ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    จริงๆ ตอนนี้ กลัวอยู่อย่างเดียวครับ
    คือ

กลัวเช่ามาแล้ว นิ่ง

2. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากให้ลืมคำว่ากลัวก่อนดีกว่าครับ
    เพราะว่าความกลัวจะทำให้ความศรัทธาลดลง
    เมื่อเราขาด ซึ่งศรัทธา ปาฏิหารย์ก็ไม่เกิดครับ

พระหรือเครื่องราง ท่านช่วยเราได้แค่ระดับหนึ่งเท่านั้น
    สุดท้ายทุกอย่างขึ้นอยู่กับกฎแห่งกรรมครับ

ยังไงก็หนีไม่พ้น

3. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    งั้นก็เลิกหาครับ ไม่ต้องเช่า เก็บตังค์ไว้ซื้อหนมกินดีกว่า

4. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    เคยได้ยินว่า

ของจริงไม่เงียบ ของเงียบไม่ใช่ของจริง ครับ

5. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ถึงเป็นของจริงแต่ถ้าไม่ศรัทธา มุ่งมั่น ยังไงก็นิ่งครับ

แนวคิดท่านไปเล่นสายอื่นยังพอได้ครับ
    แต่สายเสน่ห์ เมตตา รับรองว่า...แป๊ก

6. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืนยันในคำพูดนี้ครับ
    ปลุกเสกมาดีแค่ไหนก็ตาม
    ถ้ายังขาดศรัทธา และความเชื่อมั่นแล้ว
    ทุกอย่างจะนิ่ง
    ศรัทธา และความเชื่อมั่นเปรียบได้เหมือนสายไฟ
    บอกแค่นี้คงคิดได้

7. 108

108 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    นอกจากศรัทธา และเชื่อมั่นแล้ว
    ก็ยังแล้วแต่ จริต และบุพพกรรมของคุณด้วยหละครับ

หลายคนหลายท่านก็มีศรัทธา แต่ก็เข้าลักษณะ นิ่ง แบบที่คุณกลัว

จงคิดเสียว่า ของทุกอย่างมันเป็น ตถตา เป็นไปอย่างนั้นตามธรรมชาติ

หากแต่ที่หลายครูบาอาจารย์เน้นความศรัทธา เพราะจะทำให้เกิดการรวมอำนาจจิตของคนใช้ และ ของขลัง ได้ง่าย ได้ดีขึ้น
    ก็ย่อมมีโอกาสเจอปาร์ฏิหาริย์ครับ

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    555 แหมกลัวว่าเช่ามาแล้วนิ่ง อันนี้ไม่ต้องไปกลัวครับ

รับรองได้ เพราะผมเองได้ ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม ลป ชื่น มายังนิ่งเลยครับ

คิดเอาเองนะครับ แต่กลับขุนแผนน้ำผึ้ง อุ๊ยยยย ไม่อยากจะเล่า

ปล. เพิ่มภาพพระปางประทานพรให้ชมครับ ขนาดประมาณ สมเด็จคะแนนนะครับ เล็กๆ

9. nudjinnong

องค์นี้แหละครับพี่ ซักวันจะคิดออก ที่ผมก็อยากได้

แต่งบมาหมดเสียก่อนอ่ะครับ

^^

10. สกายลาย

สกายลาย Active Member

9 มิถุนายน 2008
    ขุนแผนของหลวงพ่อเสน่ห์ วัดเชียงขางครับ ลองดูครับ

11. วีรวัช

แหม พอได้ยินว่าไม่อยากจะเล่า ไอ้ผมก็อยากจะฟังเลยเชียว อิอิ

ผมงบไม่ถึงทั้งสองรุ่นเลยอ่ะ ได้แต่ฟังๆเขาพูดกัน :cool:

12. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

13. big_tool

big_tool เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า ขุนแผนพราย 59ตน อ.เปล่ง บุญยืน ครับแรงมากเลย ผมมีอยู่ครับ
    แต่ต้องทำบุญใสบาตรตลอดเลยครับ และอีกองค์นะครับ ขุนแผนแม่พรายเหมยฟ้า ลพ.เสน่ห์ จันทสโร วัดเชียงขาง ทั้ง 2 องค์แรงมาก ไว้วันหลังจะเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะครับ

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

โห พี่ครับ ขุนแผนน้ำผึ้งหน่ะ ผมเช่าตั้งแต่สมัยออกจากวัดใหม่ๆ ราคาแค่องค์ละ 499 เอง

ตอนนั้นเช่าฝากเพื่อนไปหลายคนอยู่ ฝากคนอื่นเค้าหมด ตัวเองเลยเหลือแค่องค์เดียวเอง

ตอนนี้จะไปตามเก็บคืน ไม่มีใครยอมปล่อยซักคน

ขนาดว่าให้ราคา แพงกว่าเดิมสี่เท่าแล้วนะ

ส่วนประสบการณ์ก็เอาเป็นว่า นั่งเฉยๆ ไม่ต้อง ไปเดินชนแก้ว ชีก็เดินมารูดเสาให้ดูต่อหน้าแล้วอ่ะ

แล้วยังน้องทอมที่ทำงานด้วยกันอีก เดินมาบอกพี่น่ารักจังเลย หง่ะตัวเทอ ชั้นผู้ชายนะย่ะ ไม่ได้รักทอม

แล้วยังพวกลูกค้า ข้าราชการที่ทำงานด้วยกันอีก ไปกันตั้งหลายคน

พี่ท่านเดินตรงมาแจกปฏิทินลีโอผมคนเดียวซะงั้น หง่ะผมไม่ได้อยากได้เลยนะ

หลังจากนั้นลูกน้องพี่เค้ายังเดินมาขอเบอร์ ของผมกับหัวหน้าผม อ้างว่าจะติดต่องาน

แหมคุณพี่หัวหน้าผมก็ดันบอกว่าติดต่อเค้าก็ได้ ชีเลยเดินหนีไปเลยซะงั้น

15. ซักวันจะคิดออก

เออ ว่าแต่เจ้าของกระทู้ ลองขุนแผน โคโยตี้ ซักองค์มั๊ย ไม่เกินงบท่านแน่แน่ 555

16. nudjinnong

ถ้าเป็นอย่างที่พี่ว่า สมมติว่าเรามีแฟนอยู่แล้วด้วย

แต่ของยังงี้มันก็ต้องหักห้ามใจใช่มั๊ยครับ

ยังไงพอมีขุนแผนองค์ไหนที่ห้อยแล้วนึกถึงหน้าแฟนตลอด...จะได้ไม่นอกลู่นอกทาง พอหาได้มั๊ยครับพี่

^^

17. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

สายนี้ เล่นแล้วเปลืองเงินที่สุด กว่าจะเจอองค์ที่ถูกโฉลกก็หาจนเหนื่อย
    ผมถูกโฉลกกับขุนแผน ของหลวงพ่อเสน่ห์ วัดเชียงขางสายพรายเร๋วแรง
    ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเต๋ด้วยเชื่อมั่นได้พรายดีแน่นอน

บางคนใส่พระเหมือนกันยังเจอประสบการณ์คนละด้านเลย เพราะฉะนั้นบางคนใส่ก็เลยนิ่ง
    อยู่ที่โฉลกต้องวัดดวงเช่ามาลองห้อย ไม่มีไรก็ปล่อยออก แต่แนะนำให้เล่นที่พระเสก
    เพราะได้ทำบุญเข้าวัดด้วย ลองดูนะ คงเจอของถูกใจไม่นาน อยู่ที่โฉลกว่าถูกกับพระองค์ไหน
    แต่อย่างที่เขาว่าสายนี้เล่นไปนานๆจะอิ่มตัวเอง มันจะเปลือง เงิน หาแล้วหาอีกก็ไม่เจอ
    ไอที่ใส่ปุ๊บวิ่งมาหาปั๊บก็ยังไม่เคยเจอ เคยเจออยางมากก็เจอกันครั้งแรกแล้วคุยกันนานไม่ยอมไปสักทีเจอตั้งแต่วันแรกที่ห้อย ทุกวันนี้ก็เมตตาแรง ไปไหนมาไหนคนช่วยเหลือ ตำรวจไม่ค่อยเรียกเวลามีด่าน

18. big_tool

ผมอยากปล่อย ขุนแผนพราย 59ตน อ.เปล่ง บุญยืน และ ขุนแผนแม่พรายเหมยฟ้า ลพ.เสน่ห์ จันทสโร วัดเชียงขาง ใครสนจัยว่ามาเลยครับท่าน

19. big_tool

ผมเห็นด้วยกับ พี่ nuonmxzz ครับ เพราะผมเจอมากับตัวจิงๆๆครับ บางคนใส่พระเหมือนกันยังเจอประสบการณ์คนละด้านเลย เพราะฉะนั้นบางคนใส่ก็เลยนิ่ง
    อยู่ที่โฉลกต้องวัดดวงเช่ามาลองห้อย ไม่มีไรก็ปล่อยออก แต่แนะนำให้เล่นที่พระเสก
    เพราะได้ทำบุญเข้าวัดด้วย ลองดูนะ คงเจอของถูกใจไม่นาน อยู่ที่โฉลกว่าถูกกับพระองค์ไหน
    แต่อย่างที่เขาว่าสายนี้เล่นไปนานๆจะอิ่มตัวเอง มันจะเปลือง เงิน หาแล้วหาอีกก็ไม่เจอ
    ไอที่ใส่ปุ๊บวิ่งมาหาปั๊บก็ยังไม่เคยเจอ เคยเจออยางมากก็เจอกันครั้งแรกแล้วคุยกันนานไม่ยอมไปสักทีเจอตั้งแต่วันแรก ที่ห้อย ทุกวันนี้ก็เมตตาแรง

20. วีรวัช

แหม ประสบการณ์ แบบนี้สิที่อยากเจอมั่ง อิอิ

ตกลงประสบการณ์ออกรึยังไม่รู้องค์นี้ตอนนี้หายาก

ถ้าให้ดี มีแฟนแล้วก็ต้องเลิกแขวนขุนแผนล่ะครับ มีแล้วยังแขวน คิดอะไรอยู่ 5555

เห็นด้วยเลยครับ 55 กว่าจะเจอที่ใช่

สนน่ะสน แต่ตังค์ไม่มี 55:boo: