ตะกรุดคู่ชีวิต ล็อคเก็ตจีวรเกศา รวมสุดยอดวัตถุมงคล หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ปิดตาโสฬส, 10 พฤษภาคม 2015.

1. ปิดตาโสฬส

ปิดตาโสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    ประสบการณ์จากการใช้วัตถุมงคลของหลวงพ่อวิชา อีกแล้วครับ
    ...อธิษฐานต่อรูปเหมือนปั๊ม รุ่น2 รุ่นเมตตา ปี2558 (เนื้ออัลปาก้า) เหมือนเดิมครับ...

พุทธคุณสุดยอด เมตตาสมชื่อ ราคาไม่แพง..หากต้องการพุทธคุณก็ไม่จำเป็นต้องหาเนื้อทองคำ เนื้อเงิน เนื้อนวโลหะ เพราะหมดจากวัดไปนานแล้วครับ
    ลูกศิษย์และคนชัยนาทเก็บกันเงียบ!!!

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2015
  2. ปิดตาโสฬส

จะเข้าไปหาหลวงพ่อวิชา วันที่ 31 ตุลาคม 2558 นี้ครับ
    ตอนนี้หลวงพ่อวิชา ท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดชายเขาวิชชาราม อ.ลานสัก จ.อุทัยธานีครับ..
    ท่านใดต้องการบูชาวัตถุมงคลรายการไหน
    ..โพสต์จองและทำการโอนเงินภายในวันที่ 30 ตุลาคม 2558 นี้นะครับ ขอบคุณครับ:cool:

ปล.มีท่านหนึ่งถามผมมาทางPMว่าช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี ค้าขายลำบาก ขอให้ผมช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อวิชา
    ที่โดดเด่นด้านเมตตามหาลาภค้าขายจะมีดังนี้ครับ ราคาแล้วแต่จะเลือกเอาตามกำลังทรัพย์นะครับ

1.พระปิดตามหาลาภ ผงชานหมาก (โค๊ตอุ หลังยันต์ครู)
    2.พระผงนิลตะโก พิมพ์เจ้าสัว (หลังยันต์ครู)
    3.รูปเหมือนปั๊ม รุ่น2 รุ่นเมตตา
    4.กุมารทอง ไม้กาฝากทอง-ทองกวาว (สำเร็จด้วยจิตของหลวงพ่อวิชา)
    5.ผ้ายันต์บัวบาน
    หมายเหตุ..พระแร่นิลตะโกพิมพ์สมเด็จ พิมพ์ลีลาทุ่งเศรษฐี หลังยันต์เฑาะห์ ที่หลวงพ่อวิชาถวายในหลวง หมดจากวัดนานแล้วครับ หายากมากๆๆๆ ปัจจุบันของปลอมเยอะแล้วนะครับ ต้องดูให้ดีครับ..

วัตถุมงคลของหลวงพ่อวิชา ทุกอย่างครบถ้วนสมบูรณ์อยู่แล้ว แต่เราต้องทำจิตของเราเองให้สงบ ปล่อยวาง เป็นสมาธิครับ หลวงพ่อสอนว่าให้จัดระเบียบหัวใจของตนเอง ไม่โลภ ไม่โกรธ ไม่หลง ไม่อิจฉาริษยา ไม่เปรียบเทียบ แล้วสมาธิจะเกิดขึ้นเองครับ ก็จะมีปัญญาแก้ไขปัญหาได้ตามความเป็นจริงครับ ท่านย้ำเสมอว่าให้มีเมตตาแบ่งปันคืนให้กับโลกครับ รู้จักมองผ่าน ปล่อยวาง มองเห็นความไม่เที่ยงของทุกสิ่ง ใจเราก็จะเย็น เบาสบายขึ้นเรื่อยครับ ผมอยู่ใกล้ชิดกับหลวงพ่อวิชามาก็ 4 ปีแล้วครับ หลวงพ่อวิชาท่านเป็นครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือมากที่สุดครับ อยากรู้อะไร ติดขัดเรื่องการปฏิบัติธรรมอย่างไร ท่านชี้ทางและให้คำแนะนำได้ทั้งหมดครับ กุมภาพันธ์ปี2559นี้ หลวงพ่อก็จะอายุ 72 ปี แล้วครับ อยากทำอะไรก็รีบทำครับ อย่าหวงวิชา อย่าหวงครูบาอาจารย์ อะไรพอช่วยแบ่งเบางานหลวงพ่อได้ก็ช่วยกันครับ รายได้จากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ ส่วนใหญ่ก็ร่วมทำบุญปลูกป่าสมุนไพรกับหลวงพ่อวิชา ที่ลานสัก อยู่แล้วครับ หลวงพ่อวิชาเคยเป็นทหารเอกของสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช หลวงพ่อมีเหตุผลของท่านที่ต้องไปปลูกป่าเกือบ 1,000 ไร่ คืนอากาศบริสุทธิ์ให้กับแผ่นดินให้ลูกหลานชาวไทยและปลูกป่าสมุนไพรเพื่อทำยารักษาโรคมะเร็ง เบาหวาน หัวใจ ความดัน และโรคต่างๆ ช่วยคนให้พ้นทุกข์ครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      90
  3. ปิดตาโสฬส

ย้อนอดีตงานฝังลูกนิมิต วัดท่าซุง เมื่อวันที่ ๑๖ – ๒๔ เมษายน ๒๕๒๐​

เริ่มงานวันที่ ๑๖ เมษายน ๒๕๒๐
    ในตอนกลางคืนเริ่มทำพิธีพุทธาภิเษกในพระอุโบสถ พระสงฆ์ที่เข้าร่วมพิธีมีรายชื่อดังต่อไปนี้คือ
    ๑. หลวงพ่อพระมหาวีระ ถาวโร วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี
    ๒. หลวงปู่คำแสน (เล็ก) คุณาลังกาโร วัดดอนมูล จ.เชียงใหม่
    ๓. หลวงปู่ครูบาอินทรจักรรักษา วัดบ่อน้ำหลวง จ.เชียงใหม่
    ๔. หลวงปู่ครูบาธรรมชัย ธัมมชโย วัดทุ่งหลวง จ.เชียงใหม่
    ๕. หลวงปู่ครูบาชัยวงษาพัฒนา วัดพระบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน
    ๖. หลวงปู่บุดดา ถาวโร สำนักสงฆ์สองพี่น้อง จ.ชัยนาท
    ๗. หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม จ.กาญจนบุรี
    ๘. หลวงปู่มหาอำพัน วัดเทพศิรินทร์ กรุงเทพฯ
    ๙. หลวงปู่พระธรรมวราลังการ (กล่อม) วัดบุปผาราม กรุงเทพฯ
    ๑๐. หลวงพ่อลักษณ์ วัดศรีรัตนาราม จ.ลพบุรี
    ๑๑. พระอาจารย์วิชา วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท
    :cool::cool::cool:

4. ปิดตาโสฬส

ธรรมะของหลวงพ่อวิชา รติยุตโต
    ความคิดเราเป็นผู้สร้าง เรารู้เท่าทันมัน มันก็จะจบลง อย่าไปแบ่งแยกมัน
    ให้กลมกลืนมัน คนเราไม่มีถูกหมด ไม่มีผิดหมด เป็นธรรมดา เราก็ปล่อยมันไป
    แล้วมันจะจบ ไม่ต้องไปอะไรเลย ไม่ต้องไปทำอะไรเลย ดูเหมือนง่าย ๆ แต่ยาก.. โยม
    มันต้องจิตที่เป็นอิสระจริง ๆ จิตที่ว่าง ๆ จิตที่สบาย ๆ จึงจะเข้าใจเอง

5. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    ผมเช่าบูชารูปเหมือนปั๊ม รุ่น2 รุ่นเมตตา ปี2558 (เนื้ออัลปาก้า) มาแล้ว 1 องค์ ได้อธิษฐานเมื่อวันที่ 14 ตุลาคม สัมผัสถึงพลังที่แปลกมาก

แต่ก็ไม่ได้ฝันอะไรนะครับ จึงไม่มีโชคลาภจากล๊อตเตอร์รี่ในงวดล่าสุดที่ผ่านไป

เกี่ยวกับพระเครื่อง-วัตถุมงคล จะเป็นสำนักไหนก็ตาม โดยเฉพาะเรื่องโชคลาภ ไม่แน่นอนนะครับ แล้วแต่บุคคล บางคนบูชาแล้วมีโชคลาภบ่อย บางคนบูชาแล้วเงียบไม่ถูกล๊อตเตอร์รี่ บูชาแล้วไม่ถูกล๊อตเตอร์รี่หรือถูกหวย ก็อย่าไปยึดมาก เป็นเรื่องธรรมดา

บางคนไม่มีโชคลาภจากล๊อตเตอร์รี่หรือหวย แต่ก็อาจได้จากทางอื่น ตามกฎแห่งกรรมและบุญที่เคยทำมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2015
  6. ปิดตาโสฬส

เห็นด้วยครับ..ต้องหมั่นสร้างความดี สร้างบุญกุศล โดยเฉพาะทานบารมีครับ
    และหมั่นใช้จิตนึกถึงหลวงพ่อวิชาบ่อยๆ แล้วตัวเราเองต้องหมั่นสังเกตุเหตุการณ์ต่างๆที่มาเกิดขึ้นกับเรา ดลใจเรา จะเป็นสัญญาณ "sign" ให้เราได้รู้เองครับ เช่น รถเราไปเฉี่ยวชนอะไรเข้า ก็ลองเสี่ยงโชคป้ายทะเบียนรถเราครับ เงินที่ได้มาก็แบ่งทำบุญตามความเหมาะสมต่อไปครับ ขอบคุณครับ:cool:

7. ปิดตาโสฬส

ธรรมะของหลวงพ่อวิชา รติยุตโต
    -จงเห็นความเป็นจริง ของการเปลี่ยนแปลง เห็นความทุกข์ของสังขาร
    "โมหะ(ความหลง)ลด โมหะหมด ตัณหาก็หาย"
    -ทุกข์เป็นความจริงของโลก ที่เราเห็นว่าสุข คือทุกข์น้อย
    -หัดนิพพานให้ได้ในปัจจุบัน ดีกว่าคอยอนาคต เลี่ยงทุกข์ได้ ดีกว่าชนะทุกข์ เพราะหลง
    -หยุดนึกคิด จิตจะสงบ
    -สมาธิ แปลว่า ปราศจากความคิด
    -การปฏิบัติธรรมะ คือ การทำให้เป็นปกติ คือ ไม่ยึดทั้งดีและเสีย
    -มองใจให้เห็นใจ ก็จะบังคับใจได้
    -ทำวิปัสสนา คือ ทำความรู้สึก ความเป็นรูป นาม ไม่เที่ยง ทุกข์ อนัตตา
    -ปฏิบัติเพิ่มขึ้นทีละน้อย ก็ยังดีกว่าไม่พยายามเลย
    -ผู้ประพฤติปฏิบัติธรรม คือ ผู้ที่มีความกตัญญูต่อตนเอง

ปล.ในภาพประกอบคือพระสุปฏิปันโนของจังหวัดชัยนาทในปัจจุบัน(ปี2558)
    หลวงพ่อกำจัด วัดป่าสัก , หลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ , หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2015
  8. ปิดตาโสฬส

รายการที่35

แก้วสารพัดนึก(จักรพรรดิ) หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

เห็นช่วงนี้เศรษฐกิจซบเซา..ไปวัดครั้งล่าสุด ผมพยายามมองหาวัตถุมงคลที่ดีและราคาไม่แพง เห็นในตู้วัตถุมงคลของวัดชายเขาวิชชาราม ยังพอมีแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อวิชาอยู่ จึงนำมาแบ่งให้ทุกคนได้บูชากันครับ

บูชาลูกละ 200 บาท (มี10ลูก) ภาพวัตถุมงคลตัวอย่างด้านล่างนี้ครับ
    หมายเหตุ..โพสต์จองรุ่นที่ท่านต้องการบูชาจากภาพวัตถุมงคลตัวอย่าง..ทางเราจะเข้าไปรับวัตถุมงคลของแท้จากวัดและคัดสรรองค์สวยๆให้ท่านครับ
    ผู้จอง
    คุณภูมิบุญญา จอง 2 ลูก จ่ายแล้ว..ส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณpasit_ok จอง 1 ลูก จ่ายแล้ว..ส่งแล้วแจ้งเลขทางPM
    คุณprapart54 จอง2ลูก จ่ายแล้ว..ส่งแล้วแจ้งเลขทางPM

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      174
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2016
  9. ภูมิบุญ

ภูมิบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ขอจอง รายการที่ 5 เหรียญเสมา รุ่น 1 ปี 2518 จอง หนึ่งองค์
    รายการที่35 แก้วสารพัดนึก จอง สองลูก
    รายละเอียด พรุ่งนี้แจ้งใน PM

10. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ..จะเข้าไปหาหลวงพ่อวิชาในวันที่31ต.ค.58 และจัดส่งวัตถุมงคลวันที่2พ.ย.58นะครับ ขอบคุณครับ:cool:

11. ภูมิบุญ

ภูมิบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2007
    ได้โอนยอด 1,355 แล้ว รายละเอียดใน PM นะครับ

12. ปิดตาโสฬส

รับทราบครับ ขอบคุณครับ:cool:

13. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอจองรายการที่35

แก้วสารพัดนึก หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

14. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ..ช่วยระบุจำนวนด้วยครับ ว่าจองบูชากี่ลูกครับ ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2015
  15. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

รายการที่35

แก้วสารพัดนึก หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท
    จอง 1 ลูกครับ

16. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ:cool:

17. ลูกเสด็จ

ลูกเสด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    จองแหวนหลวงพ่อวิชาลงยันต์ครู (เนื้อทองเหลือง) 1
    จองผ้ายันต์บัวบาน หลวงพ่อวิชา 1
    สรุปยอดรวมส่งเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

18. ปิดตาโสฬส

แหวน 400 บาท
    ผ้ายันต์บัวบาน 490 บาท
    ค่าส่ง 50 บาท
    ..รวม 940 บาท..
    รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2015
  19. ปิดตาโสฬส

ธรรมะหลวงพ่อวิชา
    ลองฟังดูนะครับ เทปนี้หลวงพ่อเทศน์ได้ครอบคลุมมากครับ เทศน์แก่คณะลูกศิษย์หลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์) ..ใช้คำสอนนี้ควบคู่กับทางสายเข้าสู่พระนิพพานของหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ก็พอแล้วครับ ถ้าทำได้.. ธรรมะอยู่ในตัวเรา รู้แล้ว ต้องแบ่งปันครับ.. สาธุ โมทนาครับ:cool:

https://www.youtube.com/watch?v=4k-gaK-liGo

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2015
  20. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

1 ลูกครับ:cool: