บ้านใหม่ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 17 กรกฎาคม 2012.

1. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    เอาอีก เข้ามาเล่าอีกครับ พี่จะคอยเข้ามาอ่านเป็นระยะๆๆๆๆ

2. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    เรื่องที่ควรรู้เกี่ยวกับหลวงปู่ว่าถ้าท่านอยากจะดังท่านก็ดังไปนานแล้วครับ เพราะทุกวันนี้เกจิอาจารย์หลายท่านที่ดังๆก็เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่(ขออนุญาติไม่เอ่ยนามนะครับ)ดังในท้องที่บ้าง ดังในระดับ......บ้าง

3. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

ขออภัย ทุก ๆ ท่าน ที่ติดตามอยู่นะครับ เนื่องจากช่วงนี้
    เว็ปพลังจิตเข้ายากมาก ๆ เลยครับ ยิ่งช่วง 3 ทุ่ม - 4ทุ่มครึ่ง

ผมขออนุญาตเล่าต่อนะครับผม เกี่ยวกับยันต์ที่อยู่ด้าน
    หลังเหรียญสมปรารถนา หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ยันต์ที่อยู่ด้านหลังเหรียญ เป็นยันต์ที่ อาจารย์เต๋า เป็นผู้ผูกยันต์
    ถวาย หลวงปู่เสงี่ยม ท่านเลือก อาจารย์เต๋า ได้ผูกยันต์มา
    หลายยันต์ แต่หลวงปู่ท่าน บอกว่าอันนี้ดี ให้ใช้อันนี้ ซึ่ง
    ยันต์ที่นำมาผูก เป็นยันต์ด้านหลังเหรียญ จะมียันต์และอักขระ
    ที่ศักดิ์สิทธิ์ดังนี้ครับ
    - ยันต์ที่อยู่ตรงกลาง เป็นยันต์พุทธม้วนโลก
    ซึ่ง องค์หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขาเฒ่่า ท่านจะ
    จารยันต์นี้ในพระพิมพ์นิยมของท่านเป็นประจำครับ
    - ยันต์ที่อยู่ล้อมรอบ ยันต์พุทธม้วนโลกคือ ยันต์นฤชา ครับ
    - ต่อมาที่เป็นอักขระทั้ง 4 ด้าน คือ ยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า
    ซึ่ง องค์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ท่านได้มอบพระคาถามงกุฏ
    -พระพุทธเจ้า แก่ ในหลวงรัชกาลที่ 5 ตอนที่พระองค์
    เสด็จประภาสยุโรป เพื่อไว้ป้อนหญ้าให้ม้าพยศ จนม้าเชื่อง
    จนเป็นตำนานโด่งดังเป็นอย่างมากมาจนถึงปัจจุบันครับ
    - ต่อมาที่เห็นเป็นรูปยันต์องค์พระและมี อักขระ ล้อมรอบคือ
    อักขระ อะ ระ หัง และ มีอุนาโลม อยู่ข้าง ๆ ครับ

ยันต์ที่ อาจารย์เต๋า ได้นำมาผูกถวาย หลวงปู่เสงี่ยม
    และหลวงปู่ ท่านถูกใจยันต์นี้ที่สุด แสดงว่ายันต์นี้
    ต้องมีพุทธคุณสูงครบทุก ๆ ด้าน อย่างแน่นอนครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2013
  4. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    กราบหลวงปู่เจ้าคุณเสงี่ยม สาธุ

ติดตามอ่านครับ ขอบคุณข้อมูลที่ทุกท่านเอามาลง

โมทนาครับ

5. fino_surin

fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับเหรียญสมปรารถนารุ่นนี้แกะได้สวยงามมากๆยันต์ด้านหลังเป็นเอกลักษณ์บวกกับได้หลวงปู่อธิฐานจิตแบบลืมตาถือว่าสุดยอดแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      166.5 KB
      เปิดดู:
      67
  6. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ ข้อมูล แน่นปึก ผมก็ชอบรุ่นนี้ครับ
    น้องใหม่รายงาน ตัวครับ

7. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

ใช้แล้วครับผม สวยจริง ๆ ครับ เหมือนหลวงปู่เสงี่ยม ท่านมาก ๆ
    จริง ๆ ครับ

ยินดีต้อนรับครับผม ^ * ^

8. PEACHMAGIC

PEACHMAGIC เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    ที่วัดยังมีรูปหล่อขนาดบูชาอยู่มั้ยครับ

9. แหยมla

เหรียญสมปรารถนาผมเชื่อว่ารุ่นนี้ต้องมีอะไรที่พิเศษแน่ครับ เพราะผมเห็นท่านเสกมาหลายรุ่นแล้วก็ยังไม่เคยเห็นท่านเสกแบบนี้เลยครับ ชักยันต์กลางอากาศพึ่งจะรู้ว่าท่านก็ทำได้แถมมารู้ที่หลังอีกว่าท่านก็ถนัดอีกด้วย หลวงปู่เรานี่สุดยอดจริงๆครับ ท่านเก่งหลายๆด้านแต่ไม่เคยคุยให้ฟัง ถ้าถามท่านเมื่อไหร่ท่านก็จะตอบแบบเลี่ยงอย่างเดียว

10. แหยมla

ยังมีอยู่ครับแต่เหลือไม่มากเท่าไหร่ เหตุที่ยังเหลือเพราะทางวัดตั้งใจที่จะเก็บไว้สำหรับงานบุญสำคัญๆรวมถึงไว้แจกสำหรับผู้ที่มีอุปการคุณกับทางวัด ถ้าไม่เก็บไว้ก็คงจะหมดไปนานแล้วครับ ช่วงนี้เป็นโอกาสดีครับที่ทางวัดได้นำออกให้บูชาเพื่อบูรณะศาลาการเปรียญพร้อมกับเหรียญสมปรารถนาครับ

11. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีตะกรุดที่อ.เต๋าดำน้ำจาร สร้าง 10 ดอก หวงมากครับ ใครเคยเอาพระให้หลวงปู่เสก ลองถามท่านว่าแรงไหม ท่านจะตอบแค่ว่า ใช้ได้นะ ทุกครั้งเลยครับ อาจเป็นปริศนาที่ผมตีความไม่ออกครับ

12. fino_surin

fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยนำเบี้ยแก้รุ่นล่าสุดที่ออกให้บูชามาให้หลวงปู่ประจุเสกอีกครั้งหลังจากท่านเสกเสร็จแล้วถามท่านว่าเบี้ยแก้ของหลวงปู่กันคุณผี คุณไสย คุณคน ยาสั่งยาเบื่อ ไข้ป่าได้มั๊ยครับท่านอมยิ้มแล้วพยักหน้าแต่ไม่พูดตามอุปนิสัยของท่านที่ไม่โอ้อวดถ่อมตน ถ้าถามเรื่องวิชาอาคมปาฎิหารย์ท่านจะไม่ตอบพูดเลี่ยงๆไปคุยเรื่องอื่นแทน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      278.6 KB
      เปิดดู:
      54
  13. แหยมla

หลวงปู่เสงี่ยมท่านเคยเสกตะกรุดให้วัดหนึ่งทีดังเรื่องตะกรุดท่านเสกจนรังเบิด ทำให้วัดนั้นโด่งดังมากในช่วงระยะเวลานั้น

14. paskon

paskon เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2012
    วัดไหนรุ่นไหนครับ พี่แหยมla บอกหน่อยครับอยากรู้ กระซิบดังๆก่ได้ครับ555

15. แหยมla

บอกในที่นี้ไม่ได้ครับเพราะจะทำให้เป็นเรื่องเป็นราวกันได้ แต่ดังมากในช่วง3-4ปีก่อนหน้านี้ครับ

16. paskon

ครับผมทางpmได้มั้ยครับ

17. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    จะไปหาที่วัดอื่นอีกทำไม ในเมื่อหลวงพ่อฯท่านเป็นผู้ทำให้เอง หาเอาจากวัดสุวรรณเจดีย์ไม่ดีกว่าหรือ

เบี้ยแก้มีแล้วหรือยัง ถ้ายังให้รีบหาเก็บไว้ เหรียญรุ่นล่าสุดก็ได้ ไม่ต้องไปตามเอาจากวัดอื่นอีกแล้ว เอาจากที่นี่แหละ

18. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    พรุ่งนี้ถ้าไม่มีไรผิดพลาดผมคงเอาเบี้ยชุดกรรมการทีเอามาซ่อม และเพิ่มออพชั่นให้ไปให้หลวงปู่ท่านประจุอีก๑ครั้งครับ
    รอนานหน่อยนะท่านกรรมการอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. paskon

ครับพี่พัฒนา เก็บไว้บ้างแล้วครับ

20. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

แวะเข้ามากราบนมัสการบูชาพระคุณของ
    องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ ครับผม