ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mild37naruk

mild37naruk เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2010
    ยังอยู่ค่ะ อยากถามเกี่ยวกับสุขภาพ แต่ไม่รู้วันเดือนปีเกิดท่านค่ะ

2. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

ศุกร์4 ตุลาคม 2528 13.50 ปีฉลู อยากทราบว่าปีนี้จะสอบเข้าทำงานราชการสำเร็จมั้ยคะ ขอบคุณคะ

3. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    อายุล่ะครับ รู้ชื่อไหมครับ อย่างนี้ผมลำบากครับ

4. ทิพโสต

กรณีคุณเเนะนำขอให้เผื่อใจเอาไว้ครับ ขอโทษนะครับที่ตอบตรง

5. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

ขอบคุณคะ ทุกครั้งจะทำไรก้อมักเผื่อใจเกิน 50% คะ

6. mild37naruk

mild37naruk เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2010
    ชื่อ นายสมชาย ชีพสถาพร อายุประมาณ 74-75 ค่ะ
    อยากถามเกี่ยวกับสุขภาพค่ะ ท่านสุขภาพไม่ค่อยดีเลยค่ะ ไปหาหมอมาเมื่อหลายปีก่อนกับหมอท่านหนึ่งท่านตรวจโรคให้อากง(ปู่ค่ะ)แล้วบอกว่าเป็นเก๊า พอเมื่อ 2 ปีที่ผ่านมาไปหาหมอคนเดิมแต่ไปที่ รพ. แล้วแจ้งว่าอากงเป็นเก๊า พอมาพบคุณหมอ คุณหมอตรวจแล้วบอกว่าใครบอกว่าอากงเป็นเก๊า หนูเลยงงค่ะ อีกอย่างตอนนี้ท่านเดินไม่ค่อยได้ค่ะ ช่วยเหลือตัวเองไม่ค่อยได้เลยค่ะ ต้องมีคนป้อนข้าว อาบน้ำให้ ต้องใส่แพมเพิร์ส แล้วอีกอย่างท่านดื้อ ไม่ยอมฟังอะไรใครสักนิด เพราะท่านเป็นผู้รับเหมาก่อสร้างมาค่ะ ท่านไม่ฟังใครเลย รบกวนด้วยค่ะ

7. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    ขอส่งทาง PM ค่ะ ขอบคุณค่ะ

8. patience

patience Active Member

23 ธันวาคม 2010
    ขอส่งคำถาามทางPM นะครับ
    ขอบคุณมากครับ

9. charioat

charioat สมาชิกใหม่

ช่วยหน่อยนะคะ

เกิดวันอังคาร 3 กรกฎาคม 2522 ปีมะแม

อยากให้อาจารย์ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ช่วงนี้มีการเปลี่ยนงานหรือไม่คะ อยากเปลี่ยนงานใหม่ทำงานบริษัทใหม่ เพื่อที่จะเพิ่มเงินไปใช่จ่ายค่าบ้าน และหนี้สินค่ะ ช่วงนี้มีแต่ใช้หนี้จะกินจะใช้ไรก็ลำบากค่ะ ขอบคุณค่ะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

10. ทิพโสต

คนอายุมากๆที่สมัยหนุ่มๆไม่ค่อยได้ฝึกจิตก็จะมีอารมเเบบนี้เป็นเรื่องของปุถุชนครับ ธาตุขันธ์บางทีมันก็ต้องเป็นไปตามสภาพครับ หมั่นปล่อยสัตว์น้ำให้ท่านบ่อยๆครับอุทิศให้นายเวรท่านครับเป็นการต่ออายุเเละสุขภาพครับ

11. investmania

investmania สมาชิก

ขอรบกวนด้วยนะคะ
    - โปรเจ็คงานที่คาดหวังไว้จะมีโอกาสได้ร่วมภายในเดือนนี้มั้ยคะ
    - มีปัญหาการงาน การเงินตลอด เมื่อไรจะดีขึ้นคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013
  12. ทิพโสต

ของคุณมีเเนวโน้มได้งานที่ดีขึ้นสบายขึ้นกว่าเดิมนะครับ อยู่ที่คุณว่าจะหามันหรือเปล่าครับ เรื่องการเงินต้องระวังมือเเละใจตัวเองครับ ให้ขอพรจากพระสยามเทวาธิราชครับท่านเด่นเรื่องการเงินครับ

13. ทิพโสต

โปรเจ็คงานอาจจะมีปัญหาครับ ให้เเก้ด้วยการยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรครับ วิธีคือให้ดูการยกบุญในกระทู้ที่ผมเคยเเนะนำไปครับ ยกบุญให้ท่านพระสยามเทวาธิราชครับ เเล้วจะประสบความสำเร็จครับ ทำตามนี้เเล้วจะดีขึ้นครับสาธุ

14. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    หนูเกิด ศุกร์18 กันยายน 2530คะ

รบกวนด้วยคะ
    1 อีกนานไหมคะหนูจะมีบุตร
    2 หน้าที่การงานมีโอการเปลี่ยนแปลงหรือไม่คะ
    3 ช่วงนี้ฝันเห็นพระบ่อย ล่าสุด ฝันเห็นหลวงตามหาบัว ให้สายสิญ มีความหมายในอนาคตหรือไม่คะ

ขอบพนะคุณคะ

15. charioat

charioat สมาชิกใหม่

ได้ไปสัมภาษณ์งานทีทบริษัท svi จำกัด มหาชน มา รอผลสัมภาษณ์อยู่ค่ะ แต่ก็ยังหางานสมัครงานอยู่เรื่อยๆค่ะ รอวันเรียกสัมภาษณ์ค่ะขอบคุณมากเลยค่ะ ทำให้สบายใจขึ้น

16. daorabbit

daorabbit Active Member

สวัสดีค่ะ ได้ส่ง PM ไปนะคะ ขอความกรุณาด้วยคนนะคะ

17. ทิพโสต

1เรื่องบุตรคงอีกสักระยะครับช่วงนี้ยังครับ
    2การงานของคุณจะส่งผลที่ดีกว่าเดิมอย่างเเน่นอนครับ
    3ฝันถึงพระอริยเจ้าย่อมเป็นมงคลอย่างหาที่สุดมิได้ครับ เเสดงว่าจิตคุณน้อมไปในทางธรรมครับกระเเสจิตจึงเชื่อมกับท่านครับ

18. ทิพโสต

วันนี้ผมขอพักผ่อนก่อนนะครับเปิดกระทู้มาก็คนเยอะเลยครับ เหนื่อยเหมือนกันครับ เเต่ยินดีช่วยครับสาธุ

19. nnboiz

nnboiz สมาชิก

15 กรกฎาคม 2009
    รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ

ผู้หญิงที่หนูคุยอยู่ตอนนี้ หนูเป็นมือที่ 3 ของเขากับคนอื่นหรือเปล่าคะ
    และเขายังอยากเป็นมากกว่าเพื่อนกับหนูไหม
    เรื่องของเรื่อง หนูไม่อยากเป็นมือที่ 3 แต่ไม่แน่ใจทางฝ่ายเขา

ขอบพระคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  20. ทิพโสต

เรื่องคสามรักของคุณช่วงนี้ไม่ค่อยดีครับให้เจริญภาวนาบ่อยๆครับ เเล้วให้เเผ่เมตตาหรือยกบุญให้นายเวรของคุณครับ ปัญหานี้เกิดจากกรรมข้อกาเมครับ อะไรจะเกิดบางทีต้องยอมรับมันครับ เพราะกรรมเราเป็นผู้กระทำไว้ทั้งหมดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้