ปรียนันท์ธรรมสถาน เพื่อปฏิบัติและหลบภัย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย thavornsiripat, 8 มิถุนายน 2007.

1. แม่น้องนน

แม่น้องนน เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ที่ 23 พฤศจิกายน 51 อยากไปด้วยจังเลยค่ะ

ต้องทำยังไงบ้างคะ ถึงจะได้เดินทางไปด้วย

ขอบคุณค่ะ

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    จะมีนัดหมายทริปกันครับ ติดตามข่าวสารได้ ในกระทู้นี้ครับ

3. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006

จะจัดรถตู้จากกรุงเทพฯไปค่ะ เชิญมาลงชื่อกันได้เลยค่ะ สำหรับหมายเลขโทรศัพท์ติดต่อให้ส่งที่ PM : Khunkik นะคะ

ทริปฉลองศาลา ปรียนันท์ธรรมสถาน
    1. Khunkik 2 ที่
    2. Vnss 2 ที่
    3. พุทธานุสติ 1 ที่
    4. แม่น้องนน ........
    5.

4. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    มีดที่ว่าเนี่ย มีดดาบหรือเปล่าจ๊ะ :z3

5. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    สงสัยจะเตรียมมาฟันหญ้าแถวๆปรียนันท์

6. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ทริปฉลองศาลา ปรียนันท์ธรรมสถาน
    1. Khunkik 2 ที่
    2. Vnss 2 ที่
    3. พุทธานุสติ 1 ที่
    4. แม่น้องนน 2 ที่
    5. ออฟ 1 ที่
    6. คุณติ๋ว 1 ที่
    7. .....

7. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    จองลอยก่อน 1 เผื่อมีเหตุจะได้คืนที่ทัน :z3

8. เอกณัฏฐ์

เอกณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ตามมาจากงานวัดบางกุ้งครับ
    สิ้นเดือนจะโอนเงินช่วยสร้างศาลา 500 บาทนะครับ

ส่วนวันฉลองศาลา (ไม่ว่าจะ 1 หรือ 23 พย. ก็คงจะขับรถขึ้นไปเองครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
    เอกณัฏฐ์

9. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    [FONT=&quot]พี่ๆน้องๆทุกท่านครับ ผมจะบวชในวันที่[/FONT]15[FONT=&quot]ตุลาคม ที่วัดระฆังฯ(แถวศิริราช) และจะเดินทางไปวัดท่าซุงเพื่อปฏิบัติธรรมต่อไป<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]หากใคร่ว่างก็เชิญนะครับ คณะ[/FONT],[FONT=&quot]พี่กิ้กจะไปถวายสไบทองผมขอโมทนาด้วย น่าจะได้เจอกันที่โน่นนะครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]หากเมื่อข้าพเจ้าได้ลวงเกินพี่ๆน้องๆทุกท่านด้วยกาย วาจา ใจ อดีตจนถึงปัจจุบัน ก็ขออโหสิกรรมด้วยครับ[/FONT]
    [FONT=&quot]ขอโมทนาในความตั้งใจที่มุ่งมั่นปารถนาจะทำความดี ประโยชน์อื่นใดเพื่อศาสนาและคนอื่น ของพี่ๆน้องๆชาวเว็ปด้วยครับ[/FONT]

10. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ;aa20อนุโมทนาครับ คุณกล้า
    แล้วถ้าจะถวายปัจจัยร่วมบุญบวชจะถวายได้อย่างไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2008
  11. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

.

12. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ขอเชิญท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปัจจุบัน รูปหล่อหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤๅษี ปิดทองทั้งองค์ เพื่อประดิษฐาน ณ ศาลาหลังใหม่ ที่ปรียนันท์ธรรมสถาน โดยโอนเงินร่วมสร้างได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    ธนาคารไทยพาณิชย์จำกัด (มหาชน) สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง
    เลขที่บัญชี 081 - 2 - 44912 - 3

ยอดเงินทำบุญสร้างพระ ณ วันที่ 17/09/08 มีจำนวนเงิน 23,417.56 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมทำบุญมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

.

13. ขิก

ขิก เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ;aa20 คงต้องนิมนต์มาที่ ปรียนันท์ บ้าง น่ะ ครับ

14. ขิก

ขิก เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ;welcome2 ปูพื้นศาลาเสร็จเรียบร้อยแล้ว ครับ สว่างสอาดตา

;welcome2แต่ประตูศาลายังไม่ได้ใส่

ไฟล์ที่แนบมา:

15. tamsak

22
    เสร็จแล้วดูดีขึ้นอีกเยอะเลย

มุมเก้าอี้โซฟาน่านั่งจัง

ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้ใจบุญ

ที่ช่วยปูพื้นกระเบื้องสวยๆ ให้ศาลาพรหมยานด้วยครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2008
  16. nantiya.j

nantiya.j เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ;aa16[​IMG]
    โอนตังค์ค่าอิฐไปแล้ว .[​IMG]..หนุ่งโร้ยโก้น..
    ต๊ะวา ตอนแลงๆๆ เจ้า
    เข้า บ/ช ที่พี่ตั้มให้มาค่ะ

17. tamsak

22

พี่คลิกไปกดเอาจากบัตร ATM ที่ให้ไปได้เลยครับ

จำนวนเท่าไรคุณนินจาสาวช่วยแจ้งให้พี่คลิกทราบด้วยนะครับ

.

18. 9อมตะ9

9อมตะ9 อมตะ

2 มิถุนายน 2008
    ฝากคุณ TAMSAK ชี้แจงเรื่อง หุ้นของหนังสือนิตยสารพลังจิตด้วยครับ อยากให้มีการชี้แจงให้กระจ่างเป็นเรื่องๆไป ถ้าทำด้วยความโปร่งใสและมีความบริสุทธ์ใจ ผมก็ขอโมทนาด้วยแต่ถ้าไม่บริสุทธ์ผมก็เป็นห่วงครับ

19. nantiya.j

nantiya.j เป็นที่รู้จักกันดี

;aa35;aa35 ;aa35
    -Happy Smile_ ง๊าม.ๆ.ๆ

20. tamsak

22

คุณ 9อมตะ9 เที่ยวมาโพสต์ผิดที่ผิดทางแบบนี้เป็นครั้งที่ 2 แล้ว

เรื่องของนิตยสารพลังจิตขอให้คุณไปโพสต์ในกระทู้ของนิตยสารโดยตรง

การที่คุณถูกทีมงานลบข้อความของคุณแล้วมาพาลโกรธผม

ผมก็ไม่ว่าคุณหรอกนะ เพราะนั่นมันเรื่องของคุณ

การที่คุณเที่ยวมาโพสต์เพื่อจงใจดีสต์เครดิตของผม

มันไม่งามนัก แต่ถ้าคุณฝืนจะทำต่อไป ผมก็ปล่อยให้เป็นเรื่องของคุณ

ปกติผมทำงานเรื่องบุญเรื่องกุศลนี้อย่างโปร่งใสและตรงไปตรงมา

ผมขอขอบคุณแทนสมาชิกท่านอื่นๆ ที่คุณเป็นห่วงเกรงว่าผมจะไม่บริสุทธิ์ใจ

และนำเงินที่บอกบุญมาไปใช้เสียเอง

สำหรับเรื่องนี้ผมเองก็เป็นห่วงเหมือนกัน และห่วงตัวเองมากที่สุด

เพราะนักเรี่ยไรบอกบุญอย่างผมมีโอกาสพลาดสู่อเวจีมหานรกได้ง่ายที่สุด

หลุดจากอเวจีมหานรกมาได้แล้วยังต้องไปเป็นเปรตที่เที่ยวกินถ่านเหล็กเผาไฟแดงๆ

ให้มันลวกตับไตไส้พุงเล่นอยู่อีกไม่รู้กี่ชาติต่อกี่ชาติจนกว่าเศษของกรรมนี้จะหมด

เพียงแค่นำเงินบุญไปใช้ผิดประเภท ทำบุญให้เขาไม่ตรงตามวัตถุประสงค์

หรือนำเงินไปใช้เป็นการส่วนตัว ไหนจะต้องทนทุกข์ทรมาน

ไหนจะต้องเสียเวลาบำเพ็ญบารมีไปโดยใช่เหตุ

ตรงนี้ละที่ผมเป็นห่วงตัวเองมาก

ครั้งก่อนผมก็ได้แจ้งให้ทราบไปแล้วว่าอยู่ในระหว่างชำระหนี้ค่าพิมพ์กับโรงพิมพ์

หากคุณต้องการให้ผมชี้แจงรายการใช้จ่ายของนิตยสารพลังจิตเร็วๆ

ผมก็ได้เชิญชวนให้คุณในฐานะผู้ถือหุ้นคนหนึ่งมาช่วยกันชำระหนี้ส่วนที่เหลือมาแล้วครั้งหนึ่ง

เพื่อให้การเคลียร์หนี้สินของนิตยสารหมดไปโดยเร็ว แต่คุณก็เงียบเฉย

ทำเป็นไม่เข้าใจเหตุผลที่ผมได้แจ้งไปแล้วว่า เหตุใดจึงยังไม่ชี้แจงรายรับรายจ่ายในตอนนี้

ขณะนี้เหลือยอดหนี้อีกเพียง 35,000 บาท (จากยอดแสนกว่าบาท)

ซึ่งผมต้องรับผิดชอบเพียงคนเดียวในฐานะที่เป็นบรรณาธิการ

ผมอยากทราบว่า เพื่อให้การชี้แจงรายรับรายจ่ายโครงการนิตยสารพลังจิตทำได้เร็วขึ้น

คุณ 9อมตะ9 จะยินดีร่วมชำระหนี้นี้เท่าไรดีครับ

และหากต้องการช่วยชำระหนี้ก็ติดต่อขอชำระได้โดยตรง

กับคุณอรนัส เอี่ยมสุวรรณ เจ้าของโรงพิมพ์เยลโล่การพิมพ์

ที่หมายเลขโทรศัพท์ 081 -9197754
    เพื่อคุณจะได้มั่นใจว่า

ได้ชำระหนี้ให้แก่โรงพิมพ์โดยตรงโดยที่ไม่ต้องผ่านมือของผม

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2008