(ประกาศผลแล้ว น.10)แจกภาพหลวงปู่ชา สุภัทโท วัดหนองป่าพง ด้านหลังติดเกศา

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย fon-dekwat, 10 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ด้วยความเคารพ และนอบน้อมในคุณแห่งองค์หลวงปู่ใหญ่ชา สุภัทโท

ไฟล์ที่แนบมา:

2. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008

โอ้..ดีใจจัง จะได้ฟังหลวงพ่ออีกแล้ว พี่เคยร่วมงานบุญกับเพื่อนรวบรวมปัจจัยซื้อผ้าขาวพร้อมอุปกรณ์ส่งไปร่วมกฐินกับหลายๆวัด ก็เลือกวัดที่พี่ศรัทธา วัดหนองป่าพงก็เป็นอีกวัดหนึ่งที่ส่งไปร่วมด้วย พระอาจารย์เลี่ยมท่านก็ส่งจดหมายตอบกลับมาอนุโมทนาบุญด้วยกับกุศลในครั้งนั้น
    เดี๋ยวจะลองเข้าไปหาดูนะคะ เวปที่น้องฝนบอก
    ทำไมรีบส่งให้จัง พี่ยังไม่ได้ไปหาอะไรส่งให้เลย รับปากน้องเอกไว้ด้วยว่าจะไปหาอะไรมาร่วมบุญด้วย เฮ้อ..เราต้องไปแบกหินส่งให้น้องๆเหรอนี่ เอาคนละกี่ก้อนดีน้า อิอิ

3. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้พวกน้องๆนี่ม่วนหลายเด้อ
    แอบอ่านมาหลายกระทู้ละ
    รู้สึกว่าหัวโจก จะเป็นแม่ชีแก๊สใช่ปะ555

4. rawatn

rawatn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับ และ
    ขออนุโมนทนาบุญกับผู้แจกด้วยครับ
    ขอบคุณครับ...

5. gasnaka

โห..ไม่ใช่เลย เค้าไม่ใช่หัวโจก น้องๆเค้ารวมตัวสนิทสนมกันอยู่ก่อนแล้วจ้า แก๊สเพิ่งเข้ามาสนทนาบ้างเป็นครั้งคราว เป็นน้ำจิ้มถ้วยน้อยๆเท่านั้นเอง

เดี๋ยวก็ว่าเค้าป้า เดี๋ยวก็ว่าเค้าเป็นแม่ชี เดี๋ยวเค้าก็ตั้งสำนักเสียเลยนี่
    เป็นทั้งแม่ชี เป็นทั้งคนขายดอกไม้ธูปเทียนเลย
    น้องเจตมาเป็นเจ้าอาวาส ให้น้องเอกกะน้องฝน เป็นผู้ช่วยเจ้าอาวาส
    ตะเองอ่ะ ว่างอยู่มาเป็นเด็กวัดให้หน่อย อิอิ..อ่ะล้อเล่น 5555

พวกน้องๆกลุ่มนี้เค้าน่ารักจริงๆ คำพูดคำจาก็สุภาพน่ารัก จิตใจก็ดีงาม
    อยากร่วมกลุ่มไหมล่ะ ค่าสมัครเป็นพระธาตุ เกศา ผงอังคาร เยอะๆนะ อิอิ ใครเป็นคนพูดแบบนี้ขึ้นมาก่อนน้า ลืมแล้ว 5555

6. Chay 4

Chay 4 Active Member

28 พฤษภาคม 2008
    หนุกหนานเลยครับ สวัสดีงามๆ ทั่ววงสนทนาครับ ูู^_^

ผมเอากลอนที่เเต่งเองมาฝากพี่ๆน้องๆทุกๆท่านครับผม (สามารถวิจารณ์การเเต่งกลอนได้ครับผม)

สุขๆทุกข์ๆ คือชิวิตมนุษย์
    ประเสริฐสุดคือนิพพาน
    ไม่ต้องเวียนว่ายในวัฐสงสาร
    ไม่ต้องทรมานกับสุขทุกข์ใดๆ
    (บรมสุขคือนิพพาน การไม่ต้องเวียนว่าย ตายเิกิด ไม่มีภพ ไม่มีชาติ)

เเอด มาเป็นเพื่อนกันเฟสบุ้ค Search ชื่อ (ชาย นักเลงกลอน) ผมรออยู่นะครับ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2011
  7. fon-dekwat

ค่าสมัครที่ตั้งไว้....ท่านรองเจ้าอาวาสคนนี้พูดเองครับ 555+

8. fon-dekwat

ขออนุญาตเปลี่ยนแปลง รายการของรางวัลพิเศษ จากเกศาหลวงปู่บุญฤทธิ์ เป็นชานหมาก หลวงปู่ศรี มหาวีโรนะครับ ใกล้วันพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่แล้วเลยขอมอบเป็นชานหมากองค์ท่านดีกว่า เพื่อน้อมบูชาคุณองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร นอกนั้นเหมือนเดิม หรืออาจเพิ่มเติมให้มากกว่าเดิม อิอิ...ว่าแต่คนที่ได้รับรางวัลพิเศษ ยังไม่ติดต่อมาเรยยย.....รออยู่น้า:cool:าา

9. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

จะรับเพิ่มได้ไหมเดี๋ยวต้องรอเจ้าอาละวาดก่อนครับ
    ท่านไปปฏิบัติธรรมอยู่ครับ อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    แต่ค่าสมัคนั้น เป็นพระธาตุ พระเกศา และผงอังคารเยอะน่ะครับ+5555

10. เฮียเครียด

หลายก้อนอยู่ครับ ใจที่น้องให้มาหลายอยู่ครับ พี่กลัวน้องลำบากจังแต่ก็ขอบคุณน่ะครับ อนุโมทนาสาธุด้วยครับ..........

11. gasnaka

555 น้องฝนนี่เอง เป็นเจ้าของวาจานี้ อิอิ

555 ชวนเค้าไปงั้นเอง เค้าไม่ชอบมีสังกัด เป็นนักชกนอกสังเวียน
    จะว่าไปค่าสมัครแพงอยู่นะ แต่ถ้าเข้ามาได้ สิทธิพิเศษเยอะนะ อิอิ

อิอิ..เข้าขั้นแฮ่ะ เกรงเบียดเบียนน้อง ยอดเยี่ยมจ้า ทั้งน้องฝนน้องเอก
    พี่ยังไม่ได้ไปบ้านเลย จะได้ไปปค้นหาของ อีกไม่กี่วันจะปีใหม่แล้ว
    ยังหาของขวัญให้น้องๆไม่ได้ ของพี่ๆน้องมงคลธาตุก็ยังไม่รู้จะมอบอะไรดีเลย

12. gasnaka

โมทนาบุญจ้า ครอบครัวพี่สาวคนหนึ่งที่สนิทกับที่บ้าน คุณแม่พี่เค้าจะศรัทธาหลวงปู่ศรีมาก แม่เค้าได้ชานหมากมา นำมาเลี่ยมให้ลูกติดตัว ป้องกันภัย พี่สาวเค้าให้พี่มา พี่เค้าาอยากตอบแทนเราเห็นตอนนั้นเราชอบแบบนี้ เลยตั้งใจจะนำชานหมากนี้บรรจุเจดีย์เพื่อเป็นผลบุญส่งไปให้พี่เค้า พี่เค้าเสียไปแล้วอ่ะ
    ผู้ใดได้รับไปก็นำติดตัวไว้ หลวงปู่ท่านจะช่วยค่ะ

13. gasnaka

-ยาปรมัตถ์ เหลือจากหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต ฉันตอนเย็น(มะตูมอ่อนเชื่อม) 5 ชุด

อิอิ..นึกแล้วก็ขำ พี่ก็ไม่รู้ว่าเขาเก็บกัน
    พี่เคยไปถวายจังหันหลวงปู่สอ แล้วก็นั่งคุยๆกันต่อจนบ่าย มีพี่ท่านหนึ่งถวาย
    ลูกสมอเชื่อม แล้วหลวงปู่ฉันไม่หมด หลวงปู่ก็เลยให้ พวกพี่ก็มาแบ่งลองชิมกัน
    อิอิ.. ไม่งั้นตอนนั้นคงได้เก็บบ้าง ไม่รู้เลยซัดกันเรียบเลย

14. fon-dekwat

555+ ตอนแรกก็ไม่ได้จะเก็บหรอกครับ ตอนแรกเอาแค่ข้าวก้นบาตร แต่วันนั้นที่สวนทิพย์ นั่งภาวนาเสร็จ พี่ที่รู้จักกันเขาก็บอกเอามั้ยปรมัตถ์เหลือหลวงปู่ฉัน ลูกศิษย์ที่อุปัฏฐากหลวงปู่ พึ่งยกลงมา ก็เลยเก็บซ้าาา....เพราะวันนั้นจะกลับอุบลฯ แม้กระดาษทิชชู่ในกระโถนหลวงปู่ ก็เห็นลูกศิษย์เก็บกัน เราก็เอามั่ง ของจองกระโถนหลวงปู่หลังจากที่ท่านฉันเสร็จ555+ ก็เป็นช่วงนึงที่ไปเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ตอนทำงานที่ กทม. ก็ได้รับความเมตตาจากองค์ท่านมากมาย ทั้งภายนอกภายใน ก็เอาไว้เป็นเครื่องระลึกถึงครูบาอาจารย์ตอนที่อยู่ไกลท่าน พอนึกถึงท่านทำให้มีกำลังใจขึ้นมา ที่จะทำความดี และต่อสู้กับปัญหา กิเลส ความคิดต่างๆนานา............

15. fon-dekwat

ม่ายรู้จะพูดยังไง ก็ไม่ได้ลำบาก เต็มใจ ตั้งใจ จะให้ แบ่งปันสิ่งดีๆให้ พี่ที่น่ารักทุกคนครับ ของขวัญปีใหม่ จากใจสู่ใจ เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

16. gasnaka

นึกภาพออกเลย เห็นมาหลายครั้ง ทั้งตอนไปกราบหลวงปู่สอ หลวงปู่จันทร์ศรี
    เวลาไปนั่งมองท่าน เรามีความสุข ท่านน่ารัก

17. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ขอแสดงความดีใจกับท่านผู้โชคดีด้วยนะครับ (หลวงปู่ท่านเมตตา) และผมขออนุโมทนากับท่านผู้ที่นำมาแจกจ่ายแก่สมาชิกด้วยครับ มีใจเสียสละของรักและของหายากจริง ๆ นับถือครับ

18. เฮียเครียด

555 น้องฝนนี่เอง เป็นเจ้าของวาจานี้ อิอิ

ผู้ช่วยเจ้าอาละวาดฝ่ายภาคอีสานครับ+55555

555 ชวนเค้าไปงั้นเอง เค้าไม่ชอบมีสังกัด เป็นนักชกนอกสังเวียน
    จะว่าไปค่าสมัครแพงอยู่นะ แต่ถ้าเข้ามาได้ สิทธิพิเศษเยอะนะ อิอิ

ตรงนี้เดี๋ยวให้เจ้าอาละวาดจัดให้ครับอิอิอิ

อิอิ..เข้าขั้นแฮ่ะ เกรงเบียดเบียนน้อง ยอดเยี่ยมจ้า ทั้งน้องฝนน้องเอก
    พี่ยังไม่ได้ไปบ้านเลย จะได้ไปปค้นหาของ อีกไม่กี่วันจะปีใหม่แล้ว
    ยังหาของขวัญให้น้องๆไม่ได้ ของพี่ๆน้องมงคลธาตุก็ยังไม่รู้จะมอบอะไรดีเลย

มิเป็นไรครับพี่ของขวัญ แค่ได้รู้จักพี่ก็เป็นของขวัญชิ้นใหญ่แล้วครับ ทั้งได้คำชี้แนะ คำสอนที่ดีแค่นี้ก็เป็นของขอวัญที่ดีก่อนปีใหม่แล้วครับ ขอบคุณครับ.

19. เฮียเครียด

เดี๋ยวพี่จัดให้บ้าง แล้วอย่ามาว่าพี่น่ะจ๊ะน้อง อิอิอิ แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะให้อะไรเป็นของขวัญปีใหม่ แต่มีอยู่ในใจแล้วครับ อิอิอิpig_ballet

20. vi21

vi21 สมาชิกใหม่

29 สิงหาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับ
    และ ขออนุโมนทนาบุญกับผู้แจกด้วย

สาธุ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้