ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    @ Oilyo

ตามพื้นดวงชะตา เป็นคนวิตกกังวล คิดมาก ปล่อยวางลงบ้าง บางสิ่งยังไม่เกิด ยังมาไม่ถึง คิดไปก่อน แต่พอถึงเวลา ก็อาจไม่เป็นตามที่คิด อาจจะเกิดหรือไม่เกิดก็ได้ คนที่คบอยู่ตอบนี้ยังไม่ใช่คู่ เป็นแค่คู่ผ่าน รออีก3ปี จะเจอคู่ เมื่อไม่ใช่คู่กัน ก็มีอันต้องพลัดพรากจากกันเป็นธรรมดา เริ่มชีวิตใหม่ ตั้งใจทำภาระหน้าที่ ที่มีอยู่ให้ดีที่สุด อวยพรให้พบเจอคนดี

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้ เป็นคุณ เป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครู บาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ....สาธุ

2. moomiintt

moomiintt สมาชิกใหม่

อาจารย์ครับไม่ทราบว่าผมจะได้งานใหม่ช่วงไหนครับแล้วงานใหม่ดีหรือเปล่าครับ

3. (-*-)

(-*-) เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2014
    อาจารย์ครับ ผมขออนุโมทนากับน้ำใจและความเสียสละของอาจารย์ในการช่วยเหลือ
    ชี้นำหนทางให้กับเพื่อนมนุษย์คนอื่นๆ ครับ ขอบุญกุศลขอให้อาจารย์ประสบแต่ความสุข
    และปราศจากทุกข์ใดๆ สุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บป่วยครับ

สุดท้ายนี้ หากอาจารย์ว่างแล้ว อยากขอรบกวนอาจารย์ช่วยตรวจดวงและ
    แนะนำเรื่องงานให้ผมด้วยครับ ผมมีปัญหาที่ทำงานครับ ทำงานทุกวันนี้ก็เหมือนอยู่ไปวันๆ
    หัวหน้าก็อคติคอยแต่จับผิดมาหลายปีแล้วครับ ตอนนี้อายุก็ใกล้จะ 40 แล้ว
    คือ ผมควรถ้าเปลี่ยนย้ายงาน หรือเปลี่ยนอาชีพ หรือทนอยู่ต่อไป
    แบบไหนจะดีที่สุดครับ .. รบกวนด้วยครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2014
  4. ฟาเยีย

ส่งชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด เวลาเกิด ไว้ใน inboxค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2014
  5. ฟาเยีย

รอว่างคงไม่ได้ดูแน่ ส่งชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด เวลาเกิดไว้ใน inbox ค่ะ เดี๋ยวดูให้ตามคิวค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรที่เปรียบเสมือนกำลังใจ.....

6. future_123

future_123 สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2014
    รบกวน อ.ฟาเยีย ค่ะ

ส่งทาง pm ค่ะ

7. ฟาเยีย

พรุ่งนี้ตอบให้ค่ะ

8. อวิชานาคา

อวิชานาคา เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอความเมตตา ด้วยคน ขอส่งรายละเอียดทาง pm นะครับ

9. Blomster86

Blomster86 สมาชิก

แวะมาทักทายอาจารย์ฟาเยียร์คะ ^_^ สบายดีนะคะ มาร่วมอนุโมทนาสาธุที่อาจารย์ช่วยเหลือคนอื่นๆด้วยการดูดวงฟรี ไม่คิดค่าครู ขอให้อาจารย์และครอบครัวมีความสุขตลอดไปนะคะ (f)
    ช่วงนี้หนูฝันดีทุกคืนเลยคะ ตั้งแต่ได้หนังสือสวดมนต์คาถามหาเมตตาใหญ่มาสวด ล่าสุดได้ฝันถึง,, สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช ..พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าศรีรัศมิ์ ...และ พระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าทีปังกรรัศมีโชติ

10. ฟาเยีย

@Ama_re_123

ตามดวงชะตาของคุณ เป็นคนหงุดหงิด อารมณ์เสียง่าย เชื่อมั่นในตนเอง ฉลาดทันคน เกณฑ์คู่ครอง ได้คู่ครองที่มีตำแหน่งหน้าที่การงานดี รู้จักกันโดยเพื่อนแนะนำหรือ หรือเป็นเพื่อนกันมาก่อน แต่ต้องระมัดระวังเรื่องอารมณ์ ตนเองมากๆ เพราะจะเป็นปัญหาหนึ่งของความรักของคุณ

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตา ไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2014
  11. ฟาเยีย

@ Blomster 86

สบายดีค่ะ ช่วงนี้ยุ่งสักหน่อย เจอฝนตกวัน ภูมิแพ้กำเริบด้วย แต่ก็พยายามมาตอบให้ค่ะ แต่อาจจะรอสักหน่อย ถ้าเรารักษาศิล ศิลก็รักษาเรา เปรียบเสมือนเกราะป้องกันภัย ดีใจที่คุณประสพแต่สิ่งที่ดีงาม เป็นนิมิตรหมายที่ดี ดีใจแทนด้วย ขอให้คุณประสพความสำเร็จตามที่ปรารถนาในทุกประการ

ที่เมกาอากาศเป็นงัยบ้าง มีอะไรก็ส่งข่าวมาได้ ไม่ต้องเกรงใจค่ะ ว่างตอนไหน ก็จะเข้ามาคุยด้วย ขอให้โชคดี มีความสุขมากๆค่ะ

12. Blomster86

Blomster86 สมาชิก

ขอบคุณคะอาจารย์ อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะคะ ที่อเมริกาตอนนี้อากาศเริ่มจะเย็นลงบ้างเป็นบางวันคะ บางวันก็ร้อนสุดๆ ปรับตัวกันไม่ทัน อิอิ
    การที่สวดมนต์คาถามหาเมตตาใหญ่ ตอนสุดท้ายต้องอุทิศบุญกุศล หนูสามารถแผ่เมตตาไปให้คนที่มีชีวิตที่มีความทุกข์ขณะนี้ได้ไหมคะ ??เช่น แผ่เมตตาไปให้พ่อแม่พี่น้องทุกคน คือเสริมช่วงท้ายของการไหว้พระสวดมนต์ แล้วเราจะกล่าวว่าอย่างไร จะกล่าวแบบนี้ได้ไหมคะ
    **บุญใดที่ข้าพเจ้าได้ไหว้พระ สวดมนต์คาถามหาเมตตาใหญ่และทำสมาธิในวันนี้ ข้าพเจ้าขอแผ่เมตตาให้บิดามารดาและพี่น้อง นาย... นาง.... ที่มีความทุกข์ขณะนี้ ให้หลุดพ้นจากความทุกข์ ขอให้เจอแต่ความสุขความเจริญ**
    รบกวนช่วยชี้แนะด้วยคะว่ากล่าวแบบนี้ได้ไหม ขอบพระคุณมากคะ รักและนับถือเสมอคะ
    (f)

13. ฟาเยีย

ก่อนสวดมนต์ ควรอาราธนาศิล 5 ด้วยนะคะ หลังจากไหว้พระสวดมนต์แล้ว แผ่เมตตาให้ทุกๆท่านที่เคารพ หรือบุคคลที่รักได้ทุกๆคน ให้เค้าทุกคนมีความสุขกาย สบายใจ หายจากโรคภัยไข้เจ็บ ทำได้บ่อยๆเท่าที่ต้องการจะทำ และให้ถวายส่วนกุศลให้ เทพ พรหมทุกชั้นฟ้า คุณครูบาอาจารย์ เทวดาที่รักษาตนเอง เทพาอารักษ์ พระภูมิเจ้าที่ที่รักษาบ้านเรา และอุทิศส่วนกุศลให้ เจ้ากรรมนายเวรทุกภพทุกชาติ ทุกคน ทั้งที่รู้จักและไม่รุ้จัก ทั้งที่เจตนาหรือไม่เจตนา บรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว หรือท่านใดๆก็ได้ที่เราต้องการอุทิศบุญให้ ขอให้ทุกท่านได้รับผลบุญนี้ของข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ทำเป็นกิจวัตร จะบังเกิดผลรับรู้ได้ด้วยตนเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2014
  14. อวิชานาคา

อวิชานาคา เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    ส่งชื่อ นามสกุลให้แล้วนะครับ ความจริง อยากจะถามเกี่ยวกับคู่ด้วยแต่เกรงใจ อ. 55 ขอบคุณมากครับ

15. roziiniite

roziiniite สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2014
    ส่ง pm ไปแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

16. deeply

deeply เป็นที่รู้จักกันดี

Pm ไปแล้วคะ

17. future_123

future_123 สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2014
    ขอบพระคุณค่ะ อาจารย์

ขอบพระคุณค่ะ อาจารย์

ขอให้ความกรุณาที่อาจารย์ดูดวงให้ฟรี เป็นบุญกุศล ให้อาจารย์และครอบครัว มีความสุข และ สร้างบุญกุศลต่อเนื่องให้กับบุคคลอื่นต่อไปนะคะ

18. ฟาเยีย

@ อวิชานาคา

ตามดวงชะตาของคุณ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง มีลางสังหรณ์ ถ้าเป็นคนชอบปฎิบัติสวดมนต์ไหว้พระสม่ำเสมอ จะดีมาก งานที่ถูกโฉลก ควรเป็นงานเกี่ยวกับการเงิน การธนาคาร ไฟแนนซ์ หรืองานด้านศิลปะ คู่ครองจะเป็นคนต่างชาติต่างภาษา หรือคนไทยที่ไม่ได้ใช้สัญชาติไทย หรือคู่ครองทำงานในต่างแดน ให้ระมัดระวังเรื่องคำพูด พูดดีมีวาทะศิลป์ ก็ทำได้ แต่พูดให้คนเจ็บแสบก็ได้เหมือนกัน

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครู บาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

19. ฟาเยีย

การดูดวงเพื่อให้มีสติ ดูด้วยสติ เพื่อให้เกิดความไม่ประมาท และระแวดระวังภัย ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่ไม่ควรดูแล้วเกิดความวิตกกังวล ไม่สบายใจ กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะถ้าเรามีสติ สร้างบุญกุศลสม่ำเสมอ เราย่อมผ่านทุกสิ่งทุกอย่างไปได้ด้วยดี...

20. ฟาเยีย

สาธุค่ะ...ขอให้คุณประสพแต่สิ่งดีงามเช่นกัน...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้