เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ครูบาสายทอง วัดท่าไม้แดง (ภาพ : คุณสายครูบา)

พี่นิ่มเพิ่งกลับจากเชียงใหม่ มาถึงก็รีบรายงานทันที

มีที่ประทับใจหลายองค์ องค์แรกที่รีบเอ่ยเล่าให้ฟัง คือหลวงพ่อสายทอง หลังจากขอเมตตา ยกวัตถุมงคลทั้งหลายประดามีขอบารมีท่าน ท่านก็เดินญาณปลุกเสกโดยไม่ถามเลยว่ามีอะไรบ้าง รู้แต่เจตนาของพี่นิ่มเพียงอย่างเดียว

ท่านอธิฐานพระฯให้พี่นิ่มเสร็จแล้ว ก็หันมาถามพี่นิ่มว่า "มีพระเจ้าตากฯ มาด้วยใช่ไหม?...2 แบบน๊ะ"

พี่นิ่มก็ยอมรับว่าใช่ มีสองพิมพ์ เป็นพิมพ์จันทร์ลอยเนื้อผง กับพิมพ์ข้าวหลามตัดเนื้อโลหะ

"พระเจ้าตากฯท่านมาเองเลยนะ... มาสองกาย กายสวมมาลา กับไม่สวมมาลา..."

พี่นิ่มถึงกับอึ้ง...ยอมรับในวาระจิตของท่านฯมาก ถึงกับเอ่ยบอกผมว่า มีลูกมีเมีย ต้องพาไปกราบท่านฯให้ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2012
  2. numthip

[​IMG] หลวงพ่อวิชา (ภาพยืมมา) วัดชอนทุเรียน
    ต.พุนกยูง อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์

หลวงพ่อวิชา เป็นศิษย์สืบสายธรรมจากพ่อท่านคล้าย จันทสุวัณโณ วัดจันดี อ.ฉวาง จ.นครศรีธรรมราช, หลวงพ่อทบ ธัมมปัญโญ วัดช้างเผือก อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์ และหลวงพ่อสด ธัมมธโร วัดหนองสะแก (คูเมือง) อ.หนองขาหย่าง จ.อุทัยธานี ซึ่งล้วนแต่เป็นพระเกจิชื่อดังเรืองนามทั้งสิ้น

[​IMG] หลวงพ่ออ้วน วัดหนองกระโดน

[​IMG] หลวงพ่ออุย วัดช่องคีรีศรีสิทธิวราราม

หลวงพ่ออุย ได้ศึกษาวิทยาคมจากหลวงพ่อประสิทธิ์ วัดวังม้า ซึ่งเป็นพระเถระที่มีอายุกาลพรรษาสูงและมีวิทยาคมรูปหนึ่งของเมืองนครสวรรค์

มีอีกหลายรูป ไว้รอพี่ไพรัชมาเปิดปูม คงจะดีกว่าผมที่ได้แต่จดจำตามรอยหยักของร่องสมองเป็นแน่แท้...

..................................

ขึ้นเชียงใหม่เที่ยวนี้ ได้ทนายเอก และสารวัตรอ้วน ดูแลความปลอดภัยและเป็นแผนที่
    ขึ้นเพชรบูรณ์ครั้งหน้า พี่เริญต้องไม่ให้น้อยหน้านะครับ รีบมารับด้วย งานนี้ผมไปกับพี่นิ่ม

3. numthip

[​IMG] ใครไม่เคยเห็นพญานาค ตัวเป็นๆ ลองไปกราบหลวงพ่อเปลี่ยน วัดอรัญญวิเวกดูนะครับ อาจจะได้เห็นเหมือนท่านทนายเอก(พี่หนู)

พี่นิ่มเตรียมของแจกมาน้อย เลยถวายหมูทองแดงให้หลวงพ่อเปลี่ยนไปแจกลูกศิยษ์... พี่นิ่มไม่ยอมบอกว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ให้ผมโทรฯไปถามทนายเอก..... เฉยๆล่ะ.... อยากได้แบบห้อยแล้วถูกรางวัลอ่ะ.....

หมูทองแดงตัวนี้ ประมาทไม่ได้ เพราะได้รับการอธิฐานจิตจากหลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียนถึง 14 วันในวาระเดียว หลวงปู่ฯทั้งเสกทั้งพรหมน้ำมนต์ทุกวันจนลังกระดาษใส่หมูเปื่อย

พี่นิ่มบ่นผมใหญ่ว่าหาลังให้แกไม่ได้ซักที กล่องลังกระดาษเปื่อยเพราะน้ำมนต์หลวงปู่ฯ ปะพรหมจนก้นกล่องทะลุ! คิดดูว่าน้ำมนต์ขนาดไหน....

4. numthip

คุณอ๊อด ห้างสูง (ขอสงวนนามสกุลไว้ก่อน ผมกลัว 9 มม.)
    เคยแต่ได้ยิน ไม่เคยเห็นของจริง เลยเอา 9 มม. มาทดสอบเรื่องที่เคยแต่ได้ยิน
    เหตุเกิด ณ บริษัทแพลนเน็ตฯ แถวห้างสูง (มีอยู่ไม่กี่บริษัทฯ หาไม่ยาก)
    ชุดวัตถุมงคลส่วนใหญ่ คงจะเน้นโชคลาภ เลยไม่ผ่าน 9 มม. เว้นแต่.....ของพี่นิ่ม ป่าแดง

พระปิดตาทรงเมตตา ไม่เน้นแค่โชคลาภ คุณอ๊อด เหนี่ยวไป 3 นัด เห็นไม่ออกไม่ลั่น คนดูก็เฮ.....เลยเอา 3 นัด นั้นมายิงขึ้นฟ้า... ก็ลั่นนะ

ขอลองอีกที อาจผิดพลาดทางเทคนิค ... เหนี่ยวอีก 3 นัด ไม่ลั่น ไม่ดัง คนดูก็เฮอีก.....เก็บเอามายิงฟ้าอีก 3 นัด ก็ลั่นอีก .... ยอม

ใครเชื่อ โทรฯถาม คุณมานะ ผู้เห็นเหตุการณ์ 081-299-9893
    ใครเชื่อ โทรฯถาม อบต.จู๋ 087-900-6446

ใครไม่เชื่อ...อย่า...เชื่อ! ลบหลู่ได้ ไม่ห้าม.....

................................................................

หลวงพ่อสายทอง วัดท่าไม้แดง อธิฐานให้พี่นิ่มเสร็จ ก็เอ่ยปากบอกเรื่องสำคัญให้พี่นิ่มฟัง ได้ยินกันทั้งคณะ

"พระฯที่คุณทำมา ดีกว่าของที่วัดฯนี้อีกนะ..."

"คุณทำของได้ขลัง เพราะ หลวงปู่ทวด พระเจ้าตาก และฤษี ผ่านเข้า-ออก ร่างคุณอยู่..."

ศิยษ์องค์สำคัญของครูบาวัง วัดบ้านเด่นเอ่ยปากเช่นนี้ ผมต้องมองพี่นิ่มใหม่แล้ว... "อาจารย์นิ่ม" เชื่อไหม ถ้าผมเผลอไปเรียกแกแบบนี้ ผมโดนถีบแน่....

5. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

.....ขอจองหมู 2 ตัวครับคุณทิพย์.....

6. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

วันนี้ 29/08/55 เวลา 09.42 น. ได้ทำการโอนเงินเข้าบัญชี
    ธนาคาร กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 604-2-33303-2
    ชื่อบัญชี manchai
    จำนวน 1,600.99 บาท รวมค่าจัดส่ง

รายการ
    - เสือสมิงบูรพา จำนวน 1 ตัว
    - หนุมานกายทิพย์ จำนวน 1 ตน
    - หมูทองแดง จำนวน 1 ตัว

จัดส่ง
    สุวัฒน์ สุวรรณปรีชา
    โรงไฟ้ากระบี่ (แผนกเดินเครื่อง)
    ตู้ปณ.13 ปณ.เหนือคลอง จ.กระบี่ 81130<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.4 KB
      เปิดดู:
      52
  7. numthip

เฉพาะหมูทองแดงก็เกิน25พระเกจิไปแล้ว และจะเกินต่อไปอีกจนกว่าจะพ้นพรรษา ส่วนเหรียญฯ จะไล่เสกเดียวเสกหมู่ไปจนถึงเมษา.ปีหน้าครับ รอนานหน่อยนะครับ

8. พ่อประดู่09

พ่อประดู่09 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่อง : ผมโดนผีเข้าทรงอาฆาต "เพราะลูกผมสัปดน"

เรื่องนี้เกิดกับผมเองเมื่อครั้งที่ลูกชายผมอายุประมาณ ๑๔ ปี ลูกสาวอายุประมาณ ๑๑ ปี ผม

และแม่บ้านได้พาลูกไปเที่ยวบ้านญาติทางฝ่ายของภรรยา ที่บางน้ำเปรี้ยว, ฉะเชิงเทรา

โดยมีวัตถุประสงค์จะพักผ่อนและพาลูกๆ เที่ยวท้องไร่ท้องนาอะไรทำนองนั้น บ้านที่ผมไป

พักเป็นบ้านของน้าสาวน้าเขยของภรรยา น้าเขยชื่อชุม,น้าสาวชื่อรวย เป็นคนรักลูกหลาน

ใจดี ญาติที่ไปจากที่ไหนๆ ก็ตามอยากพักที่บ้านแก ใกล้ๆตลาดบางน้ำเปรี้ยวไปถามหาจะ

มีคนรู้จักเยอะมาก เพราะบ้านนี้เป็นบ้านที่มีคนมาทรงกันบ่อยๆ ถึงงานปีเขาว่ากันว่าคนที่

เป็นร่างทรงมาเป็นร้อยคน ที่บ้านจะมีเหมือนหิ้งที่ทำเป็นชั้นๆ หลายชั้นใหญ่มาก มีรูปปั้น

กุมารต่างๆ มากมาย ผมไปบ้านนี้บ่อยและจะค้างอย่างมากก็แค่คืนเดียวและไม่เคยมีอะไรรบ

กวน แต่ครั้งนี้ผมมีช่วงพักยาวจึงบอกเจ้าของบ้านไว้ก่อนว่าจะขอพักสัก ๑๐ วัน ซึ่งน้า

ทั้งสองคนดีใจมากเพราะพวกแกรักลูกๆ ของผมมาก โดยเฉพาะแม่บ้านผมเป็นคนโปรด

สุดๆ ของน้าๆ เขาทุกคนเพราะเป็นหลานคนแรก การเข้าพักของผมก็ปฏิบัติแบบผู้เยือนที่ดี

คือจุดธูปบอกหมดทั้งพระภูมิ,ผีบ้านผีเรือน,เทวาอารักษ์ฯลฯ ฝากเนื้อฝากตัวฝากลูกฝากเมีย

ครบหมด อยู่ในช่วง ๓ วันแรกก็ไม่มีอะไร พอคืนที่ ๔ ประมาณตีหนึ่งหรือตีสอง แม่บ้านได้

สะกิดให้ผมรู้สึกตัวตื่นขึ้น เมื่อผมตื่นขึ้นเขาชี้ให้ผมดูที่แขนและที่หน้าแล้วบอกว่าคืนนี้โดน

สองครั้งติดๆ กันแล้ว คือมีคนเอาน้ำมาพรมที่เขา ผมบอกว่าสงสัยจะเป็นเยี่ยวจิ้งจกตุ๊กแก

มั้ง เขาบอกว่า"พ่อนี่เรานอนในมุ้งนะ" ผมก็บอกเขาว่านอนเหอะไม่มีอะไรหรอกไฟก็สว่างดี

แล้วผมก็ภาวนา"บทกะระณี"จนหลับไปเมื่อไรไม่รู้....

พอวันรุ่งขึ้นเมื่อเจ้าของบ้านพาลูกพาหลานออกไปเที่ยวกันหมดแล้ว ผมก็จุดธูปอีกครั้งหนึ่ง

เป็นการบอกกล่าวครั้งที่สอง และกรวดน้ำให้ฯลฯ ไม่เว้นที่จะสวด"บทกะระณี"อีกครั้งหนึ่ง

อยู่ได้ประมาณ ๗ วัน ในตอนค่ำของวันนั้นก็มีคนทรงมาที่บ้าน(บ้านนี้ไม่มีคนทรงแต่เป็นที่

รับรองผี : ผมคิดเอง) และมีการขอให้เข้าทรงกัน ผมก็เดินเลี่ยงลงบันไดบ้านไปนั่งอยู่ที่หัว

สะพานท่าน้ำ เพราะบ้านนี้ติดอยู่ริมคลองบางน้ำเปรี้ยว ห่างจากที่เขาทรง,เขาถาม,เขาคุย

กัน สัก ๑๐ เมตรเห็นจะได้ ผมไม่ได้ยินเขาคุยกันหรอก มาสะดุ้งตกใจตอนที่ได้ยินเสียง

เด็กจากคนทรงเหมือนตั้งใจตะโกนให้ผมได้ยิน โดยชี้มือมาที่ผมแล้วตะโกนใส่ว่า"คนนี้...

นี่ก็เหมือนกัน อย่าคิดว่ามีดีนะ วันพระไม่มีหนเดียว" น้าเขยที่เป็นที่สนิทของผมเป็นอย่าง

มาก(แกเรียกผมว่าเขยแก้ว แต่ผมขอเปลี่ยนเป็นเขยขวด) ได้พูดกับคนทรงไปว่า "อ้าว...

ไปยุ่งอะไรกับเขาล่ะ...เขาเป็นแขกของข้านะ" เสียงที่เป็นเด็กจากคนทรงตอบออกมาว่า

"ไม่รู้ละ...ระวังตัวให้ดีก็แล้วกัน...วันพระไม่มีหนเดียว...ที่บ้านตัวเองก็มีผีตั้งเยอะ" ผมเอง

ก็ไม่ได้อยากจะคุยด้วย แต่ได้ถามไปว่า"มีอะไรหรือ ไม่รู้ว่ามีอะไร มีอะไรก็บอกมา และจะ

ทำบุญไปให้" คนทรงไม่พูดกับผมแต่หันไปชี้ที่ลูกชายผมและพูดว่า"นี่แหละตัวดี เดี๋ยวก็มา

ยืม เดี๋ยวก็มายืม...แล้วเมื่อไหร่จะมาใช้" ผีเปลี่ยนจำเลยไปอีกแล้ว น้าเขยผู้รักหลานเป็นผู้

ที่ถามกลับอีกว่า"หลานข้ามันไปยืมอะไร...พูดดีๆนะ"(คนมีดีกรีเป็นคาถาก็แบบนี้แหละ) คน

ทรงก็ไม่บอก แต่ก็หันมาพูดกับลูกผมต่อ "มายืมทุกวัน...แล้วเมื่อไรจะใช้" เจ้าลูกชายผมมัน

ก็ทำเฉยๆ คนที่เขาไปเรียกคนทรงมาทรงก็บอกให้ผีที่มาเข้าทรงกลับได้(เขาพูดกันตามประ

สาของเขา:ผมไม่รู้เรื่อง) เมื่อทั้งผีทั้งคนทรงไปแล้ว จึงหันมาถามเจ้าหัวแก้วหัวแหวนของ

แม่เขา เพราะสงสัยเหมือนกันว่าทำไมมันไม่เถียงผี ผมถามว่า"มีอะไรหรือ ไปทำอะไรหรือ

เปล่า ทำไมเขาถึงว่า...ขอยืมๆ" เจ้าลูกชายผมมันตอบว่ายังไงทราบไหมครับ? "ไม่มีอะไร

หรอก...ก็เห็นที่หลังหิ้งมีน้ำเขียวน้ำแดงต้องเยอะ...ไม่ใครหยิบเอามากิน...เวลาไม่มีใครอยู่

บ้าน...ก็ไปหยิบมา...แล้วบอกว่า...ขอยืมก่อนนะ" น้าสาวรีบลุกไปดูแล้วกลับมาบอกว่า

หมดไปร่วมลัง มีการถามว่าแล้วจะซื้อใช้ไหม? น้าเขยรีบตอบว่า"ไม่ต้อง"ให้ติดไว้ก่อน....

เพราะเราไม่ได้บอกนี่ว่าจะใช้เมื่อไร ถ้ามาทวงอีกจะเก็บค่าเช่าบ้านเพราะมาเข้าทรงที่นี่ยัง

ไม่เคยเก็บค่าเช่าบ้าน (มิน่า...ผีถึงกลัวน้าเขยผม) เรื่องจริงคือที่คนทรงพูดกับผมและเรื่อง

ลูกชายผมแอบไปขอยืมน้ำแฟนต้าทั้งน้ำเขียวน้ำแดง แต่ผีเข้าทรงจริงหรือเปล่า หรือคน

ทรงสะกดจิตต์ตัวเอง หรือผีเข้าจริงแต่ผีโกหกโดยสวมรอยเป็นผีที่คนเขาต้องการพบเพื่อ

ต้องการอะไรบางอย่าง? ในส่วนของลูกชายผม"จะขโมยทั้งที ทำไมต้องขโมยผีด้วย"

และคนทรงรู้ได้อย่างไร เพราะไม่ได้อยู่บ้านเดียวกัน ?

หาเรื่อง"กะระณี"มาให้ Hanada 9 จนได้...จะยอมรับว่าใช่ไหมเนี่ย...ขอบคุณมากครับ

อ้อ...ลืมบอกไป ทุกครั้งก่อนผมจะสวดบท"กะระณี" ผมไม่เคยลืมที่จะตัด"บทรัตนสูตร"

คือตัดเอาตอนท้ายตั้งแต่ "ยานีธะ ภูตานิ สมาคะตานิ.............นะมัสสามะ สุวัตถิ โหตุ

(เรียกว่าถึงไม่อยากมาฟัง ก็ต้องบังคับให้มาฟัง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  9. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

หนุมานกับเสือสมิงยังมีอยู่ไหมครับ

10. numthip

หนุมานฯยังพอแบ่งได้อยู่ แต่เสือสมิงฯ มีไม่เกิน 10 ตัวครับ

11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ผมมีรูปถ่ายของพระอาจารย์เปลี่ยนที่ปรากฎลำแสงคล้ายพญานาคติดอยู่ในภาพด้วย รูปนี้ได้รับจากท่านเกือบ 20 ปีมาแล้ว ไว้จะสแกนมาลงให้ชมครับผม

12. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ No.1 ของจังหวัดตากเลยครับ ตอนนี้ ตะกรุดโทนของท่านเด็จมากๆ นานๆจะมีซักดอกใส่แก้วน้ำไว้ที่ตู้วัตถุมงคลครับ

13. R-LEK

องค์ละเท่าไรครับ ขอราคาด้วยครับ

14. numthip

ในหนังสือนะโม ขายตัวละพันครับ แต่ในเวปพลังจิตคนรู้จักกันทั้งนั้น
    ผมขายแพงตามเค้า ผมก็อาย
    ผมขายถูกกว่าเค้า ก็ไปตัดราคา
    เห็นใจผมหน่อยละกันครับ

หนุมานฯ กับเสือสมิงฯ ตัวละ 600 บาท (ให้กำไรผมตัวละ 100 ค่าส่งไม่ต้อง ผมบวกไปแล้วครับ)

ปล.ถ้าผมขายราคาเก่า อีกหน่อยก็ไม่มีคนจอง ผมจะเดือดร้อนเองครับ
    .......................................

วันที่ 14 กันยายน 2555 แผ่นกระดานชนวนยันต์ดวงราชาโชค น่าจะเสร็จไปหลายท่าน ผมจะตามไปเก็บมาให้นะครับ

15. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอน หมายเลขที่ 48
    ทำการโอน ค่า แผ่นกระดานชนวนยันต์ดวงราชาโชค
    จำนวน 1800.- บาทครับ

16. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอน หมายเลขที่ 48
    ทำการโอน ค่า แผ่นกระดานชนวนยันต์ดวงราชาโชค
    จำนวน 1800.- บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  17. วินัยเอง

วินัยเอง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    555 พี่ทิพย์ว่าไป

18. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอจองหมูทองแดงเนื้อผง 1 ตัวครับผม

19. R-LEK

ขอบคุณครับคุณหนุ่มทิพย์

ผมจองไว้ก่อนอย่างละองค์ ครับ

รวมเป็น หมูทองแดง 1
    เสือสมิง 1
    หนุมาน 1
    ครับ

20. nrngy

nrngy เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่ากระดานดวงให้แล้วนะคะ 755.55 บาท (ลำดับที่ 57)

ขอบคุณมากค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้