ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เขาเรียกว่า หนุ่มฟ้อหล่อเฟี้ยว ตลอดกาล

เช่น กระผม NiNe คนนี้ ..... เป็นต้น

ปล. อนุญาตให้อ้วกได้ครับ ตอนนี้ผมเริ่มชินแล้วคร๊าบบบบบบบ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เย๋ย...ห้องนี้น้องตองพีหนีหน้า ยายผีป่าไร้ความสามารถหาเน็ตเล่นบ่อยๆ ห้องเรยหงอยๆ เนอะ...น้องอ่อนไปไหนย่ะ ทามมัยปล่อยปู่นายมาปั่นรอยายจ๊ะ

3. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีครับ!!!! ทุกคนคงสบายดี แล้วสรุปตามหาคุณยายเจอรึยังครับ....เห็นตามกันอยู่เกือบปี นี่..ผมกลับจากเกาหลีใต้มายังตามหาคุณยายกันอยู่เลย...โธ่ทัง...น่ารักกันจริง....

4. DevilBitch

อ้าวคุณpuken กลับไทยแย้ว ว้าวดีใจจังเรย ทานส้มตำยังคะ

หวยงวดนี้ยายเล่นไม่กี่ตัวค่ะ 48 84 396 503

เลขเด่น 5 1 0

เผื่อ 7 8 4

25 นี่ช่วยตามกันหน่อยนะเจ้าคะ

5. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า

ฮา

.. คนบ้าหวย

-*-

6. NiNe

เอ้า ...แล้วทามมายคุงยาย ไม่บอกแต่เนิ่นๆ หล่ะ ... ซื้อไม่ทันแร้ว !!!

7. DevilBitch

อิอิ..

8. KomAon11

นี่ หวยออกตัวไรนะ...

ได้ยินแต่ 7

9. NiNe

อะเหอ อะหึอะหึ...♥

ยามใกล้รุ่งเมื่อเช้านี้ มีผู้หวังดีมาบอกหวย สามตัวล่าง หลายชุดด้วยกัน แต่จำได้แค่ชุดเดียว (ตอนนี้ยังไม่บอก ขอรอการ confirm จากผู้เข้าฝันก่อน)

ใครเข้าฝันน้อง ###อ่อน### ขอบอกว่า น้อง ###อ่อน### ไม่เชื่อนะจ๊ะ ... หากจะให้น้อง ###อ่อน### ถูกหวยต้องเข้าฝันในตัวเลขชุดเดิม อย่างน้อง 3 ครั้งเพื่อเป็นการยืนยัน ...

และหากต้องการประกาศให้ออกหน้าบอร์ด เพื่อจะได้รวยกันทุกคนก็บอกด้วย แล หากท่านผู้เข้าฝันไม่บอก ... น้อง ###อ่อน### ขอรวยคนเดียวก็ได้ ...

คริ๊ คริ๊ คริ๊

10. GARU

GARU เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
  11. DevilBitch

มาที่ลิ้งนี่สิถ้าใครอยากร่วมบุญ สดๆร้อนๆ ทดสอบบารมีว่าจะทำได้ไหม ภพสุดท้ายเจอข้อสอบกันหนักเจงๆเร้ย สอบตกคงแย่เรยต้องรออีกหลายกัปนะย่ะ

12. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ว้าว .... ที่นี่ที่ไหนเนี่ย แบบหายไปนาน จำไม่ได้เสียแล้ว ข้างบนเห็นมรสองเกียร์ติมาทักทายเราด้วย จะรู้ไหมเนี่ยว่า เราก็หายไปนานไม่แพ้กัน จะบอกว่าโลกข้างนอกมันวุ่นวายจัง ในเวบพลังจิตนี่มุ่นวายบ้างไหม

หวัดดียายผีป่า ที่น่ารัก เข้ามาที่ไรเห็นคุยแต่เรื่องหวยอ่ะนะ ถ้ามีเด็ด ๆ ก็บอกกันบ้าง ตอนนี้มิกกี้น้องรักมีแต่หนี้สินเยอะเยอะไปหมด ทำงานแบงค์จับแต่เงินชาวบ้านน่ะ เงินตัวเองบ่ได้จับสักเท่าไหร่

ปู่นาย สายดีเหรอเปล่า ลด ๆ พลังหน่อย อยากให้ปีนี้มันหนาวนาน ๆ น่ะ อิอิ

หวัดดีคนอื่น ๆ ด้วยนะ

คิดถึงกระสือจัง แต่อ่าน ๆ น้อนหลังดูทาทางเขาจะหายสาบสูญไปหลายเดือนแล้วมั๊ง ใครรู้ข่าวคาวบอกกันมั่ง

คุณอำนาจ ถึงเราไม่ได้เข้ามานานก็รู้ว่าตอนนี้เป็นเสี่ยไปแล้ว ฮ่าฮ่า ยินดีด้วย

น้องเดส์ เป็นไงบ้าง ส่งเสียงหน่อย

เจ้าอ้น ... งวดหน้าเลขไรเด็ดล่ะ เชื่อป่ะตั้งแต่เลขเด็ดของน้องงวดนั้น(ที่ไม่ถูก) ข้าพเจ้าก็ไม่เคยถูกหวยอีกเลย จอร์จ

หวัดดีสมาชิกใหม่ ๆ ทุก ๆ คน

ขอบคุณเวบโนว์ ที่มานะอดทน ฝ่าวิกฤติ พยุงเวบพลังจิตให้รอดมาได้

13. DevilBitch

แง้...พี่เขยของยายผีป่า(มิคกี้ มีกิ๊ก) ทำไมเพิ่งมาจ๊ะ เมื่อวานส่งกระแสโทรจิตไป เพื่อนผีมากระซิบกระซาบว่าเป็นหนี้บัตรจนโหมงานหนัก โห...น่าเป็นห่วง เอ้า...ขอส่งกำลังใจไปให้นะคะ น้องๆ หายไปหลายคน พี่เขยว่างๆไปร่วมงานทอดผ้าป่าด้วยกันสิ ติดต่อคุ(ณตั้มศักดิ์นะ ทอดวันที่ 24 งัยคะ ไปที่ลิ้งข้างล่างจ๊ะ ขอให้พักสมองบ้างนะพี่เขยนะ วันนั้นคุยกันไม่ค่อยนานเนอะเราเนอะ บอกแล้วงัยว่าลงเลขเด่นไว้ที่ห้องเออตามมาทำไมถ้าไม่รักยายผีป่างัยคะ

พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ อย่าหายไปนานนะคะ กลับมาเร้ว รักและคิดถึงเสมอ

14. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อืม....กระทู้ยาวมาก มีกี่หน้ากันนี่... แบบว่าย่องมาทักทายครับ

15. KomAon11

โหยพี่ .. ตั้งแต่งวดนั้นมา ผมก็ไม่เล่นหวยอีกเลย

พี่กระสือแก ไปอยู่ www.agalico.com/board พี่เอมมี่ พี่คาเมน ก็อยู่นู่น ..

ตอนนี้ผมกำลังพิมพ์หนังสือธรรมะลงเว๊ป อกาลิโก อยู่

16. NiNe

โบราณท่านว่าไว้ ... ปีไหนน้ำท่วมแลน้ำหลาก ปีนั้นจะหนาวเหน็บ ฅนแก่พ่อแก่ และ พ่อแก่แม่เฒ่าทั้งหลาย จะหนาวๆๆๆๆ จนเจ็บไปถึงกระดูก เชียวหล่ะ สิ่งที่พอประทังความหนาวเหน็บได้นั่น คือ "กองฟืน" ที่สุม "ไฟ" ใส่ "พลัง" อ่ะจ้า ♥

ปีนี้สงสารท่านผู้เฒ่าทั้งหลาย ที่ต้องทนหนาวเหน็บ (ยกเว้นคนที่ชื่อ NiNe) นะจ๊ะ ... คริ๊ คริ๊ คริ๊

เหอ เหอ เหอ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2005
  17. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ด่วน ! ! !

ท่านที่ประสงค์จะเดินทางไปร่วมทอดผ้าป่า ณ สำนักสงฆ์ถ้ำทะลุ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ในวันเสาร์ที่ 24 ธันวาคม 2548 รถออกจากหน้าโรงเรียนหอวัง (ข้างเซ็นทรัล ลาดพร้าว) เวลา 06.30 น. กรุณาแจ้งชื่อ พร้อมเบอร์โทรศัพท์เพื่อการติดต่อไว้ด้วยครับ ปิดรับรายชื่อวันที่ 21 ธันวาคม 2548 เวลา 18.00 น.

เพื่อทราบจำนวนผู้ที่ประสงค์จะร่วมเดินทางที่แน่นอน จะได้ทำการจัดรถได้เหมาะสมกับจำนวนผู้เดินทาง จึงใคร่ขอให้ท่านได้กรุณาแจ้งชื่อพร้อมเบอร์โทรติดต่อ โดยขอให้ไปแจ้งชื่อไว้ตามกระทู้ที่ link มานี้ครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=164243#post164243

18. DevilBitch

งัยย่ะน้องอ่อน อ๊อน อ่อน...ลูกชายแซวจนหน้าแตกเร๊ย อิอิ...อุ้ย ม่ายช่ายสิ น้องอ่อนยังเดะๆ ยังไม่มีลูกนี่เนอะ จ๋งจั๋ยลูกปู่นายละสิท่า เฒ่าจอมพลัง เตะปีบยังดัง

แหม...สมควรแระน้องอ่อน บอกแล้วงัยว่าให้แล่นเลข 68 มาบ่นทีหลัง พอกันล่ะเราสองคนเนี่ย พลาดจนได้ ไอ้เลขที่ออกซ้ำๆ มันช้ำเจงๆ เบื่อเนอะ

ว่าแต่ว่างวดหน้าบอกตัวไหนต้องซื้อนะ อย่าแย้งอีก เด่วท่านมาบิดพุงปลิ้นเลย

นี่จ๊ะคาถา

เมื่อเราออกจากการบำเพ็ญสมาธิแบบมโนมยิทธิแล้วให้น้อมจิตรำลึกถึงคุณพระรัตนตรัยมาสถิตย์อยู่ในขันธ์ 5 ของเราแล้ว ขอบารมีเบื้องบนจงแผ่ให้ข้าพเจ้าและ......จงมีแต่โชค ลาภจากการประกอบสัมมาอาชีพหรือมีลาภลอย มีโชคจากทุกๆทาง ทางใดทางหนึ่งเรื่อยๆ ไม่ตกทุกข์ ได้ยากตลอดไป จงคลายร้อนเป็นสุข เป็นเจริญ

แล้วส่งกระสจิตไปกราบที่ชั้นพระนิพพาน อธิษฐานดังนี้ค่ะ

ด้วยเหตุที่ข้าพเจ้า ผู้เกิดมาดิ้นรนอยู่บนพื้นดินในท่ามกลางศานบัญชรของพระชินเจ้า มีความจำเป็นต้องมีทรัพย์สินเงินทองเป็นอันมาก หากขาดเงินทองแล้ว ชีวิตจะอับเฉา

เพราะหตุฉะนั้นข้าพระพุทธเจ้าขอส่งกระแสจิตไปกราบสักการะบูชาแทบบาทพระบาทยุคลของสมเด็จพระวิปัสสีสิริสัมปันดนพุทธเจ้าได้โปรดประทานพรให้แก่ข้าฯ เหมือนพระองค์ได้ทรงโปรดประทานพรให้สมเด็จพระสีวลีอรหันต์เถระเจ้าว่า เมื่อเกิดมาในชาติสุดท้าย หากเป็นฆารวาสก็ให้มีทรัพย์สินนับแสนล้าน หากเป็นนักบวชก็ให้มีลาภสักการะมากมายในทุกแห่ง

และนับเป็นบุญบารมีของข้าฯที่ได้พระคาถาซึ่งออกจากพระโอศฐ์ของสมเด็จพระวิปัสสีสิริสัมปันโนพุทธเจ้าเข้ามา

และเมื่อข้าฯได้อัญเชิญพระคาถาของพระองค์มาบริกรรมด้วยเชื่อมั่นแล้ว จงบันดาลให้ข้าฯเป็นผู้มีโชค มีลาภที่เป็นทรัพย์สินเงินทองบ่อยๆ และอยู่เย็นเป็นสุข ตลอดไป ตราบเท่าเข้าพระนิพพานเทอญฯ

แล้วตั้งจิตให้แน่วแน่ บริกรรมภาวนาพระคาถาที่สมเด็จพระวิปัสสีสิริสัมปันโนประสิทธิ์ไว้หลักการทำสมาธิดังนี้ค่ะ (พยายามจำให้ขึ้นใจ)

สาธุ....

อังกาเลติ โลกายังชะโนมะยา โลกานะภิ ตังวะรายัง
    สิมพะลี นะชาลีติ คะมะลัง โลเกลาเภ นะมุตตะโม โหนตุ
    ยัง ยัง ชะนะปะยัง ยาตินิคะเม ลาชะพานิโน สัพพัตถะ ปูชิโน โหติ
    เทวะสะปาเทวา สัปปะรินิมิตตา ตุยหา โพธิง พุทธะรูปัง ภะวันตุเม
    เทวะตา ฉิมพะลี รักขิตวา อะนุวัตตุโส
    สิมพะลี ยัตถะฐาน นิสีทะลี ลาภา
    ตัตถะ ฐาเน ฉิมพะลียา อุปัปชณันตุ
    เทวะตา เจ้าข้าเอ๋ย เอหิ จัตตัง ปิยังมะมะ
    จุตตุ เคหัง มะมะ มัง มัง มะ มะ ยัง ยัง อังกะเล วิตพเพ กาเลฯ

แล้วประนมมือขึ้นที่เหนือศรีศะแล้วครอบลง

แล้วกวักมือเข้าทั้ง 8 ทิศ เพื่อเรียกลาภเรียกโชคเข้ามา พร้อมกับบริกรรมต่อว่า

สาธุ...พุทธัง สังมิ สังสิ โมนา
    ธัมมัง สังมิ โมนาสังสิ
    สังฆัง สังสิ สิโพนาสัง

สีวลีจะมหาเถโร
    พรหมมาจะมหาเทวา สัพเพ ยักขา ปะลายันต์
    พรหมาจะมหาเทวา อะภลาโภ ภะวันตุเมฯ

19. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    หวัดดีครับเพือน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายสบายกันดีหรือเปล่า คิดถึงทุก ๆ คนนะ
    หวัดดีปีใหม่นะครับ

ขอให้โชคดี มีกิ๊ก กันทุกคน

20. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบตรงก๊กนี่แหละ