บังสกุลแท้ๆ เสริมดวง แจ้งเกิด ด้วย กรรมฐาน ณ ป่าช้า..

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 7 มิถุนายน 2011.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    เชิญครับ หลุมยังว่าง เอ่ยยยยยยยยม่ายช้าย .. ย เต้นยังว่าง ครับ เชิญเลย ลงทะเบียน เลย กล้า ๆ หน่อย แล้วจะรุ่ง "............

2. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ขนาดนี้ป่าวครับ อาจารย์

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=eAOY14CAlPY]YouTube - ‪ปอบผีฟ้า (2540) Title 1‬‏[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=38mWOubZcLI]YouTube - ‪กระสือ (2537) Title 1‬‏[/ame]

3. archa_tao

แล้วงวดนี้ไป ตุ๊ยตุ่ย ดอทคอม หาย

แต่กลายเป็นคนอื่นที่ไป เป็น ตุียตุ่ย ดอทคอม 2 3 4 5 .....30 แทนล่ะครับ อาจารย์

ไม่ปวดหัวแย่เหรอครับอาจารย์ ปวดหู ตายชัก

ป.ล.อาจารย์ครับ รบกวนขอกำหนดการคร่าวๆหน่อยครับ ว่า

จะไปทริปพิเศษนี้ประมาณเมื่อไหร่ เพราะผมกลัวว่าถ้าตรงกับงานจะไปไม่ได้

รึว่าเผื่อจะได้แก้ไข/จัดการเรื่องงานก่อนจะได้ไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2011
  4. archa_tao

ใจหยุดนิ่ง เพื่อละทิ้ง ซึ่งความโลภ

ใจหยุดนิ่ง เพื่อละโกรธ และความหลง

ใจหยุดนิ่ง เพื่อพิสุทธิ์ ตามพุทธองค์

ใจหยุดนิ่ง เพื่อเข้าตรง องค์ธรรมกาย

5. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

อีก 15 คน ผู้กล้า เชิญ กะทู้ ไหน เวฟ ไหน ก็ได้ หรือ คนเก่ง จะสำนักอื่น เชิญ มาพิสูจน์ หัวจิต หัวใจ ของธรรมและ ความนิ่ง ในวิญญาน ครับ เรียน เชิญ มาสอบ แอตมิสชั่น กรรมฐาน ปลง อสุภะ ของจริงๆ5555555555555555 กล้าๆ หน่อย แล้วจะรุ่ง ............เรียนเชิญ ทุกสาย ครับ ยินดีต้อนรับ สู๋ ความวิเวก วังเวง วิเหวง โว๊ .........ครับ

6. archa_tao

อาจารย์ก๋ง ครับ
    เมื่อกี้คุยกับ บอย ฟีโน่ แล้ว เห็นว่าจะไปด้วยครับ

7. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อ.กำไลที่เช่าของอ.มาวันก่อน อ.บอกว่าได้มาสมัยสงครามโลกใช่ไหม เมื่อวานไปนั่งเลือกผ้า เจอพี่คนหนึ่งเขาเห็นใส่เต็มแขน 6 วง เขาก็ถามได้จากไหน ก็เล่าไปมาจากอ. เขาก็ถามว่า อ.เป็นใคร ก็สาธยายให้ฟัง เขาบอกว่าไม่เคยเห็นเลยลายพวกนี้เขาอยากได้ไปใส่เป็นของขลัง เห็นเขาอยากได้มากเลยจำใจถอดให้เขาเช่าไป 1 วง อันเล็กที่เป็นลายกนก เขาถามว่าลายนี้หมายถึงอะไร เลยบอกว่าอ.เคยบอกมาแต่จำไม่ค่อยได้น่าจะโชคดีนะ แล้วก็เล่าเรื่องแร่เหล็กไหลให้ฟัง เขาเลยอยากได้
    ก้อนที่ยังไม่เลี่ยมเขาจะเอาไปใส่พานบูชา ยังมีเหลืออีกไหมก้อน เล็กๆก็พอนะ แล้วที่เลี่ยมยังมีเหลืออีกไหมอ. เลี่ยมกับไม่
    เลี่ยม ราคาเท่าไร จะได้แจ้งให้เขาทราบ....
    ปล ไม่ได้รู้จักกับเขานะ เพิ่งเจอครั้งแรก แต่ดูเขาศัทธาและเชื่อในเรื่องที่เล่า กำไล
    ขายเขาไปวงละ 1 พัน เห็นเขาศัทธาแรงกล้าดีเลยลดให้ ไม่งั้นขาย 1500
    แต่แปลกนะอ. ช่วงนี้ขนเครื่องเงินออกมาขาย ได้เกือบหมดเลย ก็สมัยวันสะรุ่นบ้าซิ้อ
    แต่เครื่องเงินเก็บจนเป็นกระเป๋าทั้งเข็มขัด สร้อย กระเป๋า แต่ใส่แล้วมันดำอ่ะ เลยไม่ใส่
    ก็ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม เคยให้ปุ้มจะเอาไปขายร้านจิว ปุ้มบอกขายได้กรัมละ 15 บาทเลยไม่
    ขายเอามาลงขายในประมูล ลงไป ไม่ถึงอาทิตย์ขายได้ราคาด้วย แล้วก็มาเจอพี่คนนี้แหละ
    ถอดขายกันกลางกองผ้าเลย สงสัยช่วงนี้จะกรอบจนต้องขายของเก่าแล้งมัง 55555...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2011
  8. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นิพ_พาน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4787965", true); </SCRIPT> เปล่ามิงทำถูกแล้ว เป็นของเจ้าของเดิมเขา ในอดีตชาติ ให้เค้าถูกต้องแล้ว เสริมบารมีตัวเอง สิ่งทีมิงคาดหวังอะไรไว้จะสำเร็จ ไม่เป็นไร ให้เขาไป กูมีทีเด็ดกว่านั้นอีก เร็วๆ นี้ให้มิง ลูกปัดอู่ทอง สวยซึ้งตรึงฤดี หายากสุดๆๆๆๆๆๆ และ เป็นของ เจ้านางสมัย เจ็ดร้อยกว่าปี หรือหนึ่งพันปี น่าจะเป็นของมิง เดี๋ยวร้อยให้สวยๆ เดี๋ยวก็มีคนอยากได้อีก เพราะอะไร หรา เพราะมิงใส่อะไรก็สสวย น่าเป็นพีเซนเตอร์ อิๆๆๆๆๆๆๆ เคมั้ยน้อง จัให้ ราคาทุน เบาๆ ที่อื่น เขาว่ากันเรือนหมื่น แต่กูไม่ พัน เบาๆ สนใจ กริ้งกร้างได้ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. sinsair tavada

10. sinsair tavada

ย้ำหัวใจไม่แกร่ง และนิ่งอย่าไป เด็ดขาด

11. นิพ_พาน

อ้อเป็นเยี่ยงนี้เองมิน่า อ.ตอนที่เขาเอากำไลใส่ข้อมือเขา เขาบอกว่าขนเขาลุกซู่เลย เขาบอกว่าเพราะขนลุกนี่แหละทำให้เขาอยากได้มากๆๆ พอเห็นเขาอยากได้ก็เลยไม่อยากให้เขาเสียกำลังใจ ทั้งๆที่ครั้งแรกเขาแค่ขอดูเฉยๆๆ อ.จะร้อยอะไรมาให้ ต้องอย่าลืมนะว่า ชอบอะไรที่มันอลังการณ์งานสร้าง ต้องใหญ่ๆๆ เล็กๆๆไม่ นี่เพิ่งสั่งเขาร้อยสร้อยข้อมือหางช้างดำมาให้ 3700 ของกำลังเดินทางเดี๋ยวจะไดรับในวัน สองวันนี้แล้วอันนี้สวยมาก จะรอของอ.นะ
    อ.ถาม1คำถาม ช่วงนี้หากไม่กู้เพิ่ม นี่จะสามารถหมุนเงินทันไหม ฝนก็ตกจริงๆๆ เงินก็หมุนไม่ค่อยจะทัน กู้มากี่ที่ก็ไม่เคยเห็นพอไม่รู้เป็นเพราะอะไร อยากรู้จริงๆๆนะ

<TABLE id=post4789707 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4789707 class=alt1><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นิพ_พาน<!-- google_ad_section_end --> คิดง่าย 500 สองกอ้น พัน จบ ให้เขาไป เอาบุญ ดีแล้วถูกต้องแล้ว ประเสริฐแล้ว <!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("4789707")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE border=0 cellSpacing=1 cellPadding=4><TBODY><TR><TD class=thead>อาจารย์ก๋ง</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ดูรายละเอียดของ</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ อาจารย์ก๋ง</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ส่ง Email ถึง อาจารย์ก๋ง</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>ค้นหาโพสเพิ่มเติมของ อาจารย์ก๋ง</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>Add อาจารย์ก๋ง to Your Contacts</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>อาจารย์ก๋ง Donation Stats</TD></TR><TR><TD class=vbmenu_option>View อาจารย์ก๋ง's Videos </TD></TR></TBODY></TABLE>[​IMG]

งั้นได้เลย อ. เอาแบบที่เลี่ยมกับไม่เลี่ยมมานะ
    ที่อยู่ส่งให้หลังไมค์เจ้าค่ะ....
    อ.SCB ลงท้าย 511 ใช่ บ/ชนี้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2011
  12. sinsair tavada

mu .........................sm HL

13. sinsair tavada

L..............................................J jjj SD DR

14. sinsair tavada

LOVE ME TENDER.................

15. นิพ_พาน

อ.ลงรูปให้ดูก่อน หน้าตาเป็นยังไงไม่เห็นภาพอ่ะ
    ตู้บริจากหรือ อ. ก็ทุกเช้าก่อนไปใส่บาตร ก็จะเอาเงิน
    หยอดใส่ในบาตรทุกวัน แล้วก็บอกว่า "ถึงเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้า .... เป็นหนี้ท่านเท่าใดเวลาใดตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ทั้งที่เจตนาและไม่เจตนา
    ข้าพเจ้าขอปราวารตัวว่าตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ข้าพเจ้าจะทยอยใช้หนี้ท่านจนหมด ขอท่านได้โปรดอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้าเพื่อความสุขความเจริญของข้าพเจ้าและครอบครัว " แล้วได้ไปวัดไหนก็ขนเงินไปใส่ตู้ชำระหนี้สงฆ์ ทำมา 2 ปีแล้วเจ้าค่ะ ตอนนี้เพิ่มอีกบาตร เอาไว้หยอดเพื่อทำนุบำรุงพระศาสนาให้คงอยู่ถาวรอีก 1 บาตร พระสังกะจายน์ก็เคยตั้งไว้โต๊ะทำงาน ตอนหลังนิมนต์ขึ้นไปไว้บนหิ้งพระแล้วจ้า... เดี๋ยวโอนค่าแร่ไปก่อนแล้วกัน สร้อยขอเบิ่งก่อนอ่ะ......
    ทนอีกนิด ชีวิตใกล้รุ่ง ......ชีวิตจะรุ่ง อ่ย่ายุ่ง กะจ๊อดดดดดดดดดด อิๆๆๆ
    จ๊อดไหนอีกล่ะ คงไม่ใช่บิ๊กจ๊อดนะ ขานั้นไปสุขาวดีแล้ว

อ.กำลังจะสร้างบ้านนกนางแอ่นไว้ที่หลังบ้านดีไหม รังมันขายได้เป็นแสนอิฐบล็อกก็ทำเอง ไม้ก็ขายเอง หาช่างมาสร้าง ท่านคูบอกถ้านกไม่เข้าจะเอาอีนกมาเข้าแก้เคล็ดแทน อ.ว่าดีไหม.........

16. sinsair tavada

นิพพาน จ๋า ขอโทษด้วย พิมราคา ผิดไปนิดนึง เจ้าค่ะ ด้วยพดด้วง และ อุปกรณ์ ที่ จะมาเสริมให้สวย โคตรแพงจร้า ไม่ซื้อไม่เป็นไร จร้า เดี๋ยว ลงรุป ให้ดู จร้า .....เพราะ ว่า ฝรั่งโทรมา ซื้อ หมด รอตแล้ว อ่า ..........อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำให้ ไอ้ต่ายเส้นเดียว แล้วก็นิพพาน เจ้าค่ะไม่ชอบไม่เป็นไร นะเจ้าค่ะ อย่าคิดมาก ลุกปัดคลองท่อม มันแพง ระยับ เลยต่อนนี้อ่า ไม่เชื่อ เซริท ในกูเกิล ดูเอาเอง นะ ขอยกเลิก ราคาเก่านะ ทำไม่ได้ เจ้าค่ะขาดทุนมากกกกกกกเลย อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่จะลงรุป ให้ ดู ชอบ เส้นไหน ก้เลือกเอา ไม่ชอบไม่เป็นรัย ฝรั่ง เค้าบอก ไม่อั้นๆๆๆๆ เจ้าค่ะอิๆๆๆๆๆ สุดแท้แต่การเป็นเจ้าของในอดีต ชาติ จ่ะ ไอ้เรือ่งลุกปัด นี่ เพราะ ก่อน ตาย เค้าใส่ลุกปัด ลงหลุม รอให้เจ้าของกลับมาใส่ ในชาตินี้เจ้าค่ะ........อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เคนะ อย่าว่ากัน นะ ไม่ได้ ขึ้นค่าแรง ส่วน เรือ่ง ทำบ้าน ให้นก ส่ง เสริม เต็มที่เจ้าค่ะ ส่วน เรือ่ง พาน้องนก เข้าบ้าน โนคอมเม้น เเอตสิเดน ลอรี เอะ ครับ เพราะตัวกู ก็พา น้องนก เข้าบ้าน ไม่ได้ เหมือนกัน เลยยย ต้องปล่อย นก บินไป แล้ววววววววฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกวันนี้เลย ต้อง เลี้ยงน้องแมว แทน 555555555 กรรม จริง ๆ ทวิตตี้ อิๆๆๆๆๆๆๆ มาเจอ เจอรี่ แทน 555555555 ซะอย่างนั้น ..........

17. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุญาตชมรูปด้วยคนค่ะ

18. นิพ_พาน

มิเป็นไรอ. ช่วงนี้กำลังบ้ากำไลหางช้างอยู่ได้ หางช้างดำ กำลังจะหาหางช้างเผือกอยู่ อ.ขายฝรั่งได้ราคาก็
    ขายไปเลย แต่ลงรูปให้ดูก็ดีนะอยากชม ส่วนปล่อยน้องนกไปแล้ว คงเหงาหน้าดูตอนนี้ที่บ้าน น้องแมวคลอดลูกมา 2คอก อ.เหงาๆๆ หรือใครอยากได้แมวไปเลี้ยง บอกนะ จะแจกให้ฟรีๆๆ ของฟรีก็มีในโลกนะ มาร้านวีรีแล้วคุณจะได้ของฟรีติดมือเป็นๆๆกลับบ้านไป ลงกำไลหางช้างให้ดู เดี๋ยวต้องไปหาสร้อยมาใส่คู่กัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      32.6 KB
      เปิดดู:
      52
  19. sinsair tavada

ว้าววววววววววว สวยจังเลย สุดยอดเจ้าค่ะ แต่เดี๋ยวมาดู สวย แบบ เถื่อน ๆ ดิบ ๆมั่ง จ่ะ รับรองว่า สวย แบบ อึ้ง และ ไม่ เรียบร้อย จร้า ร้อย ให้อยุ่จร้า นั่งร้อยให้อยู่ อันที่ จะ ร้อยให้วีรี เดี๋ยว ดูนะจ่ะว่าสวย ขนาดไหน อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เก่า เถื่อน ดิบๆ อ่า แต่ สวยซึ้ง ไปอีกแบบ จร้า พอดี ฝรั่ง เขามาดู แล้วชอบ สั่งร้อย ให้แต่ วัตถุดิบไม่มีเลย ตอนนี้ กว้าน ซื้อ พดด้วง อยุ่ เจ้าค่ะ วีรี เดี๋ยวจะโชว มั่ง อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หางช้างก็หางช้างเถอะ 5555555555

20. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    รายชื่อผู้ร่วมทริป ครั้งที่ 6 @ ป่าช้า สมุทรสงคราม

1.อาจารย์ เลขา พี่เฉา พี่ตูนบอดี้สลัม 4
    2.archa_tao 1
    3.yokee9 1
    4.week 1+2
    5.นิพ_พาน 1
    6.orOOor 1
    7.batman9 2
    8.เหน่ง 1
    9.Titsarun 1
    10.Noodeel 1
    11. puntm2 1

รวม 17 ท่าน