เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    จะเริ่มรอบต่อไปน่ะครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ประมูลรอบที่๒๕ หลวงพ่อทรง หลวงพ่อเสียน หลวงปู่ดี หลวงปู่เล็ก หลวงพ่ออั้บ

RIMG0525.JPG RIMG0526.JPG RIMG0527.JPG

๑) พระนักธรรม หลังฝังเม็ดข้าวสาร

รายการแรกนี่ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณกันอีกน่ะครับ ฟังมาทุกสายให้ความเห็นตรงกันว่าแนวด้สนการศึกษา สอบแข่งขัน ต้องพระนักธรรมหลวงพ่อทรงครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2015
  3. พี เสาวภา

RIMG0528.JPG RIMG0529.JPG RIMG0530.JPG

รายการที่ ๒ พระแหวกม่าน หลังฝังเม็ดข้าวสาร

องค์นี้ก็ไม่บรรยายสรรพคุณซ้ำ เนื้อออกเหลืองๆ พิมพ์หนาครับ หลังฝังเม็ดข้าวสาร

4. พี เสาวภา

RIMG0531.JPG RIMG0532.JPG RIMG0533.JPG

รายการที่ ๓ พระโพธิ์ ๙ ใบ พลิกแผ่นดิน

องค์นี้เนื้อขาว เนื้อแบบนี้เผอิญผมมีหลายองค์ จะทยอยประมูลไปเรื่อยๆถึงสต็อคเอามาทำกุศลเพราะคนถามมากครับ

เปิดราคาที่ ๑ บาท

5. พี เสาวภา

RIMG0534.JPG RIMG0535.JPG RIMG0536.JPG

๔ ) รายการที่ ๔ พระรูปเหมือนเนื้อดำ แร่บางไผ่

พระรูปเหมือนหลวงพ่อ หลวงพ่อทรงองค์นี้เนื้อหาแข็งแกร่งเลยครับ พระรูปเหมือนชุดนี้มีปริมาณมากพอสมควร เป็นหมื่นๆองค์ แพร่หลายออกไปหลายทิศทางเพราะแจกฟรี มีอภินิหารรายงานมาเรื่อยๆครับ พอมีกำลังสะสม สะสมไว้ให้ลูกหลานน่ะครับ เดี๋ยวถึงเวลา จะหาไม่เจอ

6. พี เสาวภา

RIMG0537.JPG RIMG0538.JPG RIMG0539.JPG

๕) ตะโพนกลึงชุดที่ ๔

ใบนี้ในเวลานี้จะเป็นอันสุดท้ายที่ผมเอามา ประมูลล่ะครับ เพราะหร่อหรอมาก ชุดนี้ใบนี้ไม่ตอกโค็ดครับ ที่จำใจเอาออกมาเพราะมีรายการคุณขอมาครับ

ในเวลาเดียวกัน ผมเอาตะโพนที่ใช้ติดตัวมาโชว์ เป็นตะโพนหลวงปู่เล็ก กลึงด้วยไม้มงคล ใบนี้เป็นเนื้อไม้ตะเคียนทองครับ ตะโพนชุดนี้ ทำมาพอสมควรแต่ไม่มากน่ะครับ หลักร้อยกว่าใบ มีไม้หลายเนื้อ เอาถวายหลวงปู่เล้กให้ท่านพิจารณาแล้วก่อนปลุกเสก นำไปให้ หลวงปู่เล็กเสกมาให้ ๓ ครั้งตั้งแต่ ปี ๕๖ ๕๗ และ ๕๘

หาตะโพน หลวงพ่อทรงที่หายากมากๆ ก็แนะนำ รายการนี้แหละครับ สรรพคุณ ถึงครู สุดบรรยายครับ มีโภคทรัพย์มาด้วย ...แต่ในอนาคตน่ะครับ

ตะโพนกลึงเปิดราคาที่ ๑ บาทครับ

7. พี เสาวภา

RIMG0541.JPG RIMG0542.JPG RIMG0543.JPG

๖) ตะโพนบูชา ขนาดเล็ก

ยาว ๓ นิ้ว หกหุนกว่าๆ หน้ากลองกว้าง ประมาณ ๒ นิ้ว ใครหาไปบูชาเรียกคนหน้าร้าน รายการนี้เลยครับ ไม่ต้องรอช้าของมีน้อยกว่าน้อย หมดแล้วหมดกันครับ ของรายการนี้ วัดไปซื้อมาน่ะครับ ไม่ได้สั่งทำ หรือ ทำเอง

ถ่ายรูปกลางคืนมืดหน่อยๆน่ะครับ พรุ่งนี้กลางวันจะถ่ายใหม่น่ะครับ

8. พี เสาวภา

RIMG0545.JPG RIMG0544.JPG

๗) รายการที่ ๗ เบี้ยแสนหก

ตามคำขอครับ เบี้นแสนหก ชุดหลังๆนี่พิเศษมากน่ะครับ หลวงพ่อเสียนเสกมาให้ เริ่มต้น ก็หลายเสาร์หลายอังคาร หลายเดือนครับ ตั้งแต่ยุคต้นของกระทู้ทีเดียว แจกฟรีมาตลอดไม่เคยนำมาขายครับ

เบี้ยนี้ สร้างประสบการณ์มากมายครับ คนถามหามาถึงจนวันนี้

นอกจากนั้น นำไปถวาย หลวงพ่ออั้บเสก ให้อีกหลายครั้ง มีการเสกด้วยโองการธรณ๊สารใหญ่ ใช้ทำน้ำมนต์ได้เด็ดขาดครับ

ที่สำคัญนำไปถวายให้หลวงปู่เล็กเสกไม่ต่ำกว่าสามครั้ง ตั้งแต่ปี ๕๖ ครั้งสุดท้าย ข้ามปีครับ จากปี ๕๗ ข้ามมา ๕๘ เป็นเวลา ๔๖ วัน สุดๆครับ ไม่มีดีกว่านี่แล้วครับ ในแง่เบี้ย สรรพคุณ พันช่อง หาของหลวงพ่อทรงไม่ได้ รายการนี้เลยครับ

9. พี เสาวภา

RIMG0546.JPG RIMG0547.JPG RIMG0548.JPG

๘) เบี้ยหลวงปู่ดี เสาร์ ๕ ปี ๕๓

เบี้ยนี้ทำไล่ๆมากับเบี้ยแสนหกน่ะครับ แต่แทบไม่เคยแจกใครเลย กั้กไว้ยาว ปลุกเสกเริ่มต้นโดยหลวงปู่ดี วัดเทพากร ยุคนั้น หลวงพี่วัดเงินลงและจารให้

และ ที่สำคัญเสกต่อมา พร้อมๆกับแสนหกน่ะครับ เสกโดยหลวงพ่ออั้บ หลายครั้ง เพียบครับ

และเสกโดยหลวงปู่เล็กหลายครั้ง เสกมาเพียบด้านเบี้ยจากปรมาจารย์เบี้ยหลายอง๕์

ผมจะแนะนำน่ะครับ ท่านใดไม่มีเบี้ยหลวงปู่เล็ก หรือ มี ให้เก็บไว้ให้ดีครับ หลวงปู่ท่านบารมีสูงมากครับ เบี้ยที่ท่านเสก อีกหน่อยตามหลวงพ่อทรงตามเบี้ยเก่าๆมาแน่อน...ฟันธงครับ

10. พี เสาวภา

RIMG0549.JPG RIMG0550.JPG RIMG0551.JPG

๙ ) รายการที่ ๙ พระนางพญาวัดโพธิ์ อาจารย์ อนันต์

รายการนี้ผมจะไม่บรรยายมาก หมดแล้วผมจะเฉลย หมดแล้วหมดกัน เหมือน พระหลวงพ่อเงิน หลวงพ่อทวด อาจารย์อนันต์

มีเส้นเกศาลอยมาให้เห็นเส้นหนึ่ง ตรงที่ผมวงไว้ ผมมีเหลืออีก สององค์ หมดแล้วหมดกันครับ จะบอกแค่นี้ เอามาบริการเฉพาะพี่น้องบ้านเหรีญญบินฯ ที่อื่นในแผ่นดินนี้ไม่มีครับ มีที่นี่ที่เดียว

รายการนี้สมทบทุนพระสงฆ์ อาพาธ ร.พ. สงฆ์ ทุกบาทครับ ได้บุญสองเด้ง

11. พี เสาวภา

RIMG0552.JPG RIMG0553.JPG RIMG0554.JPG

๑๐) รายการที่ ๑๐ เสือกระเบื้อง หลวงพ่ออั้บครับ

รอบที่แล้ว ลงวัวธนู ชุดเดียวกันครับ ไปพร้อมกัน วัว ควาย และ เสื้อ หลวงพี่วัดเงินลง แล้วผมนำไปฝากพระพี่เลี้ยงหลวงพ่ออั้บ เสกในพรรษา ที่จริงกว่าพรรษาอีก หลวงพ่อเสกอะไรก็เสกเสื้อนี่ด้วยครับ

มีชุดเสือที่ผมทำไว้ใช้เองเป็นหยกสองตัว วันหลังเอามาโชว์ครับ

ใครชอบด้านนี้ รายการนี้เลยครับ มีไม่มาก ท่านที่ชอบเครื่องรางดีๆมีตัวมีตน

12. พี เสาวภา

RIMG0555.JPG RIMG0556.JPG RIMG0557.JPG

๑๑) แหวนเเม่พิมเนื้อเงินมาคู่กับ แม่พิม เนื้อไม้ตะเคียนทองรุ่น รวย

เครื่องรางที่ผมมั่นใจพกติดตัวมี ๓ อย่างครับ ปลัดหลวงปู๋บุญศรี เบี้ยหลวงพ่อทรง และ นี่ครับ แหวนแม่พิม รุ่นเดียวกัน ของผมทำพิเศษด้วยทองคำ ใส่ไม่เคยถอดครับ หลวงพ่ออั้บท่านเสกให้หลายครั้งและขอลงดูดพิษ กันงูไว้ด้วยน่ะครับ

ปลัดกับเบี้ยนี่เป็นคู่หยิน หยางนะครับ เป็น คู่ มหาเทพ พระศิวะและ พระอุมา ออกบุตรหลนมามีแต่รวยๆๆครับ

แหวนแม่พิมชุดนี้ทำถวาย หลวงพ่ออั้บ ท่านแจกฟรีน่ะครับ ทางวัดมาขอผมก็ ทำให้ แล้วเลิกครับ มีประสบการณ์มากจริงๆ คนถามอยู่ประจำว่ามีไหมๆ

ส่วนแม่พิม ไม้ตะเคียนทอง เป็นผงเดียวกับแม่พิมตนประธานที่วัด ตนเฮี้ยนๆน่ะครับ หลวงพ่อ เสกไม้ แล้วอาไปแกะพอเสร็จทำพิธี เศษไม้เอาไปแกะแม่พิม ที่แกะไม่ได้ เอามาบดทำผง แต่พอขึ้นรูปไม่ทันหลวงพ่อน่ะครับ หลวงพ่ออั้บท่านล่ะสังขารไปก่อน นำมาจารคำว่ารวยโดยหลวงพี่วัดเงิน และ เสกเชิญ ขึ้นอาการโดยหลวงพี่วัดเงิน ครับ หลวงพี่ท่านครอบมาจากหลวงพ่ออั้บครับ มีประสบการณ์ดีน่ะครับ เรื่องหวย ให้ยามเฝ้าบริษัทไป ไม่อยากบอก กลัวว่าโม้ แต่เธอ ขอแม่พิม ถูกแทบทุกงวดครับ แทงไม่มาก แต่ได้เรื่อยๆพอเลี้ยงลูกเลี้ยงตัว

พิมพ์นี้เป็นพิมพ์ใหญ่ ไม่ได้แจกใครเพราะมีน้อย ทำน้อย เปลืองผงไม้ ไปเป็นคู่ครับ

13. พี เสาวภา

รอบนี้ นอกจากรายการที่ ๙ แล้วเงินเข้าสุวรรณบัญชี เอาไปทำกุศลทั้งหมดครับ รายการที่ ๙ ก็เป็นกองทุนช่วยสงฆ์อาพาธครับ

14. จักร เจริญ

จักร เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ขอเปิดประเดิมครับ
    รายการละ 500 ครับ
    ขอบคุณครับ

15. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1 1,000 บาทครับ

16. penicillin2

penicillin2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    สวัสดีครับ คุณอาพี ผมขอประมูลรายการที่ 9 ---- 1000 บาทครับ

17. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 2 .....1000
    รายการที่11 ..... 1000 ครับ

18. พี เสาวภา

รายการ ชนิด ราคาล่าสุด ผู้ประมูล ของแถม
    รายการที่ ๑ พระนักธรรม 1000 pokpak447

รายการที่ ๒ พระแหวกม่าน 1000 rave22

รายการที่ ๓ พระปรกโพธิ์ ๙ ใบ 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๔ พระรูปเหมือน 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๕ ตะโพนกลึง 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๖ ตะโพนบูชา 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๗ เบี้ย แสนหก 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๘ เบี้ย ลป ดี 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๙ พระนางพญา 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๑๐ เสื้อกระเบื้อง 500 จักรเจริญ

รายการที่ ๑๑ แหวนนางพิม 1000 rave22

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2015
  19. พี เสาวภา

ผมจัดตารางไม่เป็นเอาแบบง่ายนี่น่ะครับ ยกเว้นมีอาสาสมัครน่ะครับ คุณณาญธรรมท่านภาระมากขึ้นครับ

เดี๋ยวขอเรียนก่อนน่ะครับ

20. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ผมจัดทำให้ครับพี่