บุญบูชารูปหล่อหลวงพ่อสิริ สิริวัฒฑโน ขนาด5 นิ้ว1นิ้วเหรียญเสมา รายได้สร้างพระP.41

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย guawn, 24 พฤษภาคม 2012.

1. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมได้รับพระสมเด็จ ลพ.ชาญณรงค์ เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณ อ.จเรมากครับ

2. บุญเก่า

บุญเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    ที่ส่งไปให้ไม่สวยเท่ารูปก็ใกล้เคียงดูงามครับลองส่องดูครับ

3. บุญเก่า

จัดส่งให้เช้าวันนี้ครับ สาธุ

4. บุญเก่า

เรียนผู้ใจบุญและอนุโมทบุญกับทุกท่าน

เนื่องด้วยพระสมเด็จของพระอาจารย์ชาญณรงค์(อภิชิโต ) ทำบุญร่วมสร้างห้องปฏิบัติธรรมนั้นตอนนี้มีผู้มีจิตศรัทธากันเป็นจำนวนมากและก็เหลือไม่มากจากตอนนี้อยู่กับผมจำนวน 10 องค์ ผู้ที่สนจนอยากได้บูชาบอกด่วนเพราะไม่ทราบว่าจะได้มาอีกหรือเปล่าและเช้าของวันพฤหัสนี้ก็จะไปที่วัดทอง(วัดกาญจนสิงหาส์วรวิหาร) ก็ยังไม่ทราบว่าจะได้มาอีกหรือเปล่าวันนี้เลา 09.30 จะนำปัจจัยไปถวายเพื่อบูรณะวัดทองเพื่อถวายเป็น พุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆบูชา
    ถวายครูบาอาจารย์ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต จึงกราบเรียนมายังผู้มีจิตศรัทธาที่ได้บริจาคทรัพย์ส่วนตัวมาและผมได้จัดแบ่งมาทำบุญ ขอให้ท่านอนุโมทนาร่วมกันเพื่อประโยชน์และความสุขของท่านและครอบครัวและขออุทิศบุญส่วนกุศลนี้ขอให้บิดามารดาของท่าน ครูบาอาจารย์ของท่าน ญาติืพี่น้องมิตรสหายของท่าน บุคคลที่ท่านรู้จักทุกคนพร้อมกับเทวดาที่รักษาตัวของท่าน เทวดารักษาบ้านของท่านเทวดาที่รักษาโรคภัยไข้เจ็บของท่าน เทวดาที่รักษากิจการงานตำแหน่งหน้าที่ ยศตำแหน่งของท่าน อีกทั้งเจ้ากรรมนายเวรของท่าน ทุกชาติทุกภพจงรับผลบุญ ที่ท่านได้บริจาคทรัพย์นี้เพื่อสร้างห้องปฏิบัติธรรมมหาสิทธิโชค ( ศิริสมบัติ) ขอให้ท่าน จงเจริญสุข เจริญสม เจริญหวัง เจริญจิ ต เจริญใจ เจริญในทุกด้าน ทุกประเภทของการงานไม่ว่าท่านจะอยู่แห่งหนตำบลใดก็ตามทุกจังหวัดของประเทศไทยและแว่นแคว้นต่างประเทศเมืองเมืองนอกเมืองนาที่ใดก็ตามจงรับผลบุญผลกุศสลที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วในวันนี้ที่ได้บริจาคทรัพย์เพื่อถวายวัดทองเพื่อโลงพระพุทะศาสนาของให้ท่านทั้งหลายที่มีส่วร่วมทุกท่านจงสมปรารถนาเหมือนดังใจนึกทุประการด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ( ขอเทวดาทุกชั้นฟ้าทุกวรรณไม่ว่าชั้นใดก็ตามจงรับรู้ในการกระทำของพวกข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ สาธุ อนุโมทามิ::cool:( ผู้มิส่วนร่วมขอจงร่วมอนุโมทนาด้วยครับ)

5. บุญเก่า

เรียนคุณโด่งที่นับถือ และผู้ร่วมบุทุกท่านครับ

*หมายเหตุ คุณโด่งไม่มีปัญหาครับเรื่องรายชื่อเต็มที่ครับส่งมาได้เลย*
    ผมอาจารย์ จเร ได้นำปัจจัยไปถวายท่านเจ้าอาวาสวัดทองพอดีกับท่านได้นำไปสร้างห้องน้ำห้องส้วมพอดีท่านได้ออกใบอนุโมทนาบุญมาเรียบร้อยและผมก็ได้นั่งคุยกับท่านอยู่นานพอประมาณจึงได้กลับจึงขออนุโมทนบุญ
    กับทุกท่านที่ได้ร่วมกันเป็นเจ้าภาพ สาธุ

6. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ขออนุโททนาบุญกับอาจารย์จเร รวมทั้งทุกท่านที่เข้ามาร่วมด้วยช่วยงานบุญกันในกระทู้นี้ ครับ

7. กุเวร

กุเวร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระสมเด็จ ลพ.ชาญณรงค์ เรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับ อ.จเร ตามข้อความนี้ด้วยครับ

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->เนื่องด้วยพระสมเด็จของพระอาจารย์ชาญณรงค์(อภิชิโต ) ทำบุญร่วมสร้างห้องปฏิบัติธรรมนั้นตอนนี้มีผู้มีจิตศรัทธากันเป็นจำนวนมากและก็เหลือไม่มากจากตอนนี้อยู่กับผมจำนวน 10 องค์ ผู้ที่สนจนอยากได้บูชาบอกด่วนเพราะไม่ทราบว่าจะได้มาอีกหรือเปล่าและเช้าของวันพฤหัสนี้ก็จะไปที่วัดทอง(วัดกาญจนสิงหาส์วรวิหาร) ก็ยังไม่ทราบว่าจะได้มาอีกหรือเปล่าวันนี้เลา 09.30 จะนำปัจจัยไปถวายเพื่อบูรณะวัดทองเพื่อถวายเป็น พุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆบูชา
    ถวายครูบาอาจารย์ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต จึงกราบเรียนมายังผู้มีจิตศรัทธาที่ได้บริจาคทรัพย์ส่วนตัวมาและผมได้จัดแบ่งมาทำบุญ ขอให้ท่านอนุโมทนาร่วมกันเพื่อประโยชน์และความสุขของท่านและครอบครัวและขออุทิศบุญส่วนกุศลนี้ขอให้บิดามารดาของท่าน ครูบาอาจารย์ของท่าน ญาติืพี่น้องมิตรสหายของท่าน บุคคลที่ท่านรู้จักทุกคนพร้อมกับเทวดาที่รักษาตัวของท่าน เทวดารักษาบ้านของท่านเทวดาที่รักษาโรคภัยไข้เจ็บของท่าน เทวดาที่รักษากิจการงานตำแหน่งหน้าที่ ยศตำแหน่งของท่าน อีกทั้งเจ้ากรรมนายเวรของท่าน ทุกชาติทุกภพจงรับผลบุญ ที่ท่านได้บริจาคทรัพย์นี้เพื่อสร้างห้องปฏิบัติธรรมมหาสิทธิโชค ( ศิริสมบัติ) ขอให้ท่าน จงเจริญสุข เจริญสม เจริญหวัง เจริญจิ ต เจริญใจ เจริญในทุกด้าน ทุกประเภทของการงานไม่ว่าท่านจะอยู่แห่งหนตำบลใดก็ตามทุกจังหวัดของประเทศไทยและแว่นแคว้นต่างประเทศเมืองเมืองนอกเมืองนาที่ใดก็ตามจงรับผลบุญผลกุศสลที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วในวันนี้ที่ได้บริจาคทรัพย์เพื่อถวายวัดทองเพื่อโลงพระพุทะศาสนาของให้ท่านทั้งหลายที่มีส่วร่วมทุกท่านจงสมปรารถนาเหมือนดังใจนึกทุประการด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ( ขอเทวดาทุกชั้นฟ้าทุกวรรณไม่ว่าชั้นใดก็ตามจงรับรู้ในการกระทำของพวกข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ สาธุ อนุโมทามิ:[​IMG]( ผู้มิส่วนร่วมขอจงร่วมอนุโมทนาด้วยครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

8. Akanant

Akanant เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน อ.จเร
    ผมได้รับพระสมเด็จหลวงพ่อชาญณรงค์ เรียบร้อยแล้วครับ (สวยงามมากครับ)

ขอบพระคุณครับ
    เอกอนันต์

ขออนุโมทนาบุญ กับข้อความข้างล่างด้วยครับ

จเรดวงธรรม;6618351]เนื่องด้วยพระสมเด็จของพระอาจารย์ชาญณรงค์(อภิชิโต ) ทำบุญร่วมสร้างห้องปฏิบัติธรรมนั้นตอนนี้มีผู้มีจิตศรัทธากันเป็นจำนวนมากและก็เหลือไม่มากจากตอนนี้อยู่กับผมจำนวน 10 องค์ ผู้ที่สนจนอยากได้บูชาบอกด่วนเพราะไม่ทราบว่าจะได้มาอีกหรือเปล่าและเช้าของวันพฤหัสนี้ก็จะไปที่วัดทอง(วัดกาญจนสิงหาส์วรวิหาร) ก็ยังไม่ทราบว่าจะได้มาอีกหรือเปล่าวันนี้เลา 09.30 จะนำปัจจัยไปถวายเพื่อบูรณะวัดทองเพื่อถวายเป็น พุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆบูชา
    ถวายครูบาอาจารย์ พระอาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต จึงกราบเรียนมายังผู้มีจิตศรัทธาที่ได้บริจาคทรัพย์ส่วนตัวมาและผมได้จัดแบ่งมาทำบุญ ขอให้ท่านอนุโมทนาร่วมกันเพื่อประโยชน์และความสุขของท่านและครอบครัวและขออุทิศบุญส่วนกุศลนี้ขอให้บิดามารดาของท่าน ครูบาอาจารย์ของท่าน ญาติืพี่น้องมิตรสหายของท่าน บุคคลที่ท่านรู้จักทุกคนพร้อมกับเทวดาที่รักษาตัวของท่าน เทวดารักษาบ้านของท่านเทวดาที่รักษาโรคภัยไข้เจ็บของท่าน เทวดาที่รักษากิจการงานตำแหน่งหน้าที่ ยศตำแหน่งของท่าน อีกทั้งเจ้ากรรมนายเวรของท่าน ทุกชาติทุกภพจงรับผลบุญ ที่ท่านได้บริจาคทรัพย์นี้เพื่อสร้างห้องปฏิบัติธรรมมหาสิทธิโชค ( ศิริสมบัติ) ขอให้ท่าน จงเจริญสุข เจริญสม เจริญหวัง เจริญจิ ต เจริญใจ เจริญในทุกด้าน ทุกประเภทของการงานไม่ว่าท่านจะอยู่แห่งหนตำบลใดก็ตามทุกจังหวัดของประเทศไทยและแว่นแคว้นต่างประเทศเมืองเมืองนอกเมืองนาที่ใดก็ตามจงรับผลบุญผลกุศสลที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วในวันนี้ที่ได้บริจาคทรัพย์เพื่อถวายวัดทองเพื่อโลงพระพุทะศาสนาของให้ท่านทั้งหลายที่มีส่วร่วมทุกท่านจงสมปรารถนาเหมือนดังใจนึกทุประการด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ( ขอเทวดาทุกชั้นฟ้าทุกวรรณไม่ว่าชั้นใดก็ตามจงรับรู้ในการกระทำของพวกข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ สาธุ อนุโมทามิ::cool:( ผู้มิส่วนร่วมขอจงร่วมอนุโมทนาด้วยครับ)[/QUOTE]

9. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับพระและเหรียญแล้ว ขอบคุณมากครับ

10. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ

11. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ เหรียญที่อาจารย์ส่งให้ผม ไม่ทราบมีให้ทำบุญไหมครับ
    ขอบคุณครับ

12. เทพสิริ

เทพสิริ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2012
    แจ้งเรื่องส่งพระขอเปลี่ยน...ได้ส่งไปวันที่...29-aug-12...เวลา 8.49น....อ.จเร ได้รับหรือยังครับ..... ขอรบกวน...อ.จเร..ช่วยแจ้งกลับด้วยครับ.....ขอขอบพระคุณครับ.......

13. บุญเก่า

ส่งให้วันนี้ครับ

14. บุญเก่า

ในวันที่ 30 ส.ค. 55 ได้นำไปจัยไปถวายให้กับคณะร่วมบุญได้มีส่วนร่วมในการสร้างห้องน้ำให้กับวัดทอง และไปไหว้รูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโตนำปัจจัยไปวางและอธิฐานบอกท่านและนำไปให้ท่านเจ้าอาวาสและไปถ่ายรูปบริเวรที่โดนน้ำท่วมเพื่อนำปัจจัยไปร่วมสร้างห้องส้วมและได้มอบใบอนุโมทนาบุญมาให้ใบยอดบริจาค 10,000 (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) จึงขอส่งผลบุญกุศลในการครั้งนี้และขอให้ท่านที่มีส่วนร่วมขอจงอนุโมทนาบุญร่วมกันด้วยเพื่อจะได้ไม่มีเวรแก่กันและกันไม่มีบาปซึ่งกันและกันให้มีแต่บุญทานร่วมกันและเกื้อกูลกันในด้านบุญซึ่งกันและกันและกับขอให้ท่านทั้งหลายที่ได้อนุโมทบุญครั้งนี้จงประสพแต่ความสุขในทุก ๆ ด้านทุกประการด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      131.3 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      138.7 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      136.1 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      213.4 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      235.6 KB
      เปิดดู:
      86
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 สิงหาคม 2012
  15. rung847

rung847 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    เมื่อวานนี้ 30-8-55 ได้รับพระสมเด็จแล้วครับ
    ขอโมทนาบุญทุกประการครับ

16. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005

อนุโมทนาบุญกับอ.จเรและทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

สาธุๆๆ

17. ต่อกิจ

ต่อกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้ว โอกาสต่อไปจะร่วมบุญด้วย ขอบคุณมากครับ

18. ชิตชบา

ชิตชบา เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011

สวัสดีครับ อ.จเร

วันนี้ได้โอนเงิน 1200 บาท สำหรับพระสมเด็จฯ พร้อมค่าจัดส่ง เงินส่วนที่เหลือ ผมขอร่วมทำบุญกับอาจารย์ แล้วแต่จะเห็นสมควรครับ

ส่วนที่อยู่ ผม PM ไปให้นะครับ

19. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    เรียน อ.จเร

วันนี้ได้โอนเงินจำนวน 1,050 บาท เพื่อร่วมบุญพร้อมรับพระสมเด็จพระอาจารย์ชาญณรงค์ รุ่นสุดท้าย ปี2529 พิมพ์ใหญ่ รายละเอียดตามที่ได้โทรศัพท์คุยกับ อ.จเร และได้ PM ให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      73.6 KB
      เปิดดู:
      48
  20. ดีกัน

ดีกัน สมาชิก

11 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมทำบุญพระสมเด็จ หลวงพ่อชาญณรงค์ 2 องค์ ครับ ตามที่โทรคุยกับอาจารย์
    กรฤต มารมย์ 199/1 ม.1 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง 21000 โทร 082-9636226
    ขออนุโมทนาบุญร่วมกับอาจารย์ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012