ประสบการณ์เกี่ยวกับนางตะเคียน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 7 กุมภาพันธ์ 2014.

1. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ.คำถามคุณน้ำเกลี้ยงนะครับ .คำถามคือถ้ากายสิทธ์มาอยู่จะต้องมีเทพมาพิทักษ์เสมอหรือไม่ ตอบ.ไม่เสมอไปครับ เพราะกายสิทธิ์กับเทวดาอยู่กับแบบคู่ขนาน เทวดาท่านรู้ว่าสิ่งนี้คือสิ่งวิเศษท่านเลยลงมาอยู่รักษา แต่กายสิทธิ์ท่านลงมาอยู่สร้างบารมีอยู่แล้วเรืองของท่านหรือรัตนชาติทั้งหลายจึงมีความศักษ์สิทธิ์เกิดขึ้นครับ เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นที่เทวดาจะมารักษาให้มีพลัง เพราะอะไรก้อชั่งที่กายสิทธิ์ลงมาอยู่จะทวีความศักษ์สิทธ์โดยกายสิทธ์อยู่ในตัวแล้วครับ เพราะกายสิทธ์ท่านจะสร้างบารมีเป็นปกติอยู่แล้วแต่เทวดาจะลงมารักษาเพื่อหวังผลประโยชน์ในด้านต่างๆครับ .ถามเพิ่มอีกนิดนะครับ แล้วในกรณี หินจากจักรวาลอื่นพวกอุกกาบาต (อุกามณี) นี่จะเป็นลักษณะพลังแบบไหนครับ เพราะไม่ใสแต่เหมือนจะมีพลังมากเพราะรับพลังจักรวาลมานาน ตอบ.หินอุกาบาตที่มีความศักษ์สิทธิ์ได้นั้นก้อเพราะมีผู้อยู่และเมื่อมาถึงโลกก้อมีผู้รักษา เหมือนกันกับของบนโลกครับ เพราะหินอุกกาบาตเป็นหินที่อยู่ในจักรวาล และจักรวารก้อยังอยู่ในภพ3 และหินหลายประเภทบนโลกห้อคือหินอุกาบาตครับ เพราะตามทฤษฎีวิชาการแล้วโลกก้อคือการรวมตัวกันของฝุนอุกกาบาตรวมตัวกันเป็นโลก ถ้าตามหลักวิชาการก้อคือวัตถุกำเนิดดวงดาวทั้งจักรวาล คือตัวเดียวกันทั้งจักรวาลครับ แต่จะแปลสภาพไปตามแต่ละดวงดาว และถ้าหากว่าถ้าอุกกาบาตมาจากจักรวารอื่นอาจจะมีกายสิทธิ์อยู่มาก่อนแล้ว หรืออาจจะมยังไม่มีค่อยมาอยู่ภายหลัง แล้วจักรวาลอื่นมีกายสิทธ์เหรอ อย่าลืมว่าในพระไตรปิฎกบอกไว้ว่า มีเทวดาอยู่แสนล้านโกฏจักรวาลนะครับ และกายสิทธิ์ก้อมีอยู่คู่กับทุกรูปทุกนามคู่ขนานกันไปในแสนล้านโกฏจักรวาลนะครับ (เดี่ยวจะอธิบายกายสิทธ์อีกทีนึง) กลุ่มที่สาม เหล็กไหล ... กลุ่มนี้ลึกลับมาก ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าพลังที่มามาจากไหน ส่วนตัวไม่ค่อยถูกจริต (ชอบใสๆ) เพราะว่าดำๆ น่ากลัว อิอิ ตอบ.เหล็กไหลไม่ใช่มาจากธรรมชาติครับ มีฤาษี โยคี ชีไพร ดาบส พราหม ที่เป็นวิทยาธรที่เล่นแร่แปลธาตุสร้างขึ้นมาเพื่อประจุวิชาอาคมของตัวเพื่อให้เป็นของวิเศษ ใช้ในการเหาะเหินเดินอากาศ ปกป้องรักษาตัวจากศาตราวุธเขี้ยวงา หายตัว หลายอย่างครับแล้วแต่ว่าต้องการให้เป็นแบบไหน อันนี้จะพูดถึงแต่เหล็กไหลของจริงที่ ยืดได้หดได้หายได้ไหลได้(เป็นชื่อมาของเหล็กไหล) เป็นปรอดสำเร็จหรือของสำเร็จจริงๆ ที่วิทยาธรทั้งหลายเขาใช่กันจริงๆในป่าหิมพานต์นะครับ แต่ก้อมีอยู่หลายระดับเหมือนกัน และพวกที่สร้างก้อหลงในวัตถุที่ตัวเองสร้างพอเสียชีวิตก้อจะอยู่รักษาของที่ตัวเองสร้างเหมือนห่วงของนะครับหลงวนเวียนอยู่นานแสนนาน(ต่างกับกายสิทธ์ที่ลงมาอยู่เพื่อสร้างบารมี) ส่วนมากที่มีชีวิตจะมีผู้ที่รักษาครับ ส่วนระดับธรรมดาก้อสร้างไว้ให้ศิษย์ใช่ และถ้าเป็นของจริงจะมีวิทยาธรรักษาครับเพื่อไม่ให้วิชาศูนย์หายและเพิ่มพลังให้กับเหล็กไหล อันนี้คือของจริงนะครับชนิดอมไว้ในปากเหาะเหินเดินอากาศหายตัวได้ เขาจะเรียกกันว่าปรอดสำเร็จครับ ส่วนที่เราเห็นๆโดยทั่วไปแล้วไม่ใช่ครับ (คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะครับ) ส่วนวัตถุสีดำๆสีด้านๆสีหม่นๆหมองๆทั้งหลายที่ส่วนมากจะโดนอ้าวว่าเป็นเหล็กไหลนั้นไม่ใช่ครับ หรือรัตนชาติสีดำ นิลดำ เพชรดำ ไฟรดำ หรือของที่ศักษ์สิทธ์โดยธรรมชาติ ที่ออกแนวไม่ใสนั้นเหมือนกันกับรัตนชาติหรือแก้วธรรมชาติ ที่กล่าวมาแล้วทุกประการครับ มีทั้งผู้อยู่(กายสิทธิ์)ผู้รักษา(เทวดา) แต่กายสิทธิ์จะเป็นฝ่ายตรงกันข้ามครับ ของบ่างอย่างอาจจะไม่มีกายสิทธิ์ก้อได้นะครับแต่จะมีจิตวิญญาณรักษาอย่างเดียว เห็นคุณน้ำเกลี้ยงพูดถึงการดูดซับพลังจักรวาล จักรวาลมีพลังไหมมีครับ ถ้าไม่มีพลังจักรวาลก้อเคลื่อนที่ไม่ได้ แต่หินหรืออุกาบาตที่ท่านกล่างนั้นไม่สามารณรับพลังจักรวาลได้นะครับ พลังจักรวาลที่แท้จริงก้อคือพลังธาตุนั้นเองครับ ดิน น้ำ ลม ไฟ อากาศธาตุ ถ้าท่านจะพูดถึงจักรวาลมีคลื่นพลังที่ส่งมายังวัตถุทุกสิ่งนั้นไม่มีนะครับ แต่จักรวาลมีพลังเคลื่องที่ซึ่งเกิดมาจากพลังของธาตุทั้งหลายขับเคลื่องกันไปครับ สมมุติว่าหินก้อนนึงที่ท่านว่ารับพลังจากจักรวาลนั้นก้อผิดครับ ท่านอนุมานผิด แต่ถ้าท่านพูดว่าหินก้อนนึงกลั่งตัวเองจากพลังธาตุหรือธรรมชาตินั้นด้วยปัจจัยหลายอย่างจึงเกิดเป็นรัตนชาติขึ้นมานั้นถูกต้องแล้วครับ อันนี้แบบธรรมชาตินะครับ แต่บ่างอย่างถ้ามีความศักษ์สิทธิ์ก้อจะกลั่นตัวเองโดยผิดธรรมชาติครับ เช่นกระดูกพระอรหัตน์ ทำไมไม่กลายเป็นดิน แต่กลั่นตัวเองจนกลายเป็นรัตนชาติหรือแก้วใสสีต่างๆนั้นเองครับ เพราะธรรมชาติของของที่บริสุทธิ์ที่แท้จริงนั้น จะใสเป็นแก้วเป็นเพชรครับ เพราะวิชชาธรรมกายถึงบอกว่าคนสมัยก่อนนั่นปฎิบัติทานศีลภาวนา จนกายของตัวเองใสเป็นแก้วเป็นเพชรนั้นเองครับ คิดดูนะครับ ขนาดพระธาตุพระอรหันต์ที่เราว่าท่านบริสุทธิ์แล้วกระดูกยังกลั่นตัวกลายเป็นรัตนชาติได้ เพราะกายท่านยังไม่บริสุทธิ์แต่แก่นของกายท่านหรือกระดูกของท่านนั้นบริสุทธิ์แล้ว และขนาดไหนละถึงจะกลั่นทั้งร่างกายเป็นแก้วใสได้ คงพอหายสงสัยได้บ่างไม่มากก้อน้อยนะครับ ปล.ผมก้อมีแก้วจุยเจียไว้เวลานั่งทำสมาธิเหมือนกันครับ (โปรดใช่วิจารณญาณเพราะผมได้พูดตามที่ได้เรียนได้ศึกษามาถ้าไปขัดกับหลักที่ท่านเรียนรู้มาก้อขออภัยด้วยถือซะว่าแลกเปลี่ยนความรู้กัน) รอผู้รู้ท่านต่อไป ขอบคุณที่รับฟัง ขอบคุณครับ

2. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ได้ความรู้เพิ่มเติมเยอะเลยค่ะ

3. ubon2555

ลงรูปของแปลกอีกอย่างค่ะเป็นเห็ดที่เกิดรอบๆรากต้นตะเคียนใกล้ๆจอมปลวกข้างๆต้นตะเคียนแข็งมีลักษณะแข็งเป็นไม้และบางชิ้นแข็งเป็นหินเลยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ubon2555

คืนก่อนฝันเหมือนจริงมากค่ะมีผีตัวดำมาบีบคอบีบแรงมากจนสะอึกเลย...แล้วมีแสงสีขาวกับสีเขียวออกฟ้าส่องประกายออกจากคตตะเคียนวิ่งชนกลางกระหม่อมผี..ผีก็ร่างแตกกระจุยไปเลย..น่ากลัวจังค่ะดีที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยไว้..เกิดมาไม่เคยแม้แต่อิจฉาหรือคิดร้ายใครของไม่ดีผีร้ายที่มาทำร้ายเรามาทำร้ายเราได้อย่างไง.งง

5. ubon2555

ภาพแสงที่ช่วยเราไว้ค่ะถ่ายจากกล้องแคมของเครื่องคอมลืมเปิดไว้เผลอหลับไป

6. ubon2555

ใครมีประสบการณ์แปลกๆๆแชร์ให้ฟังบ้างนะค่ะ

7. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    เคยมีแต่หินสีดำรูปหัวใจครับ มีคนรู้จักเขาให้มาครับ เขาบอกว่าอยู่กับเขาไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับแต่

8. คุรุวาโร

พอได้มาก็เลยเก็บไว้เฉยๆ ประมาณสัปดาห์หนึ่ง พอนึกขึ้นได้เลยนำมาวางไว้บนฝ่ามือแล้ว ทำใจให้สงบปรากฏว่า

9. คุรุวาโร

ในความสงบนั้น เห็นมีผู้หญิงคนหนึ่งแต่งกายด้วยชุดไทยโบราณ คือใส่เสื้อสีพื้นๆ และใส่ผ้านุ่งแบบคนในสมัยก่อน ตามละครย้อนยุคอะไรทำนองนั้นครับ เลยรู้สึกว่า เขาคงอาศัยอยู่ในหินก้อนนั้น เพียงแค่ว่า รอเวลาใครก็ตามที่มีความสามารถสื่อกับเขาได้ ครับ ในความรู้สึกตอนนั้นรู้สึกว่าเขาจะเป็นพวกนาคีอะไรทำนองนี้ครับ

10. คุรุวาโร

นับตั้งแต่วันนั้นมาเมื่อว่างก็จะนำหินก้อนนั้นมากุมใส่มือไว้ เรียกเขาออกมา ในความสงบนั้นเห็นแต่เขาเดินเล่นไปรอบๆห้อง แต่พอสัมผัสกับเขาไปได้สักเดือนก็ออกอาการว่า เหมือนตนเองคบหาพญานาคที่เป็นเพศหญิงเลยนำหินก้อนนั้นไปไว้ที่บ้านญาติดีกว่าครับ

11. ubon2555

อาจจะเป็นเพราะมีวาสนาต่อกันจึงได้มาพบกันค่ะ

12. คุรุวาโร

แต่ถือว่าไม่แปลกเท่าไหร่ครับ แต่ครั้งหนึ่งเคยมีคนนำเหรียญของหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส มาให้ดูให้ว่า ดีหรือไม่ เลยนำไปใส่ฝ่ามือแล้วทำใจให้สงบครับ เป็นเหรียญยืนอยู่บนหลังเสือครับ

13. sam.337

sam.337 เป็นที่รู้จักกันดี

คตตะเคียนทองสวยงามมากครับ

ขนาดไฟล์:
      143.2 KB
      เปิดดู:
      190
      ขนาดไฟล์:
      143.9 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      147.3 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      116.4 KB
      เปิดดู:
      183
  14. คุรุวาโร

ในความสงบนั้นปรากฏว่า แทนที่จะเจอพระคาถาต่างๆที่ท่านประจุเอาไว้แต่กลับ เสือตัวโตแทน ในความสงบนั้นบอกตนเองว่า ท่าทางไม่ดี เลยรีบว่าพระคาถาป้องกันตัวเอาไว้ก่อนเพราะว่า ท่าทางเสือที่ท่านลงประจุเอาไว้นั้น น่าจะเป็นพวกวิชาที่เขาเรียกกันว่า วิชาเสือสมิง เหมาะสำหรับพระธุดงค์ที่ท่านชอบเดนธดงค์ตามป่าเขา ต่างๆครับ เสือนั้นคำรามดังก้องเลยรีบกำหนดตนเองให้ถอยออกมาจากความสงบครับ ก็ถือว่าหลวงพ่อคงท่านคงจะชำนาญวิชาแบบนี้นะครับ ท่านเลยปลุกเสกด้วยวิชานี้นะครับในวัตถุมงคลที่นำมาอารธนาครับ ใช้ได้ดีทางป้องกันตัวครับ

15. ubon2555

มีนายตำรวจใหญ่ท่านหนึ่งท่านเคยบูชาคตกับเราไปท่านระบุมาอยากได้ทรงหยอดน้ำเป็นพิเศษ เพราะเหตุผลว่าแรงที่สุด จริงไหมค่ะ...แล้วทำไมคตทรงหยดน้ำจึงพิเศษกว่าเพื่อนค่ะ

16. ubon2555

ก้อนนี้สวยๆๆใหญ่แรงๆค่ะประสบการณ์ให้พบเห็นอยู่บ่อยๆๆค่ะ

ขนาดไฟล์:
      86 KB
      เปิดดู:
      172
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2014
  17. ubon2555

ขอบคุณประสบการณ์เร้นลับเรื่องเล่าของเพื่อนสมาชิคทุกท่านค่ะ

18. คุรุวาโร

ก้อนนี้สวยๆๆใหญ่แรงๆค่ะประสบการณ์ให้พบเห็นอยู่บ่อยๆๆค่ะ
    ขอแสดงความคิดเห็นว่า ก้อนนี้คุณได้มาจากในถ้ำ ในตระกูลของคตนั้น ปกติมีเฉพาะกลุ่มครับที่เขาเชื่อและศรัทธาครับ

19. ubon2555

ถูกต้องค่ะเก่งมากๆค่ะ

20. ubon2555

แปลกๆอีกชิ้นค่ะ