ตอนนี้มีปัญหาในครอบครัวและทางโรงเรียนมากเลยครับ

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย อร่อยมาก, 20 กันยายน 2012.

1. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    เป็นไงบ้างคะตอนนีั้ีั้ ที่โรงเรียนและที่บ้านนะคะ หวังว่าตอนนี้หลายๆ อย่างคงดีขื้นบ้างไม่มากก็น้อยนะคะ เพราะความเป็นเด็กที่น่ารักและกตัญญูของหนูนะ

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าหนูคงได้ ไอเดีย ดีๆ ตัวอย่าง ดีั ๆ มากมายจาก พี่ ๆ หลายท่านในนี้ที่ช่วยกันหาทางออกให้ แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น หนูต้อง ท่องคำว่า "ขยัน อดทน และตั้งใจเรียนนะลูก" แล้ววิกฤตต่างๆ จะเปลี่ยนแปลงทันทีที่ หนูสำเร็จการศึกษาที่ดี นะลูก

ขอพระรัตนตรัยคุ้มครองหนูนะ เจริญในธรรม มีพระพุทธเจ้าในใจมาก ๆ นะคะ