บุญบูชารูปหล่อหลวงพ่อสิริ สิริวัฒฑโน ขนาด5 นิ้ว1นิ้วเหรียญเสมา รายได้สร้างพระP.41

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย guawn, 24 พฤษภาคม 2012.

1. paayan

paayan สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    ผมปัญญาที่โทรไปคุยกับ อ.จเร เช้าวันที่ 7/8/55

ผมปัญญาที่โทรไปคุยกับ อ.จเร เช้าวันที่ 7/8/55
    เรื่อง รับพระสมเด็จ อ.ชาญณรงค์ 2 องค์ โอนเงินแล้ว

ส่งพระมาที่

นาย ปัญญา อยู่จงดีภภา

60/3-5 ถ.นวเขต ต.พระประโทน อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

โทร 086-3151526

2. monkeyexchange

monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    โทรติดต่ออาจารย์ จเร ตามเบอร์ที่แจ้งไว้ยังไม่ได้ครับ อย่างไรผมขอร่วมทำบุญจองพระสมเด็จอภิชิโต จำนวน 3 องค๋์นะครับ เรื่องรายละเอียดจะโทรติดต่ออีกครั้งเมื่อโทรติด หรือรบกวนอาจารย์ จเร แจ้งทาง pm ก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

3. nuns

nuns เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระสมเด็จอภิชิโต 2 องค์ครับ

ขอจองพระสมเด็จอภิชิโต เพิ่ม 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งที่อยู่ทาง pm ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2012
  4. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อว่าน108 พิมพ์เสมา ทำบุญองค์ละ 200 บาท ยังมีไหมครับ แล้วหลวงปู่อิง หลวงพ่อสิริได้อธิษฐานจิตให้ไหมครับ
    ขอทำบุญ 5 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ
    อนุโมทนาครับ

5. บุญเก่า

บุญเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    ตอบเรื่องพระหลวงปู่อิงเนื้อว่าน 108 พิมพ์เสมาครับ

เนื้อว่านพิมพ์เสมาหลวงปู่อิงยังมีอยู่ครับ(ท่านหลวงปู่ครับ) และเหรียญหลวงปู่อิงก็ยังมีครับ ขอุโมทนาบุญมาล่วงหน้าครับ

6. nuns

nuns เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ ร่วมทำบุญรับพระสมเด็จอภิชิโต รุ่นสุดท้าย แจ้งที่อยู่ทาง pm ครับ

7. monkeyexchange

monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    เรียนอาจารย์จเรดวงธรรม หากยังสามารถจองพระสมเด็จอภิชิโตเพิ่มได้ ผมรบกวนขอจองเพิ่มอีกสัก 2 องค์ รวมของเดิม 3 องค์ รวมเป็น 5 องค์ นะครับ

ขอบคุณอาจารย์มากครับ

8. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากร่วมทำบุญ พระสมเด็จหลวงพ่อชาญณรงค์ รุ่นสุดท้าย สัก 1 องค์ครับ
    พิมพ์ไหนก็ได้ครับ สภาพชำรุด ปิ่น หรือหัก ก็ได้ครับ ขอร่วมทำบุญ 1 องค์ครับ
    หวังพึ่งพุทธคุณครับ
    โทร.087-9413939 เอกกร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2012
  9. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ทำบุญสร้างห้องปฏิบัติธรรม

จองบูชาพระสมเด็จอภิชิโต 1 องค์

ขอบคุณครับ

10. Tura

Tura เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญสร้างห้องปฎิบัติธรรมด้วยครับ และขอจองพระสมเด็จอภิชิโต 2องค์ครับ รบกวนอาจารย์จเรช่วย PM บอกธนาคารที่ให้โอนเงินด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

11. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    นอกเวปขอจองพระสมเด็จอภิชิโต 1องค์ครับอาจารย์จเร

12. minute

minute เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพระสมเด็จของพระอาจารย์ชาญณรงค์มีมาให้ร่วมบุญอีก ผมขอร่วมบุญจำนวน 1 องค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->

13. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมได้รับพระแล้วครับขอบคุณ อ.จเรมากครับ

14. บุญเก่า

ขอแจงเรื่องพระหลวงพ่อชาญณรงค์

เนื่องด้วยท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมบุญกับทางสถานปฏิบัติธรรมมหาสิทธิโชค(สิริสมบัติ)

15. บุญเก่า

ขอแจ้งเรื่องพระหลวงพ่อชาญณรงค์

เรียนผู้ร่วมบุญกับอาศรมปฏิบัติธรรมมหาสิทธิโชค(สิริสมบัติ) ทุกท่านที่ได้ร่วมบุญผมขอขอพระคุณเป็นอย่างสูงยิ่งในเรื่องของพระอาจารย์ ชาญณรงค์กรุณาอย่าพึ่งโอนปัจจัยมาครับส่วนวัตถุมงคลของหลวงปู่อิงจะดำเนินการให้เพราะตอนนี้ติดราชการพึ่งกลับมาจากใต้ครับกราบขออภัยโทษเป็นอย่างสูงยิ่งครับจึงกราบขออนุโมทนาบุญมา ณ โอกาสนี้เป็นอย่างสูงครับ

16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

พระสมเด็จหลวงพ่อชาญณรงค์ที่ผมได้ร่วมบุญกับ คุณกวงและ อ.จเร

ปัจจุบันยังติดตัวอยู่ ได้หลวงพ่อสิริอธิษฐานจิตด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

17. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ลองนำไปแช่น้ำแล้วทิ้งไว้สักพักแล้วนำมาผึ่งลมทิ้งไว้ดูครับ

18. บุญเก่า

แจงเรื่องพระอาจารย์ชาญณรงค์และคุณ paayawครับ

เรื่องพระที่คุณบูชาไปและส่งคืนผมยังไม่ได้รับครับและไปให้นักสะสมนั้นผมไม่รู้ด้วยแต่ผมได้มาจากวัดนานแล้วและชุดแรกก็หมดไปแล้วผู้มีประสมการณ์นำไปใช้ได้ผลดังสมปรารถนารายเรื่องผมนำมาให้บูชาเพื่อจรรโลงพระพุทธศาสานามิใช่นำมาเพื่อเป็นมารพระพุทธศาสนาทำจริงสร้างจริงและผมทำของผมอย่างนี้มานานแล้วปัจจัยบางส่วนผมก็นำไปถวายท่านเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันผมไม่ทราบหรอกว่าจะพิสูจน์กันแบบไหนแท้หรือไม่แท้ดีหรือไม่ดีแต่ผมได้คุยกับท่า่นเจ้าอาวาสเมื่อวันที่ 16 ส.ค. 55เวลา 1200คือเมื่อว่านนี้เองว่าพระอาจารย์ชาญณรงค์ได้มาเข้าฝันผมและได้ให้ผมไปเอาพระที่วัดและเหรียญเบญจพิทักษ์ผมไม่ทราบและไม่มีความสามารถจะมานั่งหรอกคนอื่นเพราะผมนำปัจจัยมาสร้างสถานปฏิบัติธรรมมหาสิทธิโชค( สิริสมบัติ) ณ. หมุ่บ้านหนองรีกรีนแลนด์จากเหตุการณ์ที่เกิดกับตัวผมเองและด้วยแรงอธิฐานของผมและได้เล่าให้ท่านเจ้าอาวาสวัดทองท่านบอกว่าท่านเห็นพระอาจารย์ชาญณรงค์ที่วัดบ่อยมากท่านเล่าให้ฟังไปถามท่านดูเองก็ได้และยังสอบถามพระที่ได้มานั้นท่านบอกเป็นของเก่าและถามพระอาจารย์สงกรานต์ท่านบอกว่าสร้างรุ่นเดียวกันกับรุ่นที่คุฯอาณัติลงรูปแต่คนละเนื้อและมีครูบาอาจารย์พร้อมปู่ใหญ่อีก ๕ องค์ด้วยท่านยังบอกว่ารุ่นนี้เสกไฟดับด้วยพระที่จนำมาลงให้ผมไม่ได้ให้ท่านติดยึดเพื่อนำไปเพื่อค้าขายต่อไปให้ไปบูชาและยึดในหลักของท่า่นและขแบารมีของท่านเป็นที่พึ่งผม อาจารย์ จเร ดวงธรรม(ผมรับวิชชาสายนี้มา ๑๖ ปี เต็ม) ก็เป็นลูกศิษย์ลูกหาทานสายหนึ่งในวิชชาดวงธรรมของพระอาจาย์มั่นและพระอาจารย์มั่นท่านก็เป็นศิษย์ของพระครูโลกอุดรที่สอนท่านในป่าลึกและท่านพระอาจารย์ชาญณรงค์ก็เป็นพระที่ปฎิบัติดีปฏิบัติชอบวัตถุมงคลของท่านไม่ต้องอธิบายผมได้มาเพราะเหตุบังเอิญเพราะท่านบอกให้ไปเอา(ท่านมาเข้าฝันครับ) เรื่องส่วนตัวเล่าให้ฟังไม่ได้ขะมายกยอปอปั่นท่านเพราะท่านดีอยู่แล้ววัตถุมงคลที่ลงนี้มิได้บังครับให้บูชาแต่การที่บูชาเพื่อ ๑ ร่วมบุญสร้างสถานปฏิบัติธรรม ๒ ศรัทธาในองค์ท่าน๓.อยากได้ของให้ไว้บูชา ความศรัทธาเกิดกับตัวท่านอย่ามัวแต่ไปพึ่งคนอื่นแล้วจะเกิดอะไรผมยังศรัทธาในความเชื่อมั่นของคุณอาณัติที่มั่นจึงประสพผลสำเร็จ ผู้ที่สั่งจองไว้อยากได้หรือมั่นใจและแน่ใจแล้วก็ลงมาอีกครั้งครับส่วนวัตถุมงคลจะเริ่มดำเนินการให้ในอาทิตย์หน้าครับเพราะผมพึ่งกลับมาจากราชการที่ ใต้ครับจึงกราบขออวยพระและขออนุโมทนาบุญมายังท่านทุกท่านที่มีความศรัทธาและมีความมั่นใจในตัวเองขอให้ประสพผลสำเร็จและมีจิตใจที่เป็นบุญเป็นกุศลศรัทธาและแน่ใจจึงตกลงนะครับทำจริงสร้างจริงและผมไปเอามาจากวัดจริงตามคำบอกของพระอาจารย์ที่มาบอกในฝันแลพก็ได้จริง ๆ บางสิ่งบา่งอย่างอาจจะเป็นไปไม่ได้แต่ผมเชื่อในบารมีและบุญกุศลที่ได้สร้างเพราะผมไม่ได้มาทำอย่างอื่นและสิ่งที่ทำก็จะสำเร็จภายในปีนี้แน่นอนจึงขออนุโมทนาบุญกับท่านที่ได้บูชาและจองพระของท่านไปบูชาลองเถอาะครับลองเอาไปอธิฐานในสิ่งที่ดีนะครับไม่ต้องพึงคนอื่นครับตัวท่านเองนั้นเองจะสำเร็จผล(พระที่ได้มาิมพ์ใหญ่เหมือนกับที่ได้บูชาไปแต่เนื้อแห้งมากและเหมือนกับเนื้อก้นครกครับลองดูกันเองและตัดสินใจกันเองครับ) สาธุ( พระพิมพ์ด้วยบล็อคโบราณบล็อคหินลับมีดดูไม่สวยงามครับตารมคำบอกเล่าของพระมหาสงกรานต์ศิษย์พระอาจารย์ชาญณรงค์ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      118.6 KB
      เปิดดู:
      281
      ขนาดไฟล์:
      117.1 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      119.1 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      118.9 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      124.5 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      125.6 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      130.3 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      131.1 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      136 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      131.4 KB
      เปิดดู:
      97
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2012
  19. ekkorn9

ผมยินดีร่วมทำบุญครับ พิมพ์พระสมเด็จครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2012
  20. ekkorn9

ขอร่วมทำบุญ พระพิมพ์สมเด็จ จำนวน 2 องค์ครับ ตามที่โทรคุยกับอาจารย์

<table class="MainTb" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr class="SubIntroR"><td colspan="3" class="BorderA">รายการเสร็จสมบูรณ์</td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL" width="200">โอนจากบัญชี</td> <td colspan="2" class="RightCL" width="250">ekk01 </td> </tr><tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">ชื่อบัญชีผู้โอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">นาย เอกกร บริพัตรกมล </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ธนาคารผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">ธ.กสิกรไทย - KBANK </td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">เลขที่บัญชีผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">007-2-50224-8 </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ชื่อบัญชีผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">KRITTAPHOL KERDPHOL </td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">จำนวนเงิน (บาท)</td> <td colspan="2" class="RightCL">2,100.09 </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ค่าธรรมเนียม </td> <td colspan="2" class="RightCL">25.00</td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">กำหนดวันโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">17/08/2012 10:09:49 AM </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">หมายเลขอ้างอิงรายการ</td> <td colspan="2" class="RightCL"> tmbi22905928 </td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร</td> <td colspan="2" class="RightCL">345172959523</td></tr></tbody></table>

รบกวนจัดส่ง
    นายเอกกร บริิพัตรกมล
    บ.ไอเอ็นจีฯ 19 ถ.ศรีราชานคร 2
    ต.ศรีราชา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110
    โทร.087-9413939 ครับ

ขอบพระคุณอาจารย์มากๆครับ