ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ นครศรีอยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย T~PREACH, 25 กรกฎาคม 2010.

1. เด็กมัธยม

เด็กมัธยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามเรื่อง เบี้ยแก้ หลวงพ่อเอื้อนครับ ว่าท่านได้มีดำริสร้างรึเปล่า หรือคนอื่นสร้างแล้วนำมาให้ท่านเสกให้ แล้วที่วัดนี่ให้เช่าราคาเท่าไหร่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  2. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่าวครับท่านเมตตาเสกให้ครับ หลวงพ่อท่านไม่ชอบปรอทท่านว่าปรอทมันมีพิษ

3. เด็กมัธยม

เด็กมัธยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ.............

4. magictao

คำอาราธนาวัตถุมงคลทุกชนิดของหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ นะโม 3 จบพุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง ข้าพเจ้าขอเชิญคุณบิดา มารดา ครู อุปัชฌา อาจารย์ จงมาปกป้องคุ้มครองอันตรายทั้งปวง ให้แคล้วคลาดด้วยนะมะพะธะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ อุดทังอัดโท โทอัดทังอุด นะอุด นะอัด นะปัด นะปิด พระเจ้าแผงฤทธิ์ปิดด้วยคาถานี้ นะเมตตาจิตตัง มนุสสานัง ศัตรูจังงัง สะระณัง คัจฉามิเวลาเคียนตะกรุดอิมังกายะพันธะนัง อธิษฐามิทุติยัมปิ.....................ตะติยัมปิ....................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  5. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    สังเกตุแล้วคาถาบทนี้ ครอบคุมทุกด้านจริงๆ ผมท่องก่อนใช้เครื่องรางของหลวงพ่อเอื้อนท่านครับท่องตั้งแต่มีแค่ตะกรุดของหลวงพ่อสืบที่ใช้คาถาบทนี้เช่นกันมีเรื่องแปลกเกิดขึ้นกับตัวมาตลอดเรื่องปัดป้องแคล้วคลาดเจอมาแล้ว รู้ได้เฉพาะตัวจริงๆครับ

6. magictao

จริงครับ อนุโมทนาด้วย ครับ หลวงพ่อเอื้อนกล่าวเสมอเมื่อไปกราบนมัสการว่า ไม่ต้องไปพูด ไม่ต้องเล่าให้ใครฟัง ไม่มีใครเค้าเชื่อเราหรอก มันของจับต้องไม่ได้ หยิบออกมาให้ดูก็ไม่ได้ คนที่เอาไปใช้เท่านั้นถึงจะรู้

7. restorer

restorer สมาชิก

13 ธันวาคม 2010
    แล้วตะกรุดหนังเสือที่วางตามศูนย์พระ หลวงพ่อท่านจารเองหรือปล่าวครับ

8. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขอความสงบ ระมัดระวังในการที่จะทำให้เกิดการทะเลาะวิวาทกันนะครับ พูดกันด้วยดีนะครับ "ความสามัคคีของหมู่คณะย่อมนำความสงบร่มเย็นมาให้" ผมเชื่อว่าทุกท่านมีความรู้และมีจิตใจที่ดีงามด้วยกันทั้งนั้น อย่าปล่อยให้ความรู้สึกที่ทำให้เกิดความขุ่นข้องหมองใจแก่กันเลยนะครับ ผมขอร้องครับ

9. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    จะให้แน่ใจไปที่วัดจะดีกว่าครับหลวงพ่อท่านใจดีและได้ของแท้

10. magictao

คิดว่าคงเป็นรุ่นไตรมาส 53 ที่ออกมา แต่ของแท้ต้องไม่มีขนลงจารทั้งหน้าและหลัง ครับ

แต่ถ้าให้ชัวร์ไปลักษมี เซียรังสิต แท้หมดครับ รอยจารก็ของหลวงพ่อ เพราะหลวงพ่อบอกเองของอีนั่นไม่ต้องกลัวปลอม

11. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    พรุ่งนี้ผมจะไปทำธุระที่บ้านภรรยาอำเภอบ้านหมอ จะได้ไปบูชาตะกรุดสามกษัตริย์สักดอกครับอยากได้มานานแล้วและต้องการไปกราบท่านด้วย ของหลวงพ่อตาบหายากแล้ว ขอเก็บของหลวงพ่อเอื้อนดีแน่ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมีหรือเปล่า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      11.5 KB
      เปิดดู:
      80
  12. magictao

มีครับตะกรุด 3 กษัตริย์ดอกละ 1 พันบาทครับ

ถ้าเป็นตะกรุดหนังเสือแบบเต็มสูตร ซ้อนด้วยตะกรุด 3 กษัตริย์ ดอกละ 3 พันครับ

ถ้าจะให้หลวงพ่อประสิทประสาทใฝห้ควรไปไม่เกิน 11 โมง ครับ เพราะพรุ่งนี้ท่านมีกิจนิมนต์ข้างนอกครับ

แล้วเจอกันที่วัดครับ

13. magictao

สมความตั้งใจของผมแล้วครับตะกรุดหนังเสือลงจารทั้งข้างหน้า-ข้างหลัง ซ้อนด้วยตะกรุดโทน 3 ชั้น ของหลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ ตะกรุดที่หลวงพ่อรับรองว่าเป็นยิ่งกว่าตะกรุดครับ ผมขออนุญาตกับหลวงพ่อว่าจะถอดสายคาดเอว แล้วนำไปใส่ตลับเงินแขวนคอ ให้สมกับที่สุดของตะกรุด ในตอนแรกท่านกล่าวว่า ไม่ดีหรอก มันใหญ่ไป ผมก้ดื้อบอกว่าไม่เป้นรัยผมแขวนได้ หลวงพ่อยิ้มแล้วบอกว่างั้นก็ได้ไม่เป็นไร

ในการนี้ต้องขอบคุณเสี่ยเถ้าแก่โรเล็กซ์ ที่ไซโค จนผมยอมกัดฟันเช่า 55+ เพราะไหน ๆ ก็จะเช่าอยู่แล้ว อีกทั้งหลวงพ่อปลุกเสกมาอีกปีกว่า

เสี่ยโรเล็กซ์เคยเช่าตะกรุดหนังเสือเล็ก ไตรมาส ไปให้หลวงพ่อสุทน นั่งกำหนดจิตพิจารณาดู ท่านกล่าวว่ามีเมตตามหานิยมทางค้าขายสูงมาก เถ้าแก่ฮ้งถึงกับนำพระพุทธชินราชรุ่นเก่ามาขอเมตตาหลวงพ่อเอื้อนปลุกเสกต่อให้อีก 7 วัน 7 คืน

14. magictao

หลวงพ่อกำลังอธิษฐานจิตประสิทประสาทตะกรุดหนังเสือ 3 ชั้นให้อีกคำรบหนึ่งด้วยเมตตาธิคุณอย่างสูงสุด

15. magictao

วันนี้หลวงพ่อมีกิจนิมนต์ฉันเพลที่กระทุ่มแบน เสร็จแล้วมานั่งปรกพุทธาภิเสกที่วัดในตัวเมืองอยุธยา กลับมาถึงวัดเกือบ 4 โมงเย็น ก็มีลูกศิษย์มารอเต็มไปหมด ให้ท่านทำกันกันสารพัด ท่านก็ไม่บ่น ไม่พัก สนทนาคุยด้วยอย่างอารมณ์ดี

16. magictao

หลวงพ่อกำลังอธิษฐานจิตประจุพุทธาคมให้กับผู้เช่าวัตถุมงคลรายหนึ่งอยู่ครับ

17. magictao

รายนี้เผลอเอาวัตถุมงคลของหลวงพ่อไปรอดราวตากผ้า ไม่สบายใจเลยมาขอให้ท่านเสกกำกับให้อีกครั้ง ท่านว่าไม่เป็นไรไม่เสื่อม แล้วก็ว่าโดนกลั่นแกล้งนินทาว่าร้าย ก็มาให้หลวงพ่อเป่ากระหม่อมให้เป็นสิริมงคล

18. magictao

รายนี้โดนเสน่ห์ยาแฝดมาขอให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ แล้วท่านก็ทำมงคลคล้องคอให้ครับ

19. magictao

ตะกรุดโทน 3 กษัตริย์ที่ผมหลอมแล้วรีดจากตะกรุดสำคัญ ๆ ที่ว่าขลัง ชนวนพระกริ่ง พระชัยวัฒน์ พระพุทธรูปโบราณ ต่าง ๆ มหาศาล ขอให้หลวงพ่อทำตะกรุดให้ ท่านเมตตารับไว้ เมื่อทำสำเร็จแล้ว หลวงพ่อปลุกเสกต่อให้อีก 7 วัน 7 คืน นับว่าเป็นของวิเศษสุด

ขนาดไฟล์:
      63.1 KB
      เปิดดู:
      141
  20. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ผมไปมาแล้วครับคุณmagictao แต่ไม่พบหลวงพ่อครับไปประมาณเที่ยงครึ่งนะครับ ได้สอบถามพี่ที่หน้าตู้ว่าผมจะเช่าอะไรดีระหว่างตะกรุดกับมีดหมอด้ามเล็กกระดูกแกะจารมือ เห็นพี่ที่หน้าตู้แจ้งว่ามีดหมอชุดนี้สร้างประมาณ 200 เล่มแต่ตะกรุดยังทำออกมาเรื่อยๆจึงตัดสินใจเช่ามีดหมอมาก่อน ไว้ช่วงปีใหม่คงจะได้ไปเช่าตะกรุดมาเพิ่มสักดอกครับ