ตอนนี้พวกอิลลูมินาติ ครอบงำโลกไปได้กี่เปอร์เซ็นแล้วคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย คิกขุ, 17 กุมภาพันธ์ 2011.

1. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    ขอบคุณที่แนะนำครับ เราสรุปความหมายของคำว่า King of Kings ตามที่น้องมีนัมบอกใช่มั๊ยครับ

2. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    กรณีนี้ผมเขาใจดีเลยหล่ะ หากใครมาถามผมว่า ปัจจุบันนี้ใครเหมาะที่จะเป็น
    พระเจ้าจักรพรรดิ King of Kings - Lord of Lords มากที่สุด ผมจะตอบว่า
    Jesus เหมาะสุดครับ เพียงแต่ว่าวันนี้ยังไม่ได้เป็นเท่านั้นเอง
    (เพราะฉนั้นอย่าเพิ่งรีบอวย 555+)

ปล.ผมให้ Jesus เป็น King of King ตามหลักรัฐศาสตร์ด้วยนะ ไม่ใช่เหตุผลแบบน้องมีนัม

3. gnungnun

gnungnun เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้จะว่าไปก็คงพูดกันด้วยความเชื่อล้วนๆแล้วล่ะครับ เหมือนคุณชอบข้าวหมูแดง ผมชอบข้าวมันไก่ ผมอยู่สีนี้ดี แต่สีของคุณไม่ดี ก็ว่ากันไป พูดกันสามวันไม่จบสิ้น

มีข้อติงสักเล็กน้อย ก็อย่างที่ผมแสดงความเห็นไว้น่ะครับ คือการไปเอาพระคัมภีร์เขายกมา แล้วพูดคล้ายดูหมิ่น ค่อนข้างแรงไป จะด่าคาดินัล โห่วาติกัน หมั่นไส้โป๊ป ก็น่าจะว่ากันเฉพาะคนไปครับ นึกถึงใจเขาใจเราครับ ถ้าเกิดวันหนึ่งมีคนยกพระไตรปิฎกแล้วมาว่าบ้าง เราก็ไม่พอใจเช่นเดียวกัน

ที่คุณ^_^บอกว่าถ้าวาติกันจะมาประกาศว่าไทยเป็นเมืองขึ้น ก็ต้องรอดูกันครับ เหมือนเรื่องอื่นๆที่เดาๆกันไปทุกเรื่องที่ขึ้นต้นว่า ถ้า ครับ
    ถ้าวาติกันจะมาประกาศว่าไทยเป็นเมืองขึ้น, ถ้าตอนนั้นไทยเป็นมหาอำนาจเพราะคิดค้นพลังงานใหม่ได้, ถ้าilluminatiมาเปิดเผยตัวแล้วประกาศยุบองค์กร ฯลฯ ร้อยแปดพัน ถ้า เฮฮากันไม่หยุด

ปล.1ผมก็มีความคิดเห็นไปในทางเดียวกันกับผู้ที่มาออกความเห็นในกระทู้นี้บางท่านครับ เราเชื่อของเรา เขาก็เชื่อของเขาครับ ทางใครทางมัน

ปล.2 ในความเห็นที่8 เห็นคุณ^_^ย้ำเตือนภารกิจของคุณที่มีต่อวาติกัน ก็ดีครับ เริ่มเล็กๆกับคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ตไปก่อน ทุกสิ่งย่อมมีก้าวแรก เอาใจช่วยครับสำหรับภารกิจนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2011
  4. obs2553

obs2553 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่างเปรียบเทียบจริงๆนะ คุณ ^_^
    King of Kings = พ่อทุกสถาบัน
    นายทุน ผู้กำกับ ที่เป็นผู้ใหญ่ชาวคริสต์ = เด็กช่างกล

แล้วเราจะแยกแยะยังไงดีคะ? ในเมื่อ..
    คนพูดแบบยกตนข่มท่าน ข่มศาสนาอื่น ก็มี
    คนพูดด้วยความถ่อมใจ ด้วยความรักและเคารพในศาสดาของตนเอง ก็มี

คนแปลความเองก็ยังแบ่งออกเป็นสองกลุ่มได้อีก
    ทั้งแปลในทางบวก และทางลบ

หรือเราจะเหมารวมไปเลยดี?

5. gnungnun

gnungnun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุุณผู้ดูแลเว็ปบอร์ดด้วยครับที่ลบความเห็นที่ไม่สุภาพและความเห็นที่ยกข้อความในพระคัมภีร์ของศาสนาอื่นมาโจมตีครับ

คิดว่าทางผู้ดูแลเว็ปก็คงมีความเห็นไปในทางที่ไม่อยากให้เกิดความแตกแยกระหว่างศาสนาครับ

6. obs2553

obs2553 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะ

กรณีภาพยนต์ king of kings ก็เช่นกันไม่ใช่หรือคะ?

กลุ่มคนสร้างเขาตั้งชื่อเรื่องแบบนี้ โดยเจตนาอย่างไร หากเราจะวิเคราะห์เอาเองก็คงต้องดูบริบทประกอบ เหมือนการศึกษาพระคัมภีร์เช่นกัน

ดิฉันอาจจะพลาด ไม่ไ้ด้อ่านความเห็นที่เป็นข้อมูลเพื่อการวิเคราะห์ของคุณ ถ้าจะกรุณาคุยให้ฟังซ้ำในกระทู้นี้ ก็น่าจะดีนะคะ

เพราะดิฉันยังสงสัยอยู่ว่า คุณ ^_^ ทราบได้อย่างไรว่า เขามีเจตนาตั้งชื่อเรื่องเพื่อข่มศาสนาอื่น (ทำนองว่า เป็นพ่อของทุกสถาบัน)