ตามรอย "พระมหาชนก"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Falkman, 15 กรกฎาคม 2010.

1. น้ำกับพายุ

น้ำกับพายุ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    น้องเมคงไม่ได้ว่าผม ใช่ไม๊ครับ ผมสนับสนุนข้อมูลเชิงวิทย์เท่านั้น แต่เรื่องทำนายผมก็ไม่ได้แย้ง ชอบข้อมูลดีๆ ส่วนการกล่าวหาใครปรามาส ไม่มีนะครับ ผมเฉยๆ แค่ผมไม่ได้เสียเงินก็จบครับ แต่ก็เห็นโพสอยู่ บางโพสผมก็ขำๆเท่านั้นเอง เอาเป็นว่า พระมหาชนก ผมไม่อยากให้เป็นประเด็นเท่านั้นครับ ขอบคุณ

2. อาม่า67

อาม่า67 สมาชิก

12 พฤษภาคม 2013
    หลานๆๆ ป้าว่า เอาของสูงของที่ในหลวงท่านเขียนไว้มาตีความมั่วๆแบบนี้

ป้าเครียดแทน ว่าขี้กรากขี้นหัวนะ

โอ๊ย อะไรกันนี่ ตีความทำนายมั่วเป้นตุ๊เป็นตะ ท่านสอนเรื่องความเพียรนี่คะ

3. น้ำกับพายุ

น้ำกับพายุ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    ครับอาม่า ความเพียรครับ ที่พ่อสอน

4. MemayWitch

MemayWitch Active Member

เมไม่ได้ว่าให้พี่ค่ะ แต่เมว่าให้คนที่โพสอะไรแปลกๆค่ะ โดยเฉพาะ คุณ มณีส่องแสง เมอ่านแล้วรู้สึว่าเค้าจิตไม่ค่อยปกติค่ะ เหมือนคนลุแก่อำนาจยังไงไม่รู้ โดยส่วนตัวเมเชื่อว่าภัยพิบัติมันมีแน่นอนค่ะ แต่วันเวลาไม่แน่ว่าเกิดเมื่อไร ความรุนแรงก็คงค่อยๆเป็นค่อยๆไป ไม่ได้รุนแรงเหมือนในคำทำนายค่ะ บางทีก็เข้าใจว่าจะเตือนภัยกันให้ระวัง แต่เมว่ามันใส่ Feeling กันมากเกินไปเลยกลายเป็นเรื่องใหญ่

5. taepoh

taepoh สมาชิก

ต้นเรื่องที่เอามาตีปริศนาควรจะออกมาขอโทษครับ คุณจะบอกว่าคิดไปเองก็ว่าไปครับ
    องค์ท่านไม่ได้มายุ่งเกี่ยวอะไรด้วยเลยครับกับวันที่9 May 2013ว่าจะมีเหตุเภทภัยอะไรเกิดขึ้นครับ คุณไปคิดเองเออเองแบบนี้ ขอร้องให้ออกมาขอโทษครับ ปล่อยไว้แบบนี้ไม่ควรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013
  6. ดูงาน

ดูงาน เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ใครสงสัยเรื่องอะไรก็ลองย้อนไปอ่าน ตั้งแต่ต้น นะครับ่

ส่วนเรื่องวันที่9 ถ้าคนที่ติดตามก็จะรู้ว่า เขาดูมาหมดแล้ว เขาดูปฎิทินย้อนหลังกันแล้ว

ทีมาลงเอาปี นี้ก็เพราะว่า ปีนี้วันที่9 พฤษภาคม ตรงกับวัน อุโบสถ

ซึ่ง ใน ใบพยากรณ์ ก็มีบอกอยู่

อีกอย่าง ใครที่ไม่ได้อ่านแต่เริ่มต้น ควรกลับไปอ่านก่อน ผมว่ากระทู้นี้มีเรื่องดีๆ มากที่สุดกระทู้หนึ่ง

ใครยังไม่ได้อ่านแต่ต้น ควรเริ่มอ่านนะ แล้วค่อยมาว่า ที่หลังยังไม่สายครับ

คนที่เขาคิดดีๆ มีเยอะครับ กรุณาอย่ายัดเยียดอะไร ให้เขาเลยครับ ขุ่นใจตัวเองเปล่าๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      131.8 KB
      เปิดดู:
      144
  7. ปักษ์ ปฐพี

ปักษ์ ปฐพี สมาชิก

:cool::cool::cool:

8. taepoh

เห็นหรือไม่ครับว่าคนละวันกันครับ แล้วที่บอกถึงใบพยากรณ์ องค์ท่านไม่เคยพยากรณ์ว่าวันที่9 May 2013 จะเกิดเภทภัยใดครับ อีกอย่างหนึ่งก็คือวันที่9 May 2013ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
    อย่างนี้ใครเสียหายครับ ต้นเรื่องที่พูดเองเออเองว่ามีปริศนาหายจ้อย อย่างนี้ไม่ควรครับ ควรออกมาขอโทษครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013
  9. ดูงาน

กรุณากลับไปอ่านก่อนครับ แล้วค่อยมาคุยกัน ตรา โหรนี้ ในกระทู้นี้มีคนหามาลงแล้วครับ

กลับไปอ่านก่อนครับกรุ

10. taepoh

วันที่9พฤษภาคม2013 คุณดูงานตื่นอยู่หรือเปล่าครับ มีเภทภัยใดๆที่เกิดขึ้นครับ

11. ดูงาน

แล้วอีกอย่าง กรุณาหาหลักฐานว่า มีใครบอกว่าวันที่ 9 / 5/2013 ว่าจะเกิดอะไร มาด้วยครับ

เป็นการบ้านในการกลับไปอ่านนะ แล้วค่อยมาคุยกันนะ

12. taepoh

ไปอ่านในกระทู้นี้หน้าที่19นะครับ #364 อ่านดีๆช้าๆนะครับ

13. MemayWitch

น้องเมไปลากมาให้ได้ชมกันค่ะ

14. ดูงาน

ช้วยยกมาให้ด้วยนะครับ ผมอ่านแล้ว. เขาก็ว่า วันที่ 9/5 ทีเป็นวันอุโบสถ มีสองปี

อาจเกิดอากาศแปรปรวน(หรือแผ่นดินไหว) เขาก็บอกว่าเป็นการคาดเดาจากภาพ

หรือคุณจะให้เขาเป็นผู้วิเศษ บอกเหตุการณ์ ให้ตรง ผมว่าไม่แพร์กับเขานะ

เพราะเขาก็ไม่ได้ฟันธง. หรือคอนเพริม เหมือนใครๆ เขาก็อ่านตามภาพ

15. taepoh

วันที่ 9 พฤษภาคม 2556....จึงนับว่าเป็น....วันแห่งภิบัติภัย....ซึ่งเราไม่อาจละเลยการเตรียมการ.....ได้

อ่านซะให้ชัดนะครับคุณดูงาน ที่คุณยกมานั่นแหละครับ เห็นหรือเปล่าครับข้อความนี้

16. hermitt

hermitt Active Member

18 พฤศจิกายน 2012
    อ่านแล้ว คุณ ๆ เค้าแสดงความคิดเห็น มีทั้งคำว่า "น่าจะ" "คิดว่า"
    ไม่เห็นมีตรงไหนที่เค้าบอกว่า มั่นใจแน่ ๆ ว่าจะเกิด
    กระทู้นี้มีไว้แสดงความคิดเห็นของแต่ละบุคคล ไม่ได้เป็นกระทู้คำถามซึ่งต้องมีคำตอบถูกตายตัว คุณเข้าใจความหมายของการมีกระทู้นี้หรือเปล่า ?

17. taepoh

วันที่ 9 พฤษภาคม 2556....จึงนับว่าเป็น....วันแห่งภิบัติภัย....ซึ่งเราไม่อาจละเลยการเตรียมการ.....ได้

อ่านอีกทีนะครับ ว่ามีข้อความนี้หรือเปล่าครับ

ขอบอกครับว่าเหตุการเภทภัยที่บอกว่าจะเกิดและต้องเตรียมตัว องค์ท่านไม่ได้พยากรณ์ครับ มันเป็นการพูดเองเออเองครับ ควรไม่ควรก็แล้วแต่คุณจะคิดได้และออกมาขอโทษกันหรือเปล่าครับ

18. ดูงาน

ถ้าคุณไม่อยากเตรียมการณ์ ก็อ่านห้องอื่นก็ได้ มีให้เลือกตั้งหลายๆห้อง ห้องสุขภาพ หรือห้องคาราโอเกะก็ได้ครับ

ไม่ชีเรียส แต่อย่าเข้าห้องอภิญานะ จะชีเรียสกว่าห้องนี้อีก ผมไม่เข้ามานานแล้ว ก็เลยไม่ค่อยชีเรียสเท่าไหร

ถ้าคิดจะมาจับผิดเพราะมีข้อมูลที่ไม่ตรงกับ คติของตน ก็ไม่สมควร

เขาบอกให้เตรียมการเพราะเคยมีคำพยากรณ์ที่ตรงมาแล้ว กรณีนากีส

แล้วเขาก็เอาอีกคำพยากรณ์มาแปร เพื่อเตรียมการ แล้วคำพยากรณ์ ก็เป็นภาพ ก็แล้วแต่คนจะมอง

หรือหาข้อมูลสนับสนุนคำแปรความหมายจากภาพ เขาแปรออกมาได้ใกล้เคียงขนาดนี้ก็ดีแล้ว

จะได้เตรียมการณ์ และกรุณาเตรียมการณ์อย่างมีวิจารณญาณด้วย นะครับ

ตอนนี้ ท่านกำลังอ่าน กระทู้ ในห้องภัยพิบัติและการเตรียมการ เว็ป พลังจิต

นี้คุร

19. MemayWitch

ไม่ต้องไปเถียงเค้าหรอกค่ะพี่ ให้ตายยังไงเค้าก็จะแก้ตัวไม่ยอมรับว่าผิดอยู่ดี ยังไงพวกเค้าก็จะพยายามจะเอาให้ตัวเองถูกจนได้ เรื่องมันก็ไม่ได้เกิดขึ้นแค่ครั้งเดียวค่ะ เกิดมาแล้วนับไม่ถ้วนในหลายเหตุการณ์ น้องเมว่างวันนี้เลยอ่านได้เยอะ พอจะจับจุดอะไรบางอย่างได้เยอะเลย แต่ที่สุดแล้วกระทู้พี่ hiflyer อ่านกระทู้เดียวก็รู้เรื่องทุกอย่างหมดแล้วค่ะ วิเคราะห์ไว้ได้ถูกต้องละเอียดทุกอย่าง แต่น้องเมไล่อ่านหลายกระทู้เพราะอยากรู้ว่ามันเป็นมายังไง สรุปแล้วก็คือ มีคนอยู่หลายกลุ่มที่ออกมาแสดงความเชื่อในกลุ่มของตัวเองให้ผู้อื่นได้รับรู้ เพื่อทำการเตรียมตัวรับมือภัยพิบัติ แต่สุดท้ายแล้วไม่มีประโยชน์เลยค่ะ คำทำนายไม่เคยถูกต้องเลย ตารางพี่ hiflyer แสดงว่า Failed ทุกคำทำนาย น้องเมรู้เลยค่ะว่าอะไรเป็นอะไร

20. ดูงาน

มีคนถามถึงปู เอาปูมาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา: