ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณค่ะอาจารย์

2. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ดวงคุณค่อนข้างจะอาภัพเรื่องคู่ครับผ่านมาเเค่ให้จำครับ เเต่มีวิธีเเก้ครับให้คุณนำเเผ่นทองคำเปลวไปถวายวัดใดวัดหนึ่งที่เข้านำไปปิดองค์พระเเล้วอธิฐานเอาครับเรื่องคู่เเล้วจะดีครับ หมั่นยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรตามที่ผมเคยอธิบายไว้ครับ เเล้วจะพลิกจากร้ายเป็นดีครับ

3. tongrolass

tongrolass เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณอาจารย์มากๆ ครับ

4. ทิพโสต

อาจจะผิดหวังครับเเต่ไม่เป็นไร ที่อื่นที่เราชอบก็น่าจะมีอีกครับ ถ้าเข้าไปเรียนเเล้วขอให้ขยันหมั่นเพียรครับอย่าเพิ่งไปคิดเรื่องอื่นครับสาธุ

5. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    เกิด ๑๒เมษา 2528. เวลา๐๒.๔๕. อยากทราบเมื่อไหร่จะเจอคู่ลักษณะอย่างไร. แต่งงานเมื่อไหร่ อนาคตการงานเป็นอย่างไร. กราบขอบพระคุณครับ

6. ทิพโสต

ถ้าผมตกหล่นท่านไหนไปทวงผมได้ครับ เเต่วันนี้ตาลายเสียเเล้วครับวันหน้าจะมาตอบให้ก็เเล้วกันครับ ก่อนจะไปขอเเจกพระคาถาไว้บูชาเพื่อสิริมงคลครับ นิพพุตานูนะสามาตา นิพพุโตนูนะโสปิตา นิพพุตานูนะสานารี ยัสสายังอิธิโสปะติ ชื่อพระคาถาพิมพาถอดสังวาลย์ อุปเท่คือ เวลาเราต้องการสิ่งใดจากผู้อื่นให้ภาวนาบทนี้ไป อาจจะใช้ในการงานอาชีพก็ได้ครับเเล้วเเต่จะประยุกต์ใช้ ของพระเดชพระคุณหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่าครับ ขอประสิทให้ใช้เเก่ผู้ที่เชื่อมั่นเท่านั้นครับสำหรับผู้ที่ไม่เชื่อขอเเนะนำว่าอย่านำไปครับไม่มีผลสาธุ

7. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะตอบกลับไวมาก :cool:

ที่อื่นในที่นี้คือมหาลัยหรือคณะคะ

8. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับ

ผมขื่อ ธนันต์ เกิดวันอังคารที่ 5 กรกฏคม 2526 เวลา 12.50 น.

ผมรบกวนท่านอยากทราบเป็นข้อๆ นะครับ

1.ที่ดวงตาข้างซ้ายของผม มีน้ำตาไหลออกมาเป็นระยะ เหมือนคนร้องไห้ นับจากที่เป็นจนถึงวันนี้ก็จะครึ่งปีแล้ว มันจะมีโอกาสหายมั้ยครับ หรือว่าเราต้องทำอะไรแก้มั้ยครับ ผมล่ะอายคนอื่นเวลาไปนั่งคุุยอะไรกับใครเค้าชอบหาว่านั่งผมร้องไห้ ตอนนี้เริ่มจะมาเป็นที่ตาด้านขวาแล้ว แต่ยังไม่มากเท่าด้านซ้าย

2.ผมเป็นโรคหายใจไม่ค่อยออก ติดๆขัดๆ เหมือนตันตรงรูจมูก และเหมือนมีลมที่มันอัดอยู่ตามจุดต่างๆ ในร่างกาย ทำให้รบกวนต่อการดำเนินชีวิต แต่ผมก็ถือว่าชินกับมันในระดับหนึ่งแล้ว เพราะว่าผมเป็นมานานแล้ว อาการนี้ในอนาคตมันจะดีขึ้นมั้ยครับ คำถามนี้ผมถามมาหลายท่านแล้ว ยังไม่ค่อยมีใครตอบได้กระจ่างนักครับ

3.ผลพวงจากการหายใจไม่ค่อยออก ทำให้การปฏิบัติธรรมล่าช้ามาก เนื่องจากผมจะใช้อานาปานสติเป็นตัวขับเคลื่อน และก็วิธีปฏิบัติธรรมวิธีอื่นๆ ที่ผมยังศึกษาต่อเรื่อยๆ ว่าทำยังไงเราจะอยู่เหนือสังขาร และทำให้ใจทรงสมาธินานๆ ได้ ผมซื้อหนังสือมาจำนวนมากเพื่อหาข้อมูลมาศึกษา แต่สังขารมารมันมักจะเล่นงานเราซะก่อน แต่ผมมีปณิธานมุ่งมั่นแน่วแน่ในการปฏิบัติ สู้ไม่ถอยให้กับมารผจญ ผมบอกได้อย่างไม่ิอายใครเลยว่า ผมไม่อยากกลับมาเกิดแม้เพียงชาติเดียว และในชาตินี้อย่างน้อยผมก็ปรารถนาภูมิธรรมกั้นอบายภูมิเพื่อไม่ให้ตัวเองหลงผิดอีก อยากทราบว่าในอนาคตการปฏิบัติธรรมของผมจะทำได้ดียิ่งขึ้นมั้ยครับ หรือแพ้ให้กับสังขารมารไปก่อน

4.ดวงผมเป็นหมอดูได้มั้ยครับ เวลาที่เหลืออยู่ยังอยากช่วยเหลือคนอยู่ แต่ไม่รู้จะช่วยยังไง ไปนั่งทำตาทิพย์ก็ไม่เคยเห็นอะไรเลย นิมิตก็ไม่เห็น เหลือพวกไพ่ดูดวงที่อาจจะไปศึกษา ผมควรมาทางนี้มั้ยครับ หรือผมจะได้ช่วยเหลือคนหมู่มากในทางอื่น

คำตอบในบางคำถามมีค่ามากกว่าเงินทองประมาณไม่ได้
    สุดท้ายนี้ผมขอกราบขอบคุณท่านด้วยดวงวิญญาณของผม ไม่ว่าท่านจะอยู่ในแห่งหนตำบลใด ขอให้คุณพระ และธรรมะคุ้มครองท่านตลอดไปครับ

ธนันต์

9. นมเปรี้ยว

นมเปรี้ยว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    อ.ครับ วัตถุมงคลที่ห้อยแล้วเกื้อหนุนดวงผมคือสิ่งใดบ้างครับ
    แล้วอ.มีวัตถุมงคลให้บูชาบ้างมั้ยครับ

10. ทิพโสต

ก็พอมีครับตอนนี้กำลังจะทำตามจำนวนคนสั่งจองครับ ตะกรุดโภคทรัพย์เทวดากลับดวงครับ คงต้องคุยในพีเอ็มหรือโทรมาครับเดี๋ยวจะผิดกฎกติกาของทางเว็บครับ

11. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    พีเอ็มไป้มื่อวานนี้
    รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

12. ทิพโสต

อการที่เกิดขึ้นกับคุณนี้เกิดจากกรรมที่คุณเคยมาตั้งเเตในอดีตชาติ คือกรรมที่เคยเอาควันไฟไปรนในรังนกครับ ซึ้งในรังนั้นยังมีนกอยู่ครับ ผลกรรมอันนั้นจึงทำให้คุณมีสภาพเเบบนี้ครับ ควันไฟที่เข้าตานกจึงทำให้คุณน้ำตาไหลโดยไม่มีสาเหตุเป็นหนึ่งข้างก็จะลามมาเป็นอีกหนึ่งข้างครับ ส่วนเรื่องการปฎิบ้ติธรรมก็เหมือนกันครับเวลาภาวนาไปก็จะติดขัดเเน่นจมูกบ้างหายใจไม่ถนัดบ้าง ก็ล้วนเเต่กรรมที่เกิดจากตรงนี้ครับ ถ้าคุณต้องการปฎิบัติให้ได้ผล ให้เปลี่ยนเป็นการฝึกจับดวงเเก้วที่ศูนย์กลางกายเอาครับ จะเหมาะสมกับคุณมากกว่าครับ ให้เอาจิตนึกอยู่ที่กลางกายอย่าไปสนใจที่จมูกมัน จะเป็นจะตายก็ให้มันตายคาศูนย์กลางกายนี้ ทำตามนี้เเหละครับจสามารถทำให้คุณทำสมาธิได้ดีครับ ส่วนเรื่องเป็นหมอดูไม่เป็นหมอดูนี้ ขอเเนะนำให้คุณฝึกตามที่ผมบอกครับเเล้วคุณจะค้นพบตนเองครับ ขอสำคัญขอให้คุณใช้วิธีการยกบุญที่ผมเคยอธิบายไปเเล้ว อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆครับจะดีขึ้นนะครับ ขอให้หายโดยเร็ววันครับสาธุ

13. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    รบกวนด้วยครับผม
    1. ผมจะมีโอกาสได้ไปทำงานแท่นขุดเจาะน้ำมันกลางทะเลได้สำเร็จภายในปี 2556 นี้ไหมครับ

2. ผมโสด มา3ปี แล้ว ปี2556นี้ผมจะมีโอกาสได้มีแฟนที่เค้าเป็นคู่บุญของผมบ้างไหมครับ

3. อยากทราบ ถึงเทพเทวาครูบาอาจารย์ที่ปกปักรักษาตัวหนะครับ ว่ามีท่านใดบ้าง

14. ทางสว่าง5

ทางสว่าง5 สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2013
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทางสว่าง5
    สวัดดีค่ะ มีปัญหาเรื่องชีวิตคู่ค่ะ คบกับใครแล้วมีอันต้องเลิกทุกที ดูดวงหลายที่ก้อบอกคล้ายๆกันว่าอาภัพคู่ หมอดูที่ไปดูล่าสุดบอกว่า คู่น่ะมี แต่เป็นแบบคู่จร ผ่านมาแล้วก้อผ่านไป เศร้าค่ะ เลยไม่ดูที่ไหนอีกเลย ทำไรยอมรับ อะไรจะเกิดก้อเกิด ขอแค่มีความสุขไปวันๆ ไม่อยากหวังอะไรมาก จนไก้รู้จักผู้ชายคนนึงค่ะ คุยกันแต่ไม่เคยเจอกันนะคะ รู้สึกว่าชอบเค้ามากๆเลยเกิดความกังวลว่าจะผ่านมาแล้วก้อผ่านไป เหมือนคนอื่นๆอีกรึป่าวน่ะค่ะ

เกิดช่วง ตี3-5 คืนวันเสาร์ สว่างขึ้นมาก้อเป็นวันอาทิตย์ที่ 12 ก.พ. 2521 ปีมะเส็ง ค่ะ
    ขอรบกวนด้วยค่ะ ผลทำนายเป็นยังไงก้อจะทำใจยอมรับค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    .......................................................................................
    ดวงคุณค่อนข้างจะอาภัพเรื่องคู่ครับผ่านมาเเค่ให้จำครับ เเต่มีวิธีเเก้ครับให้คุณนำเเผ่นทองคำเปลวไปถวายวัดใดวัดหนึ่งที่เข้านำไปปิดองค์พระเเล้วอธิฐานเอาครับเรื่องคู่เเล้วจะดีครับ หมั่นยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรตามที่ผมเคยอธิบายไว้ครับ เเล้วจะพลิกจากร้ายเป็นดีครับ
    ......................................................................................
    ขอขอบพระคุณอาจารย์อย่างสูงค่ะ
    ตอนนี้หนูกำลังศึกษาวิธียกกรรมอยู่ค่ะ แต่ยังหาไม่เจอเลย

15. พิมพ์ฝัน

พิมพ์ฝัน Active Member

เกิดวันพฤหัส เดือนกันยา ปีนี้อายุย่าง 39 ค่ะ
    คิดไว้ว่าเรียนแพทย์ทางเลือกเีกี่ยวกับยาสมุนไพรนะค่ะ จะเหมาะไหม๊ค่ะ
    อยากให้อ.แนะนำการหลักการปฏิบัติที่เหมาะกับพิมพ์ค่ะ
    ความรักค่ะ จะมีคู่ไหม๊ค่ะ (คนรักเก่าจะวกกลับมาอีกรึเปล่าค่ะ)
    ขอบพระคุณค่ะ

16. ทิพโสต

1ลักษณะเนื้อคู่ของคุณผิมขาวตัวสูงน้อยกว่าคุณ อาจจะพบกันหรือพบเเล้วไม่เกินปีนี้ เกณการเเต่งงานคงจะอีกสามปีขึ้นไปถึงจะได้เเต่งครับ การงานของคุณอยู่ในเกณดีมากครับ จะเป็นที่รักเเก่ผู้ใหญ่เเละมีคนอุปถัมคำ้ชูครับ

17. ทิพโสต

1เรื่องงานขุดเจาะเเท่นน้ำมันอาจจะต้องทำใจไว้นิดนึงครับ อาจมีโอกาสไม่ได้ไปอย่างใจต้องการครับ เเต่ในเรื่องงานของคุณนี้ค่อนข้างไปได้ดีนะครับ ถึงไม่ได้งานขุดเจาะที่ต้องการเเต่ก็ยังมีงานอื่นๆรอคุณอยู่ครับ
    2เรื่องเเฟนมันต้องอยู่ที่ตัวคุณส่วนนึงด้วยครับถ้าคุณเปิดใจเเล้วกล้า ที่จะรับใครสักคน ผมว่าไม่เกินสองปีนี้เเน่นอนครับที่คุณจะได้พบ เเต่ปี56นี้ถึงเข้ามาก็ผ่านมาเเค่ให้จำนะครับ
    3 เทวดาที่รักษาคุณให้บูชาหลวงปู่สุมโนดาบสไว้ครับ ท่านมีความสัมพันธ์กับคุณในอดีตครับสาธุ

18. daorabbit

daorabbit Active Member

อาจารย์ข้าม daorabbit ไป ขอความกรุณาช่วยดูให้ด้วยคนนะคะ

สวัสดีค่ะอาจารย์ ขอความกรุณาด้วยคนนะคะ
    อาจารย์ข้ามไปอ่าค่ะ รออยู่ตั้งแต่หน้า 3 แล้วอ่าค่ะ
    ขอบคุณคะ

19. ทิพโสต

1ลักษณะเนื้อคู่ของคุณผอมขาวสูงครับเป็นคนตรงไปตรงมาเเละสนุกสนานร่าเริงครับ อาจจะได้พบประมาณไม่เกินปีหน้าครับ เรื่องความรักคุณจะเศร้าได้ไม่นานหรอกครับ พอผ่านเรื่องร้ายไปก็จะดีทวีเป็นพันเท่าครับ
    2คนที่คุยอยู่ณตอนนี้อาจจะยังไม่ใช่ครับ ถึงถ้าเขาเข้ามาจริงก็จะคบกันมิได้นานครับ
    3สิ่งศักสิทธิ์ที่คุณควรไปกราบขอพรเป็นอย่างสูงคือพระพุทธชินราช เเละองค์สมเด็จพระนเรศวรมหาราชครับ รับรองว่าขอพรอะไรย่อมสมดังคำปราถนาเพราะอดีตคุณเคยเป็นบริวารท่านครับสาธุ

20. เลิฟริว

เลิฟริว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลย ทำให้มีกำลังใจในการต่อสู้ชีวิตมากขึ้นเลยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้