บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. lekbmw

lekbmw Active Member

จะบอกคุณบอลอีกทีว่า พี่ได้ไปถวายสังฆทานแห้งมาเรียบร้อยแล้วด้วยค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณบอลด้วยนะคะ

2. lekbmw

lekbmw Active Member

อนุโมทนาบุญค่ะ

เมื่อเช้านี้ไปใส่บาตรพระ 1 รูป และเณร 1 รูป
    ขออนุโมทนาบุญให้คุณบอลด้วยค่ะ

3. gipsy

gipsy สมาชิก

20 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนากับคุณnakoruruด้วยค่ะ ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ช่วยให้คุณทำอะไรก็มีแต่ความราบรื่น อย่าได้ติดขัดอะไรใดๆเลย สาธุ สาธุ สาธุ

4. นิร_นาม

นิร_นาม Active Member

10 กันยายน 2009
    ก็ต้องขออนุโมทนาคุณรักที่เป็นสื่อกลางให้ และคุณ nakoruru ที่มอบ Notbook ให้คุณบอล ขอให้บุญรักษา และขอให้เจริญรุ่งเรืองตลอดไป

5. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    วันนี้ได้คุยกันคุณบอลเรียบร้อยแล้ว และสิ่งที่กระทำอยู่ดีอยู่แล้วให้กระทำต่อไปแบบเป็นประจำ (แบบว่าบางครั้งปวดหัวกินยาแล้วนอนเลย) และพึ่งทราบว่าตัวเองเสด็จพ่อรัชกาลที่ 5 คุ้มครองอยู่ด้วย (ปกติได้แต่ยกมือไหว้ มิได้สวดบูชา) ต่อไปจะบูชาให้ถูกต้องด้วยค่ะ
    ยังไงพรุ่งนี้จะใส่บาตรให้ตามที่แนะนำนะคะ ... ขอบคุณมากค่ะคุณบอล

อนุโมทนาคุณ nakoruru ค่ะ และขอให้สิ่งที่ดีๆ กลับคืนกลับคุณความดีที่ทำค่ะ

6. ณัฐสิทธิ์

ณัฐสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใส่บาตรพระแล้วอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวรและเทพที่คุ้มครองคุณบอล เมื่อเช้าวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
    ช่วยดู sms ที่ผมส่งไปวันนี้แจ้งยอดร่วมบุญกับคุณบอลผ่าน บัญชีธนาคาร
    โมทนาสาธุนะครับ
    18-9-No.4 lek

7. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณบอล ได้ปฏิบัติตามคุณบอลบอกทั้งเรื่องสัมภเวสีนอกบ้าน และใส่บาตรให้คุณบอลตอนเช้าแล้วค่ะ และได้ส่งรูปศาลพระพิคเณศให้คุณบอลแล้วค่ะ ใครกำลังรอคุณบอลคงไม่นานคงได้คุยกับคุณบอลนะคะ เพราะคุณบอลเธอตั้งใจจะช่วยทุกๆคนอย่างแน่วแน่ค่ะ แต่ต้องเป็นไปตามคิวนะคะ ขอขอบคุณและอนุโมทนาผลบุญให้คุณบอลได้สำเร็จสมดังใจหมายค่ะ ขอบคุณค่ะ

8. จัมโบ้

จัมโบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณบอลมากนะค่ะ ที่กรุณาแนะนำสิ่งดีๆให้ และขออนุโมทนาบุญกับคุณnakoruru ด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

9. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เมื่อคืนนี้ ได้โทรคุยกับ บอล
    เรื่องเจ้ากรรมนายเวร ของคนที่มาให้บอดเปิดกรรม
    บอลบอกผมว่า ปกติคนที่มาให้บอลเปิดกรรมจะมีเจ้ากรรมนายเวร
    ของคนนั้นมาขอส่วนบุญจากบอลถึงที่บ้าน

เช่นเมื่อวานนี้ วันจันทร์ ที่ 21 บอลได้เปิดกรรมให้คนไปประมาณ 19 คน
    และได้มีเจ้ากรรมนายเวรของคนทั้ง 19 คนนั้น รวมกันประมาณ 50
    ดวงวิญญาณได้ไปรอ ขอส่วนบุญถึงที่บ้านของบอล

บางดวงวิญญาณก็ไปรอขอส่วนบุญก่อนที่คนๆนั้นจะติดต่อไปหาบอลเสียอีก

บอลจึงได้แผ่บทสวดเมตตาใหญ่ไปให้ดวงวิญญาณเหล่านั้น

แต่ก็มีบางวันที่บอลรู้สึกเหนื่อยจากการได้ช่วยคนทั้งวัน จึงขอผัดผ่อน
    เจ้ากรรมนายเวรของคนเหล่านั้น ซึ่งเจ้ากรรมบางตนก็ไม่ยอม
    พยายามไปปลุกบอลไม่ให้นอน

บอลก็บอกว่าเหนื่อยแล้วขอเป็นวันพรุ่งนี้บ่ายๆ จะแผ่ไปให้ วิญญาณนั้นบอกว่า
    บ่ายๆ ไม่เอา เพราะแดดร้อน ไม่อยากมารอตอนบ่าย ( ผมฟังแล้วก็ขำ วิญญาณอะไร
    เนี่ยะกลัวแดดร้อนด้วย) บอลก็เล่นมุขไปว่า ถ้ากลัวแดดร้อนก็ไปหลบในที่ร่มสิ
    (ฟังแล้วก็ยิ่งขำ พอกันเลยทั้งผีทั้งคน )

บอลบอกอีกว่า คนที่ได้รับการเปิดกรรมจากบอลแล้ว ขอให้ทำบุญอุทิศ
    ผลบุญให้บอลด้วยเพราะบอลเขาจะนำส่วนบุญนี้อุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวร
    ของคนนั้นอีกทีหนึ่ง

บอลบอกว่าเจ้ากรรมนายเวรของแต่ละคน ปกติจะไม่อยากทนทุกข์แบบนี้ต่อไปหรอก
    พวกเขาก็อยากไปเกิดไปภพภูมิที่ดีๆ แต่คนที่เป็นหนี้กรรมเขาอาจไม่รู้จุด จึงทำไม่ถูก
    ต้องอาศัยสื่อกลางอย่างบอลนี่แหละเป็นคนช่วยบอก

และการเปิดกรรมให้นั้น ก็เหมือนไปละเมิดสิทธิ์ของเจ้ากรรมนายเวร
    ที่เขามีสิทธิจองเวรคนๆนั้น ดังนั้น บอลจึงต้องอุทิศบุญให้วิญญาณนั้นด้วยเป็น
    ค่าเปิดกรรม
    ส่วนคนที่ได้รับการเปิดกรรมก็ต้องไปทำบุญอุทิศให้เจ้ากรรมของตัวเอง
    ด้วยเพราะเป็นหนี้กรรมเขา

เมื่อวิญญาณเหล่านั้นได้ไปเกิดแล้ว คนที่เป็นหนี้กรรมกับเจ้ากรรมนั้นก็จะหมดเวรภัย
    ชีวิตก็จะค่อยๆดีขึ้น

ดังนั้นก็ขอให้ช่วยกันทำบุญแล้วอุทิศให้บอลตามที่ตกลงกับบอลไว้นะครับ

10. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอแก้ข่าวนิดนึงนะครับ

คือ คนที่มอบเครื่อง Note book ให้คุณบอลไม่ใช่ คุณ nakoruru นะครับ
    แต่เป็นอีกท่านหนึ่ง ที่แจ้งกับผมมาสักครู่นี้ แต่เขาไม่ขอเอ่ยนาม

แต่คุณบอลบอกว่า เขาชื่อ คุณ "ปั๊ม"

ต้องขออภัยในความผิดพลาดของข้อมูลนะครับ

แหะๆๆ

11. นิร_นาม

นิร_นาม Active Member

10 กันยายน 2009
    อนูโมทนาใหม่ สาธุ สาธุ ขอให้คุณรัก และคุณปั๊ม ขอให้คุณทั้งสองเจริญรุ่งเรืองเทอญ

12. kero1902

kero1902 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกับพี่บอลแล้วเมื่อคืนคับ( 21/9/52)
    ต้องขอบคุณที่ชี้แนะนะคับ
    เช้านี้ได้ใส่บาตรให้พี่บอลแล้ว
    ท่านที่รอการติดต่อกลับ
    ก็อดทนนิดนึงนะคับ

13. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    สาธุจะรอวันที่น้องบอลติดต่อกลับมาค่ะ

14. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    เมื่อสักครู่แวบไปดูกระทู้อื่นมา หมอดู ชื่อคุณแบงค์ ไม่แน่ใจว่าใช่คนเดียวที่เคยดูในคลิปของเวบนี้หรือเปล่า แต่ไปอ่านหน้าหลัง ๆ มา ทะเลาะกันอยู่อีกแล้ว ถ้าจะแรงเหมือนกัน เลยเกิดความสงสัยว่า ถ้าเกิดมีใครบอกว่า คุณบอล ไม่แม่น หรือ ไม่ดี อะไรประมาณนี้ จะมีเรื่องเหมือนกระทู้นั้นหรือเปล่า เพราะจริง ๆ มันก็น่าจะมีทั้งตรง และไม่ตรงนะ ส่วนตัวไม่คิดว่า ใครหลอก หรือโกหกหรอก เพราะเหตุปัจจัยในการทำให้ดูไม่ตรง มันมีเยอะ

15. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ขอขอบพระคุณคุณบอลมากๆ ครับที่ช่วยเหลือผม ผมจะพยายามทำให้ดีที่สุด จะขอเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีครับ (คุณบอลสามารถรู้เรื่องสำคัญส่วนตัวของเราได้ซึ่งคนอื่นไม่รู้เรื่องของเราเลยถ้าเราไม่ได้บอก คุณบอลมีความสุภาพและให้เกียรติเราเสมอ) ผมขอกราบอาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และพ่อแม่ครูบาอาจารย์ของข้าพระพุทธเจ้า ขอจงช่วยปกปักรักษา คุ้มครอง และส่งเสริมคุณบอลให้อยู่ดี มีสุข พบความเจริญก้าวหน้าทุกประการเทอญ

16. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    อือม ... เห็นเหมือนกันค่ะ สำหรับกระทู้คุณแบงค์เกิดเหตุจากมีบุคคลที่คิดว่าค่าดูแพงไป ทำไมไม่ฟรี หรือถูกกว่านี้อะไรประมาณนั้น ... ก็นะนานาจิตตังกันไปนะคะ

แต่คิดว่าหากใครว่าคุณบอลที่ทำด้วยใจกุศลขนาดนี้หากใครมาว่าก็ออกจะเกินไปเสียหน่อยแล้วอะนะ ... คงไม่มีใครใจร้ายขนาดนั้นแน่ๆ

และจริงๆ อนาคตมันคือสิ่งไม่แน่นอน จะให้แม่นหมดทุกเรื่องคงเป็นไปไม่ได้ ยังไงทุกสิ่งทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับการกระทำของตัวเรามากกว่า ไหว้พระสวดมนต์ ภาวนา แผ่เมตตา แล้วชีวิตเราก็จะค่อยๆ ดีขึ้นเอง ... (ใช่ไหมคะคุณต้น คุณบอล)

17. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อนุโมทนาสาธุค่ะ คุณบอลที่ช่วยเหลือ คนโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ

18. Chatchaic

Chatchaic เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้ตรวจกรรมกับคุณบอลมาตั้งอาทิตย์กว่าแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสตักบาตรให้คุณบอลเลย
    วันนี้มีโอกาสได้ไปวัดโสธรมา จึงขอทำบุญหยอดตู้ให้คุณบอลเกือบสิบตู้ และเช่าพระประจำวันเกิดมาบูชาตามที่คุณบอลแนะนำ
    ขอขอบคุณ คุณบอลมากๆนะครับ

19. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ได้ดูดวงกับคุณบอลเมื่อวานค่ะ เกี่ยวกับเรื่องทะเลาะกับพี่ชายบ่อย คุณบอลบอกว่าเป็นกรรมจากแม่แท้งลูก แนะนำให้ซื้อเสื้อผ้าเด็ก นมผงเด็ก ให้พระบังสกุลให้ แต่สงสัยว่าเสื้อผ้าเด็กนั้น เด็กขนาดไหน แรกเกิด หรือ เด็กโต 5-6 ขวบ นมผงเด็กก็มีสำหรับทารกหรือเด็กโต จำเป็นต้องละเอียดขนาดนี้ไหมคะ แม่ฝากถามว่านานเกือบ 50 ปีแล้ว วิญญาณยังไม่ไปไหนอีกหรือเพราะเวลาทำบุญแม่ก็จะอุทิศให้ตลอด สวดมนต์ก็แผ่เมตตาให้ทุกครั้ง คุณบอลช่วยแนะนำด้วยค่ะ และพรุ่งนี้เช้าจะไปใส่บาตรให้คุณบอลด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

20. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เมื่อเช้าได้ส่งปัจจัยร่วมทำบุญกับวัดแห่งหนึ่ง มีการสร้างพระจุฬามณี และบรูณะปฏิสังขรพระพุทธรูปปางพระนิพพานครับ ด้วยพระอำนาจบารมีแห่งพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ ขอบุญนี้ส่งผลให้คุณบอลและครอบครัวนั้นมีแต่ความสุข ความเจริญ สุขภาพร่างกายแข็งแรงทุกประการเทอญ