ทำไมเจอเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งอยู่ใกล้ๆแล้วถึงรู้สึกร้อน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย aces, 13 กุมภาพันธ์ 2014.

1. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้ากรรมจะโดน สัมผัสก็เพี้ยนได้ครับ
    กรรมมันหลอกเราได้ทั้งหกสัมผัสเลย
    หรือพวกที่เป็นทิพย์อยู่แล้ว เขาคล่องกว่าเราเยอะ หลอกได้หมดแหละ
    อย่าใช้เป็นตัวตัดสินครับ เอาไว้ประกอบการตัดสินใจส่วนหนึ่งพอแล้ว

ความฝันมีไว้ให้เตรียมใจครับ
    อย่างถ้าฝันเห็นอุบัติเหตุ
    เวลาไปเจอเหตุการณ์จริงดำเนินไปตามฝันสักครึ่งทางก็เตรียมนึกถึงพระพุทธเจ้าไว้ให้สุดใจเลย

2. Broccocat

Broccocat เป็นที่รู้จักกันดี

หมายถึงคนที่ใส่เสื้อผ้าเหม็นบูด หรือ เรา คะ??

ถ้าหมายถึงเรา...เคยเอามือปิดจมูกต่อหน้าคนใส่เสื้อเหม็นอยู่ แต่ก็รู้สึกไม่ดีที่ทำยั่งงั้นไป คือเป็นกิริยาที่ไม่สมควรทำในสังคมน่ะค่ะ...มันเหมือนไปแสดงว่ารังเกียจเกินไปน่ะ ดังนั้น หลังๆ มา เราต้องใส่หน้ากาก(คำประชดนะ ไม่ใช่หน้ากากอนามัยนะ)ทำเป็นไม่ได้กลิ่นอะไรเลย...โลกนี้ช่างสวยงามจริงๆ ค่ะ

3. Penty

Penty เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สาม บ่แม่นเด่วเหม็น เด่วหอม มันเหม็น ซีประชดเนาะ --"

4. โมทนาman

อยากให้เขาไม่เหม็นนั่นแหละ วิภวตัณหา
    โลกมันก็เป็นอย่างที่มันเป็นนั่นแหละ
    มีสวย ก็ต้องมีน่าเกลียด
    มีเหม็น ก็ต้องมีหอม
    รังเกียจเหม็นมาก ๆ ก็แปลว่าติดหอมมาก
    ติดหอมมากก็ต้องมาเกิดใหม่
    พอมาเกิดใหม่ก็ต้องเจอไอ้เหม็น ๆ ที่ตัวเองเกลียดนี่แหละ

พอจะนึกออกไหมนี่ อธิบายได้แค่นี้แหละ
    หมดปัญญา่แล้ว
    ปัญญาน้อย อิอิ

5. โมทนาman

งั้นก็กลิ่นแบคทีเรียนั่นแหละ

6. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตดคนอื่น เหม็นเบื่อ เหลือทน

ตนของตน ถึงเหม็น ไม่เป็นไร

กลิ่นคนนู้นก็เหม็น กลิ่นคนนี้ก็เหม็น

สรุปแว้! ร่างกายคนเรา มันสกปรก

เป็นนสัจจธรรม ไม่มีร่างกายใครสะอาดจริง

พระท่านถึงให้หมั่น พิจารณา อสุภกรรมฐาน

เอาไว้บ่อยๆ พอเผลอไม่พิจาณณาแป๊ปเดียว

สวยอีกและ หล่ออีกและ เป็นกรรม ของผู้เวียนว่าย

ตายเกิดต่อไป ตัดร่างขอตนเองได้ ของบุคคลอื่นได้นี่

สุดยอดเลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2014
  7. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมมันหลอกเราได้หมด จริง สัมผัสได้หมด ยกเว้นเจ้ากรรมนายเวรตัวจริง ไม่มีอะไรบอกเหตุเลย หรือบางครั้งรู้ว่าเดี๋ยวต้องมีเรื่อง ป้องกันตัวเอง ไปบังเกิดกับคนรอบข้างแทน(คนรอบข้างที่เรารัก หรือคนที่เกี่ยวข้องส่งผลโดยตรงกับเราทางใดทางหนึ่ง)

8. โมทนาman

มันก็กรรมเขานั่นแหละ กรรมไม่มีไปลงคนอื่นหรอก

9. aces

aces เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    วันนี้ก็เจออีกราย
    พอดีอยู่ห่างๆเลยไม่ได้กลิ่น

เห็นภาพสาวคนนึง
    ประมาณขนมปังขาวที่ขึ้นราอ่ะครับ
    แต่ดูจากการแต่งตัวก็น่าจะพอตัวเหมือนกัน

ขออนุญาตพูดตรงๆว่า ชุดพร้อมปี้ ครับ
    มันเป็นแบบนั้นจริงๆ

เห็นแล้วรู้สึกขยะแขยงกับคนนี้จริงๆครับ
    ในใจมันบอกอย่างนั้นครับ

10. โมทนาman

ไม่ต้องไปขยะแขยงใครหรอก
    เราเคยเป็นแบบเขามาแล้วทั้งนั้น
    ให้ขยะแขยงจิตที่คอยจับผิดคนอื่นของเราเองนี่แหละ

11. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ศาสนาพุทธให้เรามองตัวเอง จิตตัวเอง ไม่ใช่ของคนอื่น

12. โมทนาman

รู้แล้วก็ควรปฏิบัติตามนั้น

13. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ผมก็เคยเป็นนะ อาการแบบที่คูณว่าน่ะครับ

ผมติดอันดับหยิ่งมากเลยไม่คุยกับผู้หญิงไปเลยยย
    กลิ่นเหม็นที่ได้กลื่นก็เหมือนกับศากศพ
    มันเป้นกลิ่นของจิตน่ะครับ
    ปกติต้องผู้ที่ฝึกมาดีๆจะรู้สึกได้
    คนทั่วไปที่มัวมั่วในโลกีกามจะมองมาน่าสนใจ
    หอม....

ดีใจทีไ่ด้เจอคนแบบคุณนะครับ
    ก็คงเป็นแบบกรณีเดียวกับพระพุทธองค์กับพระนางมาทันทียาน่ะแหละ(มั้ง)ครับ
    ที่พระองค์กล่าวว่า ไม่ปรารถนาแม้จะสัมผัสด้วยเท้า
    จนนางอาฆาตพระพุทะองค์ ก็เพระาจิตของนางเน่าเฟะไงครับ ถึงรูปจะสวยก็เถอะ

แต่ก็ระวังให้ดีนะครับถ้าได้ขนาดนี้จริงๆนะ ระวังนะครับ
    มีหยินมีหยาง ถ้าเจอพวกเน่าเฟะจนเหม็นอาจจะเบื่อหน่าย
    แต่ถ้าไปเจอสตรีที่งามในจิตใจ อาจจะถึงขั้นกระวนกระวายนอนไมไ่ด้เหมือนโดนของเลยล่ะครับ
    ถ้าไมไ่ด้คุยกับนางนั้น -0-

14. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    มีเมตตา กรุณา ศีลห้าอย่าให้ขาด ไปที่ไหนก็ได้ไม่มีอันตราย เทวดาสิ่งศักดิ์ท่านตามรักษา เรื่องแบบนี้ปัจจัตตัง พูดมากไม่ได้ ปฏิบัติเอง รู้เอง เชื่อมั้ยล่ะ

15. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กราบหลวงพ่อลีค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ...

สวัสดีค่ะ พี่ lionking หายไปนานเลยนะคะ โมทนาสาธุบุญด้วยค่ะ :d

16. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เช่นกันครับ คุณรุ้งดาว ตอนนี้งานเยอะครับ

17. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ดิฉันก็เคยมีกลิ่นปากคะ ตอนแรกไม่รู้ตัว แต่สามีบอกเธอมีกลิ่นปาก ดิฉันเครียดเลยไปหาหมอฟันคะ หมอตรวจแล้วไม่เจออะไร แกเลยสอนวิธีแปรงฟัน ดิฉันทำตามที่หมอสอน หายเกลี้ยง สามีบอกไม่มีกลิ่นละ บางทีคนมีกลิ่นปากอาจจะแปรงฟันไม่ถูกวิธีก็ได้นะคะ อนุโมธนาบุนกะทุกท่านคะ

18. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ตามมาอ่านค่ะ 555 แอบขำด้วย..ว่าไปเรื่องกลิ่นตัว กลิ่นปาก
    หนูมีครบค่ัะ กลิ่นตัว กลิ่นปาก ไม่อาบน้ำ โสโครกมาก

ถ้าเรามีเจ้ากรรมนายเวร หรืออะไรก็ตามที่มาขัดขวางเรา (เคยมีหมอดูชอบทัก ว่ามีเด็กตาม) เราทำบุญให่เค้าอย่างไรไวสุดคะ แบบว่าอย่ามาขวางช้านเล้ย..ชิวิตที่เกิดมาแค่นี้อิฉันก็แย่แระ..

แล้วอย่างแม่ตะเคียน นางไม้ พวกนี้มีจริงๆไหมคะ พึ่งอ่านเจอว่าทางวัดีบูชา กะว่าจะไปบูชากับเขาเผื่อจะรวยบ้าง..คริคริ
    ปล. ถามนอกเรื่อง ในเรื่องไปบ้าง ขออภัยนะคะ
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ
    ปล2. ระหว่างหาข้าวหาน้ำให้พ่อแม่กิน หรือดูแลท่านตาทสมควร กับถวายหนังสือสวดมนต์พระ หรือถวายสังฆทาน ไปวัดทำบุญ บริจาคเงิน อันไหนดีกว่ากันค่ะ
    (คำถามโง่) แต่ชอบลังเลทุกครั้งที่จะทำบุญกับวัดกับพระ

19. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    หาข้าวหาน้ำให้พ่อแม่กิน หรือดูแลท่านตาทสมควร

แล้วค่อยไป

หนังสือสวดมนต์พระ หรือถวายสังฆทาน ไปวัดทำบุญ บริจาคเงิน

ต่อ

.