ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ไม่แน่ใจว่า สมเด็จองค์ปฐม พิธีเสาร์ 5 ปี 53 วัดท่าซุง ที่วัดหมดไปรึยัง เพราะผมไม่ได้ตามข่าวเลย ซึ่งถ้ายังไม่หมดนี่สนับสนุนให้เช่าจากที่วัดเลยครับ ทำบุญกับวัดโดยตรง

แต่ถ้าที่วัดหมดไปแล้ว ต้องไปบูชาจากที่อื่นๆ .....

ไงลองมองๆ สมเด็จองค์ปฐมวัดโขงขาว เป็นอีก 1 ตัวเลือกนะครับ เห็นข้อมูลที่น่าเชื่อถือได้แจ้งว่าทันหลวงพ่อฤาษีอธิฐานจิตด้วย ( เคยเห็นลายมือหลวงพ่อวัดโขงขาว เขียนรายละเอียดเอาไว้ อ่านเจอในเว็ปพลังจิตนี้แหละครับ แต่นานมาแล้ว ) เพราะราคาค่าบูชาไม่สูงมากนัก หลักพันต้นๆ น่าจะเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับผู้ที่ต้องการบูชาสมเด็จองค์ปฐม ไงลองหาข้อมูลดูนะครับ

ปล. ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใด ขออภัยครับ

2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

....ผมว่าน่าจะแขวนติดตัวนะครับ ...ผมแขวนจนชินตั้งแต่เด็ก ก็เลยไม่ค่อยรู้สึกอะไร....ถ้าจะไม่ให้รำคาญก็ควรแขวนเดี่ยว...เพราะถ้าอ่านหนังสือประวัติหลวงพ่อปาน วัตถุมงคลต้องติดตัวตลอดเวลา เพราะพวกทำคุณไสยเขารอจังหวะช่องว่าง หรือเวลาเราเผลอ...อย่างเช่นหญิงสาวที่ถูกทำคุณไสยไปให้หลวงพ่อปานรักษาแล้วท่านทำสายสิญจน์มงคลให้คล้องติดตัวตลอด ไปถอดออกตอนเข้าห้องน้ำ ก็โดนคุณไสยอีก....:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2010
  3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

หมดตั้งแต่ 1-2 วันหลังพิธีแล้วครับ....พระพิธีฯเดียวกันที่ยังเหลือเป็นรูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา และรูปหลวงพ่อยืนถือไม้เท้าครับ:cool:....

4. chopper1972

พี่ pattana นำมาให้ชมแล้วนะครับ ผมมีอยู่พิมพ์เดียวคือ องค์กลาง-ล่าง

อนุโมทนาครับ:cool:

5. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พิธีเสาร์ห้า วัดท่าซุง ปี 2553 ผมก็บูชาสมเด็จองค์ปฐมพิมพ ไม่ทันเหมือนกัน
    เลยบูชารูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อเงินไหลมาเทมากับหลวงพ่อยืนถือไม้เท้า จากบ้านสายลมแทน พิธีเดียวกันเลย
    ถ้าไม่ยึดติดกับต้องเป็นแบบนั้นเท่านั้น ก็บูชาหลวงพ่อเงินไหลมาเทมานี่หละครับ ดีเหมือนกัน
    แล้วก็ตามพระนามท่านเลยครับ เด่นเรื่องลาภผลแถมมีรูปหล่อหลวงพ่อยืนถือไม้เท้าอีก 300บาทได้ทั้งสององค์เลย
    ยังมีเหลือให้บูชาที่บ้านสายลมวันเสาร์ไปทำบุญมายังมีอยู่ ถ้าต้องการวัตถุมงคลในพิธีเดียวกัน
    หารุ่นนิยมไม่ทันผมก็แนะนำรุ่นนี้เลยครับ ทางวัดไม่ได้ออกวัตถุมงคลให้บูชาในนามวัดบ่อยนัก
    โอกาศแบบนี้ไม่ได้มีบ่อย ๆ ครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2010
  6. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    พี่ครับหลวงพ่อเงินไหลมาเทมาไม่ใช่กายเนื้อสมเด็จองค์ปัจจุบันหรอครับ ใครรุ้ช่วยนำข้อมูลมาลงให้ด้วยนะครับเเต่ที่เคยได้ยินมาเป็นองค์ปัจจุบันครับ

7. chopper1972

ผมเองไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นรูปแทนองค์ใด...เอาเป็นว่าเป็นรูปพระพุทธเจ้าก็แล้วกันนะครับ...ลิงค์นี้ถ่ายรูปป้ายประวัติการสร้างพระยืน 30 ศอก ที่หน้าหอพระไตรฯ วัดท่าซุง มาด้วยลองอ่านดูครับ

8. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ยังหาข้อมูลมายืนยันให้ไม่ได้ เดี๋ยวผมจะแก้ไขข้อความด้านบนออกก่อนละกันครับ
    ถ้าพบข้อมูลที่เป็นหลักฐานชี้ชัดค่อยว่ากันอีกที

9. benzbtx3

benzbtx3 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    อ้อไม่ได้มีเจตนาจะว่านะครับพอดีผมเหมือนเคยอ่านเจอมาครับเเต่จำไม่ได้ว่าหนังสือหรือในเวบบางทีที่พี่บอกอาจจะถูกเเล้วก็ได้ครับผมไม่ได้มีเจตนานะคร้าบ ขอโทดนะคร้าบ

10. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    [​IMG] [​IMG]

11. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    คือผมได้ยินว่าวัตถุมงคลแต่ละชิ้นจะมีรัศมีป้องกันในตัวอยู่พอประมาณครับ ก็เลยลองสอบถามดู อย่างลูกแก้วของหลวงปู่ดู่ท่านว่ารัศมีตั้ง 6 กิโล ประมาณนี้ครับ
    ก็เลย งงๆว่า ตกลงแล้วเป็นยังไงกัน

12. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    :cool:
    อิอิ พี่หมอเทวดาแนะนำสมเด็จองค์ปฐมอีกรุ่นมาเป็นตัวเลือกแล้ว ...

คุณพิชญากร และ สมาชิกท่านอื่นๆ คงมีตัวเลือกเพิ่มมากขึ้น ... ยังมีที่ให้บูชาที่วัด ทำบุญกับวัด .... :cool:

13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อย่าสงสัยมากครับ
    บารมีคุณพระรัตนรัยอะไรก็เป็นไปได้

14. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ เมื่อเดือนก่อนไปทำบุญที่วิหารหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ ได้รับเหรียญหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ที่เขียนว่าเสาร์ห้า ไม่ทราบว่าเข้าพิธีเสาร์ห้าพิธีเดียวกันหรือไม่ครับ?

15. nutt_nst

nutt_nst เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    ครับพี่บอย ด้วยส่วนตัวแล้วผมเชื่ออยู่แล้วครับ

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

บ่ายนี้นั่งอ่านกระทู้ของหลวงพ่อฤาษีเพลินๆตั้งแต่หน้าแรก จนมาเจอของคุณหมอเทวดา......

Ohhhhhhhhhhhhhhhhh ....สุดยอดเลยครับคุณหมอ...มีองค์ปฐมเยอะมาก ..เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นองค์จริงๆเลยครับ.....วาสนาของคุณหมอแท้ๆเลยครับ.....(^_^)...

17. pakapol

pakapol สมาชิก

8 มิถุนายน 2010
    แหวนจักรพรรดิ์ จักรเพชร

หลวงพี่ที่บ้านสายลม ที่คุมตู้บูชาแหวนเพชร บอกว่า แหวนจักรเพชร ตอนนี้ที่มีอยู่เป็นเพชรรัสเซีย ไม่ใช้เพชรเขาพระงาม อันนี้จิงหรือป่าวครับ เพราะราคาสูงมากครับ

18. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ดีครับท่าน ที่อยากจะบอกก็คือเรื่องพลังแผ่ พลังพุ่ง อะไรนี่อย่าไปคิดถึงมันเลยครับ นับแล้วเรื่องพวกนี้ก็เป็นหนึ่งในเรื่องอจิณไตยด้วยเหมือนกันครับ คิดไปก็คงไม่มีคำตอบ อย่าคิดเลยดีกว่า หุหุ ^^

19. chopper1972

วัน 2 วันนี้ เข้ามาอ่านได้นิดๆหน่อยๆ เป็นไข้หวัดตั้งแต่คืนวันเสาร์ เดี๋ยวสร่างไข้ เดี๋ยวไข้ขึ้น โงนๆเงนๆ ก็เลยไม่ค่อยได้โพสต์...:'(

...เรื่องที่คุณ nutt สงสัยก็อย่าไปซีเรียสหรือสับสนนะครับ...เพราะวัตถุมงคลหลายๆอย่างของหลวงพ่อพระราชพรหมยานก็คุ้มครองได้ทั้งบ้าน หรือ ทั้งหมู่บ้าน เช่น ธงมหาพิชัยสงคราม, มงกุฏเพชร ฯ ซึ่งหลวงพ่อก็จะบอกไว้ ว่าจะต้องทำอย่างไรเมื่อคุ้มครองเฉพาะบุคคล ทำอย่างไรเมื่อต้องการให้คุ้มครองส่วนรวม....รายละเอียดอยากจะให้ค้นคว้าหาความรู้กันเอง(ในบรรดาหนังสือหรือเทปของหลวงพ่อนี่แหละ)...จะไม่โพสต์ในนี้...

....ผมต้องการจะสื่อว่า พลังใจที่จะสื่อถึงวัตถุมงคล หรือ การเจริญสติ ของแต่ละคน ไม่เท่ากัน.....เพราะอย่างที่บอก หลวงพ่อปาน ถอดอังสะที่มีพระเครื่องขณะเข้าห้องน้ำก็ยังโดนคุณไสย ทั้งๆที่บุญญาบารมี การเจริญฌาณ วิชาอาคม ของท่านสูงขนาดนั้น....คุณไสยนั้นมักจะหาช่องว่างเสมอๆ เผลอเป็นโดน...ดังนั้นหลวงพ่อปาน จึงสั่งสอนกันตลอดมาว่าแม้เข้าห้องน้ำ อุจจาระ ปัสสาวะ ก็ให้หมั่นภาวนาไว้ เพื่อไม่ให้พลั้งเผลอหรือขาดสติ...ถ้าภาวนาหรือมีสติตลอดเวลาไม่ได้ ก็ให้มีวัตถุมงคลติดตัวตลอดเวลา....

....เรื่องอจินไตยเหล่านี้ สุดแท้แต่ความเชื่อของแต่ละคน ของตาไม่เห็น จะหาหลักฐานมายืนยันแบบวิธีการทางวิทยาศาสตร์ก็คงไม่ได้... ยกเว้นจะประสบพบเองกับตัว...เมื่อนั้น....ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ...

...บอกบุญกันซักนิด พี่หนุ่ม เมืองแกลง จะสร้างพระ ใครที่คิดว่าจะช่วยกันทางใดได้บ้างก็เชิญที่กระทู้พี่หนุ่มนะครับ

อนุโมทนาครับ:cool:

20. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ขอให้พี่ chopper1972 หายป่วยในเร็ววันนี้น่ะครับพี่