ถวายแล้วจ้า...ปัจจัยร่วมสร้างมณฑปครอบรอยพระบาทครูบาวงศ์ ที่พวกเราชาวเวปได้ช่วยกัน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คมกฤช, 11 ตุลาคม 2007.

1. time_machine

time_machine เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ไม่ทราบว่าคุณคมกฤชส่งของให้ผมทางไหนครับ

2. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงิน 1050.00 สำหรับร่วมบูญด้วยแล้วนะคะ

ขอวันทาสาธุการ ขอถวายเป็นพุทธบูชาแด่พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ และขอถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวภูมิพลฯ ขอให้ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ด้วยเกล้าด้วยกะหม่อมขอเดชะ ฯ

3. time_machine

time_machine เป็นที่รู้จักกันดี

คุณคมกฤชคุณลืมส่งให้ผมหรือว่าอะไรกันแน่ครับ

4. time_machine

คุณคมกฤชคุณหายไปไหนเอ่ย
    ไม่เห็นมาตอบคำถามผมเลย

5. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007

ลองโทรไปตามเบอร์โทรที่พี่เค้าให้ไว้ดูครับ ผมเคยโทรไปครับ

6. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยอย่างยิ่งครับ ช่วงนี้ไม่ได้เข้าเวปเลยครับงานยุ่งสุดๆครับ
    ...ขออภัยในความล่าช้าอย่างสูง ของเตรียมไว้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ส่งให้ครับ...ประมาณวันศุกร์ ผมถึงว่างจะรีบส่งให้นะครับ

7. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอทำบุญอีกชุดนะครับ
    ยังทันอีกไหมครับ
    ชุดนี้ช่วยแยกออกเป็นส่วนๆนะครับใส่ผสมมาผมงง
    และช่วยเขียนชื่อให้ด้วยว่าเป็นพระธาตุอะไรชื่ออะไรแยกเป็นขวดๆเป็นซองมาเลยนะครับ
    เด๋วช่วยส่งข้อความมาบอกผมด้วยนะครับว่ายังยังทันทำบุญไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2007
  8. คมกฤช

ท่านที่จะร่วมบุญครั้งนี้สามารถ ส่งปัจจัยมาได้ถึงสิ้นปีนี้นะครับ

9. Shinray01

แล้วสีเหลืองเป็นพระธาตุของใครอ่ะครับ
    แล้วแก้วสารพัดนึกของพระพุทธเจ้าองค์ที่ 2 ใช่ปาวครับ

แล้วใส่รวมกันมันยากต่อการแยกออกจากกัน--*
    ช่วยแยกแล้วเขียนชื่อพระธาตุแต่ละองค์ให้หน่อยนะครับ
    วันนี้ตอนหัวคําจะไปโอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2007
  10. Shinray01

แล้วพระธาตุสีเหลืองทองของพระพุทธเจ้าหรือหลวงปู่ทวดครับนั้นของใครครับ
    แล้วถ้าไม่ใช่แล้วของหลวงปู่ทวดไม่เห็นมีเลยเลยครับ
    ยังไงก็ช่วยแยกของคราวหน้าหน่อยนะครับงงมากเขียนชื่อด้วยนะครับ

11. Shinray01

โอนเงินแล้ว 1050 บาท
    วันชัย วงษ์สวัสดิ์
    58/7 ต.บางจาก อ.พระประแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130
    รบกวนอย่าลืมแยกมาให้ด้วย แล้วเขียนชื่อพระธาตุอะไรของพระพุทธเจ้าองค์ที่เท่าไหร่มาด้วยนะครับ
    ขอบคุญเป็นอย่างสูงครับ

12. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    สำหรับพระธาจตุสีเหลืองนั้นบางท่านก็ว่าของหลวงปู่ทวด แต่พระอาจารย์ที่ผมเคารพท่านหนึ่งท่านยืนยันว่าเป็นพระบุพโพธาตุของพระพุทฦธองค์ครับ
    ...ดังนั้นผมว่าขอให้บูชาด้วยจิตอันเป็นศรัทธาต่อพระรัตนตรัยเป็นพอครับ เพราะว่าพระบรมสารีริกธาตนั้นนั้นเป็นสิ่งที่พระองค์ทรงทิ้งไว้ให้พวกเราเป็นสิ่งที่ยืนยันถึงคุณแห่งพระธรรมที่พระองค์ทรงปฏิบัติและทรงเห็นผลนั้น
    ...ขอแนะนำไม่ต้องนั่งแยกเป็นอย่างๆครับ ให้ใส่รวมบูชาไปได้เลยครับ เพราะว่าบางอย่างมอบให้ไปไม่มากและเล็กมากจะยากกับการแยกประเภทครับ
    ...ขออนุโมทนากับทุกท่านในการบุญครั้งนี้ครับ...

13. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนเงินให้แล้ว 1,050 บาท เมื่อวันที่ 20 ธค. 50 เวลา 12.51 น. รหัส 6642359251 CASH 30328 2558C 0664 ให้ส่งของที่ระลึกมาที่
    นายอมรกุล ศรีงามผ่อง
    วิทยาลัยอาชีวศึกษาเอี่ยมละออ
    ซ.สวนพลู แขวงทุ่งมหาเมฆ
    เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120
    ขอความกรุณาแจ้งด้วยว่าของที่ระลึกแต่ละอย่างคืออะไร
    ขอบคุณครับ<!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2007
  14. คมกฤช

รับทราบครับและขออนุโมทนาในบุญที่ท่านได้กระทำครั้งนี้ครับผม

15. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ปี 51 ไม่ได้หรือครับ เดือนนี้ทำบุญไปพันหนึ่งแล้วครับ แบบว่าอยากร่วมด้วยอ่ะครับ

16. Budhapanyo

Budhapanyo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญกับคุณคมกฤช ในการสร้างมณฑปคอบรอยพระบาทครูบาวงศ์ด้วยครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

17. Budhapanyo

Budhapanyo เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญ

ได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณคมกฤชแล้วนะครับ จำนวน 1,050 บาท ผ่าน ATM ธ.ไทยพาณิชย์ กรุณาส่งวัตถุมงคลทั้ง 10 รายการมาที่
    สุทธิพงษ์ บุญฤทธิ์
    15/65 ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี ซอย 52
    วงศ์สว่าง บางซื่อ
    กทม.10800

ไฟล์ที่แนบมา:

18. คมกฤช

รับทราบครับ....และขออนุโมทนามหาอนุโมทนากับทุกท่านครับ จะรีบจัดส่งให้ครับผม

19. คมกฤช

เรียนเชิญทุกท่านที่ศรัทธาในองค์ครูบาเจ้าชัยยะวงศา ทุกท่านร่วมบุญครั้งนี้ครับ....
    ...เมื่อวันที่ 19 ธ.ค. ที่ผ่านได้ไปถวายพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันตธาตุจำนวนหนึ่งไว้ที่วัดผาลาด ได้รับทราบข่าวบางอย่างที่เป็นเครื่องยืนยันว่ารอยพระบาทนั้นเป็นของครูบาวงศ์จริงๆ คือ ได้มีพระรูปหนึ่งได้ขึ้นไปปฏิบัติธรรมที่วัดผาลาด ซึ่งท่านเป็นลูกศิษย์ของครูบาวงศ์ท่าน ท่านไปนั่งสมาธิที่หน้ารอยพระบาท เมื่อจิตเข้าสู่สมาธิ ได้นิมิตเห็นองค์ครูบาเจ้ามาหาถึง 2 ครั้งครั้ง และนี่คงยืนยันได้ว่ารอยพระบาทนี้เป็นของครูบาวงศ์จริงๆครับ
    ...สำหรับการถวายปัจจัยนั้นผมคงจะยกถวายทั้งหมดตอนปีใหม่ครับ....

ขอเชิญทุกท่านมาร่วมบุญครั้งนี้ด้วยกันอีกสักครั้งครับ

20. หยากหลุดพ้น

หยากหลุดพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ "สร้างมณฑปครอบรอยพระบาทครูบาวงศ์" ในวันเกิดนี้ด้วยคนนะครับ (26 ธ.ค.) แล้วจะโอนให้ไม่เกินวันที่ 26 ธ.ค.ครับ

โอนแล้วจะมาแจ้งในบอร์ดนะครับ และขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ