ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ นครศรีอยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย T~PREACH, 25 กรกฎาคม 2010.

1. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

คนอย่างคุณสติปัญญามันน้อย คิดได้เท่านี้แหละ

เอาเถอะอโหสิ ไม่ถือสาหาความด้วยครับ

ไม่น่าเชื่อครับว่าคนที่กราบพระไหว้พระเช่นคุณกับมีพฤติกรรมเช่นนี้

2. จัณฑาล

จัณฑาล สมาชิก

17 ธันวาคม 2010
    ก็ผมกราบไหว้พระ ไม่ได้กราบไหว้คุณ พฤติกรรมแบบนี้ก็เป็นเฉพาะกับคนที่ผมเห็นว่าสมควร คนดีๆผมก็ให้ความเคารพ นอบน้อมตามมารยาทที่ดี เข้าใจ๋ ผมบอกแล้วว่าคุณพลาดที่มาเหวี่ยงใส่ผม ทำเป็นเจ๋ง ลำพอง ฟังคนอื่นเขาบ้าง อย่าออกอาการมาก เก็บอารมณ์หน่อย ไม่ใช่อะไรไม่พอใจก็สบัดเเข้งสะบัดขา เหวี่ยงซ้ายเหวี่ยงขวา หึหึหึ บ๊ายบายนะ อโหสิเช่นกัน

3. markerkab001

markerkab001 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาดูก็น่าเบื่อ ทะเลาะกันอยู่ได้
    ผมมาตัดสินเองเลย ขอยุ่งหน่อยล่ะกัน
    จบครับ พอ พอ ครับ ไปต้องมาทะเลาะอะไรกันอีกแล้ว
    ผมเข้ามาดูทะเลาะกันไปกันมาไม่สิ้นสุดหรอกแบบนี้
    งั้นผมขอถือวิสาสะ คุณจัณฑาลขอโทษคุณmagictao
    คุณmagictao ขอโทษคุณจัณฑาล
    จบนะครับ ไม่มีอะไรต่อกันอีกแล้ว

4. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    คุยเรื่องหลวงพ่อเอื้อนดีกว่านะท่านผู้รู้ ของจริงที่ไม่ต้องโปรโมทย์แวะไปกราบท่านได้ครับที่วัดวังแดงใต้

5. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังรอขยะกระทู้เมื่อไหร่จะหมดไปซักที แต่ก็พอจะรู้ล่ะครับว่าแก๊งขยะกระทู้นี้มาจากไหน

ขอบคุณนะครับ

6. san2509@hotmail.com

san2509@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความอดทน

นั่งอ่านด้วยความอนทน และวางใจเป็นกลาง
    ปลาราหูไม่เข้าใจเลยคะ คุณจัณฑาล ไปว่าmagictao
    ทำไมกัน....เท่าที่ดู ปลาราหู คิดว่า สิ่งที่ magictao ดำเนินการ
    เป็นสืบทอดพระพุทธศาสนา ทุกคนที่เข้ามาในเส้นทางสายธรรม
    ไม่ว่าใครจะมีจริตเช่นใด..เป้าหมายในหัวใจของคนในเส้นทางสายธรรม
    คือ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นที่ตั้ง
    โดยมีมุ่งที่ปฏิบัติดี ปฎิบัติชอบ...คนเราไม่เหมือนกัน
    บางคน ก็ภาวนาอย่างเดียว บางคนก็ชอบทำทาน บางคนก็ชอบสร้างพระ
    บางคนก็ชอบอภินิหาร แตกต่างกันไป
    เส้นทางธรรมสอนให้ ละวาง ความเกียจ ความโกรธ
    ดิฉัน จึงไม่แน่ใจว่า คุณจัณฑาน อยู่ในเส้นทางนี้หรือเปล่า
    ส่วน magictao ดิฉันตามอ่าน ดูเจตนารมย์ มานาน
    ดิฉัน มั่นใจและภูมิใจกับการกระทำของ magictao
    เว็บบอร์ด เป็นที่แลกเปลี่ยนปะสบการณ์ความรู้...อย่ามานั่งด่าว่ากันเลย
    หากไม่พอใจกัน ก็ PM ก็พอ...หากไม่สะใจ
    ก็นัดดวนกันไปข้าง...บอกปลาราหู เป็นกรรมการก็ได้
    เดี๋ยวปลาราหู จะเอารถพยาบาล ก็รถปอเต็กตึ้ง ไปด้วยดีไหม

7. คนในวัด

คนในวัด Active Member

26 สิงหาคม 2010
    ปล่อยเค้าไปเหอะครับ พี่magictao พวกมันไปที่ไหนก็มีแต่เรื่องถ้าไม่มีผลประโยชน์มันไม่เข้าหลอกครับ ผมก็พอจะรู้ว่ามันเป็นพวกกลุ่มไหนมีคนบอกมา คนที่บอกเค้าก็ได้ยินมาจากคนในกลุ่มนั้นแหละที่มาบอกเค้าเอง

8. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ใจเย็นๆกันนะครับ มาชมวัตถุมงคลของอาจารย์ท่านกันดีกว่า ของหลวงพ่อเอื้อนผมไม่ได้แวะไปกราบท่านสักทีทั้งที่ผ่านไปบ้านภรรยาก็บ่อยๆ ปีใหม่นี้คงจะได้ไปกราบท่านสักครั้งอยากได้ตะกรุดสามกษัตริย์ของท่านสักดอกไม่รู้ว่าจะมีวาสนาหรือเปล่า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.2 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      30.1 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      59.2 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      56.4 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      11.5 KB
      เปิดดู:
      109
  9. san2509@hotmail.com

san2509@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่คะ...magictao หาก พี่ magictao คิดดี ทำดี

อย่าแคร์สือ....5555

ส่วน นายจัณฑาล แค่ชื่อก็แสดงตัวตนว่า อยู่ในวรรณะใดในสังคม

พฤติกรรมที่แสดงออก ก็บอกได้ว่า เขาทำได้สมกับชื่อเลยยย

ดิฉัน นั่งอ่านบทความที่ magictao เขียนนั้นเป็นการให้ความรู้ด้าน

เครื่องลาง ดูแล้วไม่ได้อวดอ้าง หรือหาผลประโยชน์

กำลังอ่านบทความ magictao เพลินๆๆ...ก็มี ตัวจัณฑาลมาขวาง

อารมย์ ....ปลาราหู ขอเป็นกำลังใจกับการนำเสนอข้อมูลดีๆๆ

อย่าท้อถอย มุ่งมั่นปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ ต่อยอดพระพุทธศาสนาต่อไปนะคะ

10. จัณฑาล

ว่าจะจบแล้ว แต่ดูเหมือนจะมีคนที่ไม่อยากจะให้จบ มันน่าจะเป็นคนละประเด็นกันและผมก็ไม่เคยมีอะไรกับผู้ตั้งกระทู้มาก่อน แต่โปรดกลับไปดูที่หน้า5 และถ้าอยากจะมาต่อปากต่อคำกับผม ก็ขอเรียนเชิญอย่างเป็นทางการ ตีระฆังเริ่มยก1เลยก็ได้ สำหรับคุณกับผม

11. จัณฑาล

เป็นกลางจริงเหรอ ไปอ่านที่หน้า5 เช่นกันสำหรับคุณ ผมไปทำอะไรให้เขาก่อนไม่ทราบ ถ้าจะกลางก็ขอให้กลางจริงๆ

12. san2509@hotmail.com

ตายแระ...นิสัย จัณฑาล

เป็นแบบนี้หรือคะ ...สงสารคุณ magictao เลย

ปล่อย จัณฑาล ไปดีกว่า...เพราะ

จัณฑาล แม้นกระทั้งเงา ยังไม่ให้โดนเลย

ชาวอินเดียว่าไว้...ไม่เสียหาย ต้องทำตาม

แหมแสดงออกแบบนี้ น่ากลัวจัง จัณฑาล

13. san2509@hotmail.com

ดิฉัน กำลังศึกษาข้อมูลเรื่องตะกรุด...กลับมานั่งด่าว่า

คนที่เขากำลังถ่ายทอดประสบการณ์ดีๆๆ....มันขัดอารมย์ผู้อ่าน

และเรื่องหน้าที่ ๕ ไม่เห็นมีอะไรเสียหายเลย...ดิฉันเลยงง

ไม่ถูกใจตรงไหน...แต่แปลก ดิฉันกลับชอบและชื่นชม

ในความรู้ของ magictao นะ

14. จัณฑาล

โอ้ๆๆ กลางมั๊กๆ เริ่มต้นมาได้สวย บอกว่าเป็นกลาง555
    ต่อมาเห็นว่าไม่มีอะไร อืมมกลางได้อีก มาอีกหน่อยเริ่มด่าแล้ว

อวยเข้าไปครับ พ้นตดใส่หน้าก็คงว่าหอม ธรรมดาของคน
    ที่เป็นกลางๆเช่นคุณ 555

15. จัณฑาล

ชื่อแซ่จะตั้งให้มันฟังดูเป็นอะไรก็ได้คุ้ณ เป็นเทพเทวาป่าวประกาศว่าตรูนี้เก่งก็ได้ แต่เป็นแบบนั้นจริงๆหรือทำได้จริงหรือไม่ คนที่ดีผมก็ให้ความเคารพ และมีมารยาทที่ดีให้แด่เขาได้ ถึงนามแฝงจะชื่อจัณฑาล ซึ่งเป็นวรรณะต่ำสุด

16. คนในวัด

อะไรกันครับ ร้อนตัวหรอครับ
    อย่าให้ต้องพูดนะว่ากลุ่มไหน
    คนดีดีเค้าจะเสียไปด้วย

17. จัณฑาล

ร้อนตัวตรงใหนไม่ทราบคับคุ้ณณ คุณกะผมกลับไปที่กระทู้ตะกรุดโสฬสกันดีใหม๋ จะได้เต็มปากเต็มคำกันหน่อย ฮ่าฮ่าฮ่า ถ้าแน่ใจก็พุดไปเล้ย แต่ถ้าผิดตัวขึ้นมาโดนสับเละเทะอีก ไม่รู้ด้วยน๊า 5555

แล้วดูเหมือนคุณจะเจตนาดีกับคนตั้งกระทู้นี้นะ เพราะเรื่องกำลังจะอ่อนและจบลง กลับสาดน้ำมันเข้ามาอีก กลัวเรื่องมันจะจบเร็วหรือไงคู้ณณณณ

18. คนในวัด

จะจบเร็วหรือช้าผมก็ไม่รู้หลอกครับ
    รู้แต่ว่าคนอย่างพวกคุณไปที่ก็มีแต่เรื่อง

19. คนในวัด

ขนาดพิมพ์ยังถูกๆผิดๆเลย อย่าไปสนใจมันเลยครับ
    เหมือนเด็กกำลังโต ปล่อยให้มันบ้าไปเหอะครับ
    ต้นเหตุมันก็มาจากคุณ ยังไม่สลดหรือว่าเก่งแต่ในคอมครับ
    ถ้าจะให้เจอก็ได้นะครับ อยากเจอหน้าผู้ใหญ่ปัญญาอ่อน พิมพ์คำยังถูกๆผิดๆ

20. จัณฑาล

เอ่ๆๆๆ ใครมันพิมพ์ถูกทุกตัวบ้างน้อ ตักน้ำใส่กระโหลกบ้างนะคู้ณณณ555

หลอกลวง:boo:(สงสัยจะถนัดแต่คำนี้555)
    ไม่รู้หรอกครับ