ปรึกษาดวงแม่นๆ ชีวิตเปลี่ยนภานในภายใน 7 วัน กับคุณกฤช

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย kichprapan1, 24 พฤศจิกายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gordberk

gordberk สมาชิก

17 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณมากๆครับ

2. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ เกิดวันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2515 ปีชวด เวลา 21.21น. กทม.คะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

3. kichprapan1

kichprapan1 Active Member

24 พฤศจิกายน 2011
    ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ เกิดวันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2515 ปีชวด เวลา 21.21น. กทม.คะ

ตอบ คุณเป็นคนที่มีบริวาร คนรู้จักนับหน้าถือตา มีบารมีในตัว ปีที่แล้วคุณทำธุรกรรมเกี่ยวกับบ้านหรือที่อบยู่รึปล่าว คุณเป็นไหญ่เป็นโตนะ ปีที่แล้วทำอะไรใหญๆๆ ปีหน้าดวงคุณดีเฮงมากๆๆ ซื้อหสฃยนนะ มีโอกาสถูกมากๆๆ ดวงเศรษฐี รวยเร้วๆๆ แต่มีการเร่งลาภนะ ไห้ได้มากกว่าพิ้นดาวคุณ มีไรมาปรึกษาได้นนะ ทามตามขั้นตอน บูชาครู แล้วโทรมนะ ใส่บาตรนะ ไห้ครบ 15 วันติดต่อกันนครับ

4. kichprapan1

<table id="post" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ภิษณัชย์ 24ธ.ค.13ปีจอ วันพฤหัสบดี เวลา16.00(ตอนเย็นคะ)
    1.กำลังขายบ้านคะ 167ม.5 ปีหน้ามีโอกาสขายได้
    หรือป่าวคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    2.สุขภาพ การเงิน โชคลาภคะ
    ขอบคุณมากคะ อนุโมทนาบุญด้วยคะ
    </td></tr></tr></tbody></table>
    ตอบ ปีที่แล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ปวยบ่อยแทบทั้งปีเลยครับ ไม่ดีเท่าที่ควร คุณมีองค์เทพคุ้มครองปกปักรักษา องญาณในครับ ทำไห้ดีจะได้รุ่งเรื่อง นะครับ เรื่องบ้าน ขายได้แต่มีข้อแม้ ครับ ผมทำไห้คุณขายได้ แต่ถ้าขายได้แล้วคุณต้องนำเงินส่วนที่ขายได้มาทำบุยกับ ครูบาอาจารย์ครับ เท่าไหร่ก็ได้ครับตามศรัธธา ไหว้พระแม่ธรณีที่บ้านนะ ขึ้นธุป 21 ดอก บอกท่านจะขายบ้านนะครับ ไห้ท่านเปิดทางไห้หน่อย ยังไงโทรมาปรึกษานะครับ

5. kichprapan1

อยากดูดวง ปรึกษาได้นะครับ ทิ้งข้อมมูลไว้นะครับ เดี๋ยวผมมาตอบ

6. kichprapan1

[FONT=&quot]บ้าน พรหมชินนะคุรุ พยากรณ์[/FONT]
    [FONT=&quot]เปิดพลังดวงแม่นๆ พลิกพลังชีวิต ด้วยไพ่พยากรณ์ เทพอินเดีย [/FONT]
    [FONT=&quot]ปรึกษาพยากร์ดวง คุณกฤช โทร [/FONT][FONT=&quot]083-7663-882[/FONT]

7. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ เกิดวันพุธที่ 30 มีนาคม
    พ.ศ. 2520 ปีมะเส็ง เวลา 8.30น. กทม.คะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. kichprapan1

ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ เกิดวันพุธที่ 30 มีนาคม
    พ.ศ. 2520 ปีมะเส็ง เวลา 8.30น. กทม.คะ

ตอบ ปีที่แล้วคุณมีปัญหาเรื่องของความคิดแทบทั้งปี เลยก็ว่าได้ครับ รวมถึงความคิดเรื่องความารัก คนทึคุณคบอยุานะครับ ปีนี้ระวังเรื่องสุขภาพ นะ ไห้คุณตักบาตรนะไห้ครบ 21 วัน ถวายสังฆทานยา ถวายพระประจำวันเกิด มีไรก็ดทรมาปรึกษานะครับ ทามตามขั้นตอนแล้วโทรมนะครับ

9. kichprapan1

อยากดูดวง ปรึกษาได้นะครับ ทิ้งข้อมมูลไว้นะครับ เดี๋ยวผมมาตอบ

10. kichprapan1

พระอาทิตย์ถือว่าเป้นจุดศูนย์กลางของระบบสุริยจักรวาล
    การสวดบูชาดาว นพเคราะห์ถือว่า เราด้เจริญพระปริตรทั้งสวดทั้งฟัง เพื่อเป็นอุบายให้จิตนิ่งและยึดเอาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เป็นที่พึ่ง
    ความเป็นมาของดาวนพเคราะห์ พอสรุปได้ดังนี้

ดาวอังคาร
    ธาตุลม ผิวผ่องดามพพรรณ แดงแก่ก่ำชมพูชาติ ประดับเทพอาภรณ์แก้วโกเมนเอก ทรงขรราช (ลา) เป็นพาหนะ (เดิมว่าทรงกาสรราชเป็นพาหนะ ในเทวรูปขี่กระบือ) โคจรไปรับรัศมีพระอาทิตย์เป็นระยะที่ ๖ แล้วเลยมาครองธาตุลมทิศตะวันออกเฉียงใต้เป็นระยะที่ ๘ จึงมีกำลัง ๘ เป็นแหล่งต้นของธาตุลมจึงเป็นลมประลัยกัลป์ร้ายกาจนัก และทิศนี้จึงเรียกว่าทิศอาคเนย์ คำว่า อาคเนย์ แปลว่ามีลักษณะเป็นไฟ (ออกจากศัพท์เดิมว่าอัคนี) ก็ธาตุลมที่มีลักษณะเป็นไฟนั้น คือลมกรด ตัวอย่างเช่นอสนีบาต สามารถพัดผันเด็ดชีวิตตินทรีย์ให้แตกขาด หรือชนิดลมพิษภายใน

ดาวพุธ ธาตุน้ำ ผิวผ่องขจีพรรณเขียวใสแสงมรกตประดับเทพอาภรณ์แก้วอินทนิล ทรงคชราชเป็นพาหนะ เมื่อผ่านพระอาทิตย์สองครั้งเป็นระยะที่ ๑๔ แล้วเลยไปครองธาตุน้ำทิศใต้เป็นระยะที่ ๑๗ จึงมีกำลัง ๑๗ เป็นแหล่งต้นธาตุน้ำ จึงเป็นมหาสมุทรคือมีลักษณะเป็นน้ำในแอ่ง

ดาวพฤหัสบดี ธาตุดิน ผิวผ่องปีตพรรณเหลืองใสสดประดับอาภรณ์บุษราคัม ทรงมฤคราชเป็นพาหนะ เมื่อผ่านพระอาทิตย์สองครั้งเป็นระยะที่ ๑๔ แล้วเลยไปครองธาตุดิน ทิศตะวันตกเป็นระยะที่ ๑๙ จึงมีกำลัง ๑๙ รับแนวดินที่ตรงมาจากพระจันทร์แต่ทว่าเป็นปลายทางซึ่งหมดความชุ่มชื้นแล้ว จึงเป็นธาตุดินชนิดแข้นแข็ง

ดาวศุกร์ธาตุน้ำ ผิวผ่องน้ำเงินพรรณประภัสสรประดับเทพอาภรณ์เพชรน้ำค้าง ทรงอุสุภราชเป็นพาหนะ เมื่อผ่านพระอาทิตย์สองครั้งเป็นระยะที่ ๑๔ แล้วเลยไปครองธาตุน้ำทิศเหนือเป็นระยะที่ ๒๑ จึงมีกำลัง ๒๑ รับกระแสน้ำจากพระพุธ แต่พระพุธเป็นน้ำในมหาสมุทรอยู่ทิศใต้สถานต่ำ มิใช่วิสัยที่จะพุ่งกระแสตรงขึ้นไปทิศเหนืออันเป็นพื้นสูง ต้องอาศัยเป็นน้ำฝนไปเพราะฉะนั้น พระศุกร์จึงเป็นธาตุน้ำชนิดหน้าฝน

ดาวเสาร์ธาตุไฟ ผิวผ่องกฤษณพรรณดำคล้ำประดับเทพอาภรณ์แก้วมณีนิล ทรงพยัคฆราชเป็นพาหนะ เมื่อโคจรไปรับรัศมีที่พระอาทิตย์เป็นระยะที่ ๖ แล้ว เลยมาครองธาตุไฟทิศตะวันตกเฉียงใต้เป็นระยะที่ ๑๐ จึงมีกำลัง ๑๐ รับกระแสไฟที่พุ่งตรงมาจากพระอาทิตย์แต่ทว่าเป็นปลายกระแส จึงมีแต่ธาตุไฟด้าน ๆ ไม่มีเปลวรุ่งโรจน์ เป็นลักษณะอย่างไฟถ่านตามที่ว่าผิวพรรณดำคล้ำ ถึงกระนั้นทิศพระเสาร์ก็คงร้ายแรงเพราะเป็นทิศไฟ จึงเรียกว่า ทิศหรดี ซึ่งเพี้ยนมาจากคำว่า ไนรฤดี แปลว่าทิศย่อยละลาย ซึ่งหมายความว่า วัตถุใด ๆ แม้จะแข็งปานใร เช่นหินหรือเหล็ก เมื่อตกลงไปในทิศนี้ก็ย่อยละลายหมด

ดาวอาทิตย์ ผิวผ่องโลหิตพรรณพื้นทับทิม ประดับเทพอาภรณ์ปัทมราคมณีแดง ทรงสีหราชเป็นพาหนะ อุบัติขึ้นก่อนพระเคราะห์ทั้งหมด เป็นธาตุไฟรุ่งโรจน์ร้ายแรงยิ่ง เมื่อเอากำเนิดจากทิศใต้เป็นระยะที่ ๑ แล้ว จึงโคจรโดยทักษิณาวรรตน์เป็นทิศละระยะจนถึงทิศไฟตะวันออกเฉียงเหนือ เป็นระยะที่ ๖ แล้วครองที่ทิศนั้น จึงมีกำลัง ๖ เป็นแหล่งต้นแห่งธาตุไฟ มีลักษณะอย่างมหาเพลิงที่ฮือโหมกำลัง ๖ และทิศตะวันออกเฉียงเหนือที่สถิตนั้น จึงเรียกว่าทิศอีสาน แปลว่า ทิศแห่งผู้เป็นเจ้าเป็นใหญ่

ดาวจันทร์ เป็นธาตุดิน ผิวผ่องเศวตพรรณสกาววาวประดับเทพอาภรณ์เพชรดีชาติวิเชียรรัตน์ ทรงอัศวราชเป็นพาหนะ แม้โคจรไปรับรัศมีที่พระอาทิตย์เป็นระยะที่ ๖ แล้ว ยังหาสมบูรณ์ด้วยกำลังไม่ ต้องเลยไปและวกกลับมารับรัศมีที่พระอาทิตย์อีกครั้งเป็นระยะที่ ๑๔ แล้วครองธาตุดินทิศตะวันออกเป็นระยะที่ ๑๕ จึงมีกำลัง ๑๕ เป็นเบื้องต้นของธาตุดิน จึงมีลักษณะเป็นดินชุ่ม คือเพิ่งจะงวดเป็นปฐวีธาตุ

ดาวราหูเป็นธาตุลม ผิวผ่องกาฬพรรณหมอกเมฆประดับเทพอาภรณ์ล้วนสัมฤทธิ์ ทรงครุฑราชเป็นพาหนะ เมื่อจรไปรับแสงที่พระอาทิตย์แล้วเลยมาครองธาตุลมทิศตะวันตกฉียงเหนือ เป็นระยะที่ ๑๒ จึงมีกำลัง ๑๒ รับกระแสลมที่พุ่งตรงมาจากพระอังคาร แต่เป็นปลายลมฤทธิ์กรดร้ายอ่อนจางเสียแล้ว จึงเหลือเพียงลมเปล่าแต่ก็เป็นพายุบุแคม ทิศนี้เรียกว่าทิศพายัพ คำว่า พายัพออกมาจากศัพท์เดิมว่า พายุ
    กล่าวกันว่า เทวดาอัฏฐเคราะห์เหล่านี้แบ่งภาคเป็นเจ้าของประจำนวางศ์ละองค์ ส่วนกิจการเมื่อต้องการให้เกิดพลฤทธิ์แรงกล้า จะทำอะไรต้องให้ได้เต็ม ๑๐๘ จึงเกิดผลสัมฤทธิ์ เช่น ชักลูกประคำ ๑๐๘ เป่ามนต์ ๑๐๘ คาบ คตินี้แผ่ไปถึงเมืองจีน เช่นพงศาวดารจีนเรื่องซ้องกั๋ง กล่าวกันว่า ซ้องกั๋งกับพวกเกิดมาจากดาว ๑๐๘ ดวง

ดาวเกตุ วิญญาณธาตุ ถือแหล่งกำเนิดจากแหล่งทิศใต้ ผิวผ่องโสภณพรรณนพคุณประดับเทพอาภรณ์ชมพูนุท ทรงนาคราชเป็นพาหนะ โคจรไปบรรจบทิศใต้เพื่อได้รับกระแสธาตุเพิ่มกำลังแก่ธาตุทั้ง ๔ เป็นระยะที่ ๙ จึงมีกำลัง ๙

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2011
  11. kichprapan1

12. nonlawat

nonlawat Active Member

ขอแนะนำค่ะ

หนู ไม่เคยดูดวงที่ไหนแม่นเท่าที่นี้เลยค่ะ ขนาดไม่เคยเห็นหน้า ไม่มีวันเดือนปี เพียงได้ยินเสียงเท่านั้นเอง แม่นมากๆๆ รู้หมดเลยว่าหนูไปทำอะไรมา เขิลมากๆๆ ที่แรกว่าจะดูเฉยๆๆ ขนาดยังไม่ได้โอนเงินไห้ด้วย ท่ายยังเมตราดูไห้ พอดูเสร็จ รีบโอนเลยรู้สึกว่ามันโดนมากๆๆ ม่ายยยังบอกวิธีแก่อีกด้วย ควรทำยังไง ถึงจะดี ท่านดีมากเลย ลองนะคะ อยากไห้คนที่ มีปัญหาปรึกษาได้นะค่ะ ขอบอกว่าไม่ผิดหวัง แม่นจิงๆๆ เพราะหนูดูแล้วดีเลยอยากบอกต่อค่ะ ลองโทรไปนะค่ะ ท่านดูไห้เสมอค่ะ
    ชื่ออาจารย์ กฤช 0837663882 ท่านใจดีมาก

มณัญญา แสนศิริ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2011
  13. kichprapan1

อยากดูดวงเชิญทิ้งข้อมูลไว้เลยครับ เดี๋ยวจะมาตอบ

14. kichprapan1

มนุษย์ในวันหนึ่งๆ เดี๋ยวก็มีสุขเดี๋ยวก็มีทุกข์
    สุขไม่ยาวนานเหมือนพวกเทพเจ้าชาวสวรรค์หรือพวกพรหม
    คนเกิดมารับกรรมจริงไหม?

มีบางท่านเข้าใจผิด และสั่งสอนกันมาจนพูดติดปากอยู่คำหนึ่งคือคำว่า “คนเราเกิดมารับกรรม” คำพูดนี้ มีส่วนถูกบ้าง แต่ไม่ทั้งหมด ถ้าพูดให้ถูกมากขึ้นก็ต้องพูดว่า “มารับเศษกรรม” คือเพียงส่วนเสี้ยวแห่งความสุขและความทุกข์ของผลกรรมดีกรรมชั่วเพียงเล็กน้อยเท่านั้น เพราะส่วนของกรรมดีกรรมชั่วที่ หนักๆ เป็นความสุขมาก สุขนาน ในสวรรค์ รูปพรหม อรูปพรหม และเป็นความทุกข์มากมหาศาลและทุกข์นานแสนนานได้เสวยมาแล้วในอบายภูมิคือ นรก เปรต อสุรกาย สัตว์ดิรัจฉาน

คำพูดที่ไม่สมบูรณ์ อาจทำให้คนเกียจคร้าน ไม่มีความเพียร มีจิตใจไม่รุ่งเรืองเข้มแข็งไม่สมกับความหมายของคำว่า “มนุษย์” ในชมพูทวีปดังที่กล่าวแล้วข้างต้น การสอนหรือการพูดต่อกันแบบนี้จะทำให้คนเราเมื่อเกิดปัญหาใน ชีวิต ก็ไม่คิดแก้ปัญหา ตามเศร้าโศกถึงชีวิตที่ผิดพลาด ชอบซ้ำเติมตน เป็นปมทุกข์ใหม่ให้ใจเศร้าหมองเรียกว่า ก่ออกุศลกรรมใหม่ในใจโดยไม่รู้ตัว บางคนถึงกับอธิษฐานว่า กรรมชั่วที่ข้าพเจ้าทำมาขอชดใช้ให้หมดในชาตินี้ แล้วก็นั่งเศร้ารอรับผลกรรมโดยไม่ทำอะไรให้เป็นสาระ เปรียบเหมือน ลูกหนี้ผู้โง่เขลา ไม่รู้หนี้สินที่ ตนมีอยู่ว่ามีเท่าไร เที่ยวบ่นเพ้อภาวนาขอให้หนี้หมดไป หรือเที่ยวขอยืมทรัพย์ผู้อื่นเพื่อมาใช้หนี้ให้กับเจ้าหนี้จอมโกงจนตลอด ชีวิต หนี้สินนั้นย่อมหมดไปไม่ได้ฉันใด

คนประเภทนี้ก็เหมือนกัน หากถูกถามว่า รู้หรือตนเคยทำกรรมชั่วในชาติอดีตมีอะไรบ้าง ในชาติปัจจุบันมีอะไรบ้าง ตอนนี้ชดใช้กรรมชั่วไปแล้วเท่าไร เหลือกรรมที่ต้องชดใช้อีกเท่าไร ก็ย่อมตอบไม่ได้อย่างแน่นอน และก็ไม่รู้วิธีการทำกรรมเพื่อความสิ้นกรรมอย่างถูกวิธี เมื่อไม่รู้แล้วคิดจะชดใช้หนี้กรรมชั่วให้หมดไป จะเป็นไปได้อย่างไรเล่า ฉันนั้นเหมือนกัน

ความคิดนี้มิใช่มีแต่ปัจจุบันเท่านั้น แม้ในสมัยพุทธกาลก็มีคนประเภทนี้เหมือนกัน คือ พวกอัญญเดียรถีย์นิครนถ์มิจฉาทิฏฐิ ประพฤติอัตตกิลมถานุโยค ทรมานตนเพื่อคิดรับผลกรรมชั่ว โดยคิดว่า เมื่อรับผลกรรมชั่วหมดแล้ว ไม่ทำกรรมชั่วใหม่ ก็เป็นอันสิ้นทุกข์ ซึ่งเพราะพุทธองค์ก็ทรงซักถามความดังที่กล่าวแล้วข้างต้น ก็ตอบไม่ได้

คนบางพวกก็คิดจะรอผลกรรมดี รอโชคช่วยตลอด โดยไม่ประกอบกรรมดีใหม่ แต่ประกอบกรรมชั่วที่ปนโมหะ คอยแสวงหาโชค ปล่อยตนไปไร้เป้าหมายชีวิต ดุจกองปฏิกูลที่เขาปล่อยทิ้งไปตามกระแสน้ำฉะนั้น เช่น เล่นการพนัน เล่นหวย เล่นเบอร์ แล้วนอนรอโชคช่วยอย่างเดียว หรือ ทรงเจ้าเข้าผี ให้ช่วยตนอย่างเดียวเป็นต้น

โชคที่ดีที่สุด

ความจริงโชคที่ดีที่สุดของเขาคือความได้อัตภาพร่างกายที่เป็นมนุษย์ อยู่ในมัชฌิมประเทศ ในชมพูทวีปคือโลกของเรานี้ อันตั้งอยู่ในมงคลจักรวาลเพราะเป็นดินแดนที่มีพระพุทธศาสนานี่เอง ที่เป็นโชคอันดับหนึ่งยิ่งกว่าโชคทุกชนิด โดยเฉพาะผู้ที่มีร่างกายสมบูรณ์แข่งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ แม้ไร้ทรัพย์แต่หากไม่ไร้ปัญญาที่เป็นสัมมาทิฏฐิก็อาจหาทรัพย์ทั้ง 2 มาได้คือ โลกียทรัพย์และอริยทรัพย์ ซึ่งมีปรากฏให้เห็นมากมายหลายเรื่องทั้งในอดีตและปัจจุบัน และการได้เกิดเป็นมนุษย์นี้ย่อมเป็นที่ปรารถนาของอบายสัตว์ผู้เคยทำกรรมชั่ว เมื่อเสวยผลของกรรมชั่วรู้ผลของกรรมชั่วแล้ว ย่อมพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า

“หาก ข้าพเจ้ากลับได้ความเป็นมนุษย์แล้ว จะไม่ประมาท ไม่ตระหนี่ จะสั่งสมทาน สั่งสมกุศลให้มาก จะเว้นจากความชั่วอันเป็นเหตุให้มาสู่อบายอีกเป็นต้น”
    “โอ หนอ ขอเราพึงได้ความเป็นมนุษย์ ขอพระตถาคตอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้าพึงเสด็จอุบัติในโลก ขอเราพึงได้นั่งใกล้พระผู้มีพระภาคเจ้าพระองค์นั้น ขอพระผู้มีพระภาคเจ้าพระองค์นั้นพึงทรงแสดงธรรมแก่เรา และขอเราพึงรู้ทั่วถึงธรรมของพระผู้มีพระภาคเจ้าพระองค์นั้นเถิด”

15. kichprapan1

[FONT=&quot]บ้าน พรหมชินนะคุรุ พยากรณ์[/FONT]
    [FONT=&quot]เปิดพลังดวงแม่นๆ พลิกพลังชีวิต ด้วยไพ่พยากรณ์ เทพอินเดีย [/FONT]
    [FONT=&quot]ปรึกษาพยากร์ดวง คุณกฤช โทร [/FONT][FONT=&quot]083-7663-882[/FONT]

16. nonlawat

ค่ะ ดิฉั้นลองแล้วนะค่ะ แม่นจิงๆๆค่ะ ไม่เชื่อลองดูนะค่ะ แม่นมากๆๆ แม่นจนขนลุกเลยค่ะ ไม่ผิดหวังค่ะ ปรึกษาเลยค่ะ ขอบอกว่าแม่นจิงๆๆ ไม่เคยดูที่ไหนเหมื่อนอาจารย์กฤช เลยค่ะ

17. kichprapan1

อยากดูดวงเชิญทิ้งข้อมูลไว้เลยครับ เดี๋ยวจะมาตอ

18. kichprapan1

อยากดูดวงเชิญทิ้งข้อมูลไว้เลยครับ เดี๋ยวจะมาตอบ

19. nonlawat

อยากบอกว่าแม่นเวอร์ค่ะ ที่บ้านหนูดูกันหมดแล้วค่ะ สัทธามาก ขอบอกและขอแนะนำ ไม่ผิดหวังแน่นอน อยากบอกต่อค่ะ

20. kichprapan1

ชื่อนายชัยมงคล กมลทิพย์ ชื่อเล่น ตั้ม เกิดขอนแก่น
    เกิด 31 พ.ค. 2530 วันอาทิตย์ ปีเถาะ เวลา 02.11 น

รบกวนตรวจกรรมให้ด้วยครับ
    อนุโมทนาบุญครับ

ขอบคุณครับ

ตอบ คุณมีองคืเทพเทวาปกปักรักษา เป็นคนที่ององค์ พยายามทำดีๆๆ บูชาถวายจะทำไห้ชิิตคุณดีกว่าเดิมครับ รับท่านสะ จะดีมาก ปีหน้าก็ระวังเรื่องของความคิด เรื่องความรัก นะ ดูดีๆๆ จะได้ไม่เจ็บตัว ระวังไห้ดี ไปถวายแจกันหนึ่งคู่นะ พร้อมดอกบัวขาวข้างล่ะ เก้าดอกนะ ไว้ที่อุโบสถ นะ ถวายผ้าหมพระนะ ถวายฉัตร นะคุณจะได้มีฉัตรชัยแห่งชีวิติ นะ ตักบาตร ไห้ครบเจ็ดวัน ทำทุกอย่างเดี๋ยวจะดีเป็นลำกับ

ถ้าอยากดูลึกกว่านี้บูชาครูนะ แล้วโทรมา
    ผมรอครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้