ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

mo12314

วันพุธ ที่ 23 กรกฎาคม 2529 เวลา 19.05 จ.ยะลา
    1. อยากทราบเรื่องการงาน
    2. อยากทราบเรื่องความรัก ครอบครัว

การงานหรือการเรียนได้รับ อุปถัมป์ค้ำชูจากผู้ใหญ่หรือผุ้อาวุโสฝ่ายหญิงเอาใจให้ดีเถิด
    มีเกณฑ์ ศึกษาหาความรู้หรือ เล่าเรียนหาประสบการณ์ การเงินได้จากผู้ใหญ่ ซึ่งอยุ่ในเกณฑ์ที่ดี
    ถึงแม้ จะหันไปศึกษาหรือบวชเรียนหรือศึกษาพระธรรม ก็ถือว่าดีมาก
    ความรัก ดวงนี้ ได้คู่แก่หรือนิสัยเป็นผู้ใหญ่กว่า จะดี เมื่อได้พบความรักแล้วมีเกณฑ์พลัดพรากหรือจากกันด้วยภาระหน้าที่การงาน ปีนี้ จะมีซิกเซ็นส์หรือลางสังหรณ์แม่น ขอให้ใจเย็นๆ

2. โยโย่

sorraya25

ถามมั่ง
    เกิดวันอังคารที่ 11 ธันวาคม 2527 เวลาประมาณ 14.20 ที่ร.พ.นครปฐม
    1.อนาคตชีวิตครอบครัวกับสามีและลูกฐานะจะร่ำรวยหรือพอมีพอกิน
    2.ถ้าเรียนจบจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรจึงจะรุ่ง

ดวงแฟนหรือคู่ครองฐานะดีอยู่แล้ว ดวงลูกก็เอาตัวรอดได้ หรือมีฐานะด้วยตัวของเค้าเอง
    การเงินจะเก็บไม่อยุ่ ใช้จ่ายอย่างไม่คิดมาก จะเสียหายจากการใช้ของตัวเราเองได้
    ดวงนี้เรียนจบจะได้งานที่ตรงกับสายการเรียนของตัวเอง คุณไม่ได้บอกมาว่าเรียนเกี่ยวกับอะไร
    ทำงานเกี่ยวข้องกับ หน่วยราชการก็ดี

3. suriyon

suriyon Active Member

บังเอิญเกิดวันและเดือนเดียวกันกับคุณ "Royallbe"

เกิดวันเสาร์ที่ 11 ธันวาคม 2508 เวลาประมาณ 06.00 น. ที่ จ.เลย

อยากทราบ 1.พื้นฐานดวงโดยทั่วไป 2.อนาคตจะเป็นอย่างไร

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :cool: :cool:

4. suriyon

suriyon Active Member

ขออภัยคุณ "Royallbe" ด้วยครับ !

อ่านแล้วจำผิด เกิดวันเดือนเดียวกันกับคุณ "Sorraya25" ต่างหาก ไม่ใช่คุณ" Royallbe"

ขออภัยมากๆ ครับ... [b-wai]

5. โยโย่

Darakorn

เกิด 2 มีนาคม2524 เวลา 10.38 น.(ตอนกลางวัน) ที่เชียงใหม่

คำถามนะคะ

1. การงาน จะรุ่งเรืองไหมคะ จะสร้างเนื้อสร้างตัวได้จากงานหรือเปล่า จะมีฐานะหรือเปล่าคะ

2. ความรัก เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่คะ แล้วเนื้อคู่เป็นคนอย่างไร อายุประมาณไหน มีฐานะหรือเปล่า และจะแต่งงานเมื่อไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ

การงานคุณลักษณะเข้าปรับปรุงหรือฟื้นฟู คอยเป็นหูเป็นตาให้กับผู้ใหญ่ มักได้รับมอบหมายการงานที่หนักอึ้ง งานยากๆจากผู้ใหญ่หรือเจ้านายอยู่บ่อยๆ แต่ เมื่อได้รับมาแล้วยังมีเพื่อนฝูง คอยช่วยเหลืออยู่ด้วย ปัจจุบัน การงาน ยังอยู่ในช่วงเปราะบาง มักต้องใช้เซ็นส์ความรู้สึกแบบใจเย็นเข้าตัดสินปัญหา มากกว่าความร้อนรน จะเสียหายได้ หลังเดือนกันยายนปีนี้ ต้องศึกษาหาความรู้ มากกว่าเดิม เพราะจะได้รับหมายงานใหญ่แบบเสียไม่ได้ เมื่อแก้ได้แล้ว คงจะสร้างเครดิตให้กับตัวเองทีเดียว
    เรื่องเงินคงจะตามมาทีหลังนะ

หลังจากนี้ไป จะมีเพื่อนฝูงแนะนำหรือติดต่อเกี่ยวกับเรื่องคู่ให้ ดวงเรื่องแฟนมักเจอคู่ครองแบบไม่คาดคิด แต่มีจุดนึงที่ต้องระวังเรื่องการขัดแย้งเมื่อได้คบกัน อันเกิดจากใจเราที่ตัดสินใจแบบกระทันหัน ถ้าได้คู่มีตำหนิหรือผ่านการแต่งงานมาแล้ว ก็ถือว่าถูกกับดวง

6. mo12314

mo12314 สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2005
    6 เม.ย. 29 เกิดที่ กรุงเทพฯ
    อยากทราบ 2 ข้อ
    1. เรื่องความรัก เพราะตอนนี้แยกกันอยู่กับแฟนมีโอกาศที่จะกลับมาอยู่ด้วยกันหรือเปล่า
    2. อยากทราบว่าลูกจะเป็นเด็กดีในอนาคตหรือเปล่า

7. โยโย่

jakrapong

เกิด 5 เม.ย. 19 เวลา16.55 รบกวนด้วยครับ
    1. เมื่อไหร่ฐานะจะมั่นคงครับ
    2.ดวงเนื้อคู่จะได้แต่งกี่ครั้ง ครับ

ดวงนี้มีการเงินการลงทุนร่วมกับหุ้นส่วนเพื่อนหรือคู่ครองก็ได้ ต่อไปจะรวยที่หรืออสังหาริมทรัพย์ แต่การเงินระวังเสียหายเพราะมีดาวกาลี วินาศน์คอยทำลาย และอยู่เรือนคู่ครอง ทำให้จะได้คู่เป็นหม้าย
    รวยทรัพย์หรือมีมรดก ญาติผู้ใหญ่จัดการให้หรือแนะนำ การเงินต้องเปลี่ยนเป็นอสังหาริมทรัพย์หรือ
    ทรัพย์อื่นจึงจะเก็บอยู่ แล้วเป็นคนใช้คู่เปลืองคู่มาแบบไม่คาดคิด ระวังการเงินหรือทรัพย์สินจากการลงทุนร่วมกันหรือเมื่อเวลาใช้ชิวิตคู่ร่วมกัน ปีหน้าระวังเรื่องการขัดแย้งกับผู้ใหญ่ การลงทุนเรื่องอสังหาริมทรัพย์หรือที่ดิน จะมีคดีความได้

8. nang

nang สมาชิก

14 สิงหาคม 2005
    เสาร์ที่ 26 พฤษภาคม 2522 เวลา 10.30 น. โรงพยาบาลจุฬา
    - การงาน+การเงิน
    - คู่ครอง + ความรัก

9. หัตว์เทวะ

หัตว์เทวะ สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2005
    เกิดศุกร์ ที่ 18 ตุลาคม ปีฉลู 2528 ที่ แพร่ เวลา 04.20 น.
    อยากทราบว่า
    1. ในอนาคตถ้าข้าพเจ้าบวช จะไปได้ไกลแค่ไหน
    2. หากยังเป็นฆราวาสต่อไปชีวิตของข้าพเจ้าจะเป็นอย่างไร และจะตายเมื่ออายุเท่าไหร่

10. โยโย่

jacky007

เกิด 13 ตุลา 2521 เวลา 15.36 ครับช่วยดูเรื่องงานให้ทีนะครับ

พื้นดวงเรื่องการงานคุณค่อนข้างเปราะบาง เข้าทำนองเรียนมาอย่างทำงานอีกอย่าง
    เหมาะทำงานเกี่ยวกับทางด้านธุรกิจที่เกี่ยวกับทางด้านการเงิน ศิลปะ หรือเกี่ยวกับเด็ก หรือทำงานร่วมกับเครือญาติพี่น้อง ต่อไปจะได้อสังหาริมทรัพย์เป็นของตัวเอง การงานที่ผ่านมามีเกณฑ์คิดโยกย้ายหรือเปลี่ยนแปลง อึดอัด ระวังการขัดแย้งกับเจ้านายหรือหัวหน้าไว้ด้วย ต่อไปจะมีความคิดจะลงทุนร่วมกับคู่หรือหุ้นส่วนหรือเพื่อนฝูง ระวังการเงินในการใช้จ่ายไว้ด้วย ดาวอาเพศ คอยทำลายเรือนการเงินคุณอยู่เข้าทำนองมีเท่าไหร่ก็หมดเปลือง การงานอึดอัด รอหลังเดือนกันยายนไปก่อน
    ต่อไปจะได้รับมอบหมายงานใหม่

11. โยโย่

jirapa

ดิฉันเกิดวันจันทร์ ที่ 15 มีนาคม 2508 เวลาเกิด 12.00 น. เกิดที่จ. อุดรธานีค่ะอาจารย์ช่วยดูดวงให้ด้วยอยากทราบ
    1. เรื่องงาน กำลังจะทำผลงานทางวิชาการ จะผ่านหรือไม่ อาชีพครูค่ะ
    2. เรื่องความรัก ขณะนี้ความรักเป็นอย่างไรคะ ไม่ทราบว่าจะได้เจอคู่แท้ที่อยู่ด้วยกันตลอดไปไหมเคยแต่งและหย่ามาแล้วครั้งหนึ่ง จะได้แต่งงานใหม่อีกครั้งไหมคะ ถ้าได้แต่งจะได้แต่งปีใหนคะ ลักษณะเนื้อคู่เป็นอย่างไร
    ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

จิรภา

ดาวการงานตอนนี้ กำลังเป็นประยังไม่ต่อเนื่อง จะคิดมากเกี่ยวกับเรื่องงานหน่อย และต้องทำซ้ำๆย้ำๆเกี่ยวกับเรื่องของเอกสารหรือทางด้านวิชาการได้เรียกว่าไม่ผ่านเลยในทีแรก แต่กว่าจะผ่านได้ก็เรียกว่าเหนื่อยซ้ำหลายรอบ

ส่วนเรื่องความรักดวงนี้มักเจอคู่ครองอย่างไม่คาดคิดเป็นคนต่างถิ่นต่างแดนก็ได้ ถ้าได้พ่อหม้ายหรือคนแต่งงานมาแล้วจะดี ดวงนี้ต้องอกหักหรือผิดหวังเรื่องความรักมาก่อนถึงจะดี แต่ความรักเมื่อได้มามักไม่ดั่งใจหน่อย และตอนนี้เรื่องความรักมักไม่เชื่อใครเชื่อตนเอง มีเกณฑ์แต่งงานเหมือนกัน ตอนปี 2551 และเป็นคนมีบุตรยากหรือมีแล้วดื้อ ไม่ฟังตน

12. โยโย่

A~MING

ช่วยดูให้ด้วยคะ เสาร์ 19 ม.ค. 2528 05.35 น. จ.อุบลราชธานีคะ
    อยากรู้เรื่องชีวิตในอนาคต และหน้าที่การงานคะ
    ขอขอบพระคุณอย่างสูง

ดวงชะตาคุณ ทางด้านครอบครัวพี่น้องพ่อแม่ เกี่ยวกับพันกันทางด้านการช่วยเหลือเกื้อกูลหรือเรื่องการทำมาหากินกันอย่างขวักไขว่ เพื่อนำมาซึ่งสิ่งตอบแทนทางด้านเงินตรา ดวงนี้จะผูกกันกับทางด้านเครือญาติ ไปตลอด
    และต่อไปเมื่อได้ดีแล้ว ก็ต้องไปพร้อมๆกันจะทิ้งครอบครัวพี่น้องไปไม่ได้ และอนาคตมีแนวโน้ม ที่จะต้องร่วมกันซื้อบ้านหรือที่ดินหรือทำเลที่ตั้งสำหรับทำมาหากิน ต่อไปจะได้หัวเรี่ยวหัวแรง จากคู่ครองช่วยกันทำมากินด้วยเนื้อคู่เกี่ยวพันมาจากสายทางด้านการงานและด้านการค้าขายของคุณเอง ดวงนี้เวลาค้าขาย มีการพูดที่ดีแต่ไม่ค่อยต่อเนื่องกับทุกคนอาศัยเสน่ห์หรือทางด้านการปรับปรุงร้านค้าของตัวเองเป็นแรงดึงดูดด้วยส่วนนึง
    สภาพแวดล้อมเรื่องครอบครัว ดีขึ้นกว่าแต่ก่อน ใจยังห่วงแม่ และ คิดถึงเรื่องการงาน
    แต่เรื่องงาน ยังอ่อนไหวและยังมีแนวโน้ม ชีพจรลงเท้าเดินทางไปมาเป็นว่าเล่น และยังมีเกณฑ์เปลี่ยนแปลงการงานอยุ่บ่อยๆสำหรับดวงนี้ เข้าปลายๆปีนี้ จะดีขึ้น จะเริ่มมีความคล่องตัวขึ้น

13. โยโย่

niafong

ผมเกิด 17 ก.พ. 27 ครับ เวลา 00.04 น. (คืนวันที่16แต่เป็นเช้าวันที่17อ่ะ พิจราณาตามวิธีของคุณนะ) เกิดที่ กรุงเทพ ครับ
    1.ตอนนี้ตกหลุมรักผู้หญิงคนหนึ่งอย่างมากเลยยังไงช่วยดูให้หน่อยนะครับว่าได้ เป็นแฟนกันหรือ ป่าว
    2.แล้วผมจะรวยป่าวถ้าเรียนจบไปอ่ะครับ

ดาวคู่ครอง อยุ่ในตำแหน่ง เล็งลัคนาเกิดคุณ คงวุ่นๆเรื่องความรักไปอีกหลายเดือนเลยทีเดียว
    แต่ดาวประจำตัว ของคุณเอง ตอนนี้อยู่ตำแหน่งที่ยังไม่ได้สัมพันธ์กับดาวคู่มากนัก คงจะเข้าทำนองชอบไปก่อน
    รอหลังปลายๆเดือนกันยายนหน้า จะมีโชคเรื่องของความรักกับเค้าบ้าง
    การเรียนอย่าประมาทระวังเกรดตกได้ เรื่องจบมาก่อนเหอะ ขยันสักหน่อยต่อไปดวงนี้ไม่ต้องเป็นห่วงสบาย

14. โยโย่

pop

ช่วยดูให้ทีค่ะ 1 ธันวา 2524 เวลา 14.15 ที่โรงบาล หัวเฉียว กทม ค่ะ

1. ดิฉันจะเจริญธรรมได้แค่ไหนค่ะ
    2. มีเรื่องราวอะไรเด่นๆ ในชีวิตบ้างค่ะ ทั้งทางโลกและทางธรรม

ดวงคุณตอนนี้ มีลาภจากความตาย วิญญาณ สัมภเวสี และ เจ้ากรรมนายเวรนะ อาจจะปฎิบัตืแล้วบางครั้งเบื่อๆอยากๆบ้าง ก็ ช่างมันเถิดครับ ท่านเหล่านั้นเค้ารับได้ทุกอย่าง ที่คุณแผ่ส่วนกุศลไว้ให้

จิตใจที่ยังไม่สงบ ยังกังวลเกี่ยวกับเรื่องตนเองอยุ่ จะมีลูกดัไม๊ กังวลเกี่ยวกับอนาคตคุ่ครอง ระวังเรื่องสุขภาพไว้บ้าง การงานควรทำควบคู่ไปกับการปฎิบัติ มีเวลาว่างดวงนี้ทำบุญ กับเด็กหรือสตรี คนกำพร้าดีนักแล

15. โยโย่

๙๙๙๙๙๙๙๙๙

ผมเกิดวัน อาทิตย์ ที่ 20 เดือนพฤศจิกายน 2526 ปีกุน เวลาเกิด 10:10 - 10:30 เกิดที่ จ.นครนายก โรงพยาบาลบ้านนา เรื่องที่จะถามนะครับ
    1.อยากรู้เรื่องชีวิตในอนาคต ครับ
    2.เรื่อง การงานครับ
    ขอบคุณครับผม

การงานดวงนี้ เด่นทางด้านการติดต่อ งานเชิงวิการ แต่เรียนมาอย่างทำงานอีกอย่างก็ได้ ได้ทั้งรัฐบาลและก็เอกชน
    เหมาะกับทางด้าน ช่าง เหล็กอะไหล่หรือ หน่วยงานด้าน วิศวะหรือทางด้านที่เกี่ยวกับ อิเล็กโทรนิคหรือ ไอที
    และมักจะได้รับมอบหมายงานยากหรือโครงการใหญ่ทำไปแล้วก็จะประสบความสำเร็จ แต่เหนื่อยหน่อย เป็นดวงคนมีบารมีทางธรรมดี เรื่องการงานต่อไปจะได้เดินทางไกลหรือได้งานที่ต้องไกลบ้านหรือครอบครัว

16. โยโย่

nok

รบกวนด้วยคนนะค่ะ
    เกิด คืนที่ 7 ตค. 23 คืนวันอังคาร 03.00น. เช้าไปวันพุธ ไม่แน่ใจว่าเป็นเวลาดูดวงเป็นวันอังคารหรือวันพุธค่ะ เกิด สุราษฎร์ธานี
    คำถาม 2 ข้อ คือ
    1. กิจการธุรกิจส่วนจะดีขึ้นรึเปล่า จะอยู่ได้นานแค่ไหน
    2. คู่ครอง เป็นอย่างไรบ้าง เป็นคู่แท้รึเปล่า เกิดวัน เสาร์ กค. 2521 นครศรีธรรมราชค่ะ (ไม่ทราบเวลา)
    ขอบคุณมากน่ะค่ะ
    รบกวนขอเบอร์โทรเพื่อสอบถามการดูดวงแบบละเอียดได้มั้ยค่ะ

ธุรกิจส่วนตัวนั้นมีแนวโน้มที่ดีขึ้นครับ และจะค่อนข้างประคองตัวไปได้ในที่สุดนะ
    ดวงคุณเป็นคนค่อนข้างขี้กังวลใจ เกี่ยวกับตัวเองส่วนหนึ่ง คิดมากเกี่ยวกับเรื่องคุ่ครอง ทำงานอยุ่เบื้องหลังความสำเร็จนั้นดี เพื่อนฝุงนั้นควรเป็นคนต่างถิ่นหรือต่างศาสนาหรือเป็นคนต่างชาติทำธุรกิจร่วมกันดี
    คู่ครองลักษณะเป็นผู้ใหญ่ อาจจะใจร้อนและค่อนข้างหัวโบราณ เป็นคนมีอำนาจและเป็นที่รู้จักในหมู่เพื่อนฝุง และรุ้จักผู้ใหญ่เยอะ เป็นคนกว้างขวาง คู่ครองนั้น นำโชคลาภความสำเร็จทางด้านการลงทุนมาให้คุณ

ส่วนการดูดวงแบบส่วนตัว นั้น ทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ ที่เมล์ผม ครับ จะโทรกลับไปหรืออีเมล์ กลับไปบอกรายละเอียด
    การพยากรณ์ ขอบคุณที่ให้ความสนใจ veeva@hotmail.com

17. โยโย่

kpetcharat

รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ เกิดวันที่ 25 มีนาคม 2508 เวลาประมาณ6.00 น.ตอนเช้าเกิดที่ชลบุรีค่ะ
    1.ปีนี้ธุรกิจที่ทำอยู่ไม่ค่อยดีทำพวกน้ำผลไม้ อยากเปลี่ยนอาชีพ ค้าขายอะไรดีคะ
    2.ตามดวงนี้บั้นปลายชีวิตจะลำบากมั้ยคะ

ถ้าจะเปลี่ยนแนวก็ ต้องทำเกี่ยวกับพวกการเกษตร พืช ผลไม้ หรือ เลี้ยงสัตว์ หรือ เกี่ยวกับพวก เสริมความงาม ผลิตภัณฑ์จำพวกจากต่างประเทศพวกเครื่องหอม เป็นต้น

ลาภผลตอนนี้ยังไม่ค่อยมี ดาวอยู่ในมุมอับ ต้องระวังหรือรักษาทางด้าน สุขภาพทางด้านจิตใจหรือหมั่นออกกำลังกายไว้บ้าง เอา สุขภาพของตัวเราเอาไว้ก่อน แล้วจะดีเอง
    การลงทุนใหญ่ๆ ในช่วงรอบปีนี้ ยังไม่ค่อย หลังวันเกิดหน้า จะมีโชคลาภเข้ามาบ้าง เปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัยบ่อย
    และมีปัญหาเกี่ยวกับทำเลที่ทำมาหากิน ดวงนี้ ยังดี จะได้รับการแนะนำจากคนรอยข้างอยุ่เสมอไปตลอด
    ดวงชะตาตอนแรกจะต้องเหน็ดเหนื่อยไปสักหน่อย แล้วการเงินดวงนี้ก็เก็บไม่อยู่ ต่อไปเงินที่ได้มา ทำบุญเกี่ยวกับคนตาบอด บริจาคเลือด หลอดไฟ เทียนพรรษา สังฆทาน จะช่วยได้มาก

18. โยโย่

dalink

รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ เกิดเมื่อวันพุธที่ 5 ตอนเช้าตี 3 : 40 นาที เดือนมีนาคม ปีพ.ศ. 2518 ค่ะ ที่กรุงเทพฯ ค่ะ

อยากถามว่า
    1. เนื้อคู่จะได้เจอ เป็นคนอย่างไร ประกอบอาชีพแบบไหนคะ แต่ที่คบอยู่อายุน้อยกว่า เกิด บ่าย 2 วันศุกร์ที่ 19 มค 2522 เหมาะกันไหมคะ อยากมีคู่เป็นคนดี มีธรรมะในใจค่ะ
    2. ไม่ทราบว่าอนาคตข้างหน้าการงานเป็นอย่างไรคะ ตอนนี้ทำบัญชีอยู่ค่ะ เหมาะสมไหมคะกับดวงชะตา แต่ตอนนี้สนใจทางธรรมมากค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ

คู่ครอง คุณ ลักษณะหน้าตาดี รูปร่างช่วงบนบางช่วงล่างหนา หน่อย ลักษณะผิวออกขาวเหลือง อายุมากกว่าคุณก็ได้
    ส่วนคุ่อายุน้อยนั้น คบกันเหมือนเพื่อนคุ่คิด มีส่วนริเริ่มหรือปรึกษาทางด้านการลงทุนหรือเกี่ยวพันกันเรื่องงานก็ได้
    และมักชอบท่องเที่ยวด้วยกัน หรือแลกเปลี่ยนความเห็นกันเสมือนญาติ
    ส่วนการงานคุณนั้นเด่นทางด้านการตรวจสอบหรือทำงานด้านเอกสาร ต่อไปเปิดเป็นบริษัทเองหรือช่วยครอบครัวกิจการพี่น้องเอามาทำเองก็ได้ ต่อไปจะมีลูกน้องบริวารอยู่ในสายงานที่ดี เป็นดวงไม่ลำบาก

19. niafong

niafong Active Member

ขอบคุณคุณ Royalbee มากๆครับ แต่ว่าตกลงมีโอกาสจะได้เป็นแฟนกันเมื่อไหร่ อ่ะ เพราะตกหลุมรักเค้าแบบหัวปักหัวปัมเลยอ่ะช่วยขยายความหน่อยนะครับ ถ้าไม่มีโอกาสจะได้เพื่อใจไว้บ้างจะได้ไม่เจ็บช้ำ และก็จะได้เลิกเพ้อถึงเธอคนนั้นด้วย

ขอขอบคุณอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2005
  20. โยโย่

niafong

ลองอ่าน คำตอบข้างบน ดู ครับ น่า จะเป็นคำตอบ ของคุณได้ เดือนที่เด่นๆก็ เดือนกันยายน ไปก่อนครับ สำหรับเรื่องของความรัก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้