ทำไมถึงฝันซ้อนฝันบ่อยๆ พวกคุณเป็นบ้างไหม?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย AJ_Purngkan, 9 ธันวาคม 2007.

1. chadaz

chadaz Active Member

เคยค่ะซ้อนแล้วโดนผีอำไปด้วย กว่าจะตื่นขึ้นมาได้ เหนื่อยเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2013
  2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเป็นค่ะ แต่นานๆจะฝันซ้อนฝันสักครั้งคิดว่าเป็นเรื่องปรกติค่ะ

3. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    เมื่อก่อนเคยเป็นครับ ฝันซ่อนฝันเนี้ยมันเหนื่อยมาก กว่าจะหลุดออกมาจนตื่นได้ เดี๋ยวนี้ไม่เคยฝันซ้อนฝันมานานแล้ว ผีอำก็ไม่ค่อยเจอแล้ว ผีก็เริ่มไม่กลัวล่ะ ถ้าผีอำก็เอาหัวแม่เท้ากับนิ้วชี้เท้าหนีบกันไว้ เดี๋ยวก็หลุด ไม่ต้องสวดมนต์ให้เสียเวลา

4. ่่jjackk

่่jjackk สมาชิกใหม่

ฝันซ้อน

ดูเรื่อง inception ครับรับรอง กระจ่าง

5. dewpepsi

dewpepsi เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จริงอาการนี้ผมก็เคยเป็นครับ บ่อยด้วย อาการนี้ไม่เชิงเรียกว่าความฝันหรอกครับ เป็นสภาวะของจิตเกิดการสับซ้อน หรือสับสนนะครับ ระหว่าง โลกความจริงกะความฝันนะครับ คุณบอกเห็นตัวเองด้วย สิ่งที่คุณเห็นเป็นความจริงครับ คุณเห็นสิ่งต่างๆ หรืออะไรที่อยู่ในความจริงน่ะครับ เห็นสิ่งพวกนั้นจริงๆ แต่ไม่ได้ผ่านสายตาครับ แต่ผ่านความฝัน หรือจิตนะครับ ที่บอกว่าพยายามลุกแต่ก็กลับมาที่เดิม ถูกแล้วครับ จะลุกได้ไงละครับ ก็เมื่อคุณนอนหลับอยู่ แต่จิตของคุณที่จะลุกขึ้นไปครับ ไปแต่จิต แต่ร่างกายยังนอนอยู่ครับ แล้วจะลุกยังไง นี่เอาตามหลักเหตุผลเลยนะครับ วิธีออกจากสภาวะนี้นะครับ ง่ายๆเลย แค่คุณไม่พยามที่จะลุกไป(ทางจิตนะครับ) เพราะถ้าคุณพยายามจะลุก จุดคุณก็ยังไม่นิ่งครับ ทางวิทยาศาสตร์ก็คือคลื่นสมองยังคงมีความถี่อยู่นะครับ วิธีแก้ครับ ให้คุณทำใจให้สบาย สูดหายใจเข้า(ไม่รู้ว่าสูดจริง หรือ ในจิต อันนี้ไม่ทราบ ครับ แต่ผมรู้สึกว่าสูดได้) คราวนี้จิตคุณก็จะนิ่ง สติก็มา มันก็ออกจากสภาวะนี้โดยอัตโนมัติครับ

6. dewpepsi

dewpepsi เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จริงอาการนี้ผมก็เคยเป็นครับ บ่อยด้วย อาการนี้ไม่เชิงเรียกว่าความฝันหรอกครับ เป็นสภาวะของจิตเกิดการสับซ้อน หรือสับสนนะครับ ระหว่าง โลกความจริงกะความฝันนะครับ คุณบอกเห็นตัวเองด้วย สิ่งที่คุณเห็นเป็นความจริงครับ คุณเห็นสิ่งต่างๆ หรืออะไรที่อยู่ในความจริงน่ะครับ เห็นสิ่งพวกนั้นจริงๆ แต่ไม่ได้ผ่านสายตาครับ แต่ผ่านความฝัน หรือจิตนะครับ ที่บอกว่าพยายามลุกแต่ก็กลับมาที่เดิม ถูกแล้วครับ จะลุกได้ไงละครับ ก็เมื่อคุณนอนหลับอยู่ แต่จิตของคุณที่จะลุกขึ้นไปครับ ไปแต่จิต แต่ร่างกายยังนอนอยู่ครับ แล้วจะลุกยังไง นี่เอาตามหลักเหตุผลเลยนะครับ วิธีออกจากสภาวะนี้นะครับ ง่ายๆเลย แค่คุณไม่พยามที่จะลุกไป(ทางจิตนะครับ) เพราะถ้าคุณพยายามจะลุก จุดคุณก็ยังไม่นิ่งครับ ทางวิทยาศาสตร์ก็คือคลื่นสมองยังคงมีความถี่อยู่นะครับ วิธีแก้ครับ ให้คุณทำใจให้สบาย สูดหายใจเข้า(ไม่รู้ว่าสูดจริง หรือ ในจิต อันนี้ไม่ทราบ ครับ แต่ผมรู้สึกว่าสูดได้) คราวนี้จิตคุณก็จะนิ่ง สติก็มา มันก็ออกจากสภาวะนี้โดยอัตโนมัติครับ

7. บุญยง โคกกระทา

บุญยง โคกกระทา เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเป็ฯความคิดชนิดหนึ่ง
    เหมือนอิชิตันเย็น เย็น

ฝันหนึ่งเกิดแก่เจ็บตายบนพื้นโลก
    อีกฝันหนึ่งขึ้นจรวดความเร็วแสง พุ่งแตะขอบจักรวาล