ประมูลต่อเนื่อง ต้นบุญกฐิน วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 17 กรกฎาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าถึงหนึ่งหมื่นบาท

ผมขอมอบพระปิดตารุ่นแรกครับรายละเอียดพระปิดตารุ่นแรกเป็นการรวมผงพุทธคุณต่างๆครับ ของพระอาจารย์ที่ลบเอง เช่นผงปถมัง ๘ วรรค ผงนารายณ์ตรึงไตรภพ และผงอื่นอีกมากมายผมจำไม่ได้ครับ ผสมว่านยาต่างๆครับ โดยมีพุทธคุณครอบจักรวาลครับ ทั้งเมตตา โภคทรัพย์ แคล้วคลาดครับ การปั๊มพระนั้นปั๊มฤกษ์สุริยคราสปีที่แล้วครับ สร้างน้อยมากครับ หลักไม่กี่สิบองค์ เนื้อแข็งมากครับ ถือว่าเป็นยอดพระผงของวัดสว่างอารมณ์ครับ

รายการต่อไปคือตะกรุดยอดเมตตาครับ หลายท่านเคยได้ยินชื่อตะกรุดหนีบ หรือยันต์หนีบ หรือยันต์แหนบแล้วแต่จะเรียกครับ ตะกรุดเดิมทีเดียวชื่อ ตะกรุดแก้วมณีโชติรส(ไม่รู้เขียนถูกหรือป่าวครับ) เปรียบเสมือนเป็นแก้วสารพัดนึกครับ ท่านพระอาจารย์ได้ผูกสูตรขึ้นมาใหม่โดยจารบนแผ่นเงินแล้วนำมาม้วนเข้าหากันครับ ผมมีแค่ ๒ องค์เท่านั้น อีกองค์ผมไว้ใช้เอง อีกองค์ตอนแรกว่าจะให้เป็นของขวัญวันเกิดอนาึคตแฟนผม (ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ) เวลาใช้ก็เอาไปแช่น้ำหอม ใส่ไปในขวดเลยครับ แล้วฉีดครับ ใช้ได้ดีครับ

ทั้งสองรายการผมตัดใจครับ ผมกำลังหาอีกรายการครับ เพื่อให้ปิดท้ายอย่างสมบูรณ์แบบ

2. donjudo077

ถ้าถึงหนึ่งหมื่นบาท

ผมขอมอบพระปิดตารุ่นแรกครับรายละเอียดพระปิดตารุ่นแรกเป็นการรวมผงพุทธคุณต่างๆครับ ของพระอาจารย์ที่ลบเอง เช่นผงปถมัง ๘ วรรค ผงนารายณ์ตรึงไตรภพ และผงอื่นอีกมากมายผมจำไม่ได้ครับ ผสมว่านยาต่างๆครับ โดยมีพุทธคุณครอบจักรวาลครับ ทั้งเมตตา โภคทรัพย์ แคล้วคลาดครับ การปั๊มพระนั้นปั๊มฤกษ์สุริยคราสปีที่แล้วครับ สร้างน้อยมากครับ หลักไม่กี่สิบองค์ เนื้อแข็งมากครับ ถือว่าเป็นยอดพระผงของวัดสว่างอารมณ์ครับ

รายการต่อไปคือตะกรุดยอดเมตตาครับ หลายท่านเคยได้ยินชื่อตะกรุดหนีบ หรือยันต์หนีบ หรือยันต์แหนบแล้วแต่จะเรียกครับ ตะกรุดเดิมทีเดียวชื่อ ตะกรุดแก้วมณีโชติรส(ไม่รู้เขียนถูกหรือป่าวครับ) เปรียบเสมือนเป็นแก้วสารพัดนึกครับ ท่านพระอาจารย์ได้ผูกสูตรขึ้นมาใหม่โดยจารบนแผ่นเงินแล้วนำมาม้วนเข้าหากันครับ ผมมีแค่ ๒ องค์เท่านั้น อีกองค์ผมไว้ใช้เอง อีกองค์ตอนแรกว่าจะให้เป็นของขวัญวันเกิดอนาึคตแฟนผม (ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ) เวลาใช้ก็เอาไปแช่น้ำหอม ใส่ไปในขวดเลยครับ แล้วฉีดครับ ใช้ได้ดีครับ

ทั้งสองรายการผมตัดใจครับ ผมกำลังหาอีกรายการครับ เพื่อให้ปิดท้ายอย่างสมบูรณ์แบบ

3. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    รายการสุดท้ายนี่ บีบคั้นหัวใจผมเหลือเกินครับพี่น้อง

4. donjudo077

บีบหัวใจผมด้วยครับท่าน และคงบีบหัวใจอีกหลายๆคนด้วยครับ

5. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

บีบหัวใจโจ คือเสียดายๆๆๆ แต่อยากได้ อยากทำบุญ ให้อาจารย์...

คนอื่นๆบีบหัวใจ คืออยากสู้แต่ไม่รู้จะสู้อย่างไร อยากได้แต่ มีไม่พอสู้

ส่วนผม ก็บีบหัวใจ ว่าจะได้ ....เท่าไร..หนอ....

อิอิอิ ...............

6. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    โอ้โห สุดยอดมากเลยค่ะ ทุกท่าน

แหม ถ้าไม่รับงานเป็นเจ้าภาพกฐินนะคะ อาราธนาท่านแน่ ๆ ค่ะ

สาธุกับผู้ที่จะได้รับไปนะคะ ขอให้ได้ยอดบุญทะลุเป้าเลยนะคะ

ป.ล. อาจารย์นพ เก๋เพิ่งกลับมาจากโคราช ไปสำนักสงฆ์พระธาตุปากช่องค่ะ พี่ ๆ 1 ในกลุ่มญาติธรรม จ.ระยอง ท่านอยากให้เก๋ไปกราบพระอาจารย์และช่วยทางวัดในด้านการประชาสัมพันธ์ในฐานะกัลยาณมิตรค่ะ วัดยังไม่มีน้ำ ไม่มีไฟฟ้า ถ้าเดินก็ออกกำลังกายไปในตัว เรียกว่าเมื่อยได้ ถ้าไปรถก็โฟรวิลล์คงจะมันส์ดีจ๊ะ ส่วนเก๋ที่ได้เดินทางไปนู้นมานี่ เหตุเพราะใครชวนไปไหนก็ไป แล้วก็มักจะโชคดีที่มีคนนึกถึง เลยได้เป็นชาวเกาะ... เกาะรถเขาไปด้วยจ้า

***อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ ดังนี้

ได้ร่วมถวายภัตตาหารเจ (ท่านฉันอาหารเน้นผักค่ะ) ถวายปัจจัยต่าง ๆ พร้อมทั้งถวายพระวัตถุมงคลต่าง ๆ เนื่องจากที่วัดไม่มี เพื่อให้ท่านมอบให้กับโยมที่ทำบุญ ซึ่งวัตถุมงคลได้มาจากพี่ ๆ น้อง ๆ ในเวป นอกเวป และจากวัดถ้ำข้าวสารหิน จ.เลย ซึ่งเก๋ขออนุญาตแล้ว แล้วพอดีวันที่ไปพระอาจารย์สนธยามีประชุม(วันพระใหญ่) ก็เลยได้ถือโอกาสไปส่งท่าน รถพี่บุญธรรมเลยได้เป็นพาหนะแห่งบุญเลย ที่สำนักฯ มีพระ 2 รูป พระอาจารย์สนธยาท่านให้คุณพ่อมาบวช เพื่อจะได้ดูแลและให้หลวงพ่อเอาพระธรรมเป็นที่พึ่งค่ะ

ไอ้หมูน้อย ตอนนี้เป็นไอ้หมูแรมโบ้ มึน ๆ เบลอ ๆ แถมตัวบวมอีกต่างหาก อิอิ

เก๋ไก๋ ณ ระยอง

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะที่อุทิศตนเพื่อประโยชน์ส่วนรวม:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

7. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ทุกข้อค่ะ ทั้งหมดทั้งมวล

8. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    อ.นพของพวกเราเอ็นนิ้วฉีกจากการทำงานบุญกฐินซะแล้ว ยังไงก็ฝากทุกท่านช่วยๆกันหน่อย ประมูลชิ้นสุดท้ายแล้ว...

ขอให้ได้ปัจจัยไปทำบุญเยอะๆเถิด สาธุ

9. arjarhnnop

ไม่ได้เจ็บ เยอะขนาดนั้น แค่เขาเอานิ้วกลางไปจับคู่กับนิ้วนาง
    ที่มีปัญหา พันคู่กันเป็นนิ้วเดียว อิอิอิ ตอนนี้เลยเหลือ 9 นิ้ว

อิอิ

10. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

โห..สวยจังครับ

11. arjarhnnop

ฝนตกหนักไปไหนไม่ได้ ก็มาลงประมูลก่อนก็ได้นะครับ

อยากเห็นของที่โจ จะเอามาเพิ่มให้ ถ้าถึง หมื่น ท่านใด

จะช่วยก็ขอเชิญนะครับ อิอิ

12. arjarhnnop

ฝนตกหนักไปไหนไม่ได้ ก็มาลงประมูลก่อนก็ได้นะครับ

อยากเห็นของที่โจ จะเอามาเพิ่มให้ ถ้าถึง หมื่น ท่านใด

จะช่วยก็ขอเชิญนะครับ อิอิ

13. arjarhnnop

ขอเบอร์ติดต่อทีวัดด้วย หรือเบอร์คุณเก๋ด้วยก็ได้
    หลังกฐินจะไปครับ

14. donjudo077

เดี๋ยวใกล้ๆหมื่นเอารูปมาลงครับ อิอิอิ เอาลงตอนนี้ไม่ตื่นเต้นจ๊ะ

15. donjudo077

อาจารย์นพนี่รู้ใจผมเหลือเกิน ๕๕๕++

สาวเก๋เป็นกะลังใจให้นะจ๊ะ สู้ๆๆจ๊ะ ทำงานบุญปัญหามีเยอะครับ เราต้องมีหลักดีๆ อย่างที่เคยได้คุยกัน หลักดีแล้วก็ลุยเลยครับ ท้อได้แต่ห้ามถอยจ๊ะ ลองคิดดูนะ ถ้าเราไม่ทำก็ไม่มีใครทำหรอกจ๊ะ ทุกอย่างเป็นไปตามกฎไตรลักษณ์ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป อย่าทำให้จิตเราตกเป็นอันขาด แผ่เมตตาและอโหสิกรรมให้เขาบ่อยๆจ๊ะ มีอะไรเรายินดีช่วยเหลือนะจ๊ะ โมทนาสาธุึกับเธอด้วยนะจ๊ะ

งานนี้อาจารย์นพทุ่มแรงกายจนเจ็บนิ้วครับ ตอนไปเชียงใหม่กลับมาก็มือบวม เนื่องจากอาจารย์เขาอายุเยอะแล้วครับ แต่ใจแข็งแกร่งกว่าคนหนุ่มๆอย่างผมอีก ได้รู้จักอาจารย์ ทำให้ผมเข้าใจคำว่า สู้ มุมานะ อดทน ทำความดีโดยไม่สนใจอะไร ผมนับถืออาจารย์อย่างสุดใจครับ เหมือนกับพี่บอยพี่คนดีอีกคนหนึ่งครับ

16. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ประมูลชิ้นสุดท้าย 10,001...

ขอให้ได้ปัจจัยเยอะๆเถิด สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

17. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

นั่นไง...ว่าแล้วเชียว บีบคั้นหัวใจจริง ๆ เล้ย..

คนเบี้ยน้อย หอยน้อย ก็ได้แต่นั่งปวดใจอย่างนี้แหละครับ อนุโมทนาครับผม

18. donjudo077

ขึ้นหลักหมื่นแล้วจ๊ะ

19. arjarhnnop

โจ เอาของ ออกมาโชว์ หน่อยเผื่อเห็นแล้วมีอยาก

จะได้แข่งด้วย อิอิอิ

20. donjudo077

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะถ่ายรูปเอามาลงครับ ๕๕๕

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้