ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

panu_832

เกิดวันที่ 8 มีนาคม 2526 เวลาประมาณตี 3 ครับ เกิดที่ ลพบุรี
    อยากรู้เรื่อง 1. เรื่องงาน
    2. จะรวยไหมครับ
    คือว่าผมตกงานวันที่ 30 เดือนมิถุนายนพอดีเลยอะครับ ผมเลยอยากถามเรื่องงานผมว่าจะมีงานที่ดี ๆ เข้ามาทำไหมครับ หรือว่าทำอะไรดี

เรื่องงานคุณ ไม่ต้องคิดมาก ปีนี้ มันจะมีสะดุด แค่หนึ่งครั้งครับ แล้วถ้าได้งานอีกต่อไปก็ จะทำอย่างต่อเนื่องขึ้นนะ ปรับปรุงเรื่องความขยันด้วย เดือนหน้า กรกฎาคม ถ้าเร่งหาหน่อย เดี๋ยวก็ได้เองครับ

2. โยโย่

pokky

เกิดวันที่ 27 กรกฎาคม 2499 เวลา 07.25 น. กรุงเทพฯ

มีปัญหาที่จะเรียนถามคือ

1. เคยมีผู้ทำนายว่า จะอายุสั้นและเสียชีวิตโดยไม่รู้ตัว ไม่ทราบว่าจะเป็นการเสียชีวิตโดยอุบัติเหตุใช่หรือไม่ ถ้าจริงจะเกิดขึ้นเมื่อใด
    2. บั้นปลายชีวิตจะลำบากมากหรือไม่ เพราะตกงานมาหลายปีแล้ว

ขอบคุณค่ะ

ดวงคุณไม่ได้ ตายโหง หรือเสียชิวิตด้วยอุบัติเหตุครับ บอกได้แค่นี้
    ตัวคุณอยู่เงียบๆคนเดียว หมั่นภาวนาหรือ สวดมนต์บทที่ชอบ จะช่วยได้เยอะทีเดียว
    เข้าเดือนเกิด อีก วันเดียวเอง อะไรๆก็ดีขึ้นแล้ว การงาน การเงิน จะมาตามลำดับ

3. โยโย่

Nanny

สวัสดีค่ะ เกิด 8 พ.ย 2517 เวลา 22.30 น.
    1. ดวงเรื่องงาน ณ ปัจจุบัน เป็นยังไงบ้างค่ะ
    2. พบเนื้อคุ่แท้ เมื่อไหร่คะ
    ขอบคุณค่ะ

เรื่องงานตอนนี้ ยังไม่ค่อยดีครับ ตัวเองยังเข้าเรื่องที่มีปัญหา คาราคาซังอยู่ เพื่อนฝูง ก็ไม่ค่อยช่วยเหลือ หรือมีปัญหาภายใน มีเกณฑ์คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

คู่แท้นั้นไม่มีครับ สำหรับทุกคน มีแต่เข้ากันได้มากน้อย ขึ้นอยู่กับบุญเก่า ทำแต่ก่อน
    ปีนี้ความรักยังไม่หวือหวา ปีหน้า จะได้เจอคนถูกใจ หล่ะ

4. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

อาร์ตเกิด วันพุธที่ 8 กรกฏาคม 2524 เวลา 0.35น. (เที่ยงคืน 35 ของวันอังคาร) ปีระกา จ.กรุงเทพ
    ขอถามคุณผึ้งหลวงอีกทีนะคะ
    1. อยากขอถามเรื่องเรียนหน่ะค่ะ ว่าจะมีเกณท์จะได้เข้าเรียนที่มหาลัยใหม่หรือเปล่าคะ คือจะได้อยู่ใกล้บ้านหรือต้องไปอยู่ไกลบ้านคะ จะเครียดเรื่องเรียนเป็นอย่างมากค่ะว่าจบมาจะไม่มีงานแล้วถ้าเรียนถึงปริญญาโทด้วยจะอีกนานมั้ยคะ เพราะอยากกลับไปอยู่เมืองไทยช่วยพัฒนาบ้านเมืองไทยมากๆค่ะ
    2. เรื่องความรักหน่ะค่ะ จะเป็นไงบ้างคะช่วงปีนี้ เจอหรือยังไม่ทราบคะ
    ขอบคุณนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2005
  5. Unseen

Unseen Active Member

10 พฤศจิกายน 2004
    เกิดวันที่ 5 พฤษภาคม 2509 กรุงเทพฯ เวลา 6-7 โมงเช้าครับ

1. ลักษณะเนื้อคู่เป็นอย่างไรครับ
    2. จะได้แต่งงานเมื่อไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2005
  6. sukhawadee

sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะ ขอด้วยด้วยคนนะ อิอิ
    เกิดวันอังคาร ที่ 11 ธค 2527 เวลา17.22น ที่หาดใหญ่
    อยากทราบเรื่อง 1. การเรียนค่ะ อนาคตเปงงัยบ้าง เรียนไหวป่าว
    2. ดูเรื่องฟามมรักค่ะ อิอิ ปีนี้เปงงัยบ้าง

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ *-*

7. kmitl092

kmitl092 สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2005
    ผมเกิดวันที่ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2529 เวลาเกิด 10 โมงเช้า นิดๆ เกิดที่ กรุงเทพ ครับ
    อยากถามดังนี้ครับ
    1.ชาตินี้ ผมมีดวงทางด้าน การฝึก จิต มากน้อย แค่ไหนครับ
    2.ในชีวิตผมควรจะเอาดีทางด้านไหน คือทำอะไร ถึงจะดีที่สุดครับ

8. sukhawadee

sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อออ รบกวนอีกนิดส์นะคะ คุณผึ้งหลวง

คือเพื่อนหนูฝากมาอ่ะค่ะ

เกิดวันเสาร์ที่14 กค 2527 เวลา10.03น เกิดที่รพ ศรีนครินทร์
    1. ปีนี้มีเกณฑ์การเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับ

.. การย้ายที่เรียนป่าว

ข้อ 2. ตามดวงผมเป็นคนเจ้าชู้ป่าวครับ

รบกวนด้วยนะค้า *-*

9. talker

talker สมาชิกใหม่

ผมเกิดวันพุธตอน 05.30 น.วันที่ 24 มิถุนายน 2524 ครับ อยากรู้ว่าชีวิตจะอยู่ได้อีกกี่ปี และจะได้มีครอบครัวมีลูกเหรอป่าว และหากว่าจะมีแฟน จะได้คนที่อ่อนกว่า เหรอว่าแก่กว่า ขอบคุณมากครับ

10. noky2222

noky2222 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    เกิดวัน จันทร์ ที่ 16 พ.ค 2520 เวลา สองทุ่ม ที่ จ. ตรัง ปีมะเส็ง

เกิดวัน จันทร์ ที่ 16 พ.ค 2520 เวลา สองทุ่ม ที่ จ. ตรัง ปีมะเส็ง เกิด อ. เมือง
    อยากถามว่า
    1. อยากถามว่า ทำงานเกี่ยวกับอะไรดีคะถึงจะช่วยแม่ได้
    2. ดวงเป็นยังไงบ้างคะ ในอนาคต มีเงิน มีบ้าน หรือป่าว มีอะไรเสี่ยงไหม มีอุบัติเหตุหรือปล่าว
    ขอบคุณคะ

11. เงาตะวัน

เงาตะวัน Active Member

29 พฤศจิกายน 2004
    ผมเกิดวันศุกร์ที่ 11 ตุลาคม 2528 ปีฉลู เวลา 08.59 เกิดที่ กทม โตที่ สมุทรปราการ
    ขอถามว่า
    1.อนาคตผมจะดีไหมครับ(ทั้งทางโลกและทางธรรม)
    2. อุดมการณ์ที่ตั้งไว้จะสำเร็จหรือไม่
    ขอบคุณครับ

12. ccatrs

ccatrs สมาชิกใหม่

1.ควรประกอบธุรกิจส่วนตัวทางด้านไหนคะ ถึงประสบความสำเร็จ
    2.พบคนรักหรือยัง ถ้ายังจะพบเมื่อไหร่ ลักษณะเป็นอย่างไรคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

17 july 2517 : 15.21 pm

13. Christofer

Christofer สมาชิก

ผมเกิด วันจันทร์ที่ 7 มกราคม 2523 เวลา 15.28 น. เกิดที่ กทม. ครับ
    อยากทราบ 1. เรื่องสมาธิ-ภาวนา
    2. เรื่องของการเงินครับ

ขอบคุณครับ

14. โยโย่

artty

อาร์ตเกิด วันพุธที่ 8 กรกฏาคม 2524 เวลา 0.35น. (เที่ยงคืน 35 ของวันอังคาร) ปีระกา จ.กรุงเทพ
    ขอถามคุณผึ้งหลวงอีกทีนะคะ
    1. อยากขอถามเรื่องเรียนหน่ะค่ะ ว่าจะมีเกณท์จะได้เข้าเรียนที่มหาลัยใหม่หรือเปล่าคะ คือจะได้อยู่ใกล้บ้านหรือต้องไปอยู่ไกลบ้านคะ จะเครียดเรื่องเรียนเป็นอย่างมากค่ะว่าจบมาจะไม่มีงานแล้วถ้าเรียนถึงปริญญาโทด้วยจะอีกนานมั้ยคะ เพราะอยากกลับไปอยู่เมืองไทยช่วยพัฒนาบ้านเมืองไทยมากๆค่ะ
    2. เรื่องความรักหน่ะค่ะ จะเป็นไงบ้างคะช่วงปีนี้ เจอหรือยังไม่ทราบคะ
    ขอบคุณนะคะ

เรื่องเรียนนั้น ต่อไป มีเกณฑ์จะประสบความสำเร็จได้ง่ายๆครับต่อไปในอนาคต แล้วต่อไปการเรียนไม่ต้องเป็นห่วงมีโอกาสจะพัฒนาอย่างตื่อเนื่องได้ตลอดเลยละครับ เรียนเสร้จแล้ว ต่อไปจะมีโอกาสกลับมาเมืองไทย แน่นอนครับ

หลังเข้าวันเกิด ความรักจะเด่น ที่เคยเจอกันหรือจะเป็นคนใหม่ เข้ามาให้เลือกมากหน้าหลายตา
    แต่ละคนหน้าที่หรือทางบ้านฐานะดีมีชาติตระกูล แต่ดวงนี้ จดทะเบียนหรืออยู่กันก่อนแต่งงาน
    จะดีกว่าแต่งงานแบบใหญ่โตครับ

15. โยโย่

Unseen

เกิดวันที่ 5 พฤษภาคม 2509 กรุงเทพฯ เวลา 6-7 โมงเช้าครับ

1. ลักษณะเนื้อคู่เป็นอย่างไรครับ
    2. จะได้แต่งงานเมื่อไรครับ

ดวงคุณแต่งงานช้าหน่อยหรือเจอคนถูกใจยากสักหน่อย ถ้าเจอก็ในวัยดึกเช่นนี้ ช่วงตั้งแต่ปีนี้ถึงอีก สองปี จะพัวพันเกี่ยวกับเพศตรงข้ามเข้ามามากมาย อายุเต็ม 42 อยู่ในช่วง คัดเลือกแล้วแต่งงาน
    ดวงคุณ แต่งงานแบบจดทะเบียนหรืออยุ่กันแบบเงียบๆดีกว่าแต่งงานใหญ่โตครับ

16. โยโย่

sukhawadee

หวัดดีค่ะ ขอด้วยด้วยคนนะ อิอิ
    เกิดวันอังคาร ที่ 11 ธค 2527 เวลา17.22น ที่หาดใหญ่
    อยากทราบเรื่อง 1. การเรียนค่ะ อนาคตเปงงัยบ้าง เรียนไหวป่าว
    2. ดูเรื่องฟามมรักค่ะ อิอิ ปีนี้เปงงัยบ้าง

ความรักตอนนี้ คงได้เจอคนถูกใจแล้ว ระวังเรื่องการใช้โทรศัพท์ ค่าใช้จ่ายเปลือง การเงินให้ดี
    การเรียนขอให้ตั้งใจครับ ผ่านวันเกิดหน้าไปแล้ว การเรียนจะยังทรงตัวอยู่ประคองเกรดให้ดี
    แล้วต่อไป จะมีโอกาสได้งานหลังจากจบครับ

17. โยโย่

kmitl092

ผมเกิดวันที่ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2529 เวลาเกิด 10 โมงเช้า นิดๆ เกิดที่ กรุงเทพ ครับ
    อยากถามดังนี้ครับ
    1.ชาตินี้ ผมมีดวงทางด้าน การฝึก จิต มากน้อย แค่ไหนครับ
    2.ในชีวิตผมควรจะเอาดีทางด้านไหน คือทำอะไร ถึงจะดี

ฝึกไปเถิดครับ อานุสงฆ์ จะเกิดแด่ตนเอง และตอนนี้ พ่อแม่ และคนในบ้าน จะได้รับผลบุญไปด้วย
    แต่เป็นการฝึกที่ เป็นผลระยะยาว อยากได้อยากมี อยากเป็น มันจะไม่เกิดผลที่ดี
    ดวงคุณต่อไป ฝึกไปเรื่อยๆ จะได้เจอเพื่อนเพศตรงข้าม ที่เอาดี ทางด้านนี้เหมือนคุณ
    ช่วยให้มีเหตุผลไม่หูเบา และเกิดปัญญา แก้ไข หรือคิดถึง เหตุการณ์ต่อไปในอนาคตได้ ไม่ให้เหมือนที่ผ่าน หรือเมื่อ ปี 2546 ทางด้านอาชีพ ค้าขายหรืองานด้านต่างประเทศ เสื้อผ้า อาหาร เครื่องดื่ม
    ของผู้หญิง ของสวยงาม ตัวคุณต่อไป จะมีความสุขแบบพอเพียง ซึ่งผมคิดว่าดีแล้วครับ

18. โยโย่

sukhawadee

คือเพื่อนหนูฝากมาอ่ะค่ะ

เกิดวันเสาร์ที่14 กค 2527 เวลา10.03น เกิดที่รพ ศรีนครินทร์
    1. ปีนี้มีเกณฑ์การเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับ

.. การย้ายที่เรียนป่าว

ข้อ 2. ตามดวงผมเป็นคนเจ้าชู้ป่าวครับ

ดวงนี้เค้าให้สุ้ครับ พยายามอย่ามีความรัก จะเสีย สมาธิ คิดมาก ไม่ถูกกับเพื่อน ขี้น้อยใจ
    อย่ามีปัญหากับผู้ใหญ่ พยายามเข้าหาผู้ใหญ่ การเรียนถ้าที่ผ่านมา เกรดไม่ตกมาก ก็ขอให้เรียนทีดีจะดีกว่าครับ ดวงไม่ใช้คนเจ้าชุ้ พอดีผู้หญิงเข้ามาแล้วทำให้คิดมากเสียการเรียน คอนโทรลตัวเองไม่อยุ่นะ

19. โยโย่

talker

ผมเกิดวันพุธตอน 05.30 น.วันที่ 24 มิถุนายน 2524 ครับ อยากรู้ว่าชีวิตจะอยู่ได้อีกกี่ปี และจะได้มีครอบครัวมีลูกเหรอป่าว และหากว่าจะมีแฟน จะได้คนที่อ่อนกว่า เหรอว่าแก่กว่า ขอบคุณ

กรรมเก่าทำให้คิดมากนะ ในรอบปีที่ผ่านมา พยายามอ่านหนังสือธรรมมะ ฝึกสมาธิ จะทำให้เกิดความหนักแน่นหรือไม่หวั่นไหวกับ สภาพแวดล้อมทางด้านภายนอกนะ

เรื่องอื่นอย่าไปกังวล เรื่อง แฟน ปีนี้จะมีเข้ามา ช่วงจังหวะขึ้นของชิวิต ก็ พยายามจับตาดู ความเป็นไปของตัวเอง แล้ว สังเกตุ มันมีขึ้นมีลง ไม่ต้องหวั่นไหวหรือ ติดใจกับมันนะ

20. โยโย่

noky2222

เกิดวัน จันทร์ ที่ 16 พ.ค 2520 เวลา สองทุ่ม ที่ จ. ตรัง ปีมะเส็ง เกิด อ. เมือง
    อยากถามว่า
    1. อยากถามว่า ทำงานเกี่ยวกับอะไรดีคะถึงจะช่วยแม่ได้
    2. ดวงเป็นยังไงบ้างคะ ในอนาคต มีเงิน มีบ้าน หรือป่าว มีอะไรเสี่ยงไหม มีอุบัติเหตุหรือปล่าว
    ขอบคุณคะ

การเงิน หลังวันเกิดมาแล้ว ถึงปี 2549 เลย อยุ่ในช่วงเก็บเงินเก็บทองแล้วละครับ ดังนั้นการจะให้เงิน แม่นั้น สามารถทำได้แล้วครับ
    หลังจากมีเงินแล้ว ต่อไป เซ็นสัญญาเกี่ยวกับบ้านหรือ ที่ดิน ให้ดูดีครับ ระวังจะผิดพลาดเกี่ยวกับเอกสารได้ ตอนปี 2551

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้