ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. ภัทรกัปป์

ภัทรกัปป์ Active Member

5555555555555 ท่านsunny430 ยังอารมณ์ดีอยู่เสมอ น่านับถือจริง เยี่ยมมมม:cool:

2. wisdom kimlee

wisdom kimlee สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมเห็นการทำนายคลาดเคลื่อน แต่ผมก็เชื่อว่าเกิดแน่ๆ ไม่ช้าก็เร็ว เพราะสังเกตุเห็นดินฟ้าอากาศมันแปรปรวนสุดเหวี่ยง ร้อนตับแลบ แล้วยังมีพวกที่ใช้อวิชชา เดรัจฉานวิชชา มาระยำกับผู้คนทั้งหลาย ผมเห็นตามที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำทำนาย ผมเห็นด้วยกับพุทธทำนาย เพราะภพภูมิดวงจิต ดวงวิญญาณ พวกมารที่เล่นเดรัฉฉานวิชชา กระทำใส่คนอื่น จะเป็นเหตุอาเภท ที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านคงมาล้างแน่ครับ
    facebook : wisdom kimlee มีบอกรายละเอียดที่โดนของเหล่านี้

https://www.facebook.com/photo.php?...04614082.101105.100001236979828&type=1&ref=nf

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      240
  3. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ที่มาให้กำลังใจและมาแวะชมกระทู้ครับ ตอนนี้ ผบทบ หลับแล้วครับ อิอิ ผมมาเปิดไฟสลัวๆเล่น เน็ท แอบดูขวาน gerber ต่อครับ อูยยใครจะเข้าใจผมว่า สำหรับนักรับมือภัยพิบัติแล้วมันเป็นของที่อยากได้เหลือเกินครับ พรุ่งนี้จะเจรจากับ ผบ ใหม่ครับ พี่น้องชาวนักเตรียมพร้อมฯฯ ต้องเอาใจมาช่วยด้วยนะครับ เอาหละครับหมดลงไปกับวันที่ 24 ที่ดูจะสวบแปลกๆครับ วันนี้ไม่มีการปล่อยพลังงานอะไรเลยจากแผ่นไหนมากเป็นพิเสษครับ ผมเกรงว่าแผ่นต่างๆจะเก็บไว้ปล่ออยกันตูมเดียววันไหนสักวันครับ เร็วๆนี้ คุณ interpoo ว่าวันที่ 1 มิถุนา น่ากลัว ผมเลยกลัวไปด้วยครับ ว่าแล้วก็อยากเตือนทุกท่านที่ตามกระทู้ของผมมาว่า กรอบห้วงเวลาอันตรายของเราในรอบนี้ยังไม่หมดนะครับ ยังเฝ้าต่อถึงวันที่ 6 มิถุนายนนะครับ และผมเองก็ยังไม่ได้ข่าวว่าตัวอะไรที่จะกลับมาที่ชาวมายันเขาว่า นั้นมาหรือยัง และจุด กากบาท X ที่ nasa ทำไว้มันสำแดงออกมาจริงๆหรือยังหรือคลาดเคลื่อนได้กี่วันครับ ที่แน่ๆช่วงนี้ไม่ธรรมดาแน่ผมบอกได้แค่นี้ครับ

วันนี้นอนก่อนนะครับ เดี๋ยวพี่ ajintai คงจะตื่นนอนเร็วๆนี้แล้วมังครับ

4. darakul

darakul เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องใช้งบลับครับคุณ SUNNY

5. Ajintai

Ajintai เป็นที่รู้จักกันดี

หกโมงเช้าเริ่มกันที่ซีกโลกเหนือ ......

Update time = Thu May 24 23:05:55 UTC 2012
    <table border="0" cellpadding="1" cellspacing="1"><tbody><tr> <th>
    </th> <th align="center">MAG </th> <th align="center">UTC DATE-TIME
    y/m/d h:m:s
    </th> <th align="center">LAT
    deg
    </th> <th align="center">LON
    deg
    </th> <th align="center">DEPTH
    km
    </th> <th> Region</th> </tr> <tr><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">MAP</td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top"> 6.2 </td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">2012/05/24 22:47:47 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 72.994 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 5.651 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 8.8 </td><td valign="top"> NORWEGIAN SEA</td></tr></tbody></table>----------------------------------------------------------------------------------
    2012-05-24 22:47:47 UTC
    2012-05-25 05:47:47 THA

ศูนย์กลาง: Greenland Sea
    Lat: 73.02 , Long: 5.69
    ขนาด : 6.1 , ลึก: 10 กม.

*(source:GEOFON)
    -----------------------------------------------------------
    <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="point">Magnitude</td><td class="point2">Mw 6.2</td></tr><tr><td class="point">Region</td><td class="point2">GREENLAND SEA</td></tr><tr><td class="point">Date time</td><td class="point2">2012-05-24 22:47:45.0 UTC</td></tr><tr><td class="point">Location</td><td class="point2">73.04 N ; 5.77 E</td></tr><tr><td class="point">Depth</td><td class="point2">4 km</td></tr></tbody></table>-------------------------------------------

6. ๐Phairoj๐

๐Phairoj๐ Active Member

คุณ sunny430 ผมซื้ิอ Gerber ตัวนี้มาใช้ครับ ไม่ชอบใจความคมเท่าไร แต่มันดีตรงที่สันมีดมันทำเป็นฟันเลื่อยมาน่ะครับ เอาไว้หั่นไม้ท่อนใหญ่ๆได้สบายเลย

7. ๐Phairoj๐

จ้าวนี้ก็เจ๋งดีคับ แต่ของไม่ค่อยจะมี http://www.ppknife.com

8. Ajintai

Ajintai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ความถี่การสั่นไหวที่ทะเลใกล้เกาะกรีนแลนด์ถี่พอสมควร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  9. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันที่ 25 5 2555 ครับ วันนี้เลขสวยจริงๆครั บ ตอนเย็นนี้ทุกท่านอย่าลืมดูการถ่ายทอดสด การเสด็จยัง จังหหวัดพระนครศรีอยุทธยาของในหลวงนะครับ ผมเองก็จะรอดูครับ วันนี้ผมจะเดินทางไปขอนแก่นและอยู่สองสามวันนะครับ ยังไงช่วงที่ผมไม่อยู่ก็ฝากพี่น้องดูห้องนี้ด้วยครับ

ผมว่าที่ greenland เขย้าแบบนี้ไม่กลัวอะไรเพราะประชากรไม่หนาแน่น แต่แผ่นน้ำเเข็วนี่สิครับที่หนาแน่น และหากไปเขย่าผิดที่ เดี๋ยวพากันล่มลงไปในทะเลแล้วละลายทีนี้น้ำทะเลจะสูงขึ้นชั่วข้ามคืนครับ และยังไม่วายมหาสึนามิจากแผ่นน้ำเเข็งอีกครับ น่ากลัวพอดู

ซี๊ดดดดดดด มีด gerber หลังเลื่อย ผมอยากได้มากมากครับบบบบบบบ อูยสืทั้งมีดทั้งขวาน และอีกหลายอย่างที่อยากซื้อแบบนี้ผมคงต้องโดน ผบทบ เอาเจ้ามีด gerber เจี๋ยนผมแน่ แค่ตอนนี้เค้าก็บอกให้ผมกินถ่านไฟฉายแทนข้าวแล้วครับ ประชดที่ผมซื้อมาเยอะเกินไป

ยังไงวันนี้เฝ้าระวังกันต่อนะครับเพราะผมไม่วางในเลยครับ คุณ interpoo ก็ยังดูไม่วางใจถึงวันที่ 1 พี่ falkman ก็ตั้งกรอบถึงวันที่ 6 ส่วนคุณ จอยกลวง ก็เอารูปเมฆที่ก่อแถบบ้านเรามาให้ดูก็เสียวเล่นดีครับ

อ้าวและปุ่มอนุโมฆนา มาแล้วครับทุกท่าน มากด กันต่อดีกว่าครับบ

10. phirayut

phirayut Active Member

เรามาแวะเยื่ยมชมครับ

11. miss you

miss you เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2011
    ตั้งใจรอดูการถ่ายทอดอย่างใจจดใจจ่อ มาชื่นชมพระบารมีด้วยก้นนะคะ(good)(good)(good)

12. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    มีมีดที่ทนทาน คมพอใช้ ราคาไทยๆ ของ อรัญญิก

ลองไปดูที่ อรัญญิก มีหลายร้าน .....
    ถ้ามีดที่ ทำจากเหล็กแหนบ ต้องดูความตรงของมันด้วย เพราะ อาจดัดมาไม่ดี มีงอ

ถ้าจะเอามีด ของสุดยอดนักรบ เป็นมีดทหารเก่า ของเยอรมัน เหล็กดีมากๆ ไปดูที่พัทยา เลยพัทยาใต้ไปหน่อยหนึ่ง อยู่ซ้ายมือ หน้าร้านมีหุ่นทหารตัวโตๆอยู่ ก่อนถึงสวนนงนุช

13. buddhpunjat

buddhpunjat เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    แวะมาเยี่ยมจ้า... the-than94.gif

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  14. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจมากครับที่คุณเข้ามาเยี่ยม ขอขอบคุณแทนเจ้าบ้านด้วยครับ แหะ ๆ ๆ
    ผมก็เป็นแขกทุกห้องนะครับ แต่ไหงมาทำหน้าที่แทนเจ้าบ้านเนี่ยะ อู๋ย...อายจัง

15. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    วันนี้วันที่ 25 พฤษภาคม 2555 ได้ชมพระบารมีในหลวงผ่านการถ่ายทอดสด ขอจงพระเจริญพระพุทธเจ้าข้า.....

พรุ้งนี้วันที่ 26 พฤษภาคม 2555 แล้ว ใกล้วันวิสาขบูชา ครบ 2,600 ปี แห่งการตรัสรู้ธรรมของพระพุทธองค์ ผมมีงานจะต้องจัดการงานกุศลที่ตั้งใจจะทำในช่วงเทศกาลวิสาขบูชานี้ แต่จะเข้ามาพบปะเพื่อน ๆ อยู่เรื่อย ๆ นะครับ

;aa2

16. buddhpunjat

buddhpunjat เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    เราพวกรักน้องหมาเหมือนกัลลอ่ะ the-than85.gif

17. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    แวะมาเยี่ยมเช่นกันจร้า .. เห็นสมาชิกในกระทู้สะสมมีดกันเห็นแล้วหวาดเสียว
    ดูแต่ละออฟชั่น ที่นำมาเสนอ เหมือนจะสร้างโกดังกันเลยทีเดียว เหอๆๆๆ

เห็นแต่ละท่านสบายดี ก็ดีใจด้วย หมูหมาของท่านsunny ก็ยังตัวอ้วนเหมือนเดิม
    เจ้าKingkong ตกลูกอีก แล้วหรอคะ เก่งจัง ..

อนุโมทนาด้วยค่ะ คุณชัยบวร ในจิตอันเป็นกุศล ..

18. ญา-ติ-กา

ญา-ติ-กา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ดูในหลวงเสด็จแล้วค่ะ น้ำตาไหลตลอดเลย ปลื้มปิติ มากๆๆ ค่ะ

19. ๐Phairoj๐

20. ภัทรกัปป์

ภัทรกัปป์ Active Member

:cool::cool:

ท่าน buddhpunjat คำพูดยิงกลางหัวจายเลยอ่ะ ก๊ากกกกกกกกก:cool::cool: