ตะกรุดสาริกาดอกทอง สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์ออกให้บูชาแล้ว....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 25 มกราคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่ทราบว่าคุณTon_PB อยู่ที่ไหนครับ ?

2. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ผมไปขึ้นแถวเซ็นทรัล หรือ พ้าต้าปิ่นเกล้า หรือไม่ก็แถวบางแค ก็ได้ถ้ามี ไกล้มาทางผมหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2011
  3. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

แทรกเรื่องการจัดส่งนะครับ
    ของน้องที่โทรคุยกัน
    1.น้ำมันหอม 2 ขวด
    2.สีผึ้ง 1 ตลับ

EH 9398 3399 9 TH
    ของน้อง curio
    น้ำมันพรายหอม
    พระปิดตาหนึ่ง
    เบี้ยแก้หนึ่ง
    EH 6952 7037 8 TH
    ขอบคุณครับ

4. oat007

ผมไม่แน่ใจครับ ว่าแถมพาต้นปิ่นเกล้ามีรถตู้หรือเปล่า ลองดูรถตู้มางามวงศ์วานครับ หรือว่า นั่งรถจากพาต้ามา อนุสารย์ชัยจะมีรถเมล์ และ รถตู้ มางามวงศ์วานครับ

5. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009

แล้วผ่านหน้าวัดหรือเปล่าครับ แถววัดมีท่ารถหรือเปล่าครับหรือว่าตอนกลับต้องไปขึ้นที่ไหน

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

รถตู้จะต้องไปขึ้นที่มาบุญครอง ที่เดียว ที่จะวิ่งไปที่พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน แล้วค่อยต่อรถสองแถวจากปากซอยเข้าวัดบัวขวัญครับ(คนละ หกบาท) พอเลี้ยวโค้งก็ให้ลงได้เลย วัดอยู่ขวามือ

หรือขึ้นรถสาย 63 จากสะพานควาย วิ่งไปทางจตุจักร
    ลงหน้าพันธ์ทิพย์ งามวงศ์วานก็สะดวกดีครับ

7. MOUNTAIN

ไปถึงวัดก่อนก็รับบัตรคิวก่อนครับ
    เที่ยวนี้คนน่าจะมากกว่าครั้งที่แล้ว
    รับบัตรแล้วก็ไม่ต้องต่อคิวให้เมื่อย
    รอเรียกเลขตามบัตรคิวครับ

8. MOUNTAIN

หน้าห้างพันธ์ทิพย์ มีคิวรถตู้มากมายครับ

9. oat007

ขอบคุณพี่เม้าครับที่มาช่วยตอบ:VO

10. MOUNTAIN

วันอาทิตย์ที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ 2554

ขอเชิญ กราบหลวงปู่เชิญ เทพนภา
    1.ลงทองมหาเสน่ห์
    2.ลงนะเศรษฐี นะคฤหบดี
    3.ลงอะปะจะคะ
    ที่วัดบัวขวัญ หลังพันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน

ตั้งแต่เวลา 11.00-16.00 น.

การลงวิชาของหลวงปู่เิชิญจะมี 3 อย่าง
    1.ลงทองมหาเสน่ห์
    2.ลงนะเศรษฐี มหาคฤหบดี
    3.ลงกระหม่อมอะปะจะคะ
    การลงทองมหาเสน่ห์
    การลงทองมหาเสน่ห์ เป็นการลงเพื่อให้ผู้ได้รับการลง ได้รับความเมตตามหานิยมตลอดเวลา เป็นการลงครบสูตร ที่ลงตั้งแต่มือ ใบหน้า ด้านหลัง ด้วยการใช้ไม้ครูเขียนยันต์ไปตลอดตัว โดยใช้น้ำมันหอมที่ผสมกับที่หลวงปู่ลบไว้ทางด้านเมตตาอย่างสูงเป็นตัวเร่ง
    การลงนะเศรษฐี มหาคฤหบดี
    การลงนะเศรษฐีมหาคฤหบดี เป็นการลงตัวนะเศรษฐีมหาคฤหบดี ที่หลวงปู่ได้รับการครอบมาจากเจ้าคุณศรีสนธิ์ วัดสุทัศน์ ในฐานะที่เป็นเณรรับใช้ใกล้ชิด ซึ่งนะตัวนี้ ไม่มีใครได้ไป เพราะยังไม่เห็นที่ไหน เป็นตัวที่ทำให้พระกริ่งของท่านเจ้าคุณศรีสนธิ์ เรียกลาภเรียกเงินเรียกทองได้จริง พระกริ่งของท่านจึงราคาเป็นหลักแสนหลักล้าน เพราะคนได้ประสบการณ์กันมาก
    หลวงปู่ท่านจะใช้ไม้ครูเขียนอักขระยันต์บนฝ่ามือและให้ว่าตาม
    การลงกระหม่อมอะปะจะคะ
    เป็นการลงกระหม่อมในสายของหลวงปู่เฒ่าปั้น วัดคังค้าว หลวงปู่เชิญได้รับสายวิชามาจากหลวงปู่เฆม หลวงปู่เฆกเป็นศิษย์ของหลวงปู่สงฆ์ วัดสว่างอารมณ์ ซึ่งเป็นศิษย์เอกของหลวงปู่เฒ่าปั้น จงถือว่าหลวงปู่เชิญท่านเป็นหลานศิษย์ที่สืบสายมาจากหลวงปู่เฒ่าปั้น
    หลวงพ่อเฒ่าปั้น บรมครูสายวิชาสุดยอดแห่งภาคกลาง ด้วยพระคาถา "อะปะจะคะ" ที่ยิ่งใหญ่เป็นตำนานจากอดีตถึงปัจจุปัน เป็นที่มาของเหรียญครูบาอาจารย์หลายๆองค์ที่โด่งดังและเป็นอมตะ ได้เอามาประทับไว้ด้านหลัง แม้กระทั้งหลวงปู่กวย วัดโฆษิตาราม
    การลงกระหม่อม อะปะจะคะ เ้นการลงกระหม่อมด้วยขมิ้นชัน เพื่อให้เข้มขลัง และเป็นพิเศษสุดสำหรับสายวิชาที่ยิ่งใหญ่

การลงวิชา...ทั้งสามวิชา ไม่ขัดหรือแย้งกันครับ<!-- google_ad_section_end -->
    ลงทองมหาเสน่ห์ ลงนะเศรษฐีนะคฤหบดี ลงอะปะจะคะ
    ค่าบูชาครูรายการละ 199 บาท
    ลงทองมหาเสน่ห์ อภินันทนาการแป้งเสก
    ลงนะเศรษฐีนะคฤหบดี อภินันนาการแก้วสารพัดนึก
    ลงอะปะจะคะ อภินันทนาการ ตะกรุดอะปะจะคะดอกเล็ก

รายชื่อ (ผู้ลงชื่อรับแป้งเสกไปอีก หนึ่งซอง)

1.oat007
    2 ati_l510
    3.pallop
    4.
    aoffy_s
    5.วาตานาเบ้
    6.ศิษย์พระวิษณุกรรม
    7
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->curio<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4373255", true); </SCRIPT>

8
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->oontalamung<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4373338", true); </SCRIPT>

9
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ซักวันจะคิดออก<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4373425", true); </SCRIPT>
    พร้อมพวก 2 คน
    12
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nut1663<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4373427", true); </SCRIPT>

13
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khumsub<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4373437", true); </SCRIPT>

14
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->akitasung<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4373723", true); </SCRIPT>
    2 ที่
    16
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->OJET'S<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4374017", true); </SCRIPT>

17
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ronnakie<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4374458", true); </SCRIPT>

18 pigbuta

19 sanya
    20 jak168
    21 ,22 ป้าเม้าท์

<!-- google_ad_section_end -->

11. MOUNTAIN

หน้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า จะมีรถปรับอากาศ 177 วิ่งถึงพันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน
    แต่จะจอดตรงข้ามห้าง ต้องข้ามสะพานลอยมาฝั่งพันธ์ทิพย์ ครับ

12. MOUNTAIN

งานนี้ขอเชิญชวนครับ
    ผมไปครั้งแรกเมื่อ ๓๐ มกราคม ๕๔
    เกิดอะไรดีๆกับชีวิตมากมาย หลังจากไปลงนะเศรษฐีนะคฤหบดี

ถ้าว่างไม่ควรพลาดอย่างเด็ดขาด

เที่ยวนี้จะลงอีกสองรายการครับ

13. MOUNTAIN

ได้น้องโอ๊ต มาช่วยเป็นแม่งานอีกแรง
    ค่อยราบรื่น คึกคักขึ้นมามากกว่าครั้งก่อน

ทั้งติดต่อสถานที่
    ทั้งชี้แจงเส้นทางการไปวัด

ขออนุโมทนากับน้องโอ๊ต เป็นอย่างยิ่งครับ
    ขอให้รวยทันตาเห็น เป็นเศรษฐีทันควันเลยนะครับ

14. oat007

สาธุ สาธุ สาธุ ขอบคุณครับพี่เม้า เร็วๆนี้เราคงจะได้พบกันครับ มีเรื่องจะรบกวนให้ช่วยครับ (smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2011
  15. MOUNTAIN

ยินดีครับ แล้วพบกันวันที่ ๒๗ กุมภา

16. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ไดัรับ
    น้ำมันพรายหอม
    พระปิดตาหนึ่ง
    เบี้ยแก้หนึ่ง แล้วครับอาจารย์โคมฉาย ไม่ทราบดอกไม้ใช้ทำอะไรครับ
    ขอบคุณสำหรับของสมนาคุณครับ :cool:

17. putter88

putter88 Active Member

ขอนำประสบการณ์จากการไปลงนะครั้งล่าสุด ของผมมาเล่าสู่กันฟัง
    มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังซักเล็กน้อย วันนี้(16.02.2011)ช่วงเช้าประมาณ 9โมงกว่าๆไปทำงาน ได้ไปแวะที่ธนาคารเพื่อไปโอนเงินร่วมทำบุญกับอ.โคม เมื่อไปถึงได้รับบัตรคิวหมายเลข 227 ขณะที่มีจำนวนคนรอประมาณ7-8 คน (เคาน์เตอร์มีหลายอัน แต่พนักงานทำอยู่คนเดียว) เราก็คิดว่ารอก็รอ ไปสายหน่อยคงไม่เป็นไร
    ขณะนั้นเอง น้องคนที่กดบัตรคิวให้ เดินเข้ามาหาพร้อมรอยยิ้มของสาวแบ๊งค์แจ้งว่า เดี๋ยวจะบริการให้เอง ทั้งๆ ที่คนอื่นนั่งกันอยู่หลายคน ที่รอรับการบริการด้านอื่นๆเช่นเปิดบ/ชใหม่ รวมแล้วประมาณ 20 กว่าคน เราก็งงว่ามาเรียกเราก่อนทำไม คนอื่นเยอะแยะทำไมไม่ไปเรียกเขาบ้าง และหลังจากโอนเงินเสร็จแล้ว ผมเองก็ยืนดูต่อไปว่า เขาจะไปเรียกคนอื่นบ้างรึป่าว รอประมาณ 5-6 นาที ก็ไม่เห็นไปเรียกคนอื่นเลย เลยรู้สึกเป็นงง...ก็เลยไปทำงานดีกว่าเดี๋ยวจะสายกว่านี้ [​IMG] [​IMG]

-โดยทั่วไปตอนเช้า ก่อนออกจากบ้านจะอารธนาพระปิดตา และสีผึ้งของ ลป.เชิญทุกวัน และขอบารมีในด้านโชคลาภและการเดินทางให้สะดวกราบรื่น เป็นเมตตามหานิยมและที่สำคัญก็คือ วันนี้หวยออกเลยขอโชคขอลาภ ให้บังเกิดขึ้นบ้าง มีความรู้สึกกับเลขบัตรคิวของธนาคาร 227 ก็เลยไม่ได้คืนเขาไป(ธรรมดาเมื่อถึงคิวต้องคืนบัตรคิวให้พนักงานแบ๊งค์)ถือกลับไปที่ทำงานด้วย หลังจากนั้น10โมงโทรไปหาอ.โคมว่าโอนเงินไปแล้วนะครับ(แต่คิดอยู่ว่าอ.โคมคงไม่ชอบหวยละมั้งก็เลยไม่บอกดีกว่า เดี๋ยวไม่ถูกขึ้นมาจะมาว่าเราได้)นั่งดูเลขบัตรอยู่ แต่วันนี้เราเองไม่ได้ซื้อเลยโทรไปบอกคนอื่น ให้ลองซื้อดูปรากฎว่าตอนเย็นข้างล่างออก 27 ก็เลยมีถูกตามเลขบัตรคิวกันคนละเล็กละน้อย

นับว่าหลังจากที่ผมเองลงนะแล้ว บูชาพระปิดตามหาเศรษฐีของ ลป.เชิญ ขึ้นคอทุกวัน รู้สึกมีสิ่งดีๆ หลายๆอย่างเกิดขึ้นกับตัวเอง ก็เลยขอเชิญชวนให้ไปวันที่ 27 กพ.นี้ เรามีนัดที่วัดบัวขวัญ เพื่อไปกราบบูชาและลงนะกับลป.เชิญ จะได้เกิดสิ่งดีๆมีความเป็นสิริมงคลแก่ตัวเองครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      8.7 KB
      เปิดดู:
      40
  18. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจังครับ วันที่27ไม่ว่าง :':)':)'(

19. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    เรียนคุณโคมฉาย
    ผมขอจอง พระปิดตา 1 องค์ สีผึ้งดอกทอง 2 ตลับ น้ำมันพราย 1 ขวด และตะกรุดดอะปะจะคะ 2 ดอก รวมค่าจัดส่งเป็นเงินเท่าไหร่ครับ จะได้โอนถูกครับ

20. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน พี่w.สุรพล ตามรายการที่สอบถามนั้น
    พระปิดตา 1 องค์ 200 บาท
    สีผึ้งดอกทอง 2 ตลับละ 200 บาท เป็นเงิน 400 บาท
    น้ำมันหอม 1 ขวด 300 บาท
    และตะกรุดดอะปะจะคะ 2 ดอก ดอกละ 1500 บาท เป็นเงิน 3000 บาท
    รวมค่าจัดส่ง ครั้งละ 50 บาท
    เนื่องจาก ตะกรุดอะปะจะคะ ยังไม่เสร็จครับ
    ดังนั้นถ้าจะรับรายการที่ 1-3 ก่อน รวมค่าส่ง 950 บาท ครับ
    -------------------------------------------------------
    ส่วนรายการตระกรุดอะปะจะคะ เปิดจองอย่างเดียวครับ
    ถ้าจะโอนเงินมาเลยก็ได้ครับ
    กำหนดเสร็จประมาณ ปลายๆเมษายนครับ
    หรือจะพิจารณาแบบใด ก็สุดแล้วแต่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้