ประสบการณ์เมื่อเรามีคนทักว่าเรามีองค์ (แนวให้ความรู้)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย กาลีนะ, 13 มิถุนายน 2013.

1. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

... พิมพ์ แล้วโพสไม่ได้สองรอบ แสดงว่าเรื่องที่จะเล่าคงเล่าต่อไม่ได้ ...

.. ฝันของ กาลีนะ คือ การแสดงตนของพวกเขาให้เราทราบ เป็นไปตามที่ขอไว้คะ เพราะไม่ขอเห็นได้ด้วยตาเปลา .. มันมีที่มาคะ แต่แค่ไม่ชอบ

2. mai261

mai261 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2014
    1.อยากอ่านจังค่ะ คุณกาลีนะ ไม่มีอะไรจะเล่า เลยอยากมาเล่าเรื่องของเราเอง(อีกแล้ว555)และขอบคุณวิญญาณผู้หญิงคนหนึ่งในบ้านให้ฟังค่ะ ใช้วิจารณญาณ นิดนึงนะคะ เพราะว่าเราก็ยังไม่เก่งพอที่จะรับรู้ได้นี่คือ ความ จริง หรือ บังเอิญกันแน่ค่ะ แต่ถ้าฝันแบบนี้ซัก 70% จะจริง บางครั้งก็ลวง เลยไม่ค่อยยึดติดค่ะ เริ่มเลยละกันนะคะ เรากำลังนอนหลับประมาณ บ่าย 3 โมงครึ่งค่ะ อยู่ๆ กึ่งหลับกึ่งตื่น รู้สึกได้ว่ามีคนมานั่งข้างๆเตียง ค่ะ และเป็นเงาลอยอยู่บนตัวเรา เราพลักออกแต่ก็ไม่มีเรี่ยวแรงค่ะ เราเลยด่าวิญญาณผู้หญิงคนนี้ค่อนข้างหยาบมากๆค่ะ (มายุ่งกับก-ู ทำห่าอะไร ง่วงอยากนอน ออกไปนะ แม่งมึงเอ้ย)แต่วิญญาณผู้หญิงคนนี้ไม่ด่าหรือมีอาการโมโหเราเลยแม้แต่น้อย ปล.ด่า ยาวกว่านี้นะคะ เลยนึกถึงพระคุณ พ่อกับแม่ ให้ช่วย เงาดำเลยออกไป สักพัก ก็กลายเป็นหญิงผอมสูงอายุไม่เกิน 35 กำลังจะเตรียมตัววิ่งมาหาเราอีกรอบค่ะ เราเลยคิดว่าไม่นอนแล้วตื่นดีกว่า เลยตื่นมาเล่น เนต เปิดอ่านเมลล์ดู แต่ยังอารมเสียอยู่ค่ะ ปรากฎว่า เปิดเมลอ่าน สมัครงานไว้ ตั้งนาน บริษัทเค้าเรียกตัวไปทำงาน พร้อมบอกว่า เรียกเราไปทำงาน เป็นคนสุดท้ายนะเนี่ยรู้มั้ย คิดว่าจะไม่ตอบเมลรับแล้วเพราะคนสมัครงานมาเยอะมากถ้าช้ากว่านี้ทางบริษัทจะเรียกคนอื่นแทนเรา เราตกใจมากๆถ้าวิญญาณผู้หยิงคนนี้ไม่ปลุกเรา เราคงไม่ได้ทำงานแน่ๆ และรู้สึกเสียใจมากๆค่ะที่ ด่าผู้ญิ๋งคนนั้นไปเยอะเหมือนกัน อยากขอบคุณวิญญาณผู้หญิงคนนี้อีกรอบค่ะ :'(
    2.รู้สึกแปลกใจนะคะ สงสัยว่า ทำไมบางคน ไปบนกับ เทพ เช่นขอโชคลาภทำไมได้เร็ว แต่บางคนได้ช้าหรือไม่ได้เลย แล้วจริงมั้ยค่ะว่าการไปบนกับเทพองค์ใดแล้ว สิ่งที่เราบนจะได้ผลเร็วเพราะว่าคนๆนั้นเคยมีบุญสัมพันธ์กับท่านมาก่อนค่ะ(อันนี้เคยอ่านเจอมา ) อันไหนเท็จ อันไหน จริง กันแน่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2014
  3. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ mai261 ข้อ 2

“จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้...ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดิน ก็ต้านเจ้าไม่อยู่...
    จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า...”

นี่คือคำเทศนา ของเจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต) พรหมรังสี

4. Kalina

1.อยากอ่านจังค่ะ คุณกาลีนะ ไม่มีอะไรจะเล่า เลยอยากมาเล่าเรื่องของเราเอง(อีกแล้ว555)

... เล่าแล้วคะยาวด้วย ... เล่าเรื่ององค์ตัวเราเองนี้แหละ ว่าท่านมาในรูปใดบ้าง แสดงนิมิตรอย่าไง เคยช่วยอะไรเราบ้าง .. แล้วก็โพสไม่ได้ .. เลยไม่พยายามทำต่อแสดงว่าท่านไม่อยากให้ใครมายุ่งกับท่านประเด็นเลยตกไป

และขอบคุณวิญญาณผู้หญิงคนหนึ่งในบ้านให้ฟังค่ะ ใช้วิจารณญาณ นิดนึงนะคะ เพราะว่าเราก็ยังไม่เก่งพอที่จะรับรู้ได้นี่คือ ความ จริง หรือ บังเอิญกันแน่ค่ะ แต่ถ้าฝันแบบนี้ซัก 70% จะจริง บางครั้งก็ลวง เลยไม่ค่อยยึดติดค่ะ เริ่มเลยละกันนะคะ เรากำลังนอนหลับประมาณ บ่าย 3 โมงครึ่งค่ะ อยู่ๆ กึ่งหลับกึ่งตื่น รู้สึกได้ว่ามีคนมานั่งข้างๆเตียง ค่ะ และเป็นเงาลอยอยู่บนตัวเรา เราพลักออกแต่ก็ไม่มีเรี่ยวแรงค่ะ เราเลยด่าวิญญาณผู้หญิงคนนี้ค่อนข้างหยาบมากๆค่ะ (มายุ่งกับก-ู ทำห่าอะไร ง่วงอยากนอน ออกไปนะ แม่งมึงเอ้ย)แต่วิญญาณผู้หญิงคนนี้ไม่ด่าหรือมีอาการโมโหเราเลยแม้แต่น้อย ปล.ด่า ยาวกว่านี้นะคะ เลยนึกถึงพระคุณ พ่อกับแม่ ให้ช่วย เงาดำเลยออกไป สักพัก ก็กลายเป็นหญิงผอมสูงอายุไม่เกิน 35 กำลังจะเตรียมตัววิ่งมาหาเราอีกรอบค่ะ เราเลยคิดว่าไม่นอนแล้วตื่นดีกว่า เลยตื่นมาเล่น เนต เปิดอ่านเมลล์ดู แต่ยังอารมเสียอยู่ค่ะ ปรากฎว่า เปิดเมลอ่าน สมัครงานไว้ ตั้งนาน บริษัทเค้าเรียกตัวไปทำงาน พร้อมบอกว่า เรียกเราไปทำงาน เป็นคนสุดท้ายนะเนี่ยรู้มั้ย คิดว่าจะไม่ตอบเมลรับแล้วเพราะคนสมัครงานมาเยอะมากถ้าช้ากว่านี้ทางบริษัทจะเรียกคนอื่นแทนเรา เราตกใจมากๆถ้าวิญญาณผู้หยิงคนนี้ไม่ปลุกเรา เราคงไม่ได้ทำงานแน่ๆ และรู้สึกเสียใจมากๆค่ะที่ ด่าผู้ญิ๋งคนนั้นไปเยอะเหมือนกัน อยากขอบคุณวิญญาณผู้หญิงคนนี้อีกรอบค่ะ

.. ผอม สูง ผมยาวดำตรง หน้าเรียวด้วยใช่ไหม๊คะ .. การแสดงของพวกเขาบางทีก็ไม่มีอะไรมากคะแค่อยากให้เรารับรู้ หรือ แสดงตัว ก็ดีแล้วนี้คะที่เขามาอย่างมิตร .. น้องก็ไม่ต้องทำอะไรมากคะ เมื่อได้ทำงานแล้วก็ถวายสังหทานให้เขาสักชุดหนึ่ง ขอขมาเขาเพราะเราไม่รู้ .. และ ถ้าเจริญในหน้าที่การงานก็ทำให้เขาอีกเรื่อย ๆ .. แต่พี่คิดว่าน่าจะมีอีกสอง หรือ สามนางนะคะ ไม่น่าจะใช่แค่ตนเดียว ..

2.รู้สึกแปลกใจนะคะ สงสัยว่า ทำไมบางคน ไปบนกับ เทพ เช่นขอโชคลาภทำไมได้เร็ว แต่บางคนได้ช้าหรือไม่ได้เลย แล้วจริงมั้ยค่ะว่าการไปบนกับเทพองค์ใดแล้ว สิ่งที่เราบนจะได้ผลเร็วเพราะว่าคนๆนั้นเคยมีบุญสัมพันธ์กับท่านมาก่อนค่ะ(อันนี้เคยอ่านเจอมา ) อันไหนเท็จ อันไหน จริง กันแน่ค่ะ

... สิ่งที่เข้าใจนั้นก็ถูกคะแต่ไม่ใช่ที่สุดคะ .. เพราะเราต้องมาพิจารณาถึง " กรรมในเรื่องนั้น ๆ ผู้ร่วมในกรรมนั้น ๆ สถานที่นั้น ๆ " ล้วนมีความสำคัญแทบทั้งสิ้น .. ท่านแค่ช่วยดลให้สำเร็จเท่านั้น นอกจากนั้นยังมีในเรื่องบริวารของท่าน พลังของท่าน พลังใจของเราร่วมอยู่ด้วย .... อ้อ ลืมไปกรรมดีเก่าที่เราสะสมไว้ด้วย ..

... การบนเทพท่านไม่ได้รับของบนจากเราทั้งหมดหรอกนะคะแค่ในนามเท่านั้น ของบนส่วนมากจะตกแก่ " บริวารท่าน " มากกว่า เพราะท่านคือผู้ดลบรรดาลช่วย บริวารคือ พวกที่ลงมือทำ หรือ กองหน้าในการช่วยเหลือตามที่เราต้องการ ท่านจะเป็นผู้สั่งการประมาณนี้คะ

.. เคยได้ยินคำนี้ไหม๊คะ " เสียดายเกิดมาเป็นคนด้อยวาสนา " อันนี้ก็มีผลคะ ( กรรมดีในอดีต ) หากท่านพกพาตัวนี้ติดตัวมาน้อยมันก็จะยากเพราะพลังที่จะทำให้ท่านผ่านอุปสรรคไปได้น้อย ทั้งนี้มันจะมีวิธีในการขอ และ บุคคลที่เราสมควรไปขอท่านด้วย มันมีหลักการพอสมควร ( อันนี้ประสบการณืส่วนตัวนะคะ ) แถมอีกอย่าง .. พวกชอบบนแล้วไม่ชอบไปแก้ ... อันนี้ก็มีผลให้ช้าลงไปอีก ...

5. mai261

.. ผอม สูง ผมยาวดำตรง หน้าเรียวด้วยใช่ไหม๊คะ .. การแสดงของพวกเขาบางทีก็ไม่มีอะไรมากคะแค่อยากให้เรารับรู้ หรือ แสดงตัว ก็ดีแล้วนี้คะที่เขามาอย่างมิตร .. น้องก็ไม่ต้องทำอะไรมากคะ เมื่อได้ทำงานแล้วก็ถวายสังหทานให้เขาสักชุดหนึ่ง ขอขมาเขาเพราะเราไม่รู้ .. และ ถ้าเจริญในหน้าที่การงานก็ทำให้เขาอีกเรื่อย ๆ .. แต่พี่คิดว่าน่าจะมีอีกสอง หรือ สามนางนะคะ ไม่น่าจะใช่แค่ตนเดียว ..

ใช่ค่ะ( ผอม สูง ผมยาวดำตรง หน้าเรียวด้วยใช่ไหม๊คะ) จริงทุกประการที่พี่เล่ามาเลยค่ะ ไม่รู้เค้ามาจากภพภมูิไหน สงสัยพวกเค้า เคยมาอยู่ที่นี่ก่อนเราสร้างบ้านมั้ย ก็ไม่แน่ใจค่ะ
    ปล.ได้เข้าอ่าน

(" ปอบ " คืออะไร ? อาถรรพ์ ความเชื่อ เรื่องผี!!) ของพี่กาลีนะแล้ว รู้สึก กดดัน และ กลัวเลยอ่ะ ถ้าเราเจอแบบนั้นบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2014
  6. Kalina

.. เขาไม่ได้อยู่ที่นั้น .. เขาตามเธอมาจากที่อื่น .. เขาไม่ได้เป็นคนไม่ดี แต่เขาไม่ค่อยมีอารมณ์ขัน .. เขาน่าจะเป็นคนนิ่ง ๆ เงียบ ๆ ดุไหม๊ พี่ว่าไม่นะ .. แต่เขาแค่อยากอยู่ด้วย หนูก็ทำบุญเผื่อให้เขาด้วยก็พอคะ แล้วเขาจะช่วยเราเอง .. เพราะไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไร .. นางไม้ หรือ นางฟ้า .. คือนิมิตรพี่บอกไม่ได้ขนาดนั้น บอกเธอได้แค่นี้ก็หรูแล้วคะ .. เอาเป็นว่าเขามาดีละกัน ..

7. naitiw

ขอมาเล่าในนี้ละกัน เดี๋ยวกระทู้นั้นจะโดนอุ้ม (อีกรอบ)

เคยเล่าไปแล้วไง เจอผีลวนลามที่ขอนแก่นอ่ะ 18+ เล่ามากไม่ได้

คืนแรกหลับสบายไม่มีปัญหา แต่ตอนอยู่ในห้องคนเดียวเหมือนมีคนแอบมอง

เจอตี 5 ตอนแรกนึกว่าแฟนหยอก อยู่ดีๆมือซ้ายก็ยกขึ้นแล้วเป็นรูปสวัสดิกะเปล่งแสง

ส่องเข้าไปที่หน้าเลยเห็นว่าเป็นวิญญาณ แล้วเค้าก็ถอยหลังหายเข้าฝาผนังไป

มองไปแฟนนอนไม่รู้เรื่องข้างๆ ไม่กล้าหลับเลยทีนี้ อาบน้ำออกไปนั่งทานข้าวแถวศาลหลักเมือง

เลยมานึกได้ว่าลืมสวดมนต์ก่อนนอน แต่ดีว่าสิ่งที่เราปฏิบัติช่วยไว้

8. naitiw

วันนี้ได้รับข่าวจะมีภัยพิบัติ ขอให้ระวังกันด้วย ได้มานั่งสวดมนต์อย่าให้รุนแรงเลย

(รู้แค่นี้เหมือนกัน น่าจะเป็นภัยขนาดเล็ก ไม่รุนแรงมาก)

9. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    เช้ามาอ่านครับ ภัยคงอยู่ทางถาคใต้นะครับ อ่านข่าวเจอ น้ำท่วม ดินสไลด์

10. sasa55

sasa55 สมาชิก

24 มิถุนายน 2014
    อยากถามว่าบางทีทำไมอยู่ก้อเกิดง่วงซะมากมายหาวจนขากรรไกรแทบค้างแล้วพอผ่านไปสักครู่ก้อไม่มีอาการใดแถมตาสว่างแจ่มใสเหมือนเดิม

11. naitiw

ไม่อยากยุ่ง ท่วมไม่มากน่ะดีแล้ว ดีกว่าปล่อยให้มาตูมเดียวหายอีก

:z6

12. Kalina

... อันนี้ต้องจำแนกออกเป็นหลาย ๆ กรณีคะ

1. อาการของการเทียมร่างของภพภูมิ ... เพราะหากจิตเรายังเต็มร้อยเขาก้เที่ยม หรือ แฝงเราลำบาก ส่วนมากมาดีคะ

2. สมองขาดออกซิเจนทำให้เกิดอาการนี้ได้คะ มันไปเลี้ยงสมองไม่ทัน

3. ปัญหาสุขภาพ

... คือ ข้อมูลแค่นี้ก็ตอบให้ได้แค่นี้คะ .. มันต้องดูปัจจัยโดยรอบ และ เหตุการขณะนั้นประกอบด้วย .

13. naitiw

ช่วงปีใหม่มีคนมายิ้มให้อีกละ มารอดูกันว่าจะมีข่าวอะไร

:z6

14. naitiw

ได้รับข่าวแล้ว แทบจะร้องไห้ ให้ทำในสิ่งที่ไม่อยากทำ "โปรดสัตว์"

ชัดเจนมากเป็นนิมิตภาพตัวเองแต่งกายเหมือนนักบวชจีน สวดมนต์ช่วยเหลือคนอื่น

โอ๊ย ไม่ชอบเลย เบื่อ พูดไปแล้วเค้าไม่สนใจจะให้พูดทำไม ฉันว่าแล้วทำไมเป็นองค์แม่มาบอก

สังหรณ์ใจตั้งแต่ต้นปี เพราะมีคนมาขอให้ช่วยทำนายดวงให้

รอการแต่งตั้งอย่างเป็นทางการถึงจะทำแล้วกัน เอาแล้วไงเนี้ย

15. mai261

พี่ต้องใส่ชุดแบบนี้และมีลูกประคำด้วยหรอค่ะ ว้าวว ชุดสวยและเท่ห์ดีนะคะ โมทนาสาธุกับ บุญและหน้าที่ใหม่ของพี่ด้วยนะคะ

16. naitiw

เมื่อวานบอกว่าไม่เอา ไม่ทำ วันนี้เจอชุดใหญ่จ้า กำลังจะเลี้ยวขวาเข้าเลนยูเทิร์น มีเก๋งคันนึงขี่ตามหลังมา

แทนที่มันจะเลี้ยวซ้ายแซงขึ้นไป ไม่จ้ามันเร่งความเร็วแซงขวาเลย เกือบชนกัน

ดีที่หมุนพวงมาลัยหักซ้ายสุดออกทัน โห เล่นแรงมากอ่ะ เอ๊ะใจตั้งแต่ขึ้นรถได้ขยับรูปหลวงพ่อปาน 2 รอบ

เข้าฝันบอกก็ได้มั้ง ว่าควรทำเพราะช่วยคนอื่น มาแบบนี้หัวใจจะวาย

---------------------------------------------

ดีตรงไหนจ๊ะ mai261 ทำผิดโดน 2 เท่านะจ๊ะ ขาข้างนึงลงนรกแล้ว

ถึงจะเข้าออกได้ทุกที่ มีคนหนุนหลังคนอื่นต้องช่วย แต่มันเป็นงานหนักมาก มีอะไรต้องออกหน้าก่อน

ส่วนชุดนี่เป็นรูปร่างจิตนะ ไม่ใช่แต่งกายเป็นลิเก งิ้ว ออกไปแสดงละคร

17. รมิตรา

รมิตรา Active Member

26 กันยายน 2014
    สวัสดี ท่านเจ้าของกระทู้ และเพื่อนสมาชิกห้องนี้ทุกท่านค่ะ
    น้องใหม่ค่ะของที่นี่ค่ะ ...พึ่งจะมีโอกาศเข้ามา

ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน ขออนุญาติเผยแผ่เรื่องราวที่เกิดขึ้นเพื่อเป็นวิทยาทาน
    และขออุทิศถวายบุญกุศลจากการเผยแผ่ จึงถึงแก่ล้นเกล้าล้นกระหม่อม....

มีปัญหาอยากเล่า เพื่อคลายทุกข์ หรือผู้รู้ช่วยแนะนำให้หายกังวลแม้ไม่ทั้งหมด....
    เรื่องราวเกิดขึ้นหลังจากที่ปฏิบติธรรม- นั่งสมาธิเป็นเวลา 2 ปี...
    มักจะพบกับเรื่องราวใน อดีตชาติ..
    ถูกทวงคำมั่นสัญญา - อธิฐานจิตต่อกันในภพชาติที่ผ่านมา...
    วนเวียน - ทวงถาม.. บางครั้งทำให้ถึงกับไม่อยากทำสมาธิ
    เพราะก้าวข้ามสิ่งนี้ไปไม่ได้ ....แม้ไม่อยากรับรู้ แต่ใจก็ยังผูกพัน ...
    แต่บางครั้งก็ฝืนสภาวะนั้นไม่ได้ ....ยิ่งท่านเป็นเบื้อสูงด้วยแล้ว
    ยากที่จะฝืน .. ได้แต่พยายามใช้บุญกุศล .. ขอความเห็นใจ
    ด้วยไม่อยากรับขันใดๆๆ .. ขอเพียงแค่มีบารมีของท่านเทอดไว้เหนือเกล้าก็พอ
    บางครั้งเหมือท่านจะยอมรับฟัง ... บางครั้งก็มีสภาวะบีบคั้นจิตใจมาก ...
    อาการที่เป็น ..คิดถึง .. อยากร้องไห้..หดหู่ และต้องไปกราบ
    ไปบอกเล่าความรู้สึก.. ว่ายังจงรักภักดี..ยังเทอดทูนเหนือสิ่งอื่นใด...

เคยถูกบีบคั้นถึงขั้นต้องตื่นขึ้นมาร้องไห้ กลางดึกช่วงเที่ยงคืน
    ต่อว่า.. ว่าเราผิดคำสาบาน ..ผิดสัจจอธิษฐาน..ท่านเสียใจมาก
    เป็นเช่นนี้อยู่สามคืน ...ที่ต้องลูกขึ้นมานั่งร้องให้ ..แล้วมองไปที่ประตูรั่วเข้าบ้าน(อยู่ภายในบริเวณบ้าน แต่มิได้ก้าวเข้ามาใกล้ตัวบ้าน)
    .. จิตนั้นสัมผัสได้ ว่ามีชายร่างสูงใหญ่ทรงเครื่องแต่งกายนักรบโบาณ
    ยืนเด่นเป็นสง่าอยู่ที่นั่น ...ดิฉันได้แต่ร้องไห้.. จิตนั้นได้ยินว่า
    "เจ้ามันไม่รักษาสัญญา.. เจ้าผิดคำสาบานต่อข้า"
    ด้วยไม่รู้จะทำประการใด ..ดิฉันจึงต้องนั่งเขียนบรรยายเนื้อความลงในกระดาษในขณะที่ก็ร้องไห้ไปด้วย ...

"ดิฉันไม่รู้ว่าท่านคือใคร ....
    ดิฉันก็จำไม่ได้ว่าตัวเองคือใครในภพชาติที่แล้ว
    หากสิ่งใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำผิดต่อท่าน ..
    ขอให้ท่านได้โปรดทราบว่าข้าพเจ้าทำไปโดยมิได้ตั้งใจ...
    ขอได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด .. "
    และก็นำกระดาษแผ่นนั้นไปเผาบริเวณทางเข้าหน้าบ้าน
    ที่ผู้ชายร่างสูงใหญ่ในเครื่องแต่งกายนักรบโบราณมายืน ..

หลังจากนั้นดิฉันหายจากอาการนี้ .. ดูเหมือนท่านจะยอมรับกลาย ๆ
    จึงไม่ได้ปลุกให้ตื่นมากลางดึกอีกเลยหลังจากวันนั้น
    และคงพอใจที่ดิฉันยอมรับความจริงเสียที ....แต่ก็มิได้ห่างหายไปไกล

หากดิฉันไม่ยอมนั่งสมาธิ ..หรือไม่สวดมนต์เป็นเวลานานเกิน15 วัน
    .. จะกลับมามีอาการอีกครั้ง ... ดิฉันจึงคาดเดาว่าเหตุเพราะท่านไม่สามารถสัมผัสกับดวงจิตของดิฉันได้หรือไม่ ....

แต่ดิฉันมักจะมีลางสังหรณ์ บอกเหตุการณ์ล่วงหน้าเสมอ ...
    แม้ในฝัน.... หรือในสถานการณ์จริง ...

สิ่งที่เกิดขึ้นได้นำมาเผยแผ่เพียงบางส่วนและเป็นเรื่องจริงที่เกิดกับดิฉันเท่านั้นค่ะ ...
    มิได้มีเจตนาลบหลู่หรือโอ้อวดแต่อย่างใด ....ขอโปรดพิจารณาตามความเห็นของท่านเถิด ...

18. naitiw

เป็นคนรู้จักเก่าตามมาน่ะ เค้าอยากมาอยู่ด้วย

ให้ถวายพระพุทธรูปอุทิศให้เค้าไป ขอตัดขาดจากกันแล้วมารักษาศีล 5

หมอจ่ายยาแค่นี้ก่อนนะ ไม่ดีขึ้นค่อยมาหาใหม่ คนนั้นเค้าไม่อยากให้ช่วยมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2015
  19. mai261

อ่านเรื่อง จขกท. แล้วนึกถึงเรื่องราวของตัวเอง ฝันเห็นบุคคล เดิมๆ สิ่งเดิมๆ ตั้งแต่ อายุ 17 ปี ตอนแรก ฝันแล้ว คิดเลยตอนนั้น เรา อุปทานแน่ๆ ยังไม่เชื่ออยุ่ ดี พอหนักเข้า ก็ยังไม่สนใจ จน22 ปี เริ่มหนักเข้า เริ่ม วิ่งไล่เรา ตามหา ในฝัน พอตอนเราไปอยู่เมกาก็ยัง มาเข้าฝัน ว่า อย่าหวังว่า จะหนีเค้าพ้นนะ บริวารพวกเค้าอยู่แถวบ้านเราเปน 2หมื่นกว่า ตน ยังไงก็ไม่รอด เริ่มเอ๊ะ ใจแล้วค่ะ ตอนนั้นเริ่มอึดอัดในใจแล้วค่ะ เราต้องเคยมีกรรมสัมพันมากับพวกเค้าแล้วหล่ะ เลยมีโอกาสรุ้จักกับพี่ท่านนึงโดยบังเอิญ ที่มีญาณ แกมองหน้าเรา แล้วบอกสิ่งที่เราอึดอัดในใจ สรุป ว่าตรงหมดแกบอกว่าเค้ารับรู้หมดนะว่าเราพูดอะไรถึงพวกเค้ามั่งในทางที่ไม่ค่อย โอเคร ค่ะ แต่ยังฝันเรื่อยๆอยู่ดี วันดีคืนดี มีชายแก่ชุดขาวมีประลองวิชาด้านฤทธิ์อยุ่ด้วยถึงบ้าน เราก็ประลองสุดฤทธิ์ฟ้ามืดมัวดิน ชนิดไม่มีใครยอมใคร แข่งกันอยุ่นาน ชายชุดขาวก็วิ่งหนีเรา รุ้สึกว่าไม่ใช่ตัวเราเลยแต่จิตมันพาไป แบบนั้น ตื่นมายังคิดว่า สงสัยเราดุหนังจีน บ่อย ต่อมาสวดมนต์ครั้งไหนแผ่บุญให้ตลอด ทำบุนเล็ก บุนน้อย แผ่ให้หมดคนอื่นว่าเราบ้า แต่เราไม่สนใจ ต่อมาเข้าฝันเราใหม่จาก วิ่งไล่ มาเปนมิตร ชวนไปเล่น ไปเที่ยวบ้านพวกเค้า เมื่อปี 56 นี้เองในฝัน เราก็ไม่ค่อยมั่นใจที่จะไปเล่นด้วย อยู่ดีๆ ยังไม่รู้ว่าทำไมถึงได้พุดคำๆนี้ไปเพราะดุลิเกมากๆ กับพวกเขา เราพูดว่า ( ถ้าเราเคยล่วงเกินอะไรพวกท่าน ขอให้พวกท่าน อโหสิกรรมให้เรา แต่ถ้าท่านล่วงเกินอะไรเรา เราจะขออโหสิกรรม ให้พวกท่าน ) ปรากดว่าพูดเส็ด พวกเค้าหายไป ดินแดน ต่างๆที่พวกเค้าเนรมิตรเปนเพียงภาพลวงตาที่ว่างเปล่า ไม่มีอะไรเลยพวกเค้ายอกอโหสิกรรมให้เราแล้ว เราได้เอ่ยคำอโหสิกรรมแบบนั้นไปแล้ว รุ้สึก สบายใจมาก กว่าการไปทำบุญเสียอีก มันคืออิสระภาพ ที่ไม่ต้องผูกติดต่อ กันในชาติต่อไปอีก และวันเข้าพรรษาปี56 พวกเค้าก็มาหาเราเข้าฝันยิ้มให้ อยู่อีกฝั่งหนึ่งตรงกันข้าม และเราก็ยืนอยู่กับพระรูปหนึ่งท่านสว่างจ้าจนมองไม่เหนใบหน้าท่าน ยืนมองพวกเขา เดินจากไปจนลับตา เราคิดว่าเมื่อก่อนที่เค้ายังไม่ยอมไป เพราะเราไม่ได้รู้สึกผิดออกมาจากใจเราจิงๆ แต่พอเรา ได้กล่าวอโหสิที่ออกมาจากใจจิงๆ พวกเค้าถึงยอม ให้
    ฟังเปนนิยายไปนะคะ เราอาจคิดมาก+อุปทานเก่งไปเองก็ได้ คุณ จขกท

20. รมิตรา

รมิตรา Active Member

26 กันยายน 2014
    ขอบคุณคุณ natiw มากที่กรุณาไขปริศนา ...ดิฉันรักษาศีล 5 มาตลอดค่ะ
    ถามว่าอาการเป็นอย่างไร .. ก็มีช่วงเวลาที่เป็นปกติ..ในระยะหลังๆนี้ค่ะ
    ช่วงแรกค่อนข้างจะโดนค่อนข้างหนัก ..เพราะไม่เชื่อ
    (และเป็นคนที่ไม่ค่อยเชื่อในเรื่องนี้ ....ปฏิบัตธรรมก็เพื่อความหลุดพ้น!!) ..
    พยายามต่อต้านทุกวิถีทาง แต่ดูเหมือนยิ่งต้านเท่าไหร่ แรงดึงกลับยิ่งมากเท่านั้น ...
    แต่ไม่เคยมีอาการอื่นนอกจากจะถูกกดดันภาวะทางจิตใจให้เข้าหาและยอมรับ..

"คนนั้นเค้าไม่อยากให้ช่วย"
    หมายถึงอย่างไรค่ะ ..รอฟังคำตอบค่ะหมอ ....