ช่วยด้วยค่ะ จะฝันซ้ำๆว่ามีผู้ชายมาร่วมหลับนอนด้วย และยังโดนอำอีก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย tassumalee, 10 เมษายน 2013.

1. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    วันนี้เมื่อตอนบ่ายดิฉันได้ไปร่วมทำบุญหล่อพระประทาน ที่วัดประจำรัง อ.บางน้ำเปรี้ยว

จ.ฉะเชิงเทรา มาค่ะ ตั้งใจทำให้พี่เขาแม้จะเป็นเงินไม่มากนักแต่ก็เต้มใจทำ เพื่ออุทิศส่วนกุศลให้เขา

ไม่รู้ว่าพี่เขาจะยอมรับหรือว่ารับบุญนั้นไดรึไม่ ก็จะพยามทำให้พี่เขาเรื่อยๆค่ะ

ดิฉันออกมา ตจว. กับแฟนค่ะและคงยังไม่ได้กลับบ้านหลายวัน ไม่รู้พี่เขาจะตามมาด้วยรึเป่ลา

แต่ก็ยังโชคดีหน่อยทีแฟนคนปัจจุบัน เขาเข้าใจดิฉันและไม่ได้ว่าอะไร เมื่อเช้าก็ยังสวดมนต์พร้อมกัน

ในรถ แล้วอุทิศส่วนกุศลให้พี่เอกด้วย

ดิฉันจะหมั่นทำบุญให้พี่เขาบ่อยๆ พูดกับเขาดีๆเรื่อยๆ เพื่อให้พี่เอกเขาเลิกห่วงดิฉัน ตามที่

คุณ กาลีนะ และ คุณ nopphakan แนะนำค่ะ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญอุทิศส่วนกุศลด้วยการตักบาตรก็ส่วนหนึ่งนะครับ..แต่ปกติถ้ากรณีอย่างนี้.ส่วนตัว
    จะขอบารมีพระกับบารมีตัวเองให้มาร่วมเป็นหนึ่งเดียวกันก่อน แล้วค่อยอุทิศส่วนกุศล.
    ถ้าสนใจวิธีการหรือเทคนิคค่อยว่ากัน..แต่ต้องให้กำลังสมาธิระดับฌาน ๑ นะครับ

.และเทคนิคการดึงจิตให้เป็นทิพย์ชั่วคราวและวิธีตรวจสอบความเป็นทิพย์ของจิต ณ เวลานั้น.จะได้ผลเต็มที่ในการส่ง...
    .และมีผลมากกว่าการใช้กำลังใจตัวเองแน่นอน และส่งผลต่อการขยายฐาน
    สมาธิหรือรัศมีในการอุทิศส่วนกุศล.
    ที่เป็นผลต่อเนื่องให้สามารถสัมผัสระดับต่างๆทางส่วนภพภูมิที่สูงขึ้น.

ถ้าสมมุติว่าการสัมผัสภพภูมิได้มองเป็นปกติหรือเฉยๆและพอมองเห็นดวงธรรมเทวดากับเทพได้แล้วในขณะหลับตา
    .หรือพอมองเห็นวิญญานระดับตำกว่าเทวดาได้แล้วเป็นปกติและสามารถจะสร้างอุคคนิมิตรได้เป็นปกติจะเหมาะสมมาก.
    .และถ้าสนใจไว้มีคนไปตั้งกระทู้หัวข้อเรื่องเกี่ยวกับ เทคนิคการอุทิศส่วนกุศลลักษณะเฉพาะเจาะจงก็ได้ครับ เด่วจะไป
    ตามไปโม้ให้ฟังครับ..จุดนี้ค่อยว่ากันอีกรอบ.หรือทำแบบที่ๆทำอยู่ตอนนี้ไปก่อนเพื่อสะสมกำลังสมาธิไว้ก็ไม่เป็นไรครับ...

3. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

อ๊าววว...จารย์...แล้วเราจะรู้ได้ไงอ่ะ ว่าเราอยู่ฌาณไหน? แล้วพวกมือใหม่หัดซิ่ง
    อย่างพวกนู๋อ่ะ ยังเบบี๋อยู่เลยนะ แบบนี้ เครื่องส่งก็ยังใช้การไม่ได้อ่ะจิ..เพราะแรง
    ส่งยังมีจี๊ดเดียว...สัญญาณคลื่นน้อย แต่สัญญาณใจเต็มเปี่ยม...นะ จารย์ นะ.. ^^

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆ..กำลังสติทางธรรมที่สร้างจากการเจริญสติจะเป็นตัวบอกได้.ว่าอยู่ระดับไหนยกตัวอย่างง่ายๆนะ.สำหรับระดับสมาธิที่เพียงพอ..
    .สมมุติเรายืนอ่านหนังสืออย่างใจจดจ่อคนเดียว.ได้ท่ามกลางฝูงชน..อยู่ตรงกลางถนนคนเดิน
    ในตลาดนัดสวนจุตจักร..โดยไม่สนใจสิ่งใดๆรอบตัวเลย..ไม่สนใจว่าจะมีใคร
    มาเดินชน.ใครเดินชนก็ไม่สนและอ่านต่อ.ไม่สนใจว่าใครจะเดินผ่านไปบ้าง

ไม่สนใจว่ารถไอศกรีมเค้าจะเข็นมาชนเราหรือเปล่า..ไม่สนใจเสียงโฆษณาขายของที่ตะโกนแข่งขันกันเพื่อดึงลูกค้า.
    และเราก็อ่านหนังสือของเราอย่างเดียว.นั่นหละอารมย์ประมาณเดียวกัน.

.:cool:เราทำได้มานานแล้ว..แต่ขาดการสร้างสติเข้าไปสังเกตุเรื่องการวางอารมย์เฉยๆ ณ จุดนี้.
    และขาดการซักซ้อมเรื่องการเข้าถึงอารมย์นี้แบบตั้งใจอีกประเด็นหนึ่ง
    เลยส่งผลต่อการนำไปใช้งานได้แบบคาดไม่ถึง ;)

5. tassumalee

เห็นด้วยกับคุณ mukmik ดิฉันยังอยู่ในระดับอนุบาลอยู่เลย ในการนั่งสมาธิ ส่งสัยต้องมคใคร

ซักคนไปตั้งกระทู้ซะแล้ว จะได้เข้าใจมากขึ้น

6. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    ............. ถ้าตั้งแล้วอย่าลืมตามมาโพสนะคะ อิอิ จะรอฟังคะ ... ตอนนี้ไปหาข้อมูลก่อน เอ.......... หรือจะมีใครตั้งก่อนเราไหม๊หว่า ปีะ ๆ เด็กอนุบาลหัดส่งเราไปตั้งกระทู้ เทคนิคการอุทิศส่วนกุศลลักษณะเฉพาะเจาะจง กันดีกว่าสร้างสรรค์เพื่อชีวิตที่ดีขึ้น 55555

7. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ฝึกใหม่อย่าไปสนใจว่าตัวเองอยู่ระดับไหน
    มันจะเกิดนิวรณ์แล้วจะไปไม่ถึงไหน
    ทำทุกวันไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวรู้เอง

8. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วพอจะมีวิธีการไหน ที่จะทำให้ "น้องเอ๊ะ.." หายไปบ้างมั้ยคะ
    อย่าง...พอรู้สึกถึงแสงสว่าง...เอ๊ะ..ไรว้า...อ๊าวววว...หายไปไหนแระ อิอิ

9. โมทนาman

น้องเอ๊ะกำจัดยากมาก
    ต้องทำสม่ำเสมอจนบังเอิญเจอจังหวะน้องเอ๊ะเผลอ
    ความเคยชินเท่านั้นที่ปราบน้องเอ๊ะได้
    ชินนั่นแหละคือฌาณ
    ทำไปเหมือนล้างหน้าแปรงฟัน

10. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    เพิ่งจะอ่านกระทู้นี้ รวดเดียวจบเลย รอลุ้นอยู่ว่าบทสรุปจะเป็นยังไง:)

คิดว่าพี่เอกนี้ก่อนตายคงไม่ค่อยทำบุญ ทำให้ไม่สามารถมีฤทธิ์ที่จะปรากฎกายหรือเข้าฝันบอกกล่าวใดๆได้ อีกทั้งกรรมจากการฆ่าตัวตายเป็นกรรมหนัก ต้องพึ่งผู้ทรงศีลปฏิบัติธรรมอุทิศบุญให้ด้วย เพราะหลวงพ่อจรัญบอกไว้ว่าถ้าวิญญาณที่ฆ่าตัวตายจะรับบุญได้ก็คือบุญใหญ่นั่นคือบุญจากกรรมฐานเท่านั้นค่ะ
    ลองหาเวลาไปปฏิบัติธรรมหรือทำที่บ้านก็ได้แล้วอุทิศบุญให้เขาเป็นประจำ เขาจะได้เปลี่ยนภพภูมิหรือมีชีวิตในภูมินั้นๆดีขึ้นค่ะ แล้วก็เวลาไปทำบุญที่ไหนก็บอกเขาให้เขาอนุโมทนาบุญด้วยทุกครั้งก็จะดีค่ะ

11. tassumalee

" ขอบคุณค่ะ jasmin99999 " ดิฉันกำลังคิดอยู่ค่ะว่าจะกลับไปปฏิบัติธรรมที่

วัด อัมพวัน อยู่เชียว จะได้อุทิศให้พี่เขาโดยตรง ( ดิฉันก็ไม่นึกไม่ฝันค่ะ ว่าเรื่องที่เกิดขึ้นกับ

ตัวดิฉันจะเป็นเพราะพี่เอกเขา หลงคิดว่าเป็นสิ่งอื่น ก็อย่างที่บอกว่าถ้าคนที่เขาสื่อให้ไม่ได้

บอกรูปร่างลักษณะพี่เอกได้ตรง ดิฉันก็จะไม่เชื่อเลย และที่สำคัญเรื่ฮงมันผ่านมา 15 ปีแล้ว

จนดิฉันลืมพี่เอกไปแล้ว )

ดิฉันก็ไม่คิดค่ะว่าพี่เขายังคิดถึงและยังเป็นห่วงดิฉันอยู่ เมื่อวานนี้แฟนดิฉันดื่ม

เหล้า( ซึ่งก็ดื่มอยู่ทุกวัน ) ได้เผลอพูดจาไม่ดีไป คือไปต่อว่าพี่เอก ที่ฆ่าตัวตายและยังมา

วนเวียนอยู่กับดิฉัน ประมาณว่าเป็นผีไม่อยู่ส่วนผี ยังมายุ่งกับคนอีก......... เยอะค่ะอะไรประ

มาณนี้ เขานอนไม่ได้เลยค่ะ พอตอนเช้า ไปขายของ ( แฟนเป็นเซลว์ค่ะ ) เห็นเขาบอกว่า

ขนลุกตลอดตัวงี้สั่นเลย คือมีอาการผิดปกติไปกว่าทุกวัน เขารู้สึกไม่ค่อยดีเลยค่ะไม่เป็นอัน

ทำงานเลย ก็เลยขับรถไปไหว้ หลวงพ่อโสธรกันเพื่อขอพรขอบารมีท่านคุ้มครอง ออกมา

จากวัดแฟนก็ยังรู้สึกไม่ดีเหมือนเดิม ก็เลยสวดมนต์กันในรถค่ะ สวดอิติปิโส, พาหุง, ชินบัญ

ชร, คาถาป้องกันภัย10ทิศ, กล่าวคำอโหสิกรรม, คำแผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศล (ซึ่งเราทำกัน

เป็นประจำเวลาที่ออกตจว.ด้วยกัน)

" ในเวลาที่แฟนเขากล่าวคำขออโหสิกรรมอยู่นั้น ( แฟนดิฉันบอกว่าได้ยินเสียง

คนพูดอยู่ใกล้ๆหูของเขาว่า " กูไม่รับๆ " ) แฟนดิฉันก็เลยขับรถจาก ฉะเชิงเทราไปอยุธ

ทยา เพื่อไปถามคนที่สื่อถึงพี่เขาได้ ก็เลยต้องไปถวายสังฆทานกันและกรวดน้ำไปให้พี่

เอกเขา ( เวลาแฟนเมานี่จะเปลี่ยนเป็นอีกคนนึงเลยค่ะ แต่ถ้าไม่เมานี่ก็เป็นอีกคนนึงจะชอบ

เข้าวัดทำบุญ,ชอบช่วยเหลือคนก็คือเป็นคนดีคนนึง มาเสียอิตอนเมานี่แหละ ) ดิฉันก็เลย

ถามเขาว่าเป็นยังไงบ้าง เขาก็บอกว่ารู้สึกดีขึ้น เมื่อคืนก็เห็นเขานอนหลับๆตื่นๆ ไม่รู้เป็นอะไร

ส่วนตัวดิฉันก็ปกติ ไม่มีอาการอะไร จะมีขนลุกบ้างเหมือนเดิม และก็ไม่ได้ฝันอะไรไม่ได้โดน

เขาอำอีก ก็หลายวันแล้วนะคะ ( หรือเป็นเพราะไม่ได้อยู่ที่บ้านหลังนั้นรึเป่ลาก็ไม่รู้ )

ไม่ว่าจะยังไงดิฉัน จะหมั่นทำบุญให้พี่เขาเรื่อยๆ และจะหาเวลาไปปฏิบัติธรรมให้พี่

เขาบ้างและอุทิศ เจาะจงให้พี่เขาโดยตรง

12. nirvana555

nirvana555 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ รู้ที่มาที่ไปแล้ว ที่เหลือก็คงแค่เจรจากะพี่เค้า

13. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    นึกถึงรายการคนอวดผีที่ครั้งหนึ่งมีสองสามีภรรยาขับรถผ่านไปตรงที่แฟนชาติก่อนของฝ่ายภรรยาประสบอุบัติเหตุตาย แล้ววิญญาณยังไม่ได้ไปเกิด (แต่ก่อนเขามีโครงการจะแต่งงานกัน แต่ผู้หญิงป่วยตายซะก่อนๆจะถึงงานแต่ง แล้วผู้ชายก็ประสบอุบัติเหตุตายภายหลัง) พอเขาเห็นผู้หญิงคนนี้เท่านั้นเขาก็จำได้ว่าเป็นแฟนตัวเอง ก็กระโดดขึ้นรถมาด้วย ทั้งๆที่ในรถมีพระเครื่องแต่เขาบอกว่า เขาก็เกาะข้างนอกรถมา แล้วก็ยังชอบมาเข้าร่างผู้หญิงคนนี้ จนกระทั่งริวได้เจรจาต่อรองกับวิญญาณนั้น เขาเลยขออยู่ใกล้ๆกับหญิงคนรัก โดยเขาทำศาลและหุ่นจำลองให้ ปรากฎว่าวิญญาณนั้นเขาก็ดีใจ แล้วก็สัญญาว่าจะเลิกเข้าสิงผู้หญิง... อาจจะมีคนเคยดูผ่านๆมาบ้างแล้ว ถ้ายังไม่ได้ดูก็ลองหาดูตามยูทูปนะคะ

คนละเรื่องเดียวกัน... แต่ก็น่าสงสารวิญญาณเช่นนี้ ซึ่งคงยังมีอีกเยอะที่ยังไม่ไปเกิดแล้วก็บางวิญญาณก็ไม่มีใครทำบุญให้ทำให้ต้องทุกข์ยิ่งขึ้นอีก

14. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

จขคสนใจลองปรึกษาคุณ ลิซ่าดูไหมคะ แต่เธออยู่ต่างประเทศแต่เก่งมาก เป็นหมอฌาณทิพย์ที่ขึ้นชื่อ ประกาสนียบัตรว่า เก่ง และแม่น ที่สุดในโลกในเวลานี้ ดิฉันเชื่อคุณ
    ลิซ่า ช่วยได้ แต่มีค่าใช้จ่ายสูง ถ้าไงสนใจลอง เข้าไปอ่านในเวปเธอดู และส่ง แมสเซสไปถามเธอว่าอยากดูทางโทรศัพท์ แต่ เธอเป็นแหม่มฝรั่ง ต้องพูดอังกฤษนะคะ

Welcome to LisaWilliams.com - Lisa Williams - Psychic and Medium

15. tassumalee

" ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แต่ดิฉันไม่มีเงินมากขนาดนั้นหรอกค่ะ ภาษาก็

ไม่แข็งแรงพอที่จะคุยกับคุณลิซ่ารู้เรื่อง " คงต้องแก้ไขปัญหาในเรื่องนี้ไปตามที่พอจะทำ

ได้ก่อน ไม่ว่าพี่เขาจะยอมรับ รึว่าจะยังรับส่วนบุญส่วนกุศลได้รึไม่ก็ตาม คงต้องทำให้พี่เขา

เรื่อยไปก่อน

" อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะคะ วันนี้ดิฉันปวดหัวมากตั้งแต่เช้าแล้ว จนถึงตอน

เย็นนี่ก็หลายชม.แล้ว ( ทานยาแก็ปวดหัวก็แล้ว ก็ยังไม่หาย) นี่พึ่งกลับมาถึงที่พักเดี๋ยวทาน

ข้าวแล้วจะทานยาอีก ดูซิว่าจะหายปวดมั้ย ( ดิฉันหลับในรถเมื่อตอนกลางวันนี้ ก็ฝันอีกแล้ว

ค่ะ ฝันว่ามีคนมาร่วมหลับนอนด้วยเหมือนเดิม นี่ขนาดในรถนะคะยังตามมาเข้าฝันได้อีก)

อุตส่าห์ดีใจแล้วเชียวว่า ไม่ฝันหลายวันแล้ว ตอนนี้ก็มึนๆหัว หนักตัว เหมือนไม่มีแรงอะคะ

ก็ไม่รู้ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ ต้องดูว่าพรุ่งนี้จะเป็นมั้ย ถ้าไม่งั้นดิฉันจะได้ไปหาหมอ ไม่อยาก

คิดไปเองว่าเป็นเพราะพี่เขา ( จะกลายเป็นมโนกรรมยืดเยื้อกันไปอีก ไม่จบ) แต่มันก็แปลก

ค่ะขนาดหลับในรถก็ยังฝันได้ " ดิฉันยืนยันนะคะว่าไม่ได้คิดเกี่ยวกับเรื่องนั้นเลยแต่ไอ้

นอนไม่หลับนี่ก็มีบ้างเพราะมีหลายเรื่องให้คิดเยอะ ลำพังคิดเรื่องจะทำมาหากินอะไรจะขาย

อะไรชีวิตก็ปวดหัวพอแล้ว มาเกิดเรื่องนี้อีกปวดหัวหนักกว่าเดิมเลยค่ะ

ดิฉันอาจจะยังเข้าไม่ถึงธรรมอย่างแท้จริง ถึงยังมีเรื่องให้ปวดหัวอยู่เป็นประจำ

16. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามคะ ท่านจขค เริ่มมามีอาการฝันแบบนี้ตั้งแต่คุณเอกตายหรือเปล่าคะ และมีอาการหลังจากเขาตายแล้ว นานแค่ไหนถึงเริ่มมาฝัน อีกข้อที่อยากถามตอนฝันแรกๆเห็นหนาเขาไม่ใช่คุณเอกหรือคะ และจำหน้าเขาในฝันได้ไหม

17. tassumalee

เมื่อตอนที่พี่เขาเสียก็ไม่เคยมาเข้าฝันเลยค่ะ มีมาเรียกดิฉันที่หน้าบ้านครั้งนึง

ก็ไม่เคยมาอีกเลย ก่อนหน้านี้ก็เคยมีฝันบ้างค่ะแต่ไม่บ่อยมันหลายปีมาแล้วค่ะ แต่ที่

มาเป็นหนักเลยก็คือ เดือน พค. ปี 55 ที่ผ่านมา จะเป็นบ่อยมากค่ะ แล้วก็หายไป อาทิตย์นึง

หรือ2อาทิตย์ ก็กลับมาอีกค่ะ " ในฝันจะมาเป็นเงาดำๆค่ะไม่เห็นหน้าตา "

ส่วนพี่เอกนั้นจะออกแนวจีนๆ แต่ไม่ขาวมากค่ะ ผิวสองสี ตอนที่พี่เขาเสียก็คงอายุ24

ซึ่งมันผ่านมา 15 ปีแล้ว ไม่เคยมาเข้าฝันดิฉันเลยซักครั้งนึง มีปีที่แล้วกลับบ้านที่ตจว. ก็ขับรถผ่านแถวบ้านพี่

เขา ปีนี้ก็พึ่งกลับค่ะไปก่อนสงกานต์ ก็ผ่านบ้านพี่เขาเหมือนเดิม

ก็ไม่อยากไปปักใจเชื่อนักว่า จะเป็นพี่เขา ( ไปปรักปรำคนตายก็จะบาปเป่ลาๆ ) ก็ไม่รู้จะบอกยังไงหรือ

จะคิดไปยังไงดี เพราะเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น และดิฉันก็ไม่สามารถ สื่ออะไรได้ คงจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรกัน

มากกว่า ยิ่งคิดหาสาเหตุก็ยิ่งปวดหัวค่ะ คงจะทำอะไรไม่ได้ คงแล้วแต่บุญแต่กรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  18. โมทนาman

ก็ลองคิดว่าอาจจะไม่ใช่ผีแต่เป็นคนที่ใช้วิชาสิ
    เป็นลูกศิษย์ปู่สมพิศเหตุไฉนไม่ไปขอให้ท่านช่วย

19. vass

vass สมาชิก

23 สิงหาคม 2011
    เจ้ากรรมนายเวรของเราไม่มีใครช่วยได้ครับเราไปทำอะไรกับเขาก็จะมาเอาคืนครับมีแต่ตัวเราเท่านั้นรู้แล้วก็หมั่นทำบุญให้เขาหนักจะได้เป็นเบาครับ.

20. จันทิพา

จันทิพา เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ดิฉันก็มีประสบการณ์คล้ายๆกัน คนที่เคยคบกัน(สมัยนั้น)ถูกแทงตาย(เพื่อนตีกันถูกลูกหลง) พอตายแล้วไม่นาน ดิฉันไปปฏิบัติธรรมอุทิศส่วนกุศลให้เขา หลังจากกลับมาจากปฏิบัติธรรม เขาก็มาหาดิฉัน(ในฝัน)แทบทุกวัน จะฝันซ้ำๆ ว่าเขามาหา มานอนกอด (ไม่มีอะไรเกินเลยกัน) และเวลาสวดมนต์ ทำบุญ ดิฉันจะอุทิศส่วนกุศลให้เขาตลอด คือเขาไม่รู้จะไปไหน เห็นดิฉันไปปฏฺิบัติธรรมและอุทิศส่วนกุศลให้เขา เขาจึงมาหา เป็นอย่างนี้ประมาณเดือนหนึ่ง วันหนึ่งเขาก็มาลาดิฉันบอกว่าเขาจะไปอยู่ที่สวน จะไปเฝ้าสวนให้ผู้มีบุญ...ดิฉันก็พยักหน้ารับรู้ แล้วเขาก็ไปไม่มาหาดิฉันอีกเลย.. อยากจะบอกว่าการไปปฏิบัติธรรมนี่ได้บุญมาก เพราะเขาตายโหงคิดว่ายากในการที่จะไปสู่ภพภูมิที่ดี แถมช่วงมีชีวิตอยู่เขาไม่เคยสร้างความดี ศีล 5 นี่ไม่ต้องพูดถึง (แต่ชีวิตเขาน่าสงสารเกิดมาไม่รู้จักพ่อ(แม่ถูกข่มขืน) แม่ก็ไปทำงานหาเงินส่งเงินมาให้ เขาก็ไปอยู่กับญาติ คนโน้น คนนี้ ไม่เคยรู้จักความอบอุ่นจากพ่อแม่ ชีวิตมีแต่เพื่อน) หรือคุณจะลองสวดบทสวดพระมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ ดูก็ได้นะคะ ขอพลังจากพระมหาจักรพรรดิ์ช่วยปกปักรักษาคุ้มครอง

ปล.ถ้าหากคุณอยากได้พระมหาจักรพรรดิ์ (หลวงปู่ดู่)ที่ดิฉันมีเยอะค่ะ ยินดีส่งให้ ขอบอกปาฏิหาริย์เยอะ จากหลายๆท่านที่ได้ลองสวดและปฏิบัติดู ถ้าอยากได้ส่งที่อยู่มาทาง PM นะค่ะ ค่าส่งฟรีค่ะ