บุญบูชารูปหล่อหลวงพ่อสิริ สิริวัฒฑโน ขนาด5 นิ้ว1นิ้วเหรียญเสมา รายได้สร้างพระP.41

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย guawn, 24 พฤษภาคม 2012.

1. wat_chit

wat_chit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    เรียน อ.จเร
    ขอจองพระสมเด็จคะแนน 1 องค์ ครับ

2. ดีกัน

ดีกัน สมาชิก

11 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

พระสมเด็จฐานแซมพระอาจารย์ชาญณรงค์ องค์ที่2 กับ สมเด็จคะแนน 1 องค์ ครับ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีรายการวัตถุมงคลใดบ้างที่ยังเหลือให้ทำบุญครับ

4. ชิตชบา

ชิตชบา เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับ อ.จเร

วันนี้ได้รับพระสมเด็จฯ แล้วครับ

อนุโมทนาครับ

5. บุญเก่า

บุญเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    ของดีหาไม่ยาก

ของดีพระรูปหล่อหลวงปู่อิงเนื้ออังคารธาตุ หลวงปู่หมุนเสกครับตระกรุตมหาจักพรรดิ์ ตระกรุดโสฬสครับ รูปหล่ออังคารธาตุ 1000 บาท ตระกรุตจักรพรรดิ์ 500 ตระกรุตโสฬส 200ครับของดีที่น่าเก็บครับเหลืออีกไม่มากหรือถ้าไม่รีบร้อน เอาไหว้บูชารูปหล่อท่านพระอาจารย์ชาญณรงค์ ขนาดแขวนคอมวลสารครบสูตร เพื่อนำรายได้สร้างพระพุทธรูปหน้าตัก 50 นิ้วิดทองคำแท้ถวายครูบาอาจารย์( วัดทองครับ) รูปหล่อเนื้อว่านผงพุทธคุณพระแตกหัก สมเด็จหวังหน้า ผงลบสมเด็จโต พระของพระอาจารย์ชาญณรงค์แตกหัก พระหลวงปู่ดู่ปี 12 สมเด็จบางขุนพรหม 1องค์ พระผงท่านอดีตเลขาเจ้าคณะภาค ๑ หลวพ่อไสว วัดไตรมิตรมวลสารนี้ถือว่ายอดครับเอาไว้ชมภาพประกอบอาทิตย์หน้าครับ ของดีหาไม่ย่าก เจตนาสร้างไม่ยากที่จะดีได้ สิ่งที่ได้อาจจะไม่ดี สิ่้งที่ดีอาจจะดีและดีตลอดไปครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2012
  6. บุญเก่า

รับรองการจองคุณได้จองพระคะแนน 1 องค์ครับ
    พระคะแนนของคุณผู้มีจิตศรัทธาพร้อมส่งครับองค์ที่เห็นที่ไม่มีกรอบครับเอาหรือไม่เอาตอบด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2012
  7. บุญเก่า

ตามที่คุยได้โทรคุยกับผมคุยได้สมเด็จฐานแซมและพระคระแนนครับตอนนี้พระอยู่ที่ผมแล้วพรุ่งนี้จะลงรูปให้ดูครับ

8. บุญเก่า

คุณได้รับสิทธิ์การจองพระคะแนนองค์สุดท้ายครับแต่พระยังไม่มาแต่รับรองการจองครับ องค์ที่ 4 เจ้าของให้ผมไว้แขวนคอครับเลยหมดแค่3 องค์ครับ(รอหน่อยครับ)
    พระคะแนนคุณได้แล้วครับยืนยันด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2012
  9. บุญเก่า

ขออนุโมทนาบุญ(ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญถวายปัจจัยสร้างห้องน้ำวัดทอง)

ตามที่ท่านได้มีแรงศรัทธาบูชาพระสมเด็จพระอาจารย์ชาญณรงค์นั้นได้รับการตอบสนองบุญอย่างเต็มเปี่ยมและก็ยังมีส่วนร่วม ในการทำบุญถวายปัจจัยสร้างห้องส้วมให้กับวัดทอง ( ปลดทุกข์) ที่ได้บุญมหาศาลและในอังคารที่จะถึงผมกับคณะศิษย์ก็จะนำไปจัยที่ท่านได้บริจาคมานี้นำไปบริจาคให้กับท่านเจ้าอาวาสอีกเพื่อสร้างห้องน้ำตามที่ท่านเห็นดังภาพครับจึงบอกบุญมายังท่านที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างห้องส้วม ถ้าท่านบูชาพระหลวงปู่อิงเนื้ออังคารธาตุ สุดยอดของดีอีกอย่างหนึ่งคือ รูปหล่อหลวงปู่อิง เนื้ออังคารธาตุ อธิฐานจิตโดยหลวงปู่หมุน(วันปลุกเสกรูปหล่อเนื้ออังคารธาตุหลวงปู่มั่นท่านยังมาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยเลย) มีอีกหลายองค์ที่ท่านมาอนุโมทนาบุญด้วย เช่น หลวงปู่ขาว หลวงปู่ดุลย์ หลวงปู่ชอบ ) ให้ทำบุญบูชาองค์ละ 1,000 บาทจะตัดยอดแบ่งบุญของท่านทุกองค์ถวายวัดทองเพื่อสร้างห้องน้ำครับของดีมีย่อมหมด ๆ แล้วหาไม่ได้นะครับท่านได้วัตถุสิ่งที่ดีไปแล้วได้ทำบุญกับครูบาอาจารย์นับว่าเป็นบุญมหาศาล( ที่เล่าให้ท่านฟังให้คิดตามไปแล้วพิจารณาครับที่ผมบอกคือผมเห็นจากการนั่งสมาธิขณะนั่งอยู่ในพิธีข้างหลังหลวงปู่หมุนครับดีไม่ดีก็พิจารณากันเอง ความศรัทธาอยู่กับตัว ความอยากได้อยู่ในกระเป๋า อยากได้เราจ่าย ไม่อยากได้ก็อนุโมทยฃบุญกับเขาไปก็ได้บุญแล้ว ทำบูญไม่มีมีบังคับจิจบังคับใจแต่อยากให้ได้ของที่ดี ๆ ไปเพื่อจะได้ปกปักรักษาคุ้มครองตัวท่านและครอบครัว สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2012
  10. บุญเก่า

ล็อคเก็ตหมดแล้วครับหลวงปู่อิงจะเหลือ รูปหล่อครอบแก้วตั้งหน้ารถ รูปหล่อแขวนคอ,เนิ้อว่าน 108,เนื้ออังคารธาตุ,และเหรียญหลวปู่อิงหลวงปู่หมุนเสกครับ,รูปหล่อเนื้อว่านรุ่นเก่าศิษย์สุรินทร์สร้างครับ,( และก็ล็อคเก็ตหลวงปู่อิง
    สร้าง9 ชุด มี1 อันครับบูชา 3,000 บาทครับ,และพระหลวงปู่เรืองอาภัสสโรพิมพ์นางพญา,และพิมพ์ปิดตามหาลาภ,มีจานมือหลวงปู่เรืองปี 38รับจากมือท่านปูชนียธรรมสถานสถานเขาสามยอด ลพบุรี ตอนไปเรียนวิชากับ ท่านครับรุ่น (1)นางพญา,และพระปิดตาบูชาองค์ละ 4,000 บาทครับของดีน่าเก็บครับ

11. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ผมขอจองร่วมบุญ 1องค์ครับ

รูปหล่อหลวงปู่อิง เนื้ออังคารธาตุ อธิฐานจิตโดยหลวงปู่หมุน(วันปลุกเสกรูปหล่อเนื้ออังคารธาตุหลวงปู่มั่นท่านยังมาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยเลย) มีอีกหลายองค์ที่ท่านมาอนุโมทนาบุญด้วย เช่น หลวงปู่ขาว หลวงปู่ดุลย์ หลวงปู่ชอบ ) ให้ทำบุญบูชาองค์ละ 1,000 บาท

12. บุญเก่า

ที่ถามผมวันออกรถมี 4 วันครับ เดือน ก.ย. 12 ,15,26,29วันที่ 12,15,26
    ฤกษ์ตั้งแต่06.11- 24.00เฉพาะ 29เวลา 06.11- 12.47 น.ครับก่อนออกอย่าลืมนำมะนาวที่อาจารย์แนะนำนะครับส่วนหลวงปู่อิงไปรับที่ชลบุรีนะครับวันเสาร์เจอกัน10.00 น.ครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ พองหนอ ยุบหนอ สาธุ

13. Akanant

Akanant เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้เป็นเจ้าของพระคะแนนทั้ง 4 องค์ ด้วยครับ
    กระผมมาไม่ทันคงยังไม่ถึงเวลาของผมครับ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับท่าน อ.จเร ด้วยครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเบญจพิทักษ์เหลือไหมครับ........................

15. บุญเก่า

ยังเหลือครับคุณอาณัติ

16. บุญเก่า

รับทราบขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

17. บุญเก่า

พระสมเ็เด็จคะแนนของคุณ ดีกันผู้ร่วมบุญที่ใส่กรอบไว้ครับ ส่วนอีกองค์ของคุณ Kowk ครับ ใส่กรอบมาเรียบร้อยเพราะคุณ จินณณวัตร แสงประทีปผู้ศรัทธาพระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโตและหลวงปู่ใหญ่มากได้มอบมาพร้อมกรอบเลยครับ ส่วนอีกองค์ที่บอกไว้รอหน่อยครับคุณจิณณวัตรบอกใจเย็น ๆ เพราะคุณจิณรวัตรต้องการร่วมบุญและร่วมสร้างห้องพระกรรมฐานจึงได้บริจาคพระสมเด็จมาด้วยใจบริสุทธิครับและถ้ามีมากกว่านั้นจะนำมาเสนอตามลำดับครับแต่ขออนุโมทนาบุญกับคุณจิณณวัตร แสงประทีป เป็นอย่างสูงยิ่งขอให้ท่านจงประสพความสำเร็จในทุกประการครอบครับอยู่เย็นเป็นสุขตลอดไปคิดสิ่งใดสมใจปรารถนาทั้งครอบครัว และขอผลบุญนี้ถึงคุณบิดาของท่านที่ได้ล่วงลับไปแล้วจงได้รับส่วนบุญในการกระทำของท่านครั้งนี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      119.4 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      131.6 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      132.9 KB
      เปิดดู:
      103
      ขนาดไฟล์:
      117.3 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      121.3 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2012
  18. ดีกัน

ดีกัน สมาชิก

11 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอให้ อ.จเร คุณกวง และครอบครัวมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ขออนุโมทนาครับ

19. Akanant

Akanant เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามจริงๆครับ (ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของด้วยครับ)

ผมขอร่วมอนุโมธนาบุญกับ คุณ จินณณวัตร แสงประทีป ด้วยครับ

อ.จเร ครับ ถ้าหากว่ามีพระคะแนน ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อชาญณรงค์ มีมาเพิ่มอีก ผมขออนุญาตจองนะครับ

ขอบพระคุณครับ
    เอกอนันต์

20. บุญเก่า

กราบนมัสการ พระอธิการศศิธรรม ฐานวโร เจ้าอาวาสวัดโพรงมะเดื่อ

ตามที่พระอาจารย์ได้โพสมาในข้อความผมนั้นผมอยากทราบว่าท่านต้องการนำพระไปแจกกฐินประจำปี 2555 จำนวนกี่องค์ไม่ได้แจ้งยอดผมมาแต่ผมขออนุโมทนบุญถวายพระของพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโนครูบาอาจารย์สูงสุดยอดผมขอถวายท่านเป็นจำนวน 500 องค์ในงานแจกกฐินประจำปี 2555 นี้หรือถ้าขาดเหลืออย่างไรหรือไม่พอก็กรุณาแจ้งมาด้วยครัับหรือโทนหาผมโดยตรง ที่เบอร์ 081 - 9911822, 080- 4509362 ครับพระอาจารย์ ยินดีที่จะถวายเพือเป็นพุทธบูชา,ธรรมบูชาลสังฆบูชาในการกฐินครั้งนี้ครับและส่วนบุญในการถวายนี้ข้าพเจ้าขอส่งผลบุญไปยังผู้มีจิตศรัทธาในการมีส่วนร่วมสร้างห้องปฏิบัติธรรมมหาสิทธิโชค(ศิริสมบัติ) ให้ทุกท่านที่ได้บูชาพระของพระอาจารย์ชาญณรงค์และอื่น ๆด้วยจงมีส่วนร่วมในการบุญทานครั้งนี้และกับขอให้ท่านและครอบครัวของท่านจนถึงเจ้ากรรมนายเวรของท่าน และเทวดาที่รักษาตัวของท่านจงมีส่วนแห่งบุญในการถวายพระแจกในงานกฐินครั้งนี้ผมได้รับบุญก็ขอให้ท่านได้ด้วยและส่งผลถึงครอบครัวของทม่าน บิดามารดาของท่าน ครูบาอาจารย์ของท่านจวบกับส่งผลบุญถึงบรรพบุรุษของท่านที่ได้ล่วงลับไปแล้วจงได้รับผลของบุญนี้ด้วยให้ทั่วหน้ากันเทอญ สาธุ
    ตามที่ท่านได้ขอมาผมจะอนุโมทนาบุญส่งไป 1,000 องค์ครับเอาไว้แจกญาติโยมที่มาวัดครับ กลับจากเชียงใหม่จะดำเนินการส่งให้ครับขอที่อยู่ให้ชัดเจนเพื่อดำเนินการส่งครับ