ถ้าคุณมีโอกาสได้คุยกับพญานาค คุณจะถามอะไร ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ไอ้ใบ้, 23 มิถุนายน 2006.

1. สูญ

สูญ สมาชิกใหม่

ผมอยากทราบหนะครับ ว่าที่ จ. เลย มีพญานาคหรือเปล่า กับอยากทราบอีกว่า บ้านผมมีงูเขียวเข้ามาบ่อยมากหนะครับ ไม่รู้เพราะอะไร อยากให้คุณ ยายผีป่า หรือ คุณ พ้น บอกผมทีว่าบ้านผมมีอะไรเกี่ยวข้องหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

2. ณัฐธยาน์

ณัฐธยาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    เรียนคุณปู่ และคุณยาย

ตอนนั้นดิฉันยังเป็นเด็กน้อยไม่กี่ขวบ พร้อมกับพี่สาว

เห็นองค์พญานาคา ใหญ่มากๆสีเขียวประกายงดงามมาก สวยเหลือเกิน

เห็นด้วยตาเนื้อ บริเวณหนองน้ำเก่าหลายครั้ง

แต่ไม่รู้สึกแปลกอะไร

เพราะเห็นจนชิน นึกว่าปกติทั่วไป ใครๆก็เห็น (เห็นหลายๆสิ่งที่ไม่มีเนื้อหนัง ไม่เฉพาะพญานาคเท่านั้น อย่างผีแม่ลูกอ่อน อยู่ใต้ต้นมะขามยักษ์ ก็เคยไปเล่นกับลูกเขาทุกวันหยุด ตอนนั้นไม่รู้ว่าเป็นผี ก็สนุกดีค่ะ)

พอโตขึ้นมาเพิ่งรู้ว่า คนอื่นไม่เห็นแบบนี้

ตอนนี้.....
    ไม่เคยเห็น ด้วยตาเนื้อ อีกเลย
    สงสัย หมดโปรโมชั่น..เสียดาย
    แต่ดี ที่ยังเห็นด้วยจิต..ตลอด

เห็นแบบใหน จะดีกว่ากันคะ..

และ....ขอเรียนบางท่าน ที่เคยมาตามกลับ(เมืองบาดาล)ว่า
    ดิฉันรักและเคารพท่าน ไม่เคยลืมพระคุณแม้แต่น้อย
    แต่ในเมื่อ มีบุญส่ง สามารถมาถึงที่นี่ได้แล้ว ไม่ง่าย...
    คงไม่กลับไป และต้องเดินหน้าต่อให้ถึงฝั่ง
    ขอท่านเมตตาและขอพึ่งกำลังและอิทธิฤทธิ์ ท่านช่วยคุ้มครองเช่นเดิมค่ะ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
    ณัฐธยาน์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2008
  3. นักบุญภาคอีสาน

นักบุญภาคอีสาน เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามว่าท่านมาฟังเทศหลวงปู่ ชอบ ในตอนนั้นนะคุณ รู้สึกอย่างไร..............รู้สึกดีใช่ไมละ

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ภพภูมิทุกชั้นเหมือนมิติซ้อนมิติค่ะ หลวงปู่หลายรูปเคยธุดงค์แถบนั้น ยืนยันว่ามีพญานาคทุกวรรณะนะคะที่นั่น ท้าวมหานาโคองค์สีขาวเหลือบทองดูแลอยู่ ครอบพื้นที่ตั้งแต่ตอนใต้ของแม่น้ำแยงซีเกียง มาถึงมาลายู หัวอยู่ที่ประเทศจีนตอนใต้ ลาว และภาคอีสาณของไทย

(อย่านำข้อนี้ไปอ้างอิงทางหลักการ เพราะเป็นเรื่องสัมผัสทางจิต จิตอาจเพี้ยนไปก็ได้ ดังนั้นหากท่านไม่สามารถรู้ได้ด้วยตัวเอง ก็แค่สักแต่ว่ารับฟัง ไม่ต้องเก็บมาเป็นข้อยืนยันหรอกนะคะ ไม่ต่างกับที่เราไปหาร่างทรง ร่างทรงอาจบอกว่าที่บ้านเรามีกุมารผู้หญิง หรือผู้ชายสถิตอยู่ เขาอยากได้นั่นนี่ เราก็เชื่อเขาไป ทำไปหากมันไม่ลำบากนัก แต่ถ้าหากว่าเราอยากรู้จริงๆ ก็จุดธูปขอให้เขามาสำแดงให้เรารู้สิคะว่าเป็นท่านใด ภพใดนะคะ อย่างน้องชายพ่อของลูกยายผีป่านะคะ เขาได้ยินมาว่าบ้านยายผีป่ามีนั่นนี่ เขาถามว่ารู้ได้อย่างไร ยายเลยตอบว่ารู้จากจิตสัมผัส จากความฝันบ้าง จากสัมผัสอื่นๆ บ้าง เขาบอกว่าเขาโตที่นี่ไม่เคยเจอเจ้าที่เลย ยายเลยบอกว่าเดี๋ยวเจอแล้วอย่าสงสัยล่ะ)

ทีนี้เขาลองดีเอาของเล่นลูกยายผีป่าไป กุมารไปทวงของคืน เพราะเขาไม่บอกกล่าว ลูกเขาร้องไม่หยุดเลย พอยายบอกต้องบอกเขาเพราะเขาหวงของในบ้าน แล้วชวนเขาเป็นมิตร พาเขาไปทำบุญ แล้วพอเขาทำตามที่บอกลูกที่ร้องมาเพราะกลัวของเล่นนั้นก็หายไป แล้วเขาก็ฝันสองคืนติดกันว่ามีคนแก่ห่มขาวผมยาวขาวทั้งหัวมากับกุมาร เขาจำได้ว่าที่บ้านมีรูปปั้นคนแก่ท่านนี้อยู่ ท่านบอกว่า จะพาไปซื้อหวย

วันนี้เขาถูกหวย

ท่านคือปู่มหานาโคที่บ้านยายผีป่า แต่ไปในร่างนักพรตไงคะ ไม่ได้ไปในร่างพญานาค และไม่ได้ไปให้เห็นเป็นงูหรือร่างแปลงอื่นๆ เพราะคนที่เขาเห็นเขาจะไม่รู้ว่าเป็นเทพ เทวดา หรือพญานาคแน่หากจิตไม่ละเอียดพอ ท่านจึงไปในฝัน

5. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>หลงเข้ามา, 00000 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ผู้นำสาร หุหุ

6. eddy1965

eddy1965 เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้ที่เคยถามไป ก็ยังไม่ได้ตอบ

ต่อไปใครเขาอยากจะถามละตัวเอง

7. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ยาย ขอนอกเรื่องหน่อยครับ .. (ขออภัย อาจจโพสส์ ผิดห้อง แต่ขอ แจ้งใว้ ครับ )

ท่านใดสนใจ ...

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD></TD><TD width="100%">palungjit.org > พลังจิต > วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ > ภัยพิบัติและการเตรียมการ </TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] ทริปพญานาคคำชะโนด วิสาขปุณดิถี คืนวันที่ 16-19 พค. </TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://palungjit.org/showthread.php?t=127058&page=1

ตามที่ได้เรียกร้องมา ครับ ให้จัดทริปเดินทางไปคำชะโนด รอยต่อมิติที่เชื่อมแดนเมืองพญานาค หลายต่อหลายท่านในเวบพลังจิตแห่งนี้มีวาระอดีตภูมิที่เกี่ยวพันกันมากับพญานาคกัน

เราจึงได้จัดอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุไปให้พญานาคทั้งหลายได้ร่วมบูชาโมทนาบุญกันที่ในเขตคำชะโนดแล้วจึงจัดถวายเอาไว้ ที่วัดคำชะโนดในเขตพุทธาวาสครับ

กำหนดการเราจะเดินทางกันในคืนวันศุกร์ ที่16 พค. (เพื่อให้ไม่ต้องลางานกันเพิ่มอีกวันครับ) ไปถึงที่คำชะโนด อ.บ้านดุง จ.อุดรธานี ในตอนเช้า

ทำพิธีอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ เข้าไปในเขตเมืองคำชะโนด ร่วมกันสักการระ ตั้งจิตอธิฐาน

จากนั้นจึงนำพระบรมสารีริกธาตุมาถวายไว้ที่วัดคำชะโนด ด้านนอกเขตเมืองคำชะโนด

กำหนดการต่อไป เดินทางไปที่ วัดเสนานฤมิตร อ. คำตากล้า จ.สกลนคร เพื่อไปกราบ ปู่ปิยะ ผู้ทรงอภิญญาสายหลวงปู่เทพโลกอุดร แต่เดิมท่านบวชเป็นพระสงฆ์แต่พระท่านสั่งให้ท่านอยู่ในเพศฆราวาสเพื่อสะดวกในการแสดงอภิญญา ซึ่งจากข่าวที่ได้ทราบมา มีหลายต่อหลายท่านที่ได้เห็นประจักษ์ด้วยตาตนเองอยู่

ขณะนี้น้องVanco ได้ช่วยประสานงานให้อยู่ครับ

และเราจะค้างที่วัดเสนานฤมิตรด้วย รวมทั้งน้อมถวายพระบรมสารีริกธาตุไว้ที่วัดแห่งนี้ด้วย

ท่านใดสนใจ เชิญ แวะอ่านในกระทู้ ตามlink ข้างบนครับ
    ยาย มีเวลา ...พาน้องๆ มาด้วยกันครับ คิดว่า คุณ ตั้ม น่าจะร่วม.. / คุณพัน ด้วยครับ

8. MesmerMark

MesmerMark สมาชิกใหม่

อยากจะถามพญานาคว่าเป็น นุ่น วรนุช ในกาษานาคา ได้ไงอ่ะ

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นได้เพราะ นพพล โกมารชุน ครับ

10. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อยากถามว่า

1 พญานาคทำไมไม่ปรากฏกายให้คนเห็นครับ

2 คุณเป็นพญานาค แล้วสามารถแปลงร่างเป็นพญานาค
    ให้คนเห็นได้ไหมครับ

3 พญานาคหรือคุณเอง มีญาณทิพย์อะไรพิเศษไหม เช่น เห็นอดีตชาติ

4 พญาครุฑ มีตัวตนจริงไหมครับ เพราะเคยได้ยิน พญาครุฑชอบสู้กับ
    พญานาค

5 พญานาคมีขนาดใหญ่เท่าไหร่ครับ

6 ในลำน้ำโขงมีพญานาคมากเท่าไหร่ครับ มีห้วหน้าปกครองไหมครับ

7 วังหรือที่อยุ่ของพญานาคเป็นยังไงบ้างครับ ขอให้อธิบายให้เห็นภาพหน่อยครับ

8 พญานาคน่าจะเป็นเทวดาชั้นจาตุมหาราชิกา แสดงว่าท่านต้องเป็นกึ่งคนกึ่งเทวดาด้วยใช่ไหมครับ

9 พญานาคต้องจำศีลทุกตนไหมครับ แล้วคุณมาเป็นคนกึ่งนาค ต้องจำศีลไหมครับ
    10 คุณสามารถแต่งงานและมีบุตรได้ไหม และบุตรที่เกิดมาจะเป็นคนหรือพญานาคครับ
    11 พญานาคมีอายุขัยกี่ปีครับ

12 คุณจะกลับไปเป็นพญานาคแบบถาวรไหมครับ

13 พญานาคที่มีหงอน ตามในหนัง หงอนบ่งบอกถึงอะไรครับ
    ฐานะบันดาศักดิ์หรือเปล่า

14 บั้งไฟพญานาคที่ลำน้ำโขง เป็นพญานาคที่ปล่อยไฟออกมา
    หรือเป็นเพียงปรากฏการณ์ทางธรรมชาติครับ

15 พญานาคอยู่ในน้ำเค็มหรือน้ำจืดครับ และอยู่ในทะเลได้ไหมครับ

16 ตอนพญานาคแปลงเป็นคน ลักษณะรูปร่างจะเหมือนคนทั่วไป มีทั้งสูง ต่ำ ดำ ขาว หล่อ ไม่หล่อ สวย ไม่สวย ใช่ไหมครับ หรือเป็นเทวดาที่หล่อ สวยเหมือนกันหมด

17 เมื่อตอนเกิดเป็นพญานาค จะเกิดแบบโอปปติกะกำเนิด
    คือผุดเกิดขึ้นเอง และโตเต็มที่เลย หรือเกิดเป้นตัว
    เล้กๆเหมือนเด็กดารก หรือเกิดเป็นไข่ก่อนครับ

18 ในชาตินี้คุณเกิดเป็นคนแล้วระลึกชาติได้ว่าเคยเป็นพญานาค
    หรือคุณเกิดเป็นพญานาคแล้วแปลงร่างมาเป็นคนครับ แล้วหากเป็นอย่างหลัง
    คุณมีวัตถุประสงค์ หรือมาทำหน้าที่อะไรครับ

19 ผมจะสามารถพบคุณ และคุยกับคุณเป็นการส่วนตัวได้ไหมครับเรื่องพญานาค

20 หากคุณจะไปออกรายการทีวี หรือลงตามสื่อต่างๆ
    เรื่องคุณเป็นพญานาคจะได้ไหมครับ เพื่อเป็นวิทยาทาน
    เพื่อสอนคนให้เชื่อในเรื่องภพภูมิ

21เมื่ออยู่ในวังพญานาค การแต่งกายจะเป็นแบบไหนครับ
    เป็นแบบชุดโบราณอย่างเดียว และต้องเป็นกฎตายตัวหรือไม่ครับ
    จะแต่งกายแบบแฟชั่นจะวันตกได้ไหมครับ และต้องอาบน้ำ ล้างหน้า
    แปรงฟันเหมือนในมนุษย์ไหมครับ และมีวัฒนธรรมประเพณีอะไรบ้างครับ

22 ในวังพญานาคตามที่ได้รู้มาว่าจะแปลงเป็นคน การเป็นคนนี่เป็นเทวดา
    หรือมนุษย์ครับ

23 ในต่างประเทศจะมีพญานาคไหมครับ เช่นใน อเมริกา อังกฤษ บราซิล

24 พญานาคสามารถเห็นเปรต อสุรกาย หรือเทวดาได้ไหมครับ

25 ตอนเป็นพญานาคจะทำบุญได้ไหมครับ หรือต้องแปลงกายเป็นคนก่อนจึง
    จะทำบุญได้ และทำบุญได้ถึงขาดไหนครับ ทาน ศีล สมาธิ หรือ เจริญได้ถึงสติปัฎฐานสี่

26 คุณสามารถรู้ได้ไหมครับว่าคนไหนที่เป็นพญานาคแปลงกายมาในรูปคน
    และเขาก็รู้เช่นกันไหมครับ

27 ในตอนนี้ พอทราบไหมครับว่าพญานาคที่แปลงมาเป็นคนมีมากไหม
    และเขามีวัตถุประสงค์อะไร

28 ถ้าจะทำบุยอุทิศส่วนกุศลให้พญานาคได้ไหมครับ และเขาจะรับรู้เหมือน
    เทวดาที่รับรู้ผู้อุทิศบุญให้และอนุโมทนา หรือ เป็นเหมือนคนที่ไม่รู้ว่า
    ใครอุทิศให้

ขออภัยที่ถามมากไป คุณสามารถเลือกตอบข้อที่อยากตอบก็ได้ครับ
    ขอขอบคุณครับ

11. นาคา

ผมเอง ไม่อยากให้หลายท่าน ยึดติด ภพภูมิเก่า หรือ ญาติธรรมกายละเอียด ขอเป็นแค่ ...เทวตานุสติ...

คำอาราธนา หลวงปู่สุภา กันตสีโล แห่งวัดสีลสุภาราม ภูเก็ต ( ท่านอายุ 114 ปี เมื่อ17กย.2550 ) ใช้นั่งธรรมะสมาธิ...

อิมินาสักกาเรนะ ตังพุทธัง อภิภูชยามิ
    อิมินาสักกาเรนะ ตังธัมมัง อภิภูชยามิ
    อิมินาสักกาเรนะ ตังสังฆัง อภิภูชยามิ

พุทธานุสติ ธัมมานุสติ สังฆานุสติ ศีลานุสติ เทวตานุสติ ตัดถานุสติ....

---แม้แต่ พระสงฆ์ ท่านจะมีบทชุมนุมเทวดา ก่อนสวดมนต์ใหญ่ๆ---
    เพิ่มเติม ครับ

ผมเอง นั่น ...ทุกวันพระ ครองศีล 8 ...แต่ที่มั่นคงคือ
    หลายพรรษา มาแล้ว ผมเอง จะครองศีล 8 ( แต่ให้เหมาะสม ในการทำงานทางโลก โดยดู ที่เจตนา เป็นหลัก ) ครองศีล 8 ตลอดจน สิ้นสุดที่ หลังวันลอยกระทง เพ็ญใหญ่ 15 ค่ำ เดือน 12 พอแรม 1ค่ำ เดือน1 ออก พรรษา..4เดือน

เมื่อก่อนทานเจ ( เจ คือ การครองศีล ไม่รับประทานอาหารจำพวก ของขบเคี้ยวของในปาก หลังเที่ยง ) ทานผัก แต่เมื่ออายุมากเข้าร่างกาย ไม่ไหว ต่อการทำงานทางโลก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2008
  12. นาคา

ผมเอง อาจจะไม่ใช่ พญานาค น่ะครับ แม้ ว่าอาจจะเคยมาจากภพภูมิเก่า เพราะ เราเดินมาเส้นทาง ตรงแล้ว พบแล้วซึ่งแสงแห่งธรรม ...
    มุ่งหน้าต่อไป คือ พระนิพพาน (แต่ อาจจะอ้อม สักนิด เพื่อเป้าหมาย ...หลังจากนั้น จึงขอเข้าพระนิพพาน )

จากพรรษา ปี 2550 ลองมาอ่านข้อมูลเก่า ครับ
    16 ตอนพญานาคแปลงเป็นคน ลักษณะรูปร่างจะเหมือนคนทั่วไป มีทั้งสูง ต่ำ ดำ ขาว หล่อ ไม่หล่อ สวย ไม่สวย ใช่ไหมครับ หรือเป็นเทวดาที่หล่อ สวยเหมือนกันหมด

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นาคา
    เมื่อ 2-3 วัน ก่อน ครับ หลังจาก ที่ ทำความสะอาด ห้อง พระ และเพลีย นอนหลับไป ตอนกลาง วัน ใน ห้อง พระ ( ช่วง เข้าพรรษา นี้ ประมาณ 2-3 วัน )
    ในงานแต่งงาน เพื่อน พัก ที่ห้องรับรอง มีเพื่อน คนหนึ่ง เค้า ว่า จะคุย กับ พญานาค ไหม...

ผมถาม ว่า อ้าว จะเชิญ ท่าน มาฤา
    -----------------------------------------------------------------------
    เค้า ยืน ประมาณ 2 นาที่ รู้สึก ว่า น้ำ ใน บึงใหญ่ ที่อยู่ ใกล้ๆ หมุน เป็น วงกลม จาก ระดับ ใต้ บึงลึก หลาย ร้อยเมตร ( น่าจะเป็น ถ้ำ มากกว่า )
    -----------------------------------------------------------------------
    มี พลัง ลมเย็น มาปะทะ ความรู้สึก ว่า พญานาค องค์ใหญ่ สุดประมาณ ท่าน ยืด ลำตัว เข้ามา มาหยุด รอ ที่หน้าต่าง ผมเปิด หน้าต่าง ออก

พญานาค องค์ สีเขียวมรกต สวยงามมาก ผงก หัว เข้ามา ฉก ที่ มือ ด้วย ความรัก และเมตตา เรา มากกว่า อย่างอื่น และ ไม่มีอันตรายใดๆๆ และก้อ รู้สึก ว่าจะคาย....ให้
    แต่ ตื่น พอดี ....ในจิต คิด ว่า พญานาคี คงมาบอก อะไร หลายๆอย่าง..

30 สค. พัก ที่ถ้ำเขาทะลุ นอน ในถ้ำ 3 คน ( ก่อน นอน ทางพระหลวงพี่เผื่อน และ คนที่มาส่ง บอก ว่าไหว ไหม มานอน ที่ ศาลา พระ ดี ไหม ... แต่ เรา ยืนยัน เดินยัน ขอนอนสมาธิ ในถ้ำ ........... เจอ เพื่อน / ญาติ ต่าง มิติ เหล่า นาค ) ----- โปรดใช้วิจารญาณ ---
    นั่ง - นอน สมาธิ เกือบตลอดคืน ตอน กลางคืน นั่งธรรมะ ภายในถ้ำ ขณะ ที่ อีก 2 ท่าน เริ่ม จะนอน สมาธิ กันแล้ว ปรากฏ ว่า
    หลวงปู่ใหญ่ ท่าน เมตตา มาดูแล ผม จึง เอ๋ย คำอารธนาท่าน

" พุทโธ คุนัง อรหังพุทโธ " " โย มหาเถโร นามะอุตโร..."

" โลกุตตโล ......."
    ทั้ง 2 ท่าน และ ผม หลับตา อารธนา หลวงปู่ใหญ่ ปรากฏ ว่า...

เทียน พรรษา เล่มพอประมาณ มีลมพัด มาช้าๆๆๆๆๆๆ และเทียนเริ่มจะ มอด มืด นิดหนึ่งประมาณ 1 นาที ในจิต ผม บอก ว่า .
    ปู่ใหญ่ พร้อม ทั้ง ปู่นาคราช เหล่านาค เจ้านาง พระน้องนาง....นาค มา....
    สักพัก เทียน เริ่ม สว่างต่อ......
    ต่อมา ประมาณ 04.00 หลวงพี่เผื่อน ท่านเดิน มาบนถ้ำ ผมนิมนต์ ท่าน คุยนิดหนึ่ง จากนั้น พระ สวดมนต์ ทำวัตรเช้า ที่ศาลา ในวัด
    ส่วนผม นั่งสวดมนต์ ทำวัตรเช้า ในถ้ำต่อ จากนั้น สวดมนต์ ธรรมจักร์ ฯ เพื่อส่งกระแสจิต ถึง เหล่า นาค , เพื่อน ต่าง มิติ

เมื่อ มอง ในมิติ จึงออกมาคล้ายในความฝัน แฮะๆๆๆ...
    -------------------------------------------------------------------
    เค้า ยืน ประมาณ 2 นาที่ รู้สึก ว่า น้ำ ใน บึงใหญ่ ที่อยู่ ใกล้ๆ หมุน เป็น วงกลม จาก ระดับ ใต้ บึงลึก หลาย ร้อยเมตร ( น่าจะเป็น ถ้ำ มากกว่า )-
    ------------------------------------------------------------------
    รุ่งเช้า มีเพื่อน ท่านหนึ่ง ลงมาที่ศาลา แล้ว แต่ ยังไม่ใด้ กล่าวขอบคุณ พญานาคราช หรือ เทพ..... เท้าก้าวย่าง ตรงพื้นลานหน้าบรรใด นาค ลื่นล้ม....( เจ้าตัว บอกว่า ปู่นาคราช ท่าน ...มากระทบ....แฮะๆๆๆๆ )
    ตามปกติ บางครั้ง หลัง จากที่ สวดมนต์ นั่งธรรมะ ตามปกติ แล้ว เมื่อ มีเวลา ผม มักจะ แผ่ เมตตาจิต ให้ กับ พญานาค ๑๔ เหล่า ครับ
    ( พญานาคราช )
    พญานาโค พญานาคา พญานาคี นาคอัคคี สุวัณนะนาค เจติยะนาค สุทโธธะนาค นาครินยะ ภุชงค์ เมฆิยะนาค นาโคคิริยะ พรหมนาค มุจจะลินทร์นาค สิงหะนาค
    ( พญาประสิทธินาค , พญาอนันท์ตสิวานาคราช , พญาอนันท์นาคราช , พญาวิรูปัก )

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ภาพแรกนี้ ถ่ายด้านหน้าสมเด็จองค์ปฐม กายมนุษย์ กลางคืน มีแสงคล้าย...

เช้ามาทำบุญชำระหนี้สงฆ์ และกวาดลานวัด ขัดลานวัดเพราะเห็นหลวงพี่ท่านลื่น เวลาเดิน และได้ถวายปัจจัยต่างๆเพื่อร่วมบุญสร้างวัด........
    ทาง หลวงพี่เผื่อนได้มอบตะกรุดจำนวนหนึ่งใหคณะผู้ปฏิบัติธรรมทางภูเก็ตเพื่อร่วมบุญสร้างวัดถ้ำวราราม ขณะนี้เพื่อนๆในกลุ่มได้ร่วมบูชากันไปจะหมดแล้ว และนำเงินร่วมสร้างวัดถ้ำวราราม
    และหากมีโอกาสขอเชิญทุกท่านไปปฏิบัติธรรมที่วัด ถ้ำเขาทะลุ ขอโมทนาครับ

ตอนเช้า เมื่อลงจากถ้ำ แค่ความรู้สึก มีสิ่งหนึ่งติดตาม มาไม่ห่างผมเลย แค่หันหลังกลับไปมอง ... สาว ผู้หนึ่งมี คล้ายสายรัดที่หน้าผาก ส่วนบนสายรัด เป็นรูปงู เธอสวยงามมาก มาส่ง ...ก็ แค่ บอกกล่าว น้องเค้านิดหนึ่ง....( สาวคนนี้ เป็นใคร ...ลองถาม ยายผีป่า ดู ....แฮะๆๆๆๆ )

แล้วค่อยมาเล่าอีก ในช่วงพรรษา ปี 2550 <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2008
  13. DevilBitch

ก็เขาให้คุณมาถามพญานาค(ถ้าคุณมีโอกาศ) เราไม่รู้ว่าพญานาคท่านจะมาอ่าน มาตอบได้หรือไม่ ในนี้มีแต่พวกสมาชิกเท่านั้นค่ะที่ถามกันไปตอบกันมา โดยมียายผีป่ากับคุณพ้นเป็นตัวชูโรง ซึ่งแต่ละคนก็วุ่นกับงาน ไม่ได้มานั่งเฝ้าหน้าจอรอตอบทุกเวลาค่ะ

หากเชิญพญานาคมาตอบด้วยตนเองได้ จะให้ท่านตอบแบบจะจะคือเลื้อยมาขดหน้าจอคอมผู้ที่รอคำตอบเองเลยเนาะ ฮิฮิ

ไม่จองที่นั่งไปกับทริปคำชะโนดหรือจ๊ะ เผื่อท่านรอตอบที่นั่นนะคะ

14. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ตุณยายผีป่า ครับ สวัสดีครับ
    ได้ยินชื่อเสียง กิตติศัพท์คุณยายมานานแล้ว
    วันนี้ได้มีโอกาสสนทนากับคุณยาย ผมตื่นเต้นและยินดีมากครับ
    หวังว่าคุณยายผีป่าจะอนุเคราะห์ให้ความรู้ทางธรรม
    และทางอภิญญาแก่ผมด้วยนะครับ เพราะผมสนใจใคร่รู้ในเรื่องภพภูมิ
    เทวดา ทำนองนี้ครับ

คุณยายพอจะทราบอดีตชาติของผมบ้างไหมครับ หรืออะไรที่เกี่ยวกับผมทางญาณ
    ที่คุณยายพอเห็นได้
    หากไม่เป็นการรบกวน ช่วยกรุณาบอกด้วยเถอะครับ

ด้วยความเคารพคุณยายผีป่าเป็นอย่างยิ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2008
  15. eddy1965

จ๊ะๆๆๆๆ แม่ทูลหัว แม่ยอดหยาหยี

16. DevilBitch

มาตามสัญญา

เมื่อปลายปีก่อน ทีมอินเดียน่ากระโจนสองท่านไปเที่ยวบ้านยายผีป่า และตอนกลับมาเจ้านางนาคีนางหนึ่งได้มาเข้าฝันยายผีป่าแถมไปฝันตรงกันกับน้องKhunkik ที่เพิ่งกลับจากบ้านยายผีป่าว่า "ว่างๆ จะไปเลื้อยเล่นที่หน้าบ้าน"

เมื่อไม่กี่วัน ยายผีป่านั่งคุยสายที่ประตูบ้านอีกฝั่ง (บ้านยายมีสองปีกทางเข้า) ที่ตรงนั้นมีบันไดทางขึ้นติดหินกาบสามชั้น ยายนั่งเหลื่อมเข้ามา สักพักได้ยินเสียงฟ่อๆ ก็เลยแย้มหน้าไปดูหน่อย เห็นเพื่อนมาเลื้อยชูแม่เบี้ยตรงขั้นที่สอง เตรียมเข้ามาในบ้าน ยาวขนาดไม้ทีเห็นจะได้ ขนาดรอบตัวก็เท่าแขนลูกสาวตัวเล็กของยายผีป่า ยายห่างจากผู้มาทักทายเพียงสองฟุตเท่านั้น ก็มองตาจ้องตา แล้วยายก็อุทานว่า อ้าวงู...มาทำไมนี่ ...ปู่จ๋าใครให้เขาเข้ามาจ๊ะ เชิญไปทางอื่นนะ เดี๋ยวคนมาเห็นจะโดนจับไปกินเสียนี่ เขาก็มองเราสักพักแล้วเลื้อยพาดไปทางซุ้มไม้ ไปทางไหนอีกไม่รู้

ทีนี้มาฝันเหมือนเคยฝัน คือมีนางนาคีสวมชุดเขียวเหลือบมาหาแล้วบอกว่า จะมาเที่ยวหา จะอยู่แต่หน้าบ้าน

เราก็เลยบอกกับคนข้างบ้านว่า

เช้านี้ใครว่างช่วยหน่อย จะจ้างไปช่วยถางต้นไม้ ตัดแต่งกิ่งไม้ที่รก กลัวงูเข้าบ้าน

เราก็ทจนเตียน แล้วไปกินข้าวกันอีกบ้าน พอกลับมา มีเซลแมนมากันสามคน แล้วบอกว่า

"บ้านพี่เลี้ยงงูพุงกางเชียว มันจะกัดไหม"

ไอ้เราก็ไม่เห็นงูว่าเขาเห็นอย่างไร ตรงไหน เลยไปยืนคุยกับเขาว่า ดูทะลายหมากสิ ออกมาเหมือนเศียรพญานาคใช่ไหม (ยายผีป่าเข้าใจว่าเขาจินตนาการไปว่านี่คือลักษณะคล้ายงูอ้วนๆ)

"บ้านนี้มีพญานาคมาเยือนบ่อย"

เขาก็เลยหัวเราะ คือเขาเข้าใจอีกเรื่องเราเข้าใจอีกเรื่อง

ทีนี้จะไปใกล้ๆ ต้นหมากเพื่อชี้ให้เขาดูหวย ก็ไม่มีใครเดินมาดู (ชาวบ้านมาดูบ่อยและถูกด้วยสิ) ไม่มีใครเดินมาที่ต้นหมาก แล้วคนหนึ่งก็บอกว่า งูพี่เชื่องจังเลย นี่ถ้าเป็ฯที่บ้านผมไปใกล้ขนาดนี้ ฉกแล้วนะพี่ เพราะนี่เขียวหางไหม้นะพี่ ยายผีป่าก็หัวเราะแล้วบอกว่า ทะลายหมากจ๊ะ เหมือนพญานาค ไม่ใช่งูจริงๆ หรอก

เขาเลยเดินเข้าบ้าน สักพักยายผีป่าก็เดินตามมานั่งคุยกับเขา และส่งเขาออกมา เขาจ้องไปที่ซุ้มหลังคากันฝนอีก เราก็เลยมองตาม

อ้าว...งู!

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      194.7 KB
      เปิดดู:
      80
  17. DevilBitch

ตอนนี้พี่เจ้าก็ยังไม่ยอมไปไหน ยืดเส้นยืดสายหลายชั่วโมงแล้ว

วันนี้แปลกใจตัวเองมาก แปลกตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เพราะตอนเย็นๆ เดินไปพูดออกเสียงแปลกๆ ไม่เป็นประสาคน คนเขาถามว่าภาษาอะไร เลยบอกว่า ไม่รู้สิ รู้แต่ว่าเหมือนภาษางู ตอนเช้าทำงานบ้านไปตัดแต่งกิ่งไม้ไปก็ทำเสียงวิ้วๆ ฟิ้วๆ แล้วพูดแบบปากห่อเล็กๆ ออกเสียงแปลกๆ คนที่มาทำงานบ้านช่วยเขาบอกว่า นี่เป็นอะไร องค์ลงเรอะ ก็หัวเราะกัน บอกว่าองค์อะไรที่ไหน ไม่ใช่ร่างทรงนะ ก็แค่อยากพูดแบบนี้เล่นๆ

เขาเลยบอกว่า

เหมือนเสียงงู

เราเลยถามเขาว่า งูมีเสียงอย่างไร

เขาก็บอกว่า เสียงอย่างที่เราออกเสียงนั่นแหละ

ยิ่งงูจงอางยิ่งเสียงแหลมมากดังมาก

เลยบอกเขาไปว่า

สงสัยวันนี้ผีงูเข้าสิงฉันกระมัง เตรียมขอหวยนะ (พูดเล่นกันเอาสนุก)

พอเจองู เราก็ไปยืนมองเขาแล้วพูดภาษาคนกับเขา บอกเขาว่าพอหายเหนื่อยก็ไปเสียนะ เพราะที่นี่บ้านคนนะ เดี๋ญวคนอื่นเขามาทำอันตราย คนบ้านนี้ไม่ทำอะไรนางหรอกนะ แต่คนอื่นเขากินงูนะ เผื่อเราไม่อยู่ เขาดอดมาเอาไปผัดเผ็ดจะแย่นะ

คนที่มาช่วยงานบ้านสองคน บอกว่า

"พี่เอื้อมบ้าแล้ว ยืนคุยกับงูนานสองนาน" แล้วเขาก็ขอไม่รับเงิน แล้วบอกว่า "คงทำไม่เสร็จนะ ที่เหลือพี่เอื้อมทำต่อ กลัวทั้งพี่กลัวทั้งงู กลับบ้านก่อนนะ"

อ้าว...ไปเสียแระ คนไปนะ แต่งูยังไม่ไป สงสัยมาบอกหวย

เด่น 8
    ส่วน 7 กับ 1 น่าจะผสมเข้าได้ คือตัวเดียวกัน

แต่งวดนี้ ๒ มาแรงเช่นกัน

เลยคิดว่าน่าจะเล่น ๘๑๒ กับ ๘๗๒

ใครอยากตัดเล่นสองตัวเชิญเน้อ

ไม่ถูกก็อย่าว่ากัน

อ้อ..เลขล่างงวดนี้ ๒ กับ ๕ เด่นจ้า ผสมกันเข้า งวดนี้ไม่ถูกก็เล่นกันไปจนกว่าจะเจ๊ง อุ้ย จนกว่าจะถูกนะจ๊ะพี่น้อง อิอิ

18. DevilBitch

ก่อนอื่นต้องขอย้ำว่ายายผีป่านี่เพี้ยนนะคะ บ้าสุดๆ อย่านับถืออย่ายกย่องเกินไปเลยนะคะ ไม่อยากให้ขี้กลากขึ้นหัวจ๊ะ

หากอยากรู้เรื่องอดีตชาติ ยายผีป่าเชื่อฟังคำครูบาอาจารย์ ท่านด่าไว้ค่ะ อย่าพญากรณ์ให้ใคร ไม่ใช่พระพุทธเจ้า

ยายขอแนะนำว่า ให้เราทำจิตให้บริสุทธิ์ ฝึกไปเรื่อยๆ ไม่ต้องสนใจว่าจะเอาอะไร ทำไปเดี๋ญวรู้เองค่ะ มันแจ่มกว่าถามใครๆ เสียอีก ขอย้ำว่าอย่าอยากเห็น

เพราะความอยากเห็น อยากได้ อยากนั่นนี่มันจะทำให้เราหลอนตัวเราเอง ถ้าเราคิดดี ทำดี จิตใจผุดผ่อง เมื่อจิตใจผ่องใส พลังจิตมันมหาศาล

ตอนนี้แนะนำนะคะ อยากรู้อะไรที่มาจากผู้รู้จริง สอนได้จริง ให้ไปค้นหาคำตอบและไปเรียนถามกับห้อง "ห้องย่อยหลวงพี่เล็ก" นะคะ เข้าไปไม่ยากค่ะ พอเข้าหน้าบอร์ดหลักนะคะ ให้ดูที่หมวดอภิญญากรรมฐาน แล้วจะเห็นตัวหนังสือสีดำขีดเส้นใต้ ห้องย่อยหลวงพี่เล็ก คลิกไปเลยค่ะ ที่นี่มีลูกหลานหลวงพ่อและมีผู้ที่เขาแจ่มจริงๆ เข้ามาแนะนำ ไม่หลงทางแน่นอนค่ะ

อย่ามาถามคนสวยแต่รูปจูบไม่หอมอย่างยายผีป่าเลยนะคะ มันขี้โม้ เสียเวลาจ้า เดี๋ยวจะพากันลงเหวเสียเปล่าๆ หากรรมฐานสี่สิบกองที่หลวงพี่ท่านเรียบเรียงไว้ไปอ่านแล้วปฏิบัติตามดูนะคะ อนุโมทนาค่ะ ไปไล่อ่านคำตอบที่หลวงพี่เล็กท่านเขียนไว้ด้วย คถามและสิ่งที่คุณกำลังตามหานั้น อยู่ในนั้นหมด รวมทั้งเรื่องพญานาคค่ะ

19. eddy1965

ยายผีป่า

ปล่อยให้เรารอคำตอบ โดยไม่เหลียวแลเลยหรือไร ใจดำจริงๆ

http://palungjit.org//showthread.php?t=127253

เรารอตัวเองอยู่นะ

20. DevilBitch

โห...โทษทีจ๊ะพ่อคุณทูลหัวของยายผีป่า ยายผีป่าแก่แล้วเลยเงะงะอ่ะนะ พีเอ็มเต็มไปจนหาไม่เจอว่าคนไหนถามหน้าไหน ไหนจะงานนิตยสาร งานเขียนหนังสือนี่มันต้องใช้สมาธิและค้นคว้ามากๆ ค่ะ อย่างบางทีชื่อออนไลน์ แต่ตัวมันไปล้างอึลูก ไปกวาดบ้าน ไปปั่นต้นฉบับ วันนี้จะไปตอบให้ถ้าไหวนะคะ

ถ้าไม่ไหว โทเล๊ย...๑๑๒๒ อุ้ย...หิวแระ เดี๋ยวไปดูก่อนว่างูเขียวไปยัง เผื่อหิวจัดๆ ให้คนจับมาผัดเผ็ดให้กิน น้าน...เอาเข้าไป กินพวกเดียวกันได้ลงคอเรอะ