ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    1 ในการค้าขายนี้ก็มีโอกาสจะเป็นไปได้ในทางที่ดีครับสำหรับคุณ เเนะนำให้คุณ ทำวิธียกบุญเหมือนที่กระผมเคยเเนะนำให้กับท่านอื่นๆครับ ให้คุณยกบุญให้ท่านพระสยามเทวาธิราชเเล้วขอพรในเรื่องการเงินเเละปัญหาที่ติดขัดต่างๆของคุณเเล้วจะดีขึ้นครับ เเล้วกระผมขอเเนะนำให้สวดพระคาถาเงินล้านของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานด้วยครับจะดีเเน่นนนครับ
    2เรื่องคู่คุณอาจจะดีในช่วงต้นๆเเต่เเนะนำให้คุณรีบตั้งตัวให้ได้ครับ จะได้ไม่ต้องวิตกเหมือนที่คุณกำลังประสบอยู่ ณ ตอนนี้
    3 เรื่องที่อยู่นี้น่าเห็นใจครับ ให้ทำตามข้1ที่ผมเเนะนำนะครับ เเล้วจะเห็นผลในเร็ววันครับ

2. ทิพโสต

1 เรื่องงานอาจจะไม่สบายใจนะครับ มันเป็นกรรมในอดีตนะครับ เเนะนำให้คุณยกบุญให้ท่านพระเเม่จามเทวีเเล้วขอพรจากท่านครับ คุณเกี่ยวพันธ์กับท่านอยู่ครับ เเล้วการงานจะดีขึ้นครับ วิธีการยกบุญผมอธิบายไปเเล้วนะครับให้ดูในกระทู้ที่ผมตอบท่านอื่นๆไปครับ ให้ยกให้เจ้ากรรมนายเวรเราด้วยนะครับ
    2 คุณเคยมีกรรมเรื่องกาเมนะครับต้องอดทนไปครับ เเต่สักพักคุณอาจได้พบคนใหม่ครับ

3. ทิพโสต

หากท่านได้สงสัยวิธีการยกบุญเรื่องการเข้าให้ถึงของวิญญาณอำนาจพระคาถาเเละเรื่องต่างๆสามารถสอบถามได้ที่กระผมโดยตรง 0839188464ทิพโสต ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆครับ

4. นมเปรี้ยว

นมเปรี้ยว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    อ.ครับ วันจันทร์ เดือนกุมภา ปีเถาะ
    ดูเทพเทวาที่รักษา ครูบาอาจารย์ และกรรมฐานที่เหมาะสมให้ด้วยครับ
    ขอบพระคุณครับ

5. stream_sunshine

stream_sunshine เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    เกิดวันอังคาร ที่ 4 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2520 เวลา เกิด 09:00 น.

ขอรบกวนถาม 2 ข้อนะคะ

1. ตอนนี้ตกงานค่ะ อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะได้งานค่ะ

แล้วจะได้งานที่เราสามารถอยู่ได้นานไหมค่ะ เป็นงานที่เราสามารถทำงานและจัดการได้ไหมค่ะ (สามารถเอางานอยู่ไหมค่ะ) จะได้หัวหน้างานและเพื่อนร่วมงานที่ดี มีน้ำใจคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แบบน้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าไหมค่ะ

2. เรื่องเรียนค่ะ จะส่งงานไปลง journal จะได้มีโอกาสลงตีพิมพ์ผลงานที่จะส่งไปในอีกไม่นานค่ะ น่าจะก่อนสิ้นเดือนพ.ค.นี้ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าจะเขียนงานทันไหมค่ะ เพราะตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าจะเรียบเรียงเขียนงานยังไงดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6. ทิพโสต

1 เรื่องการปฎิบัตินี้ให้ยึดหลักที่คุณฝึกนั้นนะดีเเล้วครับ อารมณ์ที่จะทำให้คุณเข้าวสู่สภาวะความเป็นทิพของร่างกายได้นั้นต้องทำอารมให้เบาครับพิจารณาเรื่องอารมของความตายครับ เเล้วทิพจักขุญาณจะเเจ่มใสครับ ยึดหลักจับภาพพระให้ชัดเจนครับอย่าไปบังคับครับ กำหนดว่ามีพระอยู่กับเราเนี้ยใช่ได้เเล้วครับ คราวนี้อยากรู้อะไรก็ถามพระเอาคับ จะไปเที่ยวภพไนภูมิไหนก็ถามพระเอานะครับ
    2ส่วนเทวดาที่รักษานี้คือท่านภพภูมิทางนาคนะครับหมั่นยักบุญให้ท่านครับ สาธุ

7. นมเปรี้ยว

นมเปรี้ยว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ขอบพระคุณมากครับอ. ผมจะนำไปปฏิบัติดูครับ

8. alonesoul

alonesoul Active Member

21 กันยายน 2009
    เกิดวันเสาร์ 20 มีนาคม 2536
    ขอรบกวนถามนะครับ
    ขอถามเรื่องการแก้อารมณ์หน่อยได้ไหมครับ คืออาการมันจะเกรงที่หน้าตลอด ส่วนใหญ่มาเกรงที่ ปาก จมูก แล้วก็ระหว่างคิ้ว ผมลองปล่อยใจให้เป็นกลางแล้วมันไม่หาย หรือผมทำไม่ถูกก็ไม่ทราบ อยากจะถามว่า มีวิธีแก้อาการแบบนี้ไหมครับ ผมอยากให้อาการแบบนี้มันหายไปก่อนหน้ะครับ ผมอยากฝึก มหาสติปัฏฐานสูตร

9. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำเรื่องของแฟน จะให้เค้าทำตามคำแนะที่ได้รับครัล ผมขอรบกวนสอบถามเรื่องการภาวนาของตัวเองครับ ว่าได้มาตรงทางและควรปรับแก้ไขไหมอย่างไรครับ(วันจันทร์ เดือน พ.ย. ปีขาล อายุย่างเช้า 39 ครับ)

10. ทิพโสต

อาการที่เป็นคือการที่คุณออยากให้มันสงบทั้งที่เราคิดว่าเราปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติเเล้ว เเต่ที่จิงคุณยังไม่ปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติจริง วิธีเเก้คือให้นั่งเฉยๆเเล้วกำหนดรู้ลมของเราเองครับให้มันเป็นไปตามธรรมชาติอย่าไปบังคับลมครับ อาการที่คุณเรามามันเกิดจากการอยากจนเกินไปครับ ถ้ายังเกร็งอีกให้นั่งดูเฉยๆว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ครับเเล้วจะดีขึ้นครับสาธุ

11. ทิพโสต

การภาวนาของคุณถือว่าดีครับเเต่อยากให้เข้าวิปัสนาให้เยอะๆครับ พิจารณาตั้งเเต่เบื้องเท้าจนถึงกระหม่อมเเล้วพิจารณาตั้งเเต่กระหม่อมจนถึงปลายเท้า จะทำให้จิตนี้สบายเบาขึ้นครับ เเล้วทิพจักขุของคุณอาจจะชัดเจนเเจ่มเเจ้งขึ้นมากกว่านี้หลายเท่าตัวครับ

12. ทิพโสต

1 ชีวิตเรื่องการงานของคุณนี้อาจจะเหนื่อยหน่อยครับ เเต่อยากให้คุณคิดในเรื่องปัจจุบันครับพยายามเครียดให้น้อยลง เเละพักผ่อนให้มากขึ้น จะทำให้โล่งมากกว่านี้นะครับ เเต่มีเเนวโน้มได้สูงครับเรื่องงานเเต่จะเหนื่อยครับ
    2 พยายามนั่งสมาธิภาวนาให้มากขึ้นครับเเล้วเราจะมีไอเดียในการทำงานครั้งนี้ครับ สำหรับคุณถือว่าเป็นคนความคิดดีเเต่กระเเสความคิดไม่ค่อยเป็นระเบียบครับ การเเก้คือนั่งสมาธิสวดมนให้สม่ำเสมอครับ เเล้วคลื่นกระเเสความคิดจะเป็นระเบียบโดยอัตตโนมัติครับ

13. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอบพระคุณสำหรับคำตอบค่ะ จะทำตามที่แนะนำนะคะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

14. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

ยังรออาจารย์อยู่นะคะ

15. ทิพโสต

1 เรื่องความรักคุณอาจจะผิดหวังบ่อยครับ เเต่ช่วงนี้เริ่มจะเข้าสู่ในทิศทางที่ดีขึ้นครับ ให้ยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวร ดังที่ผมอธิบายวิธียกบุญให้ท่านอื่นๆครับทำตามนั้นเเล้วจะดีขึ้นครับ

2การเเผ่เมตตาหรือยกบุญถ้าจะให้ถึงต้องอ้างบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ก่อนครับจึงได้ผล100เปอร์เซ็นครับ ลองทำดูครับเเล้วคุณจะดีขึ้นทันตาครับสาธุ

16. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนทาง pm คับ ขอบคุณคับ

17. ทิพโสต

เดี๋ยวขอพักผ่อนสักครู่ครับ

18. charioat

charioat สมาชิกใหม่

เกิดวันที่ 2 ตุลาคม 2517 ปีขาล ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

ถามเรื่องการเงินค่ะ รู้สึกติดขัดไปหมด หนี้สินเยอะ เวลามีเงินก็มีเรื่องใช้จ่ายจนหมด ต้องรับผิดชอบภาระทุกอย่าง ทั้งพ่อ แม่ น้อง ทางญาติพี่น้องก็มาร่วมกันใช้ เหนื่อยจริงๆเลยค่ะ ภาระที่บ้านไม่มีใครช่วย แถมเวลาทำอะไรที่บ้านไม่พอใจก็จะดุจะว่า ทำให้ท้อใจมากๆเลยค่ะ

19. ทางสว่าง5

ทางสว่าง5 สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2013
    เนื้อคู๋อยู่ถาวรไม่มี มีแต่คู่จร

สวัดดีค่ะ มีปัญหาเรื่องชีวิตคู่ค่ะ คบกับใครแล้วมีอันต้องเลิกทุกที ดูดวงหลายที่ก้อบอกคล้ายๆกันว่าอาภัพคู่ หมอดูที่ไปดูล่าสุดบอกว่า คู่น่ะมี แต่เป็นแบบคู่จร ผ่านมาแล้วก้อผ่านไป เศร้าค่ะ เลยไม่ดูที่ไหนอีกเลย ทำไรยอมรับ อะไรจะเกิดก้อเกิด ขอแค่มีความสุขไปวันๆ ไม่อยากหวังอะไรมาก จนไก้รู้จักผู้ชายคนนึงค่ะ คุยกันแต่ไม่เคยเจอกันนะคะ รู้สึกว่าชอบเค้ามากๆเลยเกิดความกังวลว่าจะผ่านมาแล้วก้อผ่านไป เหมือนคนอื่นๆอีกรึป่าวน่ะค่ะ

เกิดช่วง ตี3-5 คืนวันเสาร์ สว่างขึ้นมาก้อเป็นวันอาทิตย์ที่ 12 ก.พ. 2521 ปีมะเส็ง ค่ะ
    ขอรบกวนด้วยค่ะ ผลทำนายเป็นยังไงก้อจะทำใจยอมรับค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

20. daorabbit

daorabbit Active Member

ยังรออยู่นะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้