บารมีพ่อแก่ พระพิราพ พระคเณศ คุณย่านาค พระอาจารย์ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ariyachot, 5 พฤศจิกายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ยังมีอยู่ครับ....................

2. ariyachot

บางท่านถามว่าทำไมวัตถุรูปเคารพของพ่อครูพระอาจารย์ศิริพงศ์ ถึงราคาสูงกว่าของที่อื่น จึงขอนำบทความที่ท่านเคยพูดไว้ให้ทุกท่านได้อ่านกันครับ

ทำไมหัวโขน บางแห่ง ถึงมีราคา 60,000.-บาท
    หัวโขนวัดราชนัดดา 2,500.-บาท คนไม่ซื้อ
    อยากได้หัวโขน 60,000.-บาท
    สมมุติเธออยากทำหัวโขนสักหัว ไปไว้ในบ้าน
    เธอต้องเอา วัน เดือน ปีเกิด ชื่อ นามสกุล และบ้านเลขที่
    มาให้ แล้วก็จะต้องตั้งเครื่องสังเวย พร้อมเครื่อง....
    บอกกล่าวเทพยดา ว่า บัดนี้ บุคคลชื่อนี้ นามสกุลนี้
    ต้องการสร้างศีรษะพ่อครู ไปประดิษฐาน ณ บ้านนี้
    เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ ให้ผู้อยู่อาศัย ในบ้านเลขที่นี้
    ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านพิจารณาว่า
    คนๆนี้ควรจะได้ ลักษณะรูปลักษณ์ ของพระฤๅษีพระองค์ใดอยู่ที่บ้าน
    ด้วยการแฝงมือก็ตาม ด้วยการแฝงความคิด ก็ตาม แฝงจิตวิญญาณก็ตาม
    แล้วกำหนดจิตถึงพระฤๅษีองค์นี้ ที่เหมาะกับคนดวงนี้ บ้านหลังนี้
    จากนั้นจึงจะเอาดิน ซึ่งปราศจากซากสัตว์ มาปั้น เสร็จแล้ว ก็เอากระดาษ
    สีน้ำตาลมาลงอักขระ ๙ ตัว เกี่ยวกับเมตตา มหานิยมและคุ้มครองป้องกัน
    แล้วเอาไปสวดมนต์ นำมาปิดที่หุ่นพระฤๅษี จนครบขั้นตอนที่จะปิดเสร็จ
    รอเวลาให้แห้ง แล้วตั้งเครื่องสังเวย บอกกล่าว ขอขมา
    เพราะต้องผ่าท้ายทอย เปิดออก เมื่อเชิญจิตวิญญาณแล้ว
    ไม่ขอขมา จะผ่าได้อย่างไร
    พอเย็บหุ่นเสร็จ เตรียมจะปั้นหน้า เน้นลาย จมูก คิ้ว คาง ตา ปาก หู
    ก็ต้องตั้งเครื่องบอก สวดอาการ ๓๒
    ผงที่จะใช้ปั้น คือไม้จันทน์หอม ไม้จันทน์หอม คือไม้กฤษณา
    ที่เขาใช้แกะหีบศพเผาพระราชชนนี ซื้อมาเป็นกิโล แล้วจ้างเขาบด
    เป็นไม้หอม ไม่ใช่เศษดินธุลีปั้น
    ปั้นเสร็จ ขัดแต่งเรียบร้อย จะปิดทองเขียนลาย
    ตั้งเครื่องสังเวย บอก อีก แล้วพอเขียนลายเสร็จ
    จะเขียนแววตา ตั้งเครื่อง อีกหน
    เมื่อทำเสร็จแล้ว ตั้งเครื่องอีกครั้งหนึ่ง
    เพื่อประสิทธิ์ประสาทให้เธอ ผู้ที่จะรับไปเป็นกรรมสิทธิ์
    มันแพง แต่บรรจุไปด้วยพลังงาน

จากบทความข้างต้นจะพูดถึงการทำศรีษะโขน การทำวตถุมงคลของท่านแต่ละชิ้นแต่ละรุ่นก็จักเป็นเช่นกัน "มันแพง แต่บรรจุไปด้วยพลังงาน"

3. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีให้บูชาไหมครับ และแต่ละรุ่นที่ราคาไม่ทเ่ากัน พุทธคุณแตกต่างกันไหมครับ

4. ariyachot

ยังมีให้บูชาครับ แต่ละรุ่นที่ราคาไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับขั้นตอนการสร้างและการทำพิธีรวมถึงต้นทุนต่างๆที่มากน้อยแตกต่างกันไปในแต่ละรุ่นครับ

5. คนยโสธร

แล้วพุทธคุณจะเหมือนกันไหมครับ

6. ariyachot

วัตถุมงคลพุทธคุณบางชิ้นขึ้นอยู่กับว่าจะขอบารมีอธิษฐานจิตไปทางด้านไหนครับ
    เช่น สีผึ้้งก็ไปทางด้านเสน่ห์เมตตา หากไปใช้ทางด้านคงกระพันอะไรก็ไม่ได้ครับ

ส่วนถ้าเป็นวัตถุมงคลวัตถุรูปเคารพ รูปครูบาอาจารย์ พ่อแก่ พระพิราพ ทุกชิ้นศักดิ์สิทธิ์เหมือนกันหมดครับ

7. ariyachot

จัดการตามที่ขอมาเรียบร้อยครับ ส่งที่อยู่มาให้ผมด้วยนะครับ

8. คนยโสธร

สอบถามครับว่าถ้าจะใช้ในเรื่อง ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน จะบูชาองค์ใหนครับ ระหว่างพ่อแก่ พระภรตมุนี รูปไข่กับพระฤๅษีนารอด ยอดตำหรับ ด้านหลงพระแก้วมรกต (หรือมีอย่างอื่นที่เด่นในเรื่องการงาน ช่วยแนะนำด้วยครับ)

ขอบคุณครับ

9. ariyachot

เด่นในเรื่องการงาน โชคลาภ เดี่ยวพรุ่งนี้ลงให้ดูครับ เป็นรูปพ่อครูสมัยเกือบ40ปีที่แล้วก่อนที่ท่านจะบวชครับ รูปนี้มีผู้นำไปบูชาแล้วเรื่องการงานการเงินและเมตตาดีมากๆครับ

10. ariyachot

[​IMG][​IMG]

รูปพ่อครูสมัยเกือบ40ปีที่แล้วก่อนที่ท่านจะบวชครับ เป็นรูปขาวดำ พ่อครูสวมศรีษะองค์พระพิราพ ขนาด 2 นิ้ว ด้านหลังปั้มลายนิ้วมือและจารยันต์ ส สร้างเสริมสิริมงคล
    รูปนี้มีผู้พกติดตัวแล้วนำมาซึ่งเสน่ห์เมตตามากครับ และเด่นทางด้านโชคลาภการงานมากครับ

ให้บูชา 400 บาท

รับประกันแท้ล้านเปอร์เซ็นต์หากไม่แท้ยินดีคืนเงิน

นาย วีระ อริยโชติ
    โทร 0819089996

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2012
  11. สิงห์คราม

สิงห์คราม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขอรับไว้บูชาครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
    ขอบคุณครับ

12. คนยโสธร

ผมจอง 1 แผ่น ครับ และพ่อ แก่ พระภรตมุนี รูปไข่ (ด้านหลังเป็นพ่อแก่เหมือนกันท้งหน้าหลัง) สร้างจาก ผงครู อาคมสายาคม สร้างปี 2529 พ่อครู พระ ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจองค์ละ 500 บาท 1 องค์ครับ
    รวมทั้งหมด 900 บาท

ขอความเมตตาให้พ่อครู ช่วยจารวัตถุมงคลให้ด้วยนะครับ

13. ariyachot

รับทราบครับ สำหรับรูปพ่อครูนี้แนะนำว่าได้ไปเลี่ยมติดตัวไว้ให้ดีครับ

14. addy cool

addy cool สมาชิก

โอนเงินเรียบร้อยแล้วคับ รายละเอียด PM ให้แล้วคับ:cool:

15. สิงห์คราม

สิงห์คราม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    ขออภัยที่โอนช้าครับ ได้โอนให้เงินแล้วครับ

ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      83.7 KB
      เปิดดู:
      66
  16. คนยโสธร

ผมได้โอนเงินค่าบูชาให้แล้วนะครับ 950 บาท ที่อยู่ส่งไปใน PM ครับ

ขอความเมตตาท่านพ่อครูช่วยจารย์วัตถุมงคลให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      941.3 KB
      เปิดดู:
      51
  17. ariyachot

จารเรียบร้อยครับจัดส่งให้พรุ่งนี้ครับ

18. ariyachot

จัดส่งให้เรียบร้อยครับ
    คุณสิงห์ครามEJ 1136 5883 1 TH
    คุณกิตติพงษ์EJ 1136 5884 5 TH
    คุณปรีชาEJ 1136 5885 9 TH

19. addy cool

addy cool สมาชิก

ได้รับพ่อแก่แล้วครับ สวยงามมากจริงๆไม่ผิดหวังเลยครับ:cool:...และเมื่อคืนก่อนที่พ่อแก่จะเสด็จมาถึงได้ฝันไปว่าสมเด็จพระสังฆราชเสด็จมาที่บ้านด้วย...ที่น่าแปลกไปกว่านั้นคือพี่วีระได้แถมรูปที่มีสมเด็จพระสังราชมาด้วยโดยผมไม่ทราบมาก่่อน....ทำเอาอึ้งไปชั่วขณะเลยครับ !!! :cool:

20. ariyachot

หมั่นสวดมนต์ไหว้พระแล้วบูชาอธิษฐานดีๆครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาครับ ราคาองค์นี้ 500 บาท อาจจะถูกกว่าองค์อื่นแต่ผงที่สร้างและแรงครูบาอาจารย์ไม่แพ้องค์อื่นๆแน่นอนครับ

พ่อ แก่ พระภรตมุนี รูปไข่ (ด้านหลังเป็นพ่อแก่เหมือนกันท้งหน้าหลัง) สร้างจาก ผงครู อาคมสายาคม สร้างปี 2529 พ่อครู พระ ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจ

เปิดให้บูชา องค์ละ 500 บาท
    รับประกันแท้ล้านเปอร์เซ็นต์หากไม่แท้ยินดีคืนเงิน

นาย วีระ อริยโชติ
    โทร 0819089996

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้