ประเทศไทยจะเกิดอุบัติภัยอย่างที่ทำนายกันจริงๆหรือไม่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย koymoo, 25 มกราคม 2005.

1. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อย่าท้าทายหรือดูหมิ่นกับสิ่งที่มองไม่เห็น !!!

สงสัยรู้ สมาชิก

สวัสดีคุณมณีส่องแสงครับ

ความจริงผมก็ตามอ่านห้องภัยพิบัติมาเรื่อยๆ เกือบปีแล้วครับ แต่ก็ไม่ได้สมัครสมาชิกมาพูดคุยกัน เอาแต่รับสาสน์มากกว่าครับ

ที่นี้ตามอ่านนิยายของคุณมณีส่องแสงแล้วรู้สึกชอบมากครับ อาจจะเป็นเพราะผมเป็นคนชอบรหัสนิยายอยู่แล้ว และรู้สึกว่ารหัสพวกนี้มีอะไรซ่อนอยู่เยอะครับ

ผมตามอ่านเห็นคุณมณีส่องแสงอธิบายหลายๆเรื่องมากเลย น่าสนใจทั้งสิ้น ทั้งองค์สูงสุด พระศรีอริยะ และอื่นๆ ไหนๆท่านก็อธิบายแล้วช่วยเพิ่มเติมเรื่องของพญามาร ที่มีเรื่องกันในห้องภัยพิบัติสัก 1-2 เดือนที่ผ่านมาได้ไหมครับ ผมตามอ่านแล้วค่อนข้างสงสัยว่าเขาจะเกี่ยวกับภัยจริงหรือไม่ และเขาเคยปรากฏหรือไม่ ใช่ที่มาผจญพระพุทธเจ้าหรือเปล่า หรือทั้งหมดที่อ้างว่ามี 9 คน เป็นรหัสลับที่ต้องการสื่ออะไรหรือเปล่าครับ เพราะผมดูแล้วชื่อเขาผมไม่เคยอ่านเจอที่ไหน และความหมายก็เหมือนจะเป็นรหัสเลย....

รบกวนหน่อยครับ แต่ถ้าไม่สมควรก็ไม่เป็นไรครับ

มณีส่องแสง สมาชิก

สวัสดีคะคุณสงสัยรู้..

ขอโทษด้วยนะคะที่มาตอบคำถามช้าไปนิดหนึ่ง..

สำหรับคำถามที่ถามเรามานั้น สำหรับความคิดเห็นส่วนตัวเรา .."เวปพลังจิตเปรียบเหมือนสนามรบทดสอบ สติ" นั้นเองค่ะ...

ขออนุญาติยกคำพูดของคุณ Falkman นิดหนึ่งค่ะ..

จริงๆ จุดประสงค์ที่ตั้งกระทู้มา จะได้มาแชร์ๆ กันว่า ใครคิดอะไรอย่างไรกับปีนี้ ไม่มีใครว่าอะไรว่าใครจะคิดอย่างไร นั่นเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล คนที่คาดว่าจะมีบางอย่างเกิดขึ้น เช่น เห็นสัญญาณเศรษฐกิจ คนจะตกงาน หรือจะอะไร ก็มาแชร์กันได้ แต่ควรใช้วาจาที่สุภาพ ไม่ควรเอาอารมณ์ของแต่ละคนมาใส่กัน คนที่เค้าคิดว่าอย่างไรก็แล้วแต่เค้า ไม่ควรไปว่าเค้าตื่นตูมหรืออะไร เพราะเค้าอาจจะมีอะไรบางอย่างที่พวกเค้าทราบแล้วก็อยากนำมาบอก

ส่วนอีกพวกที่คิดว่า ไม่มีอะไร ก็แล้วแต่ความคิดเห็นของเค้า ถ้าอยากมาพูดคุยกันก็ควรมาให้เหตุผลอย่างสุภาพ คนที่ไม่เห็นด้วยก็ไม่ควรไปว่าเค้า เพราะเค้าก็ทราบแค่ที่เค้าทราบ แต่ถ้าทุกคนเอาคำพูด เอาอารมณ์มาสาดใส่กัน การพูดคุยมันก็จบที่ทะเลาะกัน

@@@การมีสติ รู้เท่าทันกิเลส สติมันจะเป็นตัวทำงานคอยดักจับกิเลสที่จะออกมาเพ่นพ่าน แล้วออกมาทางกาย วาจา ตัวอักษร ถ้าสติเร็วจริงกิเลสพวกนี้จะออกมาได้ยากมาก เพราะมันจะถูกดับจับตั้งแต่มันเริ่มก่อตัวแล้ว ก็ใช้ตัวนี้เป็นตัวชี้วัดก็ได้ ถ้ากิเลสมันยังออกมาเพ่นพ่านเพื่อไปสร้างกรรมก่อภพ ก่อชาติกับผู้อื่นได้ ก็แสดงว่าสติยังไม่ไวพอ ก็ต้องปฏิบัติกันต่อไป

คุณ Falkman กล่าวได้ดีค่ะ..และอีกหลายๆท่านในเวปพลังจิต เราถึงบอกว่า เวปพลังจิตมีอาถรรพ์ต้องระวังค่ะ..และคำเตือนต่างๆ เราก็เขียนเตือนไว้แล้วค่ะ..ว่า"อย่าท้าทายหรือดูถูกกับของที่มองไม่เห็น" สำหรับเวปพลังจิตคือศูนย์รวมทุกสิ่งทุกอย่างในจักรวาลก็ว่าได้ค่ะ..

และตอนนี้พวกเราก็เปรียบเหมือนเดินอยู่บนเส้นด้ายค่ะ.."มีฝ่ายพระพุทธเจ้า ก็ต้องมีฝ่ายเทวฑัต" นั่นเอง แล้วแต่ว่าใครจะเลือกฝ่ายไหนก็ประมาณนั้นค่ะ..

และก็ไม่ต่างจาก พระถังซำจั๋ง ที่กำลังไปอัญเชิญพระคัมภีร์กระมังคะ และก็ต้องมี เห้งเจีย หรือ ตือโป๊ยก่าย ฯลฯ ส่วนอีกฝ่ายก็ต้องมีพญามารมาขวางเป็นธรรมดาค่ะ..(เหมือนเดิมเวปพลังจิตสำหรับเราคือ ที่ทดสอบ"สติ" และเป็นที่คัดแยกมนุษย์..นั้นเองค่ะ)..

คำเตือน ...เหมือนเดิมค่ะ เวปพลังจิตนั้นมีอาถรรพ์ค่ะ อย่าคิดว่า "ปุ่มไม่เห็นด้วย" กับ "ปุ่มอนุโมทนา" ไม่สำคัญนะคะ..เพราะนั่นคือการคัดคนโดยแท้จริง (หากเพื่อนๆบางคนสังเกตุจากที่เรานำยอดประชากรที่เหลือจากการล้าง ก็มาจากปุ่มไม่เห็นด้วยนั้นเอง..) อย่าคิดแต่ว่า..เป็นเรื่องเล่นๆนะคะ เพราะนี่คือคำเตือน อาจจะเป็นครั้งสุดท้ายที่เราจะนำมาพูดก็ได้ค่ะ.."หากใช้ใจมากกว่าตา จะรับรู้ถึง ปริศนาที่ซ่อนไว้ค่ะ"..

เพราะกรรมตอนนี้..มันจะส่งผลถึงคนในครอบครัวตัวเองและคนที่รัก มิต่างจากแชร์ลูกโซ่.นั้นเองค่ะ..

ตะก่อนนี้เราก็ค้านว่า ทำไมต้องเก็บประชากรเยอะขนาดนี้ และทำไมไทยเราถึงต้องเหลือแค่ ๔๓ ล้านคนไม่เกิน ทำไมต้องเก็บเยอะขนาดนี้...(เพราะตอนที่เราเปิดคำสั่งเรื่องการคัดแยกและคงเหลือประชากร เราตอบได้เลยว่าเราไม่ต้องการที่จะเปิด แต่เรานั้นถูกเชื่อมและแกมบังคับ เพราะหากเราไม่เปิดหรือจัดการเอง พวกเขาสภาแกแล๊คซี่จะจัดการเอง นั้นคือ จะหนักมากๆ ประมาณว่า ไม่สนไม่คัดแยก เรียกว่าเทหน้ากระดานนั้นเองค่ะ)...

แต่หากมาถึงตอนนี้ระยะไม่กี่วันเราก็ได้รับรู้ว่าทำไม ประชากรเฉพาะเมืองไทยเรานั้นถึงเหลือแค่ ๔๓ ล้านคนไม่เกินนี้ แค่เฉพาะในเวปพลังจิตและเชื่อมไปถึงวงวานครอบครัว ก็กี่คนไปแล้วละคะ...ที่ถูกแสกนว่า "ดวงจิตเป็นสีดำ" นั้นเอง..

เราถึงพูดแล้วพูดอีกว่า ปิดอะไรปิดได้ แต่ปิด"ดวงตาสวรรค์"มิได้หรอกนะคะ สำหรับดวงจิตมนุษย์...เพราะมนุษย์เราชอบตัดสินแค่ภายนอก หากไม่ชอบใจใครแล้วก็คิดว่า..คนนั้นคือผิด และอัตตาตัวตนของมนุษย์นั้นสูงนั่นเอง..

และเราขอพูดความจริงกับ คุณสงสัยรู้ได้เลยว่า...

ขบวนการล้าง มนุษย์ที่เหลือนะ จะเหลือบุคคลที่ถูกมนุษย์ตราหน้าว่า "บ้า"มากกว่า มนุษย์ทีคิดว่าตัวเองเป็นมนุษย์ที่สมบูรณ์ฉลาดและเก่ง(รับรองพวกนี้จะไม่เหลือเชื้อไว้ทำพันธุ์เลยค่ะ)..สิ่งสำคัญคือ คนพวกนี้ชอบดูถูกมนุษย์ด้วยกันและชอบดูถูกสิ่งศักดิ์สิทธิ์นั่นเอง...แม้นแต่สิ่งที่พวกเขายืนอยู่ได้นั้นก็คือ "พื้นธรณี"..ต่อจากนี้ก็ไม่มีที่ให้คนพวกนี้ได้ยืนและอยู่แล้วนั่นเองค่ะ...

เพราะพวกเขาไม่เข้าใจและรับรู้ถึงคำว่า สัจจะ และหน้าที่ .."ขาดซึ่งสติ"..เราชอบคนหนึ่งมากเลยคะ..คุณที่บอกว่าเขาคือ พระศรีอาริย์(เด็กชายปลาบู่กลับชาติมาเกิด)..บุคคลนี้น่านับถือ เพราะจิตข้างในเขาใสบริสุทธิ์มากๆค่ะ และเป็นคนที่ไม่โกหก พูดแต่ความจริงและอัฉริยะสำหรับเราค่ะ แค่เปิดจุดยุทธศาสตร์ให้เขานิดเดียวรับรองเขาสุดยอดมากๆเลยค่ะ..บุคคลแบบนี้สิที่เรานับถือจิตและใจของเขา..รวมทั้งคุณเกษมและท่าน K-97 ที่อดทนทำหน้าที่ตนเอง ใครจะด่าจะว่าอย่างไรก็ไม่สน เราชอบมากๆเลยสำหรับความอดทนและอึด นี่แหละคือบุคคลที่ควรจะยกย่องค่ะ...และก็มีอีกหลายท่านที่เราเฝ้าติดตามแต่มิได้เอ่ยชื่อ...

(เราพูดได้เลย พวกคนที่ว่าพวกเขาเหล่านี้ อนาคตก็ต้องไปพึ่งพาพวกเขา เพราะชิวิตเขาเหล่านี้ จะพลิกและดีแบบหน้ามือเป็นหลังมือแน่นอน)...

เพราะมีหลายคนไปบอกว่าเขาบ้าเพื้ยน..(แต่เขาก็ยอมรับว่าบ้า แต่เขาบ้าในการทำหน้าที่และบ้าในการพูดความจริง และทำความดี)...

แต่มนุษย์บางคนกลับไม่รู้ตัวว่า ตัวเองนะบ้ายิ่งกว่าเขาก็คือ บ้าวัตถุ บ้าความรวย บ้าอำนาจ และบ้าหลอกตัวเอง บ้าแต่งตัว บ้าเที่ยวเธค บ้าเล่นเกมส์ ฯลฯ..

ตัวเราก็ยอมรับว่าเราบ้า..แต่หากเราจะบ้าใน..สัจจะ หน้าที่ และบ้าทำความดี และบ้าในสิ่งที่ถูกต้อง ถามหน่อยสิ..ว่ามันผิดตรงไหนคะ...

นี่แหละค่ะ ที่เราบอกว่าตอนนี้กำลังคัดแยก"ระบบ น้ำ ออกจาก น้ำมัน"...สำหรับคนบ้าแต่รู้ตัว กับคนบ้าที่ไม่รู้ตัว...

ปล. ตัวตนเรามีสองแบบ..666<999 (ล้าง กับ สร้าง).."ดำ กับ ขาว"..หากมนุษย์หน้าไหนมาดี เราก็จะดีด้วย..หากร้ายมาเราก็จะร้ายแบบสุดๆ ยิ่งกว่าอสรพิษ(เพราะคำว่าต้นศาสตร์แม่มดคือ ตัวเรานั้นเอง)...

เพราะตัวตนเราไม่ชอบมนุษย์ที่ประมาณว่าหน้าไหว้หลังหลอก..(ตัวเรานั้นเปรียบเหมือนกลไก ..กระจกส่องใจ..)...

ปิดอะไรปิดได้ แต่ปิดความจริงไม่พ้นนั่นเอง..."กรรม"คือ ตัวกำหนดค่ะ..

ต้องขอโทษคุณสงสัยรู้ ด้วยค่ะที่ร่ายยาวไปนิดหนึ่ง เพื่อทำความเข้าใจหลายๆอย่างค่ะ..

และเราก็ต้องขออนุโมทนา..กับหลายๆท่านด้วยนะคะ ที่มุ่งมั่นทำความดีและสัจจะ (หน้าที่)อย่าท้อนะคะ จงทำหน้าที่ตัวเองต่อไป อย่าไปสนใจอะไรทั้งสิ้น เพราะจงรู้ไว้ว่า"ฟ้ามีตา"..

"ทำดีฟ้าคุ้มครอง ทำชั่วแผ่นดินสูป"..

ส่วนเรือธรรมที่จะนำไปถึงฝั่งนั้นก็คือ.."เรือใบสีขาวของพระมหาชนก" ก็คือผู้ที่เรียบเรียงเรื่องพระมหาชนก ที่จะเป็นผู้นำพาพสกนิกรไปถึงฝั่งได้แน่นอนค่ะ" เราการันตีและฟ้าดินเป็นพยานค่ะ...

"กรรมตอนนี้มันถูกเร่งความเร็วยิ่งกว่า..อุกกาบาตที่ตกที่รัฐเซียอีกนะคะ..อย่าล้อเล่นกันนะคะ กลับเนื้อกลับตัวก็ยังพอทัน ก่อนที่จะนำพาภัยพิบัติอันใกล้ตัวไปสู่ครอบครัวและคนที่ตัวเองรัก ไม่ต่างจากแชร์ลูกโซ่นั่นเอง..

ภัยตอนนี้ที่เราถูกทดสอบก็ไม่ต่างจาก "ภัยพิบัติจากสิ่งที่มันใกล้ตัวนั้นเอง เพื่อเป็นการทดสอบจิต และหากอนาคตมันจะรุนแรงมากกว่านี้ มนุษย์จะทนและรับได้และมีสติกันหรือไม่นั่นเอง"...

ปล.อีกจุดหนึ่ง ในอนาคต ผุ้ที่จะมาทำหน้าที่ช่วย สำหรับมนุษย์ที่ถูกพิพากษาตัดสิน เช่น ถูกยึดทรัพย์ โรคที่รักษาไม่หายและสาระพัดที่จะเจอ และผู้ที่จะมาทำหน้าที่นี้ก็คือ..

ตำหนัก "ร่างทรง" ที่มีคนบางคนได้ทำการดูถูกนั่นเอง..เพราะร่างทรงคนนี้จะมีหน้าที่มาทำ เพื่อมา..พิพากษาโดยองค์ที่ลงมาก็คือ..

"พระอินทร์ ท้าวเวสสุวรรณ และอีกหลายท่าน จะสลับเปลี่ยนลงมาค่ะ เพื่อมาทำหน้าที่ฯลฯ " นั้นเองค่ะ...

(รับรองบันไดไม่แห้ง)...ดาบประกาศิต ตัดให้ขาดเลยฉับๆๆๆๆ..รับรองสนุกแน่ๆ...แต่พวกที่ดูถูกร่างทรงของจริงนะ..อนาคตก็ขอให้รอดก่อนถึงวันนั้นนะจ๊ะ อย่าประมาณว่าถูกหามไปนะจ๊ะตัวเอง จะหาว่าไม่เตือน...

เราก็อยากจะดู ..ว่า..พวกที่ชอบดูถูก ร่างทรง..จะพ้น..และหนี..ไปได้หรือไม่..กับคำว่า.."ร่างทรง"...อนาคตอย่าไปให้ร่างทรงโปรดหรือช่วยก็แล้วกัน..(และดีไม่ดี พวกที่ปากว่า ..ว่าร่างทรง ตัวเองนั้นแหละจะถูกเหล่า ..ผีไร้ศาล..จับตัวและใช้เป็นร่างเสียเอง.."ไม่เชื่ออย่าลบหลู่" จริงหรือไม่ ไม่นานเกินรอ หากเราเอ่ยวาจาออกไปแล้ว ก็เตรียมตัวและกายให้พร้อมนะจ๊ะตัวเอง...

ส่วนตัวเราคือ คนธรรมดามิได้มีสิ่งใดที่วิเศษใดๆเลย..แต่เราถือว่า ทุกคนทุกจิตวิญญาณมีจิตวิญญาณสูงส่งและมีค่าเท่ากันหมด และจะไม่มีใครที่มีแต่คำว่าขาว แต่ล้วนแล้ว ก็ต้องมีดำผสมนั้นเอง...

เหมือนเดิมคะ...ขออนุญาติเจ้าของกระทู้และขอขอบคุณเจ้าของกระทู้และเวปพลังจิต และขอขอบคุณเพื่อนๆและทุกกำลังใจ และเราก็จะขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆอีกหลายๆคนค่ะ..ที่มุ่งมั่นทำความดีต่อไปค่ะ อีกไม่นานก็ "สุริยาส่องแสง" แล้วคะ..สู้สุ้ เพื่อตัวเรา เพื่อคนที่เรารัก เพื่อครอบครัวเรา เพื่อแผ่นดินชาติกำเนิดของเรา เพื่อการหลุดพ้นเข้าสู่ความว่างค่ะ..

นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวโปรดพิจารณา (หรือเป็นนิยายน้ำเน่าจากเรา ถึงเวลาเราจะมาลบให้ค่ะ)...

ปล. ตัวเรานั้น ก็ทำหน้าที่ตามสัจจะ(หากคนไหนได้อ่านก็จะรับรู้ เราจะย้ำว่าเราทำตามสัจจะ(หน้าที่เรา)..และตัวเราก็มิต้องการให้ใครมารักและศรัทธาในตัวเรา..แต่หากสิ่งที่เราต้องการนั้นก็คือ เราอยากให้มนุษย์ศรัทธาในสัจจะ และหน้าที่ตัวเอง รักและศรัทธาพ่อหลวง และผืนดินที่เขายืนนั้นก็คือ ชนชาติตัวเองสำหรับคนไทยและคนชาติอื่นๆ ก็คือ การรู้จัก กับคำว่า "สัจจะ อโหสิกรรม"..ซึ่งกันและกัน

..และมุ่งมั่นทำความดี เพื่อสันติภาพก่อเกิดบนโลกเรา(และเราก็อยากให้มนุษย์หัดคิดบวก ..เพื่อผลประโยชน์ของตัวเองและครอบครัวและโลกของเราคะ)..เพราะเรานะแค่คนคนเดียว มาปลุกเราตื่นและตื่นเช้าขึ้นมาเห็นรูปภาพเราก็เหนื่อยจะแย่อยู่แล้ว..เราไม่อยากเหนื่อยเพิ่มแล้วค่ะ)..

มนุษย์คนอื่นหลายคน อยากที่จะไม่ต้องการกลับมาเกิดบนโลกมนุษย์ แต่ผิดกับเราที่ต้องการจะกลับมาเกิดอีก เพราะเรารักโลกใบนี้ (แต่ก็คงจะยากสำหรับภพนี้ของเรา เพราะตอนนี้เราถูกตามตัวเจอแล้ว และก็ถูกคุ้มกันตัวแน่นหนา ยากที่จะหนีไปเทียวหรือซ๋อนตัวแล้วนั้นเอง..จบการเครียร์กิจภพนี้เราก็ต้องบ๊ายบาย..โลกมนุษย์แล้วนั้นเอง)..เพราะทุกอย่างเตรียมพร้อมรอเราหมดแล้วนั้นเอง)...

"สัจจะ อโหสิกรรม....ตายก่อนตาย..สติและกรรมฐานจะนำพาให้รอดค่ะ"..

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-79

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      151.5 KB
      เปิดดู:
      1,674
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2013
  2. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

1
    บทพระราชนิพนธ์ของพระองค์ท่านนี่เป็นหนังสือร่วมสมัย !!!

ZincOxide สมาชิก

“ บทพระราชนิพนธ์ของพระองค์ท่านนี่เป็นหนังสือร่วมสมัย ไม่ใช่บทพระราชนิพนธ์ที่ลอกมาจากของโบราณ เป็นเรื่องที่แต่งใหม่ ดังนั้นรูปเขียนจะต้องเป็นสมัยใหม่ อันนี้คือพระราชกระแสของพระองค์ท่าน ”

" เรื่องพระมหาชนกไม่ใช่เรื่องที่เกิดขึ้นแต่ในอดีต กาลเวลาของพระมหาชนกอาจจะยืนยาวเป็นหมื่นๆปีซึ่งครอบคลุมถึงปัจจุบันได้"
    .................

"เบื้องปลายของพระราชนิพนธ์ ที่ทรงดัดแปลงพระชาดกจากต้นคติ อันมีต้นมะม่วงเป็นปริศนาธรรม ทว่า ทรงมีหนทางจบแตกต่างไปจากพระมหาชนกตามชาดกเดิมโดยสิ้นเชิง"

"พระองค์ท่านตรัสว่าตอนจบสำคัญ ทำอย่างไรให้ตอนจบแล้วออกมา Happy ending"

"บางอย่างที่ลึกซึ้ง บางอย่างที่เป็นปริศนา ที่เป็นอะไรที่เฉพาะพวกเราไม่สามารถตีความได้ หรือ ยากเกินไป ก็ขอพระราชทานพระบรมราชานุญาติเข้าไปเฝ้าฯ ขอพระราชทานคำวิจารณ์หรือข้อวินิจฉัยอะไรบางอย่างจากพระองค์ท่าน ”

“ คงเหมือนกับพระมหากษัตริย์แทบทุกรัชสมัยที่ทรงสร้างศิลปะ หรือ สร้างโบสถ์ สร้างวัดหรือสร้างอะไรก็ตาม ที่เป็นตัวแทนยุคสมัยของแต่ละรัชกาล ”
    ....................

บทพระราชนิพนธ์ของพระองค์ท่านนี่เป็นหนังสือร่วมสมัย ไม่ใช่บทพระราชนิพนธ์ที่ลอกมาจากของโบราณ เป็นเรื่องที่แต่งใหม่ ดังนั้นรูปเขียนจะต้องเป็นสมัยใหม่ อันนี้คือพระราชกระแสของพระองค์ท่าน "
    .............

ข้อความสุดท้ายนี่ดีมากๆเลยค่ะ..หากท่านเกษมจะนำไปลง ต้องให้คนเหล่านั้นมาศึกษาข้อมูลจากในกระทุ้พระมหาชนก และจะได้เข้าใจถึงที่มาที่ไป..

ต่อให้หลักวิทยาศาสตร์จะค้นหรือจะเข้าห้องแล๊ป เราถามหน่อยสิ และจะรู้ไหมว่า เป็นดวงจิตท่านใดและเรื่องของท่านใด..เราก็พุดได้เต็มปากว่า..

เป็นยุคหนึ่งของ"พระมหาชนก (ในเนื้อเรื่องผู้ทีีเรียบเรียงยุค พระเชษฐาราชาธิราช ยุคของอยุธยา นั้นเอง)..หากมาพิจารณาบทความการเรียบเรียงปริศนาทีทางคุณ ZincOxide นำมาลงสื่อให้รับทราบ เพราะเบื้องบนจะทราบว่าจะต้องมีมนุษย์บางคนที่มีข้อขัดแย้งนั้นเอง..

เบื้องบนเขาทำหน้าที่เป็นระบบค่ะ..หากมนุษย์ท่านใดที่พิจารณาโดยท่องแท้จะพูดได้เลย..มิมีสิ่งใดที่เรียกว่า เป็นเรื่องบังเอิญแน่นอนค่ะ..ทุกอย่างถูกจัดวางทั้งสถานที่และตัวบุคคลไว้หมดแล้วนั้นเองค่ะ...

"ตาดีได้ ตาร้ายเสีย"...

มีบางสิ่งนำมาให้พิจาณานิดหนึ่งค่ะ...

ขออนุญาตินำข้อความจากคุณ mead...

ช่วงนี้กำลังง่วนอยู่กับงาน ว่างแล้วจะช่วยแปลนะครับ ตอนนี้ทำได้แต่ช่วยส่งข่าวสั้นๆและข่าวสถานการณ์ต่างๆ ให้พวกเราอ่านกันไปพลางๆ ก่อนนะครับ

วาติกันประกาศอย่างเป็นทางการว่า การติดต่อสื่อสารกับมนุษย์ต่างมิตินั้นเป็นเรื่องจริง (Extraterrestrial Contact Is Real)

พระคุณเจ้า Corrado Balducci สมาชิกนักบวชของวาติกันคูเรีย (ฝ่ายปกครอง) อยู่ภายในใกล้ชิดกับสมเด็จพระสันตะปาปา ได้ไปปรากฎบนโทรทัศน์แห่งชาติอิตาลีห้าครั้งรวมทั้งเดือนที่ผ่านมา ออกมาประกาศว่าการติดต่อสื่อสารกับมนุษย์ต่างมิตินั้นเป็นปรากฏการณ์จริง

Balducci ได้ทำการวิเคราะห์ถึงเรื่อง...นุษย์ต่างมิติว่า เขารู้สึกถึงความสอดคล้องกับความเข้าใจ กับธรรมะในโบสถ์คาทอลิก พระคุณเจ้า Balducci เน้นว่าการเผชิญหน้ากับต่างดาวนี้ว่า "พวกเขาไม่ใช่ปีศาจ ,พวกเขาไม่ได้เกิดจากการถ้อยค่าทางจิตวิทยา, ไม่ได้เกิดจากสิ่งที่แนบมาจากความเชื่อส่วนบุคคล อย่างไรก็ตาม การพบกับประสบการณ์เหล่านี้ สมควรที่จะต้องมีการศึกษาอย่างรอบคอบ... "

พระคุณเจ้า Balducci เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านจิตวิญญาณ และเป็นที่ปรึกษาให้กับกรุงวาติกัน ตั้งแต่มีผู้คนถามไถ่กับคริสตจักร ถึงเหตุการณ์ในอดีตและปรากฏการณ์ใหม่ๆจำนวนมากที่เกิดขึ้น ที่ยังไม่ได้รับความเข้าใจ เขาระบุว่าคริสตจักร ไม่ตำหนิในสิ่งที่พวกเขาได้เผชิญอยู่ มันเป็นสิ่งที่น่าทึ่งมากๆ

Balducci เผยให้เห็นถึงความเป็นมืออาชีพเมื่อครั้งที่ไปเยือนอเมริกัน บอกว่า ทางวาติกัน ได้ติดตามปรากฎการณ์พิเศษทั้งหลายอย่างเงียบๆ หลังจากที่ได้รับการแจ้งเข้ามา "ผมทราบว่า ทางวาติกันได้รับข้อมูลเกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาว และการติดต่อกับมนุษย์ต่างดาว จากผู้แทนของสถานทูตในประเทศต่างๆ รวมทั้งแหล่งมีมาอื่นๆด้วย"

พระคุณเจ้า Balducci เป็นสมาชิกของกลุ่มที่ทำหน้าที่เป็นที่ปรึกษาให้กับวาติกันในเรื่องต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับมนุษย์ในการติดต่อที่เป็นไปได้กับสิ่งมีชีวิตมหัศจรรย์ เช่น เรื่องของการเผชิญหน้าต่างดาว จะตกอยู่ในความดูแลของพวกเขา และสิ่งที่อาจมีนัยสำคัญทางจิตวิญญาณในการกระตุ้นจิตสำนึกที่เกิดขึ้นใหม่ในการสื่อสารเหล่านี้

รวมทั้งข้อมูลคู่ขนาน จากคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติของนักวิทยาศาสตร์ ดร. ไมเคิล วู๊ฟ ที่เป้นสมาชิกของคณะอนุกรรมการ SSG NSC ของการจัดการปรากฏการณ์ยูเอฟโอ ได้ตั้งข้อสังเกต ว่าทางวาติกันเองมีผู้เชี่ยวชาญ อย่าง หลวงพ่อมาลาคี มาร์ติน ท่านแสดงให้เห็นว่าทางวาติกันเอง ก็กำลังมีความกังวลถึง ว่ามันจะกลายเป็นความสำคัญหลัก ในการปรับปรุงสถานการณ์ที่อยู่ในมือข้างหน้าทั้งหมด เมื่อการติดต่อกับมนุษย์ต่างมิติ ได้กลายเป็นการประกาศที่ทรงอำนาจ ซึ่งจะถูกสนับสนุนโดยรัฐบาลทั่วโลกในช่วงเวลาข้างหน้าต่อจากนี้ไป.....

Vatican Official Declares Extraterrestrial Contact Is Real | cedarridge2007
    Vatican Official Declares Extraterrestrial Contact Is Real
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8...46190.345/

ปล.เพราะหลายสิ่งหลายอย่าง จะก่อเกิดเป็นรูปธรรมแล้วนั้นเองค่ะ..

และหากเพื่อนๆ ได้พิจารณาถึง อุกาบาตที่ตกใส่รัสเซีย และเรามีเขียนวันที่ ๑๓ กุมภาพันธ์ และเราก็บอกว่า ได้เครียร์ภาคพลังจิตไปปรับพลังงานจาก ..

"รหัส ความรักสีดำ"..เปลี่ยนเป็น "ความรักสีแดง"..และเพื่อก่อเกิดพลังงานแห่ง สันติภาพ เพราะรหัส..ดาว ๕ แฉก เป็นรหัสพลังงานตัวหนึ่งคือ ที่ไปเครียร์ เพื่อไม่ให้มนุษย์ได้รับผลกระทบและสูญเสียและตายเยอะนั้นเองค่ะ..

และหากเพื่อนๆสังเกตุปริศนาที่เราพูดเกี่ยวกับ ดาวเคราะห์น้อย DA 14 ว่า มันทะแม่งทะแม่ง ที่เราพูดเป็นปริศนาว่า มันมาเป็นแพ็คคู่ และทำไม่น่าซ๋าไม่รู้เชียวหรือ หรือรู้แต่ไม่พูดนั่นเอง..(มันมีนัยยะ)..

..รัฐเซีย..เป็นจุดกำเนิดเริ่มแรกแห่งการสร้างโลกค่ะ..หากมีสื่อดีๆจะมาเล่าให้ฟังค่ะ..

...ที่เราเคยเขียนเล่าในนิทานว่า..คนใหญ่โตรัฐเซียเป็นมนุษย์ต่างดาวมาเกิด จากเอกภพหรือสภาแกแล๊คซี่ ส่งลงมาเพื่อมาติดตามหาตัวตนเจ้าหญิงแอนโดรมีดร้า และเพื่อมาปกป้องและป้องกันภัยให้เจ้าหญิงค่ะ..แต่ในภาคจิตวิญญาณได้เชื่อมกันไว้หมดแล้ว รอแต่ภาคมนุษย์นั้นเองค่ะ...

เหมือนเดิมคะ ขออนุญาติเจ้าของกระทู้และขอขอบคุณเจ้าของกระทู้คุณ Faklman และเวปพลังจิตและกำลังใจจากเพื่อนๆทุกๆคนค่ะ(นี่คือ ความคิดเห็นส่วนตัวของเราค่ะ เปรียบเหมือนนิยายน้ำเน่าและสัจจะ หน้าที่ของเราคะ)..ถึงเวลาจะมาลบให้นะคะ..

"สัจจะ อโหสิกรรม"...ตายก่อนตาย..สติ และกรรมฐาน จะนำพาให้รอดค่ะ...

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-79#post7487909

3. เกษม

1
    สำคัญที่ใจ !!!

สำคัญที่ใจ
    ……………
    - มีโยคีตนหนึ่งตั้งอาศรมอยู่ริมถนนนอกเมืองแห่งหนึ่ง ท่านโยคีเป็นผู้ที่ตั้งอยู่ในศีลในธรรม สวดมนต์ภาวนาเช้าเย็น สอนและให้พรแก่คนจำนวนมาก จนมีคนนับถืออย่างมาก ณ ริมถนนด้านตรงข้ามกับอาศรมของโยคี

มีสำนักโสเภณีอยู่แห่งหนึ่ง มีโสเภณีคนหนึ่งอยู่ประจำ คอยให้บริการทางเพศแก่ประชาชน เธอก็มีคนมาใช้บริการทางเพศมากพอๆ กับที่มาใช้บริการทางธรรมของท่านโยคี มีหลายคนที่ไปใช้บริการทั้งทางโลกและทางธรรมในคราวเดียวกัน

ต่อมาวันหนึ่งเหตุร้ายที่ไม่นึกไม่ฝันก็เกิดขึ้น กล่าวคือทั้งท่านโยคีและนางโสเภณีประสบอุปัททวะเหตุตายลงพร้อมกัน วิญญาณของทั้งสองจึงถูกยมทูตนำไปสู่ยมโลก เพื่อฟังคำพิพากษา ฝ่ายยมบาลพอเปิดสมุดประวัติของทั้งสอง แล้วชี้มือไปที่โยคีว่า

“ท่านโยคีท่านต้องตกนรก ส่วนนางโสเภณีต้องขึ้นสวรรค์”

ท่านโยคีตกตะลึงงงเป็นไก่ตาแตกในคำตัดสินของท่านยมบาล ที่แสนจะประหลาดพิลึกกึกกือ ท่านโยคีจึงกล่าวประท้วงว่า
    “ท่านยมบาลคงจะเข้าใจอะไรผิดเสียล่ะมั้ง อย่าลืมนะว่าอาตมาเป็นโยคี ทำแต่ความดีมาตลอด จึงสมควรที่จะได้ขึ้นสวรรค์ ส่วนนางโสเภณีซิเป็นคนที่มีแต่ความชั่วช้าต่ำทราม อัปรีย์จัญไรควรที่จะตกนรก กรุณาตรวจสอบบัญชีให้ละเอียดอีกครั้งด้วย”

ยมบาลตรวจสอบดูหลักฐานอยู่ครู่หนึ่ง แล้วยืนยันคำตัดสินเดิมว่า
    “ผมตรวจดูหลักฐานถี่ถ้วนแล้ว บ่งชัดว่าท่านต้องลงนรก ส่วนนางโสเภณีต้องขึ้นสวรรค์”

“เพราะอะไรล่ะท่านยมบาล” ท่านโยคีถามอย่างงง ๆ
    ท่านยมบาลก็เลยให้ความกระจ่างว่า

“ก็เพราะหลักฐานมันบอกนะสิ เมื่อท่านเป็นโยคีในโลกมนุษย์นั้น ตัวท่านเป็นโยคีอยู่อาศรมก็จริง แต่จิตใจของท่านข้ามถนนไปอยู่กับโสเภณีตลอดเวลาเลย ส่วนนางโสเภณีนั้นมีความเลื่อมใส ศรัทธาในท่านอย่างบริสุทธิ์ใจ ยกมือประนมไหว้มาทางอาศรมของท่านทุกเช้าเย็น เมื่อได้ยินเสียงของท่านสวดมนต์ เธอถึงกลับน้ำตาไหลด้วยความเลื่อมใสศรัทธา เพราะฉะนั้นเธอจึงต้องขึ้นสวรรค์”

ในที่สุดโยคีก็ถูกจับซัดลงไปในนรก ส่วนนางโสเภณีก็ลอยละลิ่วขึ้นสู่สวรรค์

ให้ข้อคิด : เรื่องความสำคัญของจิตใจ ที่มีผลต่อการแสดงออกในเรื่องต่างๆ
    สำคัญที่ใจ
    ...........

วันนี้เราคุยเกี่ยวกับปัญหาโลกแตกกันนิดหนึ่งนะคะ..

กับคำว่า "ไก่ กับ ไข่"...อะไรเกิดก่อนกัน...??

ที่เราเคยเขียนในนิทานไว้แล้วว่า...

"ต่อไป ภาษาไทยคือภาษาหลักของโลก"..

สำหรับเรา..."ไก่ เกิด ก่อน ไข่"...

เพราะอะไรหรือคะ.."กอ..เอ่ย กอ ไก่....ขอ ไข่ อยู่ ในเล้า"...

หากสังเกตุดีๆ ..ภาษาไทยมิใช่แค่ภาษาที่ถูกแต่งขึ้นมาแค่เพียงแค่ใช้สื่อสารกันเท่านั้น...แต่มันมีนัยยะซ๋อนปริศนาธรรมไว้มากมาย..

หากเราเราพิจารณาง่าย ก็แค่ ..ก..มาก่อน ข...นั้นเอง..

และหากสิ่งใดที่เป็นความหมายดีๆ จุดเริ่มต้นก็จะมากับคำว่าว่า.."ก" เสมอเช่น.."เกิด ..ก่อน"...ประมาณนี้คร่าวๆ..

และหากสิ่งที่เรารับรู้ ดาวดวงแรกแห่งการศึกษาพระธรรม สัจธรรมแห่งความกตัญญู จุดเริ่มต้นก่อนที่จะมีดาวโลกก็คือ "ดาวลูกไก่" นั้นเอง..

วันทั้ง ๗ ก็เริ่มมาจาก ลูกไก่ทั้ง ๗ ..

การก้าวเดินของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่มีปริศนาธรรมซ๋อนอยู่ ทำไมถึงก้าวเดินแค่ ๗ ก้าว..

"ก็เพราะ มนุษย์เราเกิดมา หรือ สัตว์...ก็ "เกิด แก่ เจ็บ ตาย" หรือ การบรรลุธรรม.ฯลฯ.ล้วนแล้วบรรจบกับแค่ ๗ วัน...

สิ่งที่คุณปลายธาตุกล่าวมา ..หากคนที่ไม่รู้ก็ไม่ผิดหรอกนะคะ หากการเปลี่ยนยุคจะคิดว่ายาก หากลองศึกษาและอ่านตำนานแต่จุดแล้วจะเข้าใจนั้นเอง..(ใช้ ใจ..มากกว่า ตา)..

ตอนนี้ บทบาทก็มิต่างจากการสร้างภาพยนต์หนึ่งเรื่อง..หากยังไม่ได้แถลงการณ์และออกฉาย แล้วประชาชนจะรู้ได้เช่นไร..

และใครเป็นนักแสดงและใครเป็นผู้กำกับและใช้โลเกชั่นที่ไหนบ้าง.หากเรามิใช่นักแสดง และผุ้กำกับก็ยากที่จะเข้าไปรับรู้ได้หรอกนะคะ..จริงหรือไม่...

ก็คงต้องรอดูจนกว่าหนังใหญ่จะออกฉายกันนั้นเอง..แต่คนที่เขาได้รับบทบาทและผุ้กำกับ ย่อมรับรู้ถึงตัวตนและบทของตัวเองอย่างแน่นอนค่ะ...

เราถึงเน้นว่า "สัจจะ(หน้าที่)"สำคัญหากมีหน้าที่ทำอะไรก็ทำกันไปเช่น การทำความดีไงค่ะ..มิต้องคำนึงว่ามันจะจบที่จุดไหน..หากทำความดีถึงพร้อมแล้ว ..คนที่สุขคือ ตัวเราที่สุขและรู้อยู่แก่ใจนั้นเอง..มิต่างจากปริศนาธรรมที่เรานำมาให้อ่าน..

"สำคัญที่ใจ"..นั้นเอง...

ยังมีความลับและความจริงที่กำลังจะเผยอีกมากมาย มิต้องห่วงหรือกังวลใดๆ หรอกนะคะ ว่าภพนี้จะปิดความจริงหรือ การโกหกกันได้ .."ตัวจริง ตัวปลอม" ก็จะเผยออกมาหมดค่ะ..

"ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย"

หากคำทำนายหรือพุทธทำนายไม่มีเค้ามูลความจริงบ้าง ก็ไม่เขียนและเล่ากันจนมาถึงตอนนี้หรอกค่ะ..เราถึงเน้นว่า ให้หัดคิดบวกไงคะ...

เราจะบอกความจริงให้ก็ได้ค่ะ..เกี่ยวกับอักษรตัวแรกของโลก...

นั้นก็คือ "ตัว ฆ."..มีแค่ตัวเดียว "ตัวธรรม ล้วนๆ ทุกอย่างซ่อนอยู่ที่ตัวนี้ตัวเดียวค่ะ "ฆ"..

ตอนนี้มันแค่เริ่มต้น เกมส์ชีวิตมันแค่เริ่มต้นต้องดูกันต่อไป..

เราก็บอกไว้ในนิทาน เกิดก่อนเกิด แล้วค่ะ..

"ตอนนี้พวกเรา เป็นยุคที่ต้องมาบุกเบิก เครียร์ ล้าง สร้าง ถนน บ้านเรือน และสร้างโรงเรียนฯลฯ ไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลาน เพราะ ยุคศิวิไลย์ที่แท้จริง และสุขสบายแน่นอน ก็คือ ยุครุ่นลูกรุ่นหลานเรานั้นเอง..."...
    ..................

ปริศนา....

10.ชาวศิวิไล คือยุคแห่งกายเจริญอริยะ จิตเจริญเมตตาระหัส "สี เจ็ดเดชไกรกลบกลาดเกลื่อน ฤาใครจะยิ่งแก้วมณี ฯ ล้ำค่าควรเมือง"

--.ไทยมหารัฐ คือยุคที่แผ่นดินเป็นมหารัฐด้วยระบบเศรษฐกิจ และการเงินระหัส "ภา รัฐจัดพิภพเพลิดแพร้ว"

--.จักรพรรดิราช คือยุคของสมบัติจักรพรรดิ โลกบัวบานสันติโลกโลกีย์ สิ้นปฏิกูล เป็นแดนดินวิสุทธิให้ได้ชื่นสุข อย่างพระพุทธะ ผู้มีชีวิตระหัส "โอ รสสวรรค์บังเกิด ณ สยามเฮย"

ปริศนาสำคัญตัวต่อไป...(ที่ซ่อนไว้ที่ทางคุณ รหัส 26 นำเพลง คือหัตถาครองพิภพ) นำมาลงเป็นสือคือรหัส..ตัวต่อไปที่เรื่องราวของ.."พระมหาชนก + รามเกียรติ์" ตอนจบนั้นเอง...

".จักรพรรดิราช คือยุคของสมบัติจักรพรรดิ โลกบัวบานสันติโลกโลกีย์ สิ้นปฏิกูล เป็นแดนดินวิสุทธิให้ได้ชื่นสุข อย่างพระพุทธะ ผู้มีชีวิตระหัส "โอ รสสวรรค์บังเกิด ณ สยามเฮย"
    ................

" เรื่องพระมหาชนกไม่ใช่เรื่องที่เกิดขึ้นแต่ในอดีต
    กาลเวลาของพระมหาชนกอาจจะยืนยาวเป็นหมื่นๆปี ซึ่งครอบคลุมถึงปัจจุบันได้"

"เบื้องปลายของพระราชนิพนธ์ ที่ทรงดัดแปลงพระชาดกจากต้นคติ อันมีต้นมะม่วงเป็นปริศนาธรรม ทว่า ทรงมีหนทางจบแตกต่างไปจากพระมหาชนกตามชาดกเดิมโดยสิ้นเชิง"

"พระองค์ท่านตรัสว่าตอนจบสำคัญ
    ทำอย่างไรให้ตอนจบแล้วออกมา Happy ending"

(ไทยมหารัฐ + จักรพรรดิราช = อยู่ในยุค ศิวิไลย์ทั้งหมดค่ะ)...
    ...................

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ คุณ Falkman และเวปพลังจิตและขอขอบคุณทุกกำลังใจ และเราจะขอเป็นกำลังใจกับเพื่อนๆทุกๆคนที่มุ่งมั่นทำความดีกันค่ะ..สู้สู้ค่ะ..

(นี่คือ ความคิดเห็นส่วนตัวและสัจจะ(หน้าที่แห่งการปกป้องคนดีของเรา) หรือนิยายน้ำเน่าของเรา หากถึงเวลาเราจะมาลบให้ค่ะ.

(สัจจะ อโหสิกรรม...ไอส์ วา ดะห์ + เพชรอุมา...ตายก่อนตาย ..สติและกรรมฐานจะนำพาให้รอด)...

พวกเราอยู่ในโพสของ พระมหาชนก ..เปรียบเหมือนการแกะรอยปริศนาธรรม และตามหาสัจธรรมนั้นเอง...(ก็ต้องมีนัยยะที่ซ๋อนและเปิดควบคู่กันไปนั้นเอง)...

"ใจ สือ ใจ"

http://palungjit.org/threads/%E0%...%89.65078/

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-79

4. เกษม

1
    การเดินทางสิ้นสุด !!!

การเดินทางสิ้นสุด
    วันอาทิตย์ที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖ (เวลา ๒๓.๐๖ น.)

ครั้งแรกที่เราได้ทำกิจภาคพลังจิตเมื่อวันที่ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๕๓

เราไขรหัสปริศนาออกมาคือ..

๑. คำสาป + สุรตร่าน + เงินตรา...

๒. ขอความเห็นใจ + ราชสำนัก + เกศบิด +ขอความเห็นใจจากเรา...

๓. มนุษย์ต่างดาว + เปิดตาที่สามให้ + เจออารีบาบา..

๔. ให้ทองคำขาว(ม้าขาว)เตรียมตัวเป็นมือซ้าย + พระอินทร์มือขวา...

สาสน์จากสมเด็จพระสันตะปะปา..

"สุนัข + ถงยางอนามัย + ผุ้หญิงท้อง"

และหลังจากนั้นเราก็ทำกิจภาคพลังจิตกับภาคจิตไปพร้อมๆกัน ทั้งเดินทางและอยู่กับที่หรือเข้าไปตามจุดป่าเขาลำเนาไพรตามสาสน์นั้นเองค่ะ..(ที่เราเอ่ยแค่จุดแรกเริ่ม หรือจุดเริ่มต้นนั้นเอง..

ตอนแรกรหัสเราก็ไม่รู้อะไรมากมายหรอกค่ะ จนมาถึงวันหนึ่งที่เราต้องนำพระคัมภีร์

มาเชื่อมและเปิดไขรหัสนั้นเองค่ะ..

ครั้งแรกที่ไขคำภีร์คือ วันที่ ๑ /๑/๑๑
    ๑. แปลคำภีร์
    ๒. พุทธ ธรรม สงฆ์
    ๓. ต่อจาก ๖ สัปดาห์

และก็ยาวเลยค่ะส่วนพระคำภีร์นั้นเป็นคัมภีร์ที่ได้มาจากผู้ที่เรารักและศรัทธา นำมาให้เราเก็บและนำมาเปิดไขรหัสค่ะ..

จะมีมาสองเล่มค่ะ..

๑. เป็นคำภีร์ของพระเจ้าตาก ก่อนสวรรคตที่เก็บซ๋อนไว้ในถ้ำ..

๒. เป็นพระคำภีร์ขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์สมณโคดม (ช่วงที่พระองค์ท่านได้เรียก ปัจวัคคีทั้ง ๕ มาประชุมกันและก็ให้ลงความเห็นว่า จะมอบพระคำภีร์นี้ให้ใครเป็นผู้ที่เก็บรักษาและทำการสังคยนานั้นเอง)..

(เรามิได้จาบจ้วงหรือหมิ่นใดๆกับองค์สัมมาสัมพุทธเจ้า แต่ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย หากสิ่งที่เราโกหกเราก็ขอรับกรรมนั้นแค่เพียงผู้เดียวค่ะ)

ตอนนี้ท่านปัจวัคคีทั้ง ๕ ก็มาเชื่อมทำกิจด้วยค่ะ แต่จาก ๕ รวมเป็นหนึ่งเรียกว่า "ท่านท้าวเบญจสิงขร"...

องค์ปัจวัคคีทั้ง ๕ ก็ได้ลงความเห็นว่า มอบให้กับองค์พระกัสสปะ เป็นผู้เก็บดูแลและรักษานั้นเอง (และก่อนที่พระพุทธเจ้าจะปรินิพพาน ก็ได้มอบให้กับพระกัสสปะดูแลและทำการสังคยาพระไตรปิกฎนั้นเอง)...

ในพระคัมภีร์ซ่อนประวัติและพระธรรม และความลับไว้มากมาย และภาษามิใช่มีแค่ภาษาเดียวมีหลายภาษาเช่น ภาษาเลย ขอม ฯลฯ...

ถามว่าเราอ่านออกไหม ไม่ออกหรอกค่ะ...

ตอนแรกเราก็ไม่เข้าใจหรอกนะนำมาให้เราทำไม เราไม่ต้องการอะไรทั้งสิ้น แต่ท่านก็บอกว่า พระคัมภีร์นี้ไม่มีใครสามารถแตะต้องหรือเก็บรักษาได้ เพราะบารมีไม่เพียงพอ (ครั้งแรกเรายิ่งงง และเราละจะเพียงพอเหรอ และทำไมพระคำภีร์สำคัญขนาดนี้ ท่านก็บอกว่าสักวันเราจะรุ้ด้วยตัวเอง)..

"ญาณเรานั้นคือ "อนันตรสุริยะจักรวาลโอพาส..ครอบคลุม(ญาณ)ยานที่ครอบคลุม"

(แสงโอพาสที่ต่างดาวใช้ทานเป็นอาหารและใช้ขับเคลื่อนยานUFOนั้นเอง)

ครั้งแรกเราก็ถือ พระคัมภีร์ไปให้ปู่(ที่มีดวงจิตเป็นปู่ศรีสุทโธที่หนองคาย) ดู และอยากให้ท่านช่วยแปลให้..ปู่หนองคายก็บอกว่า พระคัมภีร์นี้ไม่มีใครแตะต้องได้ คนทั่วโลกต่างตามหาและอยากครอบครองและต้องการ แต่หากใครที่มาเห็นของจริงเหมือนปู่หนองคายแล้ว และใครกล้าแตะต้องหรือแปลอักษรแค่ตัวเดียว ก็จะต้องตายไปเจ็ดชั่วโครต และก็ไม่ต่างกันหากใครกล้าแตะต้องหรือเก็บพระคัมภีร์นี้ไว้ เกิน ๓ ชั่วโมง ก็เจ็ดชั่วโครตเหมือนกัน(โอ้..อะไรจะอาถรรพ์ขนาดนี้ ตอนนั้นเรายังไม่รู้ไงคะ ว่าเป็นพระคัมภีร์อะไรไม่มีใครบอก เราเพิ่งมารู้ตอนหลังนั้นเองค่ะ)

ปู่หนองคายบอกว่า เราต้องแปลเองและรู้ด้วยตัวเอง ใครจะแปลหรือจะสอนเราไม่ได้ เพราะทั้งหมดคือ ตัวตนของเรา ท่านก็ให้เรารีบนำกลับ..(ปู่หนองคายบอกว่า หากจะวัดว่า บุญบารมีใครมากหรือน้อยก็ให้วัดกันที่นี้แหละ คือ ใครที่สามารถถือครอบครองพระคัมภีร์นี้ได้นั้นเอง)...

และก็เลยยาว...การทำกิจภาคจิตกับภาคจักรวาล การที่จะยืนยันว่าเรานะเป็นตัวตนจริงหรือไม่ ..

มิใช่แค่เราไปบอกชื่อก็จบ มิใช่หรอกนะคะ ระบบสภาแกแล๊คซี่ข้างบนก็เหมือนศาลพิพากษาหรือศาลตุลาการเหมือนโลกเรานี้แหละค่ะ ต้องมีหลักฐานด้วยค่ะ..

เช่น..จะมีกฎของจักรวาลด้วยการที่จะเป็นตัวตนที่แท้จริงเช่น..
    ๑. พระคัมภีร์
    ๒. หินหยกดวงตาคลีโอพัตรา(ที่นำมาจากอียิปห์)
    ๓. หิน ๑๒ ราศรี (นำมาจากอเมริกา)
    ๔. หินอุกาบาต
    ๕. เหล็กไหล ภูเขาควาย
    ๖. รากโพธิ์(ต้นศรีมหาโพธิ์ที่พุทธคยาอินเดียกลายเป็นหิน)
    ๗. หินหัวใจทศกรรณ์
    ๘. หินแก้วสารพัดนึก
    ๙. หินหยินหยาง(ปู่โสม)
    ฯลฯ...

ทุกอย่างต้องมีส่วนประกอบกันนั้นเองค่ะ..มิใช่จะเดินไปบอกว่า ฉันนี่แหละเป็นมาจากไหนมิใช่ง่ายๆหรอกนะคะ(มันต้องมีหลายสิ่งประกอบกันไปค่ะ)...เล่าคร่าวๆก่อนค่ะ..

มาถึงเรื่องมนุษย์ต่างดาวค่ะ...

ครั้งแรกที่มนุษย์ต่างดาวมาส่งสาสน์ก็คือ วันที่ ๔ มกราคม ๒๕๕๔

การส่งสาสน์พวกเขานั้นก็คือ จะส่งมาที่ตัวเราค่ะ เช่นบางที่ก็จะที่ท้ายทอยแล้วแต่สาสน์กิจแต่ละท่านค่ะ และเราก็ต้องมาแกะออกมา(จะมีผู้ที่ทำหน้าที่แกะเปิดสาสน์ค่ะ เราจะรู้และก็ให้รหัส ใส่และเพ่งไปและเราก็จะรับรู้ว่า มีกี่สาสน์เกี่ยวกับอะไรประมาณนั้นค่ะ)เหมือนตัวเราคือ คอมพิวเตอร์นั้นเองค่ะ...

ครั้งแรกที่เขามาแจ้งก็คือ...

...เขาบอกว่าเขาชื่อว่า "เอ๊บ"..เป็นรัฐมนตรีกระทรวง คมนาคม" คำแรกที่พูดก็คือ..

"ยินดีที่ได้มาเยือน"...
    รหัสเขาก็คือ.."ปิรมิท"
    หน้าที่เขาที่มาก็เพื่อ.."สันติภาพ"
    เป็นต่างดาวมาจาก "เอกภพ"...เขามาช่วย...

และส่งรูปภาพมานั้นก็คือ "เป็นวงกลมและมีสามเหลี่ยมปิรมิทอยู่ตรงกลางค่ะ"...

และก็ไขรหัสต่อ ไปยุคโน้นเลยค่ะ ไดโนเสาร์...ยาว

ส่วนตัวตนท่าน "เอ๊บ" ที่มาก็คือ..
    ..ใส่ชุดทหาร
    ..มีตา อยู่ที่นิ้ว มีนิ้ว ๓ นิ้ว (ที่นิ้วมีตา ปล่อยพลังแสงออกมาได้)
    ..กระดุมสีทอง
    ..ตาสีเทาบาง คล้ายลูกแก้ว
    ..ตาไม่มีตาดำ สีเทาออกฟ้า เส้นเลือดสีน้ำเงิน
    ..เปิดปิดได้ ตาโต เหมือนตาแมวใหญ่ได้เล็กได้..
    ..มือและนิ้วมือเหมือนเขียด
    ..ที่อยู่มนุษย์ต่างดาว ยานเหมือนเป็นบ้าน พื้นทรายสีขาว..
    ..แสงออร่าในตัวเอง เขาใช้นิ้วสัมผัส ไม่มีการเสพกาม..
    ..กินพลังงานเป็นอาหาร อยู่ได้เป็นเดือนสองเดือน บรรยากาศเหมือนไอรุ้ง...

(หากเรานึกถึงเขาเมือไรเขาก็จะมาหาเราทันที นั้นคือ สิ่งทีเขาบอกกับเราไว้)

และหลังจากนั้นเมื่อประมาณช่วงเดือน วันที่ ๗ ธันวาคม ๕๔ ก็จะเป็นการเห็นยาน UFO ตอนที่อยู่ที่ขอนแก่น จะเห็นกันเยอะมากทั้งพระ เณร โยม ประมาณสิบกว่าคน มีหลายลำมากค่ะ แต่นั้นคือ ท่านพ่อซิริอุส (ในภาคต่างดาวและบริวาลค่ะ)

ต้องเข้าใจนะคะ ภาคดวงจิตแบ่งภาคได้ทั้งมาเป็นมนุษย์หรือเทพหรือต่างดาวค่ะ..ที่มาส่งสาสน์ให้เรายอมเปิดตัวตนและยอมรับความจริงนั้นเองค่ะ...

(คร่าวๆค่ะ แต่ก็มีหลายเผ่าพันธุ์ที่ติดต่อ และหน้าตาแตกต่างกันไปเหมือนภาพยนต์ต่างประเทศค่ะ..แต่ส่วนใหญ่ที่ติดต่อมา จะหน้าตาอย่างที่เรากล่าวค่ะ)..

วันนี้จะเป็นที่เราจะจบกิจของแม่นางมณีเมขลาแล้วค่ะ และเราก็ต้องปิดตัวตนไปก่อนแล้วค่ะ..

ส่วนบั้นปลายตัวตนเรานั้น..ก็จะมีร่างใหม่ที่เตรียมรอไว้แล้วที่ยานแม่ลำใหม่เรียบร้อย คอยเราอยู่ตอนที่เราหมดลมหายใจนั้นเองค่ะ..(ถึงเวลาท่านพ่อก็จะนำยานแม่มารับเรากลับ ที่สภาแกแล็คซี่แอนโดรมีดร้า ท้นทีค่ะ)...

เราเล่ามันก็เหมือนคนบ้าหรือเพ้อเจอนะคะ แต่เราก็ไม่รู้จะโกหกทำไม นิสัยเราไม่ชอบโกหกสิ่งไหนที่เราเปิดความจริงได้เราก็เปิด เพราะเรามีพยานและหลักฐานนี่หนา ..มิใช่ว่าเราอยากปั้นเรื่องแบบสนุกๆ..(เหนื่อยและไม่ได้ตังค์อีกต่างหาก)...

เราก็ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนโชคดีและ ช่วยคิดบวกนะคะ เพื่อตัวเอง ครอบครัว แผ่นดินไทย และโลกของเราค่ะ..

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ คุณ Falkman และเวปพลังจิตและขอขอบคุณทุกกำลังใจ และเราจะขอเป็นกำลังใจกับเพื่อนๆทุกๆคนที่มุ่งมั่นทำความดีกันค่ะ..สู้สู้ค่ะ..

"ใจ สือ ใจ"

(นี่คือ ความคิดเห็นส่วนตัวและสัจจะ(หน้าที่ของเรา) หรือนิยายน้ำเน่าของเรา หากถึงเวลาเราจะมาลบให้ค่ะ.

(สัจจะ อโหสิกรรม...ไอส์ วา ดะห์ + เพชรอุมา...ตายก่อนตาย ..สติและกรรมฐานจะนำพาให้รอด)...

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-80

ขนาดไฟล์:
      71.8 KB
      เปิดดู:
      1,105
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2013
  5. phirus

phirus เป็นที่รู้จักกันดี

รออยู่ครับ อยากให้่เกิดไวๆๆหน่อย จะได้ตรงกับที่ท่านๆๆได้ทำนวยไว้น่ะ จะได้ไม่หน้าแหกกันอีก

6. เกษม

1
    นิมิต..ภัยสงครามจากประเทศเพื่อนบ้าน !!!

k_97 สมาชิก

25 ก.พ.56 สวมรอย

ในภาพนิมิตตัวเองใส่เสื้อผ้าทหารครึ่งท่อนดูการสวนสนามของเหล่าทหาร มีป้าเพื่อนบ้านชี้มาและบอกกับทหารอีกคน ที่ใส่ครึ่งท่อนเช่นเดียวกันว่าผมแต่งเครื่องแบบเลียนแบบทหาร

ผมก็ตอบกลับท่านก็ใส่เหมือนกัน จากนั้นทหารท่านนั้นก็ยกวิทยุสื่อสารขึ้นมาพูดสักพักก็มีกองกำลังเพื่อนบ้าน(ในจิตบอก)หลายคนวิ่งมาพร้อมกับยิงปืนไล่หลัง ผมจึงวิ่งหนีพร้อมกับขอปืนจากทหารแถวนั้นยิงสวนกลับไป

ภาพนี้ได้สื่อตามคำบรรยาย

มหาประชาบดี๙๗

ที่มา http://palungjit.org/threads/แจ้งเตือน-โดย-k-97-a.324655/page-104

7. kb 2500

kb 2500 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องแนวนี้ ฮาร์ดคอร์ ครับท่านเกษม ช่างสรรค์หานำมาลงให้รู้ขอบคุณครับ แต่ประโยชน์ทางเพิ่มรอยหยักสมองและปัญญา น้อยไปนิดครับ หามาให้เพิ่มก็คงจะแจ่มครับ

8. ตั่วเฮีย

ตั่วเฮีย เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    จงอยู่กับปัจจุบัน
    จงมีสติในทุกขณะ
    จงมีอุเบกขาในทุกขณะ
    จงอยู่กับปัจจุบัน........

9. เกษม

1
    เกิดแผ่นดินไหวขนาด 3.1 ริกเตอร์ ที่ประเทศพม่า !!!

engineer03 สมาชิก

มีรายงานจากสถานีวัดความสั่นสะเทือน จังหวัดเชียงใหม่ ว่าเวลา 00.59 น. 26-02-2013 เกิดแผ่นดินไหวขนาด 3.1 ริกเตอร์ ที่ประเทศพม่า

ที่มา http://palungjit.org/threads/ประกาศ...ช่วงนี้จับตารอยเลื่อนสะแกงพม่า.51734/page-708

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  10. เกษม

1
    แผ่นดินไหว 5.7 ริกเตอร์ ถล่มญี่ปุ่นสะเทือนถึงตึกสูงกลางกรุงโตเกียว

forest60 สมาชิก

เอเอฟพี - ผู้เชี่ยวชาญเผยวันนี้ (25 ก.พ.56) เกิดแผ่นดินไหวขนาด 5.7 ริกเตอร์ ถล่มญี่ปุ่น ทำให้อาคารสูงหลายแห่งในเมืองหลวงสั่นไหว แต่ยังไม่มีความเสี่ยงที่จะเกิดคลื่นยักษ์สึนามิ

สถานีโทรทัศน์เอ็นเอชเครายงานว่า ไม่มีความผิดปกติใดๆ เกิดขึ้นที่โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ต่างๆ ที่อยู่ใกล้กับศูนย์กลางแผ่นดินไหว ทางตอนเหนือของกรุงโตเกียวแต่อย่างใด ขณะที่ตึกหลายแห่งใจกลางเมืองหลวงแห่งนี้สั่นสะเทือนอยู่ราวครึ่งนาทีทีเดียว

ด้านสำนักสำรวจทางธรณีวิทยาสหรัฐฯ ระบุว่า แผ่นดินไหวครั้งนี้เกิดขึ้นเมื่อเวลา 16.23 น.ตามเวลาท้องถิ่น หรือราว 14.23 น.ตามเวลาของไทย โดยมีศูนย์กลางอยู่ห่างจากเมืองมาเอบาชิไปทางตะวันออกเฉียงเหนือราว 57 กิโลเมตร และห่างจากกรุงโตเกียวไปทางตะวันตกเฉียงเหนือราว 143 กิโลเมตร ณ ระดับความลึก 9 กิโลเมตร

ก่อนหน้านี้ สำนักอุตุนิยมวิทยาของญี่ปุ่นรายงานว่า แผ่นดินไหวดังกล่าวมีระดับความรุนแรงอยู่ที่ 6.2 ริกเตอร์

ส่วน ทาคายูกิ ฟูคูดะ เจ้าหน้าที่หน่วยดับเพลิงเมืองนิกโกะ ในจังหวัดโทชิกิ ซึ่งอยู่ใกล้กับศูนย์กลางแผ่นดินไหวเผยผ่านทางโทรศัพท์ว่า แรงสั่นสะเทือนในครั้งนี้เกิดขึ้นในหลายจุดของเมือง ซึ่งเป็นสถานที่ท่องเที่ยวยอดนิยม

“แผ่นดินไหวอยู่ราว 10 นาที ไม่มีอะไรตกจากชั้น ไม่มีกระจกหน้าต่างบานใดแตก ไม่มีรายงานเกิดเพลิงไหม้ และเรากำลังเตรียมการเพื่อออกสำรวจทั่วเมือง” ฟูคูดะเผย

เขาระบุว่า ก่อนหน้านี้มีรายงานกำแพงอาคารแห่งหนึ่งในเมืองถล่มลงมากจากแรงสั่นสะเทือนของแผ่นดินไหวทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ แต่ยังไม่ทราบจำนวน

นอกจากนี้ เอ็นเอชเคยังรายงานว่า รถไฟหัวกระสุนหลายขบวนต้องหยุดให้บริการเป็นการชั่วคราว แต่ก็กลับมาเดินทางได้อีกครั้งในเวลาต่อมาไม่นาน

ทั้งนี้ ญี่ปุ่นมักเกิดแผ่นดินไหวรุนแรงบ่อยครั้ง และได้ปรับปรุงโครงสร้างพื้นฐานส่วนใหญ่ของประเทศให้รองรับแรงสั่นสะเทือน ที่อาจจะสร้างความเสียหายได้อย่างมากในประเทศที่ด้อยพัฒนากว่า

manager.co.th วันที่ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2556

ที่มา http://palungjit.org/threads/แผ่นดินไหวที่ญี่ปุ่น-6-2-ริกเตอร์-ไม่มีคำเตือนสึนามิ.451683/

11. เกษม

1
    มาพักสมอง..แกะภาพปริศนาธรรมกันบ้างดีกว่านะคะ !!!

natatik สมาชิก

มาพักสมอง แกะภาพปริศนาธรรมกันบ้างดีกว่านะคะ อิอิ ขอบคุณ Falkman มาแฝงกระทู้นี้ชั่วคราวก่อนนะคะ

พิจารณาจากภาพที่เป็นปริศนาธรรมพระมหาชนก จากที่ได้มีการวิเคราะห์จากหลายท่านว่า ภาพในจอคอมพิวเตอร์นั้น น่าจะสื่อถึงเหตุการณ์อุกกาบาตที่พึ่งตกไป โดยมีชายคนหนึ่งนอนดูความวุ่นวาย จากการสู้รบแก่งแย่งของชาติอื่น อย่างสะดวกสบายในศาลา มีเทคโนโลยีที่ก้าวหน้า แต่หารู้ไม่ว่ากำลังเกิดไฟไหม้ที่บนหลังคาศาลาของตัวเอง

(คิดว่าน่าจะเป็นญี่ปุ่น สังเกตุจากทรงหลังคาของศาลา และ ผ้าคาดหัว) และมีการสื่อภาพไฟ จากภาพสามเหลี่ยมปิรมิตที่วางอยู่ข้างศาลา

ภาพชาวพม่าที่กำลังปีนบันไดสูงเพื่อที่จะข้ามกำแพง โดยมีผู้หญิงขี่ม้าคอยยิงธนูคุ้มกันอยู่ มีการเซ็นสัญญาหรือเอกสารอะไรสักอย่าง ที่เกิดจากชาวต่างชาติตะวันตก สังเกตจากภาพมุมบนขวา

สังเกตได้ว่า จะเกิดเหตุการณ์ความวุ่นวาย รบราฆ่าฟันกัน ซึ่งแสดงถึงความขัดแย้งของแต่ละชนชาติ เน้นรอบ ๆ ประเทศเรา ดูจากการแต่งกาย แม้แต่ชาติเดียวกันเองก็มีการสู้กัน

ภาพทหาร ซึ่งแบ่งเป็น 2 คน ที่มีความแตกต่างกันในแบบฟอร์ม ภาพทหารคนแรก ไม่ได้แต่งชุดเต็มยศ ชูมือ 2 นิ้ว แสดงสัญลักษณ์สู้ตาย ปราศจากอาวุธ ภาพทหารคนที่ 2 แต่งเต็มเครื่องแบบ ถือปืนยืนคุม คนสองคนที่ถูกจับมัดแขนไพล่หลัง

สังเกตุคนที่ถูกมัดแขนคนแรกในมือถือธงสีขาว ด้านซ้ายมือของเค้ามีป้ายคล้ายกับป้ายประท้วง หรืออะไรสักอย่างที่ปักอยู่ด้านซ้ายมือ ส่วนอีกคนถูกมัดมือไพล่หลังนั่งทับอะไรอยู่ก็ไม่รู้

ส่วนภาพที่แม่กำลังอุ้มลูกที่กำลังงองแง อยู่นั้น เราเดาว่าคงจะมีโรคระบาด
    ที่เกี่ยวข้องกับเด็ก ๆ ค่ะ

ที่มา http://palungjit.org/threads/สิ่งที...ารณ์ที่จะเกิดขึ้นในปี-2013-๒๕๕๖.444502/page-2

12. เกษม

1
    เรื่องร้ายแรงที่กำลังจะเกิดขึ้นในประเทศสหรัฐอเมริกา !!!

ped2011 สมาชิก

ใครว่างก็ลองแกะระหัสสิ่งต่างๆ ที่มีการบอกใบ้เอาไว้ที่สนามบินนานาชาติเดนเวอร์? ส่วนตัวผมมองว่าเป็นการบอกใบ้ของ

- ดัจญาล

- แอนตี้ ไครส์ (Antichrist) หรือมาร

- มันผู้นั้น

- ฯลฯ

...วิดีโอเกี่ยวกับภาพจิตรกรรมฝาผนังของสัญลักษณ์ ภาพจิตรกรรมฝาผนังเหล่านี้เป็นคำเตือน? ถึงสิ่งที่เกี่ยวกับความชั่วร้ายที่จะมาในเร็วนี้หรือไม่? มีฐานบัญชาการด้านล่างใต้ดินสนามบินหรือไม่?
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=3h14D6TQ8Rc&feature=player_detailpage]New World Order Denver International Airport - YouTube[/ame]
    อเมริกาวันนี้มีการเตรียมโลงศพเอาไว้ในหลายๆพื้นที่มาได้เป็นระยะเวลาหนึ่ง คำถามว่า เขาจัดเตรียมรอไว้ทำไมมากมายขนาดนั้น ? [ame=http://www.youtube.com/watch?v=EeU19jcdrK8&feature=player_detailpage]AMERICAN HOLOCAUST AND THE COMING NEW WORLD ORDER - YouTube[/ame]
    .เมื่อมองดูสถานการณ์ในปัจจุบัน ทำให้ทฤษฏีเรื่อง NWO เด่นชัดเพิ่มมากขึ้น เป็นไปได้ว่าโลงศพเหล่านี้ อาจจัดเตรียมรอไว้สำหรับเหตุการณ์ความวุ่นวายของประเทศหลังล่มสลายทางเศรษฐกิจ เกิดการลุกฮือของประชาชน ต่อต้าน ก่อความไม่สงบ นี้เป็นสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นในเร็ววันนี้หรือไม่? หรือผู้บงการใหญ่ที่อยู่เบื้องหลังจะประกาศ NWO หรืออย่างไร?

...จากเหตุการณ์ที่มีการกราดยิงเด็กและผู้หญิง กูรูหลายท่านบอกว่า เป็นการสร้างสถานการณ์ขึ้นเพื่อจะได้ออกกฏหมายควบคุมอาวุธปืน และเพื่อเรียกเก็บอาวุธคืนจากประชาชน ..งานนี้หากมีเหตุการณ์ใดๆ ที่ประชาชนมะกันต้องการใช้อาวุปืนต่อสู้ พวกเขาหมดสิทธิ์.

- มีการมอบอำนาจสิทธิพิเศษให้กับตำรวจ พร้อมอาวุธหนักเข้าประจำเมืองใหญ่ๆ คล้ายๆกับจะมีการเตรียมรับมือกับการก่อเหตุร้ายแรง Military equipment flowing to local law enforcement raises questions | Aftermath News

- มีการฝีกซ้อมรบร่วมระหว่างกระทรวงกลาโหม และหน่วยงานความมั่นคงภายในอื่นๆ [ame=http://www.youtube.com/watch?v=ttrOTiJhl_c]Martial Law Drills conducted in Miami Florida. - YouTube[/ame] [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Q0Ii2whfrvY]DHS ~ MASSIVE CIVIL WAR! Preparations Underway - YouTube[/ame] [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Smmu8DGv7-g]Massive Army Drill in Texas Scares Residents - YouTube[/ame]
    - กฏหมายใหม่มอบอำนาจให้นำเครื่องบินไร้คนขับ พร้อมติดอาวุธหนักอย่าง Predator Drone เป็นจำนวนมาก แต่พวกเขาบอกประชาชนของตัวเองว่า เป็นเครื่องบินตรวจการณ์.Drones are taking to the skies in the U.S. - latimes.com

- การมาของอุกาบาตที่รัสเชีย ยังคลุมเครือว่าที่แท้แล้ว เป็นการทดสอบอาวุธของอเมริกาหรือไม่ และหรือว่ามันเป็นการส่งสัญญาณการบุกของ เอเลี่ยน ที่ก่อนหน้านี้มีการนำเสนอมากมายในท้องฟ้าหลายๆประเทศ

- ที่น่าแปลกพันธมิตรของอเมริกาอย่างอังกฤษ มีการสะสมอาวุธแปลกไว้ต่อสู้เอลี่ยน ที่อาจมาบุกโลก Britain has alien-war weapons, says former government adviser - Exclusive video and images from MSN News

..จากหลายเหตุการณ์ทั้งหมดรวมทั้งภัยพิบัติต่างๆแปลกๆ ที่เกิดขึ้นมากมายบนโลกอย่างไม่ทราบต้นเหตุที่แท้จริง หลายฝ่ายบอกว่ามาจากฝีมือมนุษย์! ผลพวงจากการกระทำทั้งหมดที่เกิดขึ้น อาจเป็นการบอกกล่าวกันล่วงหน้าให้เราได้สังเกตุ ยืนยัน และให้เตรียมตัวถึงสิ่งที่กำลังจะมาถึงในอีกไม่ช้า.

ที่มา http://palungjit.org/threads/สิ่งที...ารณ์ที่จะเกิดขึ้นในปี-2013-๒๕๕๖.444502/page-2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  13. เกษม

1

14. เกษม

1
    การอุบัติในมิติใหม่ของพระพุทธองค์ !!!

ว่าด้วยคำทำนายเกี่ยวกับบ้านเมือง

เมื่อศตวรรษโลกจักได้เสื่อม พระศาสนา มีราชาองค์น้อยหายใจบ่ทั่วท้อง เข้ามาเชิดชู คนจักมรณาม้วน สูญพันธ์เมิดเผ่า พระเจ้าอุบัติเกิดขึ้นแล้ว เมืองนั้นเปลี่ยนแปลง เมืองเหนือหากสิขึ้น เมืองกลางหากปั่นป่วน ทาง ในเกิดเดือดร้อนหวังฆ่าแต่กัน ต่อจากพระวรรษา ๒๕๕๐ นี้ พระยาสิเริ่มใหญ่ เมืองนั้นกะสิ ได้เปลี่ยนแปลง มีขาวมีดำ สมกันเกิดโลกใหม่ ยุคศิวิไล พระสีส้มโยมสีเหลืองเมิดหมู่ โห่โห่ก้องขึ้นสู่สุวรรณภูมิ คงความเห็น ดั่งเดียวคำย้อง พุทธองค์ลงมาโปรด ดูราโลกใหม่ คนโฮมไหลหลั่งเต้า มาเผ้า (เฝ้า) ต่อพระองค์ จักกล่าวเรื่องไว้ให้พอเป็นสังเขป มีเสนาทั้งเจ็ดอยู่วังมาตุ้ม พระยามู แลมะตู วือว็อด อองค็อย องกา เสนา อ็องกุด

(หลังจากพ้นกึ่งพุทธกาลไปแล้ว โลกเสื่อมโทรมลงมาก หมายถึงทุกๆด้านรวมทั้งจิตใจมนุษย์ และสิ่งแวดล้อมก็เสื่อมโทรม ด้วยการเบียดเบียนธรรมชาติของมนุษย์ที่ไม่ได้คำนึงว่าธรรมชาติเป็นแม่บังเกิดเกล้า เกิดมาแล้วสร้างเทคโนโลยี่เอาชนะธรรมชาติ คิดว่าลูกต้องเก่งกว่าแม่ พากันลืมตัวเสมือนเป็นวัวลืมตีน มีความหลงผิดเป็นมิจฉาทิฐิ ส่วนพระพุทธศาสนาก็กระทบไปด้วย

จึงเกิดพระราชาองค์น้อย ขึ้นมาเชิดชูส่งเสริมพระพุทธศาสนา แต่ในช่วงระยะเวลานี้ ผู้คนจะล้มตายพากันสูญเผ่าพันธุ์มนุษย์ นั่นหมายถึงถูกธรรมชาติร่อนตะแกรงกรรม นำเอาคนที่มีเซลล์ในร่างกายสีดำ หรือจิตใจมืดบอดขาดศีลและธรรม ต้องตายไปสิ้น ไม่สามารถข้ามแดนไปสู่ยุคชาวศิวิไลซ์ได้ และพระพุทธเจ้าจะกลับมาอุบัติขึ้นใหม่ ในมิติใหม่ในยุคชาวศิวิไลซ์ นับแต่ พ.ศ. 2550 เป็นต้นไป โดยอาศัยพระสรีระธาตุและหลักฐานต่างๆ ที่พระพุทธองค์ได้มาเตรียมไว้ด้วยพระองค์เอง เมื่อยังทรงมีพระชนมายุ 50 และ 57 พระพรรษา มาเป็นเครื่องหมาย

และพระองค์ได้ทรงโปรแกรมจิต ใส่พลังงานแห่งความสำเร็จในคุณธรรมทั้งทางโลกและธรรม เอาไว้ให้แก่ลูกหลานในวัตถุธรรมต่างๆ ที่แปลคำปริศนาที่พระองค์ได้ทรงทำไว้ให้เข้าใจ นั่นคือความหมายของพระพุทธเจ้าอุบัติเกิดขึ้นแล้ว บ้านเมืองสุวรรณภูมิก็จะเปลี่ยนแปลง เมืองเหนือขึ้น หมายถึงเจริญงอกงามด้วยรากฐานของผู้ที่มีจิตมั่นคงในศีลธรรม ตั้งอยู่บนนิจศีลนั่นเอง ส่วนภาคกลางประสบภาวะปั่นป่วนในทุกๆเรื่อง แม้การรบราฆ่าฟันเอาชีวิตกัน

หลังจาก พ.ศ. 2550 พระยาธรรม ที่เกิดขึ้น ..นั่นคือหลวงพ่อภรังสี ลูกศิษย์ของหลวงปู่มหาโมคคัลลานะ เริ่มเป็นที่รู้จักของมหาชน ประเทศชาติซึ่งมีทั้งขาวและดำคือมีทั้งคนดีคนชั่วปะปนกัน ต้องเปลี่ยนแปลงตามภาวะการณ์ปรับเปลี่ยนย้ายแกนโลกของธรรมชาติ ที่จะเกิดขึ้นปลายปี 2555 เป็นต้นไป ผู้ที่ขาดนิจศีลรองรับจิตใจย่อมขาดภูมิคุ้มกัน จึงรอดได้ยาก ไปสู่ยุคชาวศิวิไลซ์ ซึ่งจะเหลือแต่พระภิกษุผู้ทรงคุณธรรมแท้หมายถึงสีส้ม ส่วนโยมสีเหลืองนั้นคือผู้ที่ตั้งอยู่บนนิจศีลหรือสีเหลืองด้วยน้ำใจเมตตา ซึ่งแทนด้วยคลื่นรังสีสีเหลืองอยู่กันเป็นหมู่เหล่า

พากันเฉลิมฉลองเทิดทูลพระพุทธศาสนา ให้ก้องท้องธาราขึ้นทั่วทั้งแดนสุวรรณภูมิ เป็นธงชัยของชาวโลก ต่างมีคติธรรมประจำใจในสัมมาทิฐิกันทั่วหน้า อันหมายถึงพวกที่มีเซลล์สีดำในร่างกาย ไม่สามารถหลุดรอดจากตะแกรงกรรมมาได้นั่นเอง และพระพุทธองค์ก็ได้มาเปิดศาสนาพุทธในยุคใหม่มิติใหม่ ขึ้นที่ วัดภูพะลานสูง มีผู้คนหลั่งไหลมากราบบูชามากมาย และยังมีเจ้าพระยาผู้สูงศักดิ์ต่างๆ พากันมากราบไหว้เคารพบูชา ที่กล่าวไว้เพียงสังเขป คงมีรายละเอียดเกิดขึ้นอีกมาก ที่สาธุชนค่อยๆติดตามต่อไปในช่วงชีวิตของตนที่เหลืออยู่)

ว่าด้วยเรื่องการอัญเชิญและสงครามแย่งชิงพระบรมสารีริกธาตุ

เมืองพม่า จักได้กล่าวถึงพระอิศเรศหงสา ในคั้งพระวรรษาที่ ๑๓ อยู่ที่นั้นอีก ๑ ปี มีศึกมาต้าน จักปล้น เอาพระธาตุอีก เทวจักรฟ้าว(รีบ)รวมอิทธิฤทธิ์เหาะเหินข้ามนทีคงคา ดังเสมือนไปถงสิบสองปันนา งอยฝั่งเลย หยุดยั้งอยู่ก้ำฝั่งไทยครั้งเนาอยู่ฮั่น ๖ เดือน เตือนประชากรทั้งหลาย มาสร้างโพนเนาเจดีย์ไว้ แมงเงาเฝ้า เจดีย์ได้หลายโต ๙ หมู่ข้าปูทางไว้ ทางก้ำฝั่งไทย จักย้ายเข้าสู่มอญขาวชาวนครชื่นชมมาต้อน ขอมดำดิน จักถวายปราสาทให้ เป็นที่รองรับ เทวจักรนำพระองค์ตั้ง ถวายให้แก่ขอมจักได้ว่าขึ้นอยู่ ๑๖ ปี มีราชา หลายเมือง โห่กันมาแย่ง เทวจักรได้เหาะเหินขึ้นส่ง ลงกลางดงปราสาทกว้าง หวังซ่อนพุทธองค์

เทวยักษา ตนหนึ่งยังกะเลวต่อต้านหวังสู้บ่ถอย เทวจักรจึงได้อ่อยๆแถลงความเฮาบุญมา เถิงบ่ตอบขาบ สองตาบข้าง องค์เอกสัพพัญญู ข้างว้ายองค์อังคาร ข้างขวาพระสารีริกธาตุ อสูรเจ้าหลงมัวทำบาปใหญ่ หัวเข่าตั้งลง กราบไหว้พนม โอนอท่านมีชื่อนามใด๋ โปดอภัยขอถามเรื่องราวพายซ้อย นามกรข้ายักษาโตหนึ่ง เขาทอบ กระดูก ไว้ เขาให้ฮักษา เฮานี้ได้ชื่อว่าเทวจักร มือกำคอยักษ์ ฮูบทะยานขึ้นบนฟ้า เลยอัดเข้า ปายเจดีย์ ยอดแก้ว แล้วจึงเหาะดุ่งผ้าย ไปก้ำฝ่ายขอม สงครามได้ ตีเมืองแตกพ่าย แหวกประตูผ่าม้าง เขานั้นข่มขอม ขอมกะยอมเมิดแล้ว พระยาเมืองต้านใส่ ถามว่าไสพระบรมสารีริกธาตุ ของค้ำคูณเมืองที่อยู่เนานำเจ้า เฮาสิมาขอสู้ ตีเอาส่วนแบ่ง พระยาแนมพระเนตรขึ้น องค์เจ้าพระประธาน ราชาแย่งขึ้นแบก องค์พระธาตุอยู่นี้ ชิงได้กะสิถอย นี่คือสงครามแย่งพระธาตุ

(พระมหาเทวจักร ได้เข้ารับพระบรมสารีริกธาตุ กระดูกข้อพระหัตถ์ขวา และพระสรีรังคาร ได้ผ่านมาแวะพักที่เมืองหงสาวดี เป็นแห่งแรก และเจ้าผู้ครองนครหงศาฯได้ทูลขอพระบรมธาตุเอาไว้ 1 องค์ประดิษฐานอยู่ที่วัดพระนอน เมืองร่างกุ้งในปัจจุบัน ต่อมาอีก 1 ปีมีการต่อสู้รบแย่งชิงพระบรมธาตุเกิดขึ้น พระมหาเทวจักรจึงพาพระบรมธาตุ เหาะข้ามแม่น้ำไปเมืองสิบสองปันนา ตอนเหนือของสุวรรณภูมิ อยู่ที่นั่นได้ 6 เดือน โดยพระมหาเทวจักรได้ชักชวนชาวบ้านผู้มีจิตศรัทธา สร้างพระเจดีย์บรรจุพระบรมธาตุเอาไว้กราบไหว้ มีแมลงป่องยักษ์ทั้ง 9 คอยเฝ้าอารักขา แล้วพระมหาเทวจักรก็ได้เดินทางต่อมาเข้าในเมืองเชียงราย ที่บ้านเชียงแสน

ที่นี่พระมมหาเทวจักรเปลี่ยนวิธีการ โดยเชิญบรรดาเจ้าเมืองทั้งหลายมาประชุมพร้อมกัน เป็นที่ตกลงกันว่าเมืองใดสร้างสถานที่รองรับพระบรมธาตุได้สมพระเกียรติเสร็จก่อน จะนำพระบรมธาตุไปมอบให้ที่เมืองนั้น เมื่อตกลงหลักการกันได้แล้ว ก็มีเจ้าเมืองขอมเสนอขึ้นว่า ปราสาทสถานที่ใหม่ที่เพิ่งสร้างเสร็จมีอยู่พร้อมแล้วที่นครจำปาศรี ผู้เข้าร่วมประชุมทั้งหมดจึงไปตรวจเยี่ยมปราสาทนั้นพร้อมกัน และลงความเห็นว่าเป็นการสมควรที่จะนำพระบรมธาตุมาบรรจุเอาไว้ที่นี่

อยู่มาได้ 16 ปี ก็เกิดการรบพุ่งทำสงครามแย่งชิงพระบรมธาตุเกิดขึ้นอีก พระมหาเทวจักรจึงพาพระบรมธาตุเหาะหนีเข้าป่า ไปถึงเทวสถานเจดีย์ของพราหมณ์ ไปพบเทวยักษ์ที่เฝ้าอารักขาสถานที่อยู่ที่นั่น เมื่อพระมหาเทวจักรบอกอานิสงส์แห่งบุญกุศลที่เทวยักษ์จะได้รับ จึงได้นำพระบรมธาตุบรรจุไว้ที่ส่วนยอดของพระเจดีย์ และอยู่ที่นั่นมา 2,500 กว่าปี โดยไม่มีมนุษย์ผู้ใดรู้เรื่องพระบรมธาตุของพระพุทธองค์บนยอดอีกเลย

นอกจากพระมหาเทวจักรได้สั่งการให้เทวยักษ์อารักขาพระบรมธาตุแล้ว ยังให้ออกตามหาพระยาธรรม ผู้ซึ่งจะมาจุติหลังกึ่งพุทธกาลให้อีกด้วย ท่านผู้นี้จะมารองรับพระพุทธศานต่อจาก ท่านพระมหาเทวจักรสร้างวัดขึ้นในแดนสุววรณภูมิ ที่ภูพลานสูงสืบพระศานาต่อไปจนครบ 5,000 ปี ส่งเสริมให้เกิดพระอริยเจ้า ที่อุดมไปด้วยอภิญญาฤทธิ์เช่นในต้นพุทธกาล อีก 700,000 รูป)

ว่าด้วยเรื่องพระเทวจักรนิพพาน

เทวจักรนั่นหายใจลำบาก เล็งญาณสังสิยากต่อไป สงครามแย่งบ่อแม่นดินแดนหากแต่เป็นศรัทธาหลายเล็ง ดูแล้ว ใจหมายมั่นทุกข์คน จึงได้ขอบันดลให้สงครามแตกผ่าย แสนดีใจทุกก้ำ จากหั่นได้สงครามเงียบหนตนก็ได้ บำเพ็ญพระวัสสาจากลาสังขารสู่นิพพานหมดสิ้น

(เมื่อพระมหาเทวจักแก่เฒ่า ..หายใจลำบาก ได้ใช้ญาณทัสสนะ และสันตติตรวจสอบว่าการเกิดสงครามแย่งชิงกันนั้น เจ้าเมืองต่างๆไม่ได้มุ่งหวังมีอำนาจครองเมืองข้าศึกแต่อย่างใด เป้าหมายคือต้องการพระบรมธาตุ พระองค์ท่านจึงแผ่เมตตาให้เจ้าเมืองเหล่านั้นมาปรองดองกัน แล้วแบ่งพระบรมธาตุไปบูชากันส่วนหนึ่ง ทุกฝ่ายก็ต่างปิติยินดี ดีใจเลิกรบราฆ่าฟันกัน แสดงให้เห็นว่าเจ้าเมืองเหล่านี้ยังเป็นผู้มีปัญญาและคุณธรรมพอสมควร จึงได้พูดกันรู้เรื่องดี เรื่องจึงจบลงด้วยความสันติ พระมหาเทวจักรจึงได้เฝ้ารักษาจิตตนอยู่บน 'ทาง' เข้าสู่นิพพานในที่สุด)

ว่าด้วยผูกพระโมคคัลานะ

โมคคัลลานะด้นนำตนสืบต่อพระวัสสาสู่มื้อสังสิส่วยแต่กะ ยัง พุทธองค์ทรงสานต่อได้ถึงเกือบ หกร้อยพระวัสสา เกือบซาวพันปีต่อไปภายหน้า ไผผู้เล็งเห็นแล้วให้จุบเอาให้มันทั่วอิติ เกิดขึ้นแล้วจุบให้ฮุ่งเจริญ ในศตวรรษสองพัน

(หลวงปู่มหาโมคคัลลานะ พระมหาสาวกเบื้องซ้าย ได้ทรงช่วยสืบต่อพระพุทธศาสนามาต่อเนื่อง หลังจากพระพุทธองค์เสด็จปรินิพพานไปแล้วอีก 600 ปี และยังมีภารกิจช่วยสืบต่อพระศาสนาอีกช่วงหนึ่ง ภายหลังที่พระพุทธองค์มาอุบัติครั้งใหม่หลังกึ่งพุทธกาล โดยหลวงปู่มาคอยหลวงพ่อภรังสี ที่บวชเป็นภิกษุยังไม่ครบ 10 พรรษา ซึ่งหลวงปู่ใหญ่ก็ได้เฝ้าคอยเวลาอยู่ที่เมืองบาดาล จนหลวงพ่อภรังสีบวชได้ครบ 10 พรรษา แล้วจึงได้ให้พบ และรับเป็นศิษย์

ช่วยกันสืบต่ออายุพระศาสนา ที่มากด้วยอภิญญาฤทธิ์ และเป็นภารหน้าที่โดยตรงของหลวงปู่ใหญ่ ในฐานะพระอริยะสาวกเบื้องซ้ายผู้รุ่งเรืองด้วยอภิญญา 6 มาช่วยเพาะเชื้อเหล่าพระสาวกรุ่นใหม่ ในยุคชาวศิวิไลซ์ หลังจาก พ.ศ. 2550 นี้เป็นต้นไป ให้ศาสนาเจริญรุ่งเรืองไพบูลย์ยิ่ง เกิดพระอริยะเจ้ารุ่นใหม่อีก 700,000 รูป คล้ายในคราวต้นพุทธกาล โดยมีพระสรีระธาตุต่างๆของพระพุทธองค์มาเป็นองค์ประธานฟื้นฟูพระศาสนาขึ้นใหม่ไปตลอด 5,000 ปี จวบสิ้นพระศาสนาของพระพุทธองค์สมณโคดม)

จบคำแปลพระคัมภีร์

ที่มา http://ainews1.com/article310_a.html

ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      582
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2013
  15. kb 2500

สตีฟ จ๊อบอาจมีข้อมูลของอเมริกา เหล่านี้ครับท่านเกษม..ผู้มีคุณวิเศษในเมืองไทยเคยรู้เห็นหลังการตายของคนๆนี้ ช่วยหามาลงหน่อยครับ คุณเกษมเคยบอกว่าเป็นที่ท่านนับถือ
    ขอความเห็นหน่อยครับ ขอความรู้เหล่านั้นหน่อย

16. phirus

ต้องไปหาหมอผีอาจารย์คง ละมั้งครับ หรือจะส่ง Line ไปถามดีละ:boo:
    สตีฟจ๊อบจะรู้อะไรนอกจากธุรกิจของ apple iphone ipad พวกนี้เป็นยิว ไม่สนใจใครหรอกนอกจากจัวพวกเขาเอง :cool:

17. montep

montep Active Member

ถ้าโลกเอียง90องศาเพราะดาวเนบิรุแล้ว โลกจะเอียงแบบนั้นตลอดไปหรือเปล่าครับ

18. kb 2500

สตีฟ จ๊อบ เขาเป็นระดับเทพบนสวรรค์แล้วนะจ๊ะ..รู้กันเยอะแล้วด้วย ไม่ควรปรามาส..นะจ๊ะ

19. phirus

ว๊าาาายยย เค้าจะตกนรกมั้ยอ่ะตัวเทอ ปรามาสเยอะซะด้วย 55555
    ยิ่งสตีฟเป็นเทวดากึ่งย้าาาก ด้วย คงจะดุเนอะ:boo:[​IMG]

20. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ช่วงนี้มีสหายจากอเมริกากลับมาบ้าน (คนไทย) จากการสอบถามเรื่องราวต่าง ๆ ก็พอจะทราบได้ว่าเศรษฐกิจที่อเมริกาก็ไม่ดีเลย สหายคนนี้คือคนที่ผมเคยแนะนำให้ออกจากฮาวายตอนที่เกิดอุทกภัยร้ายแรง และสั่งไม่ให้เข้าไปในฮาวายอีก เราสองคนคุยกันหลายเรื่อง ซึ่งเขาจะถามผมเสมอเรื่องภัยต่าง ๆ ผมได้แนะนำไปว่า

"ถ้าเกิดอะไรขึ้นในอเมริกา ให้รวบรวมคนไทยทั้งหมด แล้วอาศัยอยู่ในอเมริกาให้รอด ถ้าเกิดวิบัติมากจนล่ม ให้รอบรวมชาวพุทธในอเมริกาเป็นหนึ่งเดียวกัน ระวังการก่อการร้ายด้วย"....