นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เสกเสร็จแล้วครับ ตอนนี้ไฟดับอยู่ที่ปรึกษาไม่มีไวไฟครับ

กลับ กทม.ผมจะจัดส่งให้ครับพร้อมตะกุดด้วย

ตรวจพลังแล้ว!!!!!!????

ตะกุดกับพระผงต่างกันนิดเดียว ตรงตะกุดพิสดารกว่า

....กะแสพลังมาแบบ ใจเชื่อมต่อพลังจะอยู่ที่เรา รวมตัวเป็นหนึ่งกับใจเรา แล้วพุ่งออกไปรอบข้าง ดึงกวาดพลังรอบข้างกลับมาแรงกว่าเดิมเข้าสู่ตัวเรา ตามสไตลพญาพาลีที่ได้พรจากพระอิศวร.....

แต่.....ระวังอย่ากวาดโรคภัยคนอื่นมานะครับ55 อยู่ที่เราอธิษฐาน

ทีนี้หากเป็นพระผง จะออกไปในรูปนก โฉบไว คนอื่นโดนกวาดพลังจะไม่รู้ตัว ตะกุดแรงมากคนอื่นอาจรู้ตัวแต่ไม่รู้ที่มา

ท่านลงมหายันตแม่ย่าไว้ กันเสื่อมกันคนอื่นมาสะกดแล้ว ในพระผงก็ลบผงไว้.....

การใช้เทาๆ ผมกลับไปจะบอกอีกทีครับ .....

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านบอกว่า เทาไม่เทาก็ดูกันตรงนี้ละ

การใช้ในสถานที่อโคจร ท่านไปสัมภาษผู้ไปคาสิโนที่สามเหลี่ยมทองคำมาแล้วจะมาเล่าอีกทีครับ

คืนนี้แพคของก่อนครับ มีเหลือจะแจ้งครับ

3. konun88

แพคของเสร็จแล้ว พรุ่งนี้กลับ กทม.จะส่งของให้ทุกท่านครับ

พญาปักษาผง เหลือ 15 องค์ ท่านใดสนใจแจ้งมาได้จะส่งในรอบถัดไปครับ บูชาเท่าเดิม 850 พร้อมส่งครับ

4. over time

over time Active Member

แล้วตะกรุดมีเหลือสักดอกใหม

5. konun88

รอจัดส่งแล้ว ซัก 3 วันไม่มีใครท้วงว่าส่งผิดพลาดจะแจ้งในกะทู้ครับ เก็บสำรองไว้อยู่ 1 ดอก

6. konun88

จัดส่งให้ทุกท่านครบแล้วครับ

ในส่วนตะกรุดโอนที่พระอาจารย์ตรงได้เลยครับ ไลน์แจ้งท่านด้วยนะครับ

ส่วนพญาปักษาตอนนี้เหลือประมาณ 12 องค์ บูชาโอนได้ที่ผมเลยครับ

ผมรับภาระจัดส่งตะกรุดให้ทุกท่านแล้ว อย่างช้ามะรืนนี้น่าจะได้ครบทุกท่านในการคว้าลาภทั่วพิภพต่อไปครับ...

ต่อไปจะบอกวิธีใช้ให้นะครับ คาถาที่หลวงบุญให้เป็นคาถาอาราธนาตะกรุดกับพระผง

แต่คาถาหัวใจพญาพาลีจะแจ้งทุกท่านแบบส่วนตัวครับ และโพสต่อไปจะบอกรายละเอียดการใช้ให้ครับ...

ขอให้ลาภทั่วพิภพมาอยู่ในมือทุกท่านครับ...

7. konun88

ฝอยแห่งตะกรุด กล่าวว่า ตะกรุดนี้มีอานุภาพหลัก ริดรอนกำลังของศัตรูมาไว้ที่เรา จึงมีชื่อว่า กำลังพญาพาลี (ตามพรที่พระอิศวรมอบให้แก่พญาพาลี)

ฝอยตำรา สามารถเอาเงินจากผีร้ายยังได้ เช่นเจอปู่โสมเฝ้าทรัพย์ ยังใช้ตะกรุดเอาเงินลาภจากเขายังได้

ครั้นว่าไปสู่ที่อาถรรพ์ที่เขาร่ายเวทย์มนต์ วางอาถรรพ์ข่มสะกดเราไว้ก็จะผ่านไปได้

ก่อนที่จะเข้าไปให้หันหลังแก่ทิศหรือที่นั้น ถือตะกรุดระลึกถึงครูบาอาจารย์แล้วเพ่งกำลังจิตระลึกแล้วหันหลังกลับเดินเข้าไปสถานที่นั้นเลย (มีคาถาปลุกแจ้งลับเฉพาะ)

แม้เจอผีร้ายก็ยังข่มขู่เอาเงินจากผีมาได้ (เช่นไปขุดกรุขุมทรัพย์ที่ต่าง ๆ )

ถ้าศัตรู นาย ผู้มีอำนาจบารมีอยู่ทิศเหนือกว่าเรา เช่นเราอยู่ทิศตะวันตก หันตะกรุดไปด้านซ้าย (หมุน 3 รอบ ตะกรุดจะอยู่ทิศเหนือโดยอัตโนมัติ)

วิธีใช้แบบรวบรัดง่าย ๆ

1. หากนำตะกรุดห้อยคอ มีด้านหัวท้าย (ได้แจ้งผู้บูชาแล้ว) เน้นหันหน้าไปทิศตะวันออก (รับพลังแสงอาทิตย์) หรือ...หันหลังให้ทิศเหนือ (หันหน้าทิศใต้) เพราะให้ทิศเหนือหนุนหลังเรา...

2. หากนำห้อยเอว หันตะกรุดไปทิศเหนือ

3. พยายามพาตัวเราไปอยู่ทิศเหนือของสถานที่ (หากทำได้)

ที่ปรึกษาได้ถามผู้เคยไปคาสิโนที่สามเหลี่ยมทองคำมาแล้ว ทราบว่า เขาจะทำทางเดิน หรือบังคับให้เราไปสู่ทิศอับเสมอ จึงควรหันตะกรุดไปทิศเหนือ(ถ้าห้อยเอว) หรือพยายามหันหน้าไปทิศตะวันออก หรือ หันหลังไปทิศเหนือ

โดยจากการตรวจกระแสพลังโดยท่านปรมาจาย์และที่ปรึกษากล่าวว่า

ตะกรุดจะรวมใจกับตัวเรา โดยตะกรุดจะดลใจให้เรารู้สึกว่าควรเล่นอย่างไร เท่าไร สั่งการใจเรา (หากรวมใจกับตะกรุดได้) ซึ่งถ้าไปสถานที่ดังกล่าวจริง ไม่ควรพกของขลังไปมากจะทำให้ใจเขว ขาดความเชื่อมั่นตะกรุด....

การพนันขันต่อ หรือรุมกินเจ้ามือแน่นอน ต้องใช้การดึงกำลังผู้อื่น ดังลาภมารวมที่ตัวเรา...

หากใช้เลือกหวย ลอตเตอรี่ก็ให้ตะกรุดดลใจเรา โดยใช้คาถาปลุก ทำจิตใจให้สบาย วิธีใช้อื่นประยุกต์เอาได้ตามใจปรารถนาครับ...

หมายเหตุ ...พญาปักษาเนื้อผงใช้คาถาและวิธีการเหมือนตะกรุดครับ ใช้ห้อยเอวได้เช่นกัน...

จบ....

8. konun88

คำว่าดูดพลังคืออะไร บางท่านสงสัย

ในการพนันขันต่อ เชื่อเถอะครับ ยิ่งคาสิโนบ่อน จะมีการวางอาคม อาถรรพ์ต่าง ๆ มากมาย ผมไม่เคยเข้าตอบไม่ได้

ที่ปรึกษาถามผู้เคยเข้าไปก็ตอบตรงกัน ว่า มีการต้อนให้เราเข้าสู่ทิศอับ....

ส่วนเรื่องฮวยจุ้ยนี่มีแน่นอน หรืออาถรรพ์ต่าง ๆ ที่เขาเล่ากันมา

โดยไม่ได้กะให้เราหมดตัวทีเดียวแต่ทำให้งมงาย หลง สุดท้ายก็ตรงกับคำว่า อบายมุข

การดูดพลังของพญาพาลี คือการดูดสิริมงคล สิ่งดีๆ และดูดลาภ ดังคำว่าลาภลอย คือลอยไปมานั่นละครับ ดูดเข้ามา

และกันคนอื่นมาสูบกำลังเรา ด้วยมหายันต์แม่ย่า

หลักสำคัญคือนำไปใช้แล้วให้สื่อกับใจเราให้ได้ครับ

หากในด้านมหาอำนาจก็ดูด ตบะ บารมีมาสู่ตัวเราให้มีมากกว่าฝ่ายตรงข้ามนั่นเอง...

9. konun88

ครั้นว่าไปสู่ที่อาถรรพ์ที่เขาร่ายเวทย์มนต์ วางอาถรรพ์ข่มสะกดเราไว้ก็จะผ่านไปได้

ก่อนที่จะเข้าไปให้หันหลังแก่ทิศหรือที่นั้น ถือตะกรุดหรือพญาปักษาระลึกถึงครูบาอาจารย์แล้วเพ่งกำลังจิตระลึกแล้วหันหลังกลับเดินเข้าไปสถานที่นั้นเลย (มีคาถาปลุกแจ้งลับเฉพาะ)

10. konun88

โดยสรุปคาถาที่หลวงบุญมอบให้ตามโพสก่อนๆ คือคาถาอาราธนาตะกรุด หรือพญาปักษานะครับซึ่งเผยแพร่ออกอากาศได้

แต่คาถาลับหัวใจพญาพาลีแจ้งเฉพาะกิจผู้บูชาเท่านั้น สวด 3 จบเป่าปลุก ฤทธมาแน่ครับ

คงหายสงสัยทำไมมวลสารถึงเสกพร้อมกริชปราบไตรจักรเพราะให้มีอำนาจมหาปราบกันอาถรรพ์แบบเน้นๆ

11. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆครับ ผมขออนุญาตแบ่งปันประสบการณ์ที่รอดจากอันตราย เพราะแขวนพระสมเด็จของหลวงพ่ออภิชิโตมานะครับ ตอนนั้นผมทำงานอยู่ที่เขาใหญ่ จ.นครราชสีมา ค่ำวันนั้นผมกับรุ่นพี่อีกคนนึงเมากันมากครับ ดริ๊งกันทั้งเหล้าป่าแล้วก้อเหล้าสี ตีกันมั่วไปหมด จากนั้นก้อขับรถยนต์กลับบ้านพักกัน โดยรุ่นพี่ผมเป็นคนขับ เมื่อถึงบ้านพักแกก้อจอดรถดับเครื่องเรียบร้อยแล้วลงจากรถไปเปิดประตูบ้านครับ ด้วยความเมาปรากฏว่าแกลืมดึงเบรคมือขึ้นครับ ทั้งที่บริเวณที่จอดรถเป็นเนินสูงชันมากครับ รถก้อเลยไหลลงจากเนินด้วยความเร็ว โดยมีผมที่กำลังนั่งมึนๆติดอยู่ในรถไปด้วย เหตุการณ์เกิดขึ้นเร็วมากโดยที่ผมไม่ทันได้ตั้งตัว ได้แต่ร้องในใจว่าฉิบหายแล้ว จะรอดไหมเนี่ยตู ก่อนที่รถจะไหลจนอาจจะตกเขาไปได้นั้น ประตูรถข้างคนขับที่เปิดอ้าอยู่ก็ได้ไปเกี่ยวติดกับกองหินข้างทางที่มีอยู่กองเดียว ทำให้รถหยุดไหล ผมจึงมีโอกาสออกมาจากรถได้ รอดชีวิตไปได้อย่างหวุดหวิด โดยมีพระสมเด็จคะแนน ของหลวงพ่ออภิชิโต ติดคออยู่องค์เดียวครับ รักและเคารพหลวงพ่ออภิชิโตอย่างสูงครับ

12. konun88

ด้วยฤทธิ์ชุดพญาพาลี ปักษาทำเสาไฟล้มไป 2 วัน ไวไฟไม่มี พอซ่อมเสร็จที่ปรึกษาว่า ไลนมาเยอะมากจนท่าน งง

ท่านใดจะบูชาแหวนมหาชะตากรุณาไลนไปบูชาที่ท่านใหม่นะครับ

ท่านใดได้ตะกรุดแล้วแจ้งท่านด้วยนะครับ

หัวตะกุดคือด้านเจาะรู ท้ายตัน ถ้าห้อยแนวดิ่งเอาหัวขึ้นบนครับ ถ้าแนวนอน ให้หัวหันไปทางหัวใจครับ

13. konun88

จากการสัมผัสกระแสจากที่นู่ รอผล QC ชอค วันนี้ แบบละเอียดถูกใจผู้ชม

ที่ปรึกษากล่าวว่า ไม่ว่าตะกรุดหรือ พญาปักษา โดยเฉพาะพญาปักษา รูปพลังเป็นรูป พญาปักษาการะเวก บินออกมาเลย ต้องยกความดีให้วิชาลับ "ชัยยะปถพี...." รวมปถพี ให้เป็นหนึ่งเดียว หรือการรวมพลังงานจากการเสกมาหลายที่นั่นเอง แบบไม่ต้องเสกข้ามชาติ

ชัยยะปถพี หรือไชยยะปถพี.... เป็นวิชาสำคัญ วิชาลับซึ่งที่ปรึกษายกย่องมากเพราะเป็นการรวมธาตุให้เป็นหนึ่งเดียว แบบไร้ที่ติ

แม้ที่ปรึกษาเราจะสืบวิชาจนได้ฐานะเป็นศิษย์เอกก้นกุฏิครูบาข่าย ขนาดเพื่อนผมจาก ตรังผมแนะนำไปหาที่ปรึกษาตอนทัวร์เชียงใหม่ ยังตกใจ อึ้ง ทึ่ง เสียวพอเจอที่ปรึกษาเรา

แต่ท่านบอก ญาณสัมผัสต่างๆ ใช้กับครูบาไชยไม่ได้นะ 555

"ขนาดพวกเราคุยกันท่านยังรู้เลย" ที่ปรึกษาบอกผมนะ วิชาบังต่าง ๆ ที่ผมกะที่ปรึกษามี ใช้กะครูบาไชยม่ายยยด้ายยยผล...555

ที่ปรึกษาบอก ไปหาท่าน ท่านเดินออกมาจากป่าเลยแบบรู้เลย ถ้าท่านหลบก็หาไม่เจอ

ป่าของที่ปรึกษากับป่าของแก๊งค์เซลแมนมันคนละป่ากันนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2019
  14. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2019
  15. konun88

เริ่มตำนานการคว้าลาภทั่วพิภพครับ จากตะกรุดเงิน (QC ยังไม่อาจหาญดูตะกรุดทองครับ เดี๋ยวไม่ได้ทำงานกันพอดี 555 ไว้คืนนี้)

16. konun88

พญาปักษาผง หมด 55

ตะกรุดเงินไลน์ถามพระอาจารย์ได้

17. konun88

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยปิดท้ายตำนานคว้าลาภทั่วพิภพ....

ตอนแรกผมว่าหลังพระผงแห้งจะฝากที่ปรึกษาขึ้นไปเสกครับ แล้วส่งกลับมาให้ผม เพราะก่อนเสกท่านมา ธุระ กทม.พอดี ไปโม้กะท่านแล้วแต่....

ออกตัวก่อนว่า ผมเดินทางไปเหนือบ่อยมากปีนี้ แน่นอน ไปทีก็นอน โรงแรม(พอดีไปกับคนใกล้ชิด) ไม่มีใครอยากเสียตัง คชจ.หรอกครับ 5555

แต่ก่อนวันเสก มีเหตุจริง ๆ คือ ดึก ๆ ผมร้อนพล่านนอนไม่ค่อยหลับ แล้วดึก ๆ ก็ไฟตกทั้งตึก (เหมือนที่วัดเลย) แล้วก็ไฟดับ ตอนไฟตกก็เปิดพัดลมอ่อน ๆ ได้ แต่สุดท้ายไฟดับนานมาก กทม.รู้กันอยู่กลางคืนร้อนตับแลบ ผลคือ แทบไม่ได้นอนเลย ไฟมาก็ดึกมากแล้ว

เช้ามา โมโหเบลอมาก ไลน์บอกที่ปรึกษา ผมไป เหนือแล้วนะ ท่านตกใจอ้าว 555

พอไปถึงวัดอย่างที่เห็นครับ เสาไฟล้ม ทั้งอำเภอวุ่นวายเพราะเธอคนเดียว ท่านก็ไม่ได้นอนไปคืนแรก ไวไฟวัดเสียไป 2 วัน ...

หวังว่าตำนานคว้าลาภทั่วพิภพ คงนำความสมหวังมากับทุกท่านนะครับ เพราะคงอีกนานจะมีตำนานแบบนี้อีก....

18. konun88

เก็บตก พระที่กดให้งามยากที่สุด ปู่ทวดรุ่น บารมีปราบพิภพ สร้างได้แค่ 9 องค์ 555 ไว้ค่อยมาเล่าเสริมครับ ขอไปถ่ายรูปงาม ๆ ก่อน ... ไปรับตะกรุดที่เลี่ยมไว้ด้วย

19. konun88

Update พญาปักษาที่เหลือ 7 องค์มีผู้ใหญ่บูชาแล้ว ครับ หมดแล้ว

20. konun88

เรื่องเล่าเก็บตก ผมพยายามกด พิมพ์ปู่ทวดแต่ พิมพ์เล็กรุ่นก่อน ก็ทำไม่ได้มาก จะเสียตรงหน้าท่านพอดี เนื่องจากนูนมาก

เลยเข้าใจว่าทำไมเห็นพิมพ์ที่กดมือแบบโบราณ จะเนื้อไม่ค่อยสวยงาม แบบกดเครื่อง (แบบกดเครื่องสวยอันนี้เราทราบกันว่าเพราะอะไร)

สูตรปู่ทวดเน้นดินกากยายักษ์ ว่านจำนวนมาก

การที่ว่ากดได้ไม่มากเพราะเหตุใดตอบยาก ผมพยายามให้ออกมางามก็ทำได้ยาก กดออกมาไม่สวยยุบกดใหม่ ๆ หลายรอบจนท้อ เลยอธิษฐานว่า ขอ 9 องค์พอครับ

แล้วก็ได้แบบพอดี จบ.... ไม่มีให้บูชาครับ หมดแล้ว