ช่วงที่ดีที่สุด(ป๊อด โมเดิร์นด็อก &วินัย พันธุรักษ์ )by Airthestar feat.VeggieGuy

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย แอร์ ธัชพิชัย, 14 กุมภาพันธ์ 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เห็นคนฟัง ฟังแล้วชอบ คนร้องก้อมีความสุขแล้วครับ ^_^/

2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ยกเพลงมาฟังต่อจ้า อิอิ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1900157/[/MUSIC]

เพลง : ช่วงที่ดีที่สุด
    นักร้อง : ป๊อด โมเดิร์นด็อก &วินัย พันธุรักษ์
    เนื้อเพลง

(A)เดินจับมือกัน ทุกข์สุขด้วยกัน หัวเราะร้องไห้ด้วยกันมานานเท่าไหร่ ฉันไม่เคยลืมจากใจ วันที่เรายิ้ม วันที่ทะเลาะ
    ภาพวันและคืนเหล่านั้น จะยังงดงามไม่เคยเปลี่ยนไป ยังคงเป็นดั่งเหมือนกับเมื่อวาน อยู่ในส่วนลึกความทรงจำ แต่ต่างกันแค่เพียงในตอนนี้ ฉันนั้นไม่ได้มีเธออยู่ข้างๆ เหมือนวันที่เราเคยเดินข้ามผ่าน ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่างมาด้วยกัน นับเป็นช่วงชีวิตที่ดีที่สุด แม้เป็นแค่เพียงเวลาสั้นๆ ที่เคยเกิดขึ้นกับฉัน...เพราะเธอ เพลงและของขวัญ ตั๋วจากโรงหนังจดหมายที่ส่งให้กันในวันที่ห่าง ฉันนั้นยังคงเก็บไว้
    วันที่เหนื่อยล้า ถ้อยคำที่ปลอบใจ ภาพวันและคืนเหล่านั้น จะยังงดงามไม่เคยเปลี่ยนไป ยังคงเป็นดั่งเหมือนกับเมื่อวาน อยู่ในส่วนลึกความทรงจำ แต่ต่างกันแค่เพียง ในตอนนี้

(B)ฉันนั้นไม่ได้มีเธออยู่ข้างๆ เหมือนวันที่เราเคยเดินข้ามผ่าน ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่างมาด้วยกัน นับเป็นช่วงชีวิตที่ดีที่สุด แม้เป็นแค่เพียงเวลาสั้นๆ แต่ก็เคยเกิดขึ้นกับฉัน...เพราะเธอ

(A)ไม่รู้ว่าเธอ ไม่รู้ว่าจะได้ยินเพลงนี้รึยังอยากจะให้เธอช่วยมารับฟังว่าฉันนั้น คิดถึง... ฉันนั้นไม่ได้มีเธออยู่ข้างๆ เหมือนวันที่เราเคยเดินข้ามผ่าน ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่างมาด้วยกัน นับเป็นช่วงชีวิตที่ดีที่สุด แม้เป็นแค่เพียงเวลาสั้นๆ ที่เคยเกิดขึ้นกับฉัน...เพราะเธอ

(B)ฉันนั้นไม่ได้มีเธออยู่ข้างๆ เหมือนวันที่เราเคยเดินข้ามผ่าน ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่างผ่านมาด้วยกัน

(A+B)นับเป็นช่วงชีวิตที่ดีที่สุด แม้เป็นแค่เพียงเวลาสั้นๆ
    แต่ก็เคยเกิดขึ้นกับฉัน...เพราะเธอ

(B)ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่าง ได้ผ่านมาด้วยกัน นับเป็นช่วงชีวิตที่ดีที่สุด แม้เป็นแค่เพียงเวลาสั้นๆ แต่ก็เคยเกิดขึ้นกับฉัน...เพราะเธอ นับเป็นช่วงชีวิตที่ดีที่สุด แม้เป็นแค่เพียงเวลาสั้นๆ
    (เพราะเธอ)

3. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับคุณ ใต้เกิ้ง ^_^/

4. ดอกใบบุญ

ขอบคุณคุณแอร์และพี่เบิ้มเช่นกันจ้า
    สำหรับเพลงเพราะๆ ซึ้งๆๆจ้า
    แล้วไม่ทำเพลงนี้เวอร์ชั่นร้อง 4 ท่านบ้างหรือค่ะ
    (คุณแอร์ & พี่เบิ้ม&พี่เทพ &พี่อ๋อง ) อิอิ

5. แอร์ ธัชพิชัย

ไม่แน่ครับอาจจะมีก้อได้ ขอผมเคลียร์คิวเพลงที่หลายๆคนขอมาก่อนนะคร้าบบบ ^_^

6. ดอกใบบุญ

ขอบคุณคุณแอร์ แล้วจะรอฟังนะคะ

7. แอร์ ธัชพิชัย

:cool::cool: คร้าบบผม..... ^_^:cool::cool:

8. ดอกใบบุญ

ทำไมฟังเมื่อไหร่ถึงเพราะเมื่อนั้น อิอิ

9. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณคร้าบบบ;41;41;41

10. ดอกใบบุญ

ช่วงนี้เป็นช่วงที่เศร้าที่สุดที่เกิดขึ้นกับฉัน.....

11. แอร์ ธัชพิชัย

สู้ๆนะครับ เดี่ยวมันก้อผ่านไป...ผมเป็นกำลังใจให้นะครับคุณใต้เกิ้ง ^_^/

12. ดอกใบบุญ

ขอบคุณจ้า สู้ๆจ้า ...แต่วันนี้เริ่มจะสู้ไม่ไหวแล้วจ้า:'(

13. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมจะไม่ไหว มีเหตุอันใดรึ?555++ (..อย่ายอมแพ้สิ ไม่มีอะไรในโลกใบนี้ที่มนุษย์เดินดินทำไม่ได้.ถ้าใจสู้และรู้ทัน.. เหตุเกิด ผลเกิด เหตุดับ ผลดับ มองทุกอย่างให้เห็นว่ามันเป็นเช่นนั้นเอง..(จริงๆนะ) รวมทั้งเรื่องของหัวใจจ๊ะ)

วันนี้อาจจะยังทำไม่ได้ ไม่เป็นไร วันหนึ่งข้างหน้า เมื่อใต้เกิ้งย้อนกลับมาดู ตอนนั้นใต้เกิ้งอาจจะหัวเราะกับมันก็ได้นะ สู้ๆว๊อยยยย..(ยิ้ม)

ปล. ความรักเป็นเรื่องของความรู้สึก ไม่ใช่เรื่องของเรา..หุหุ..อิอิ 555+++

14. ดอกใบบุญ

ตามมาให้กำลังใจคนหัวใจช้ำๆเหรอ อิอิ ขอบคุณมากจ้าไอซ่า เวลาจะนำพาให้เราได้พบกับสิ่งดีๆเสมอจ้า หวังเช่นนั้น ก็เก็บช่วงเวลาที่ดีดีที่ผ่านมาไว้กับตัว แต่ช่วงเวลาที่เศร้าไม่อยากเก็บหรอกนะแต่วันไม่ไปไหนมันยังอยู่ตรงนี้กับใต้เกิ้งจ้า

เมื่อคืนพี่ชายก็แอบเห็นร้องไห้ก่อนนอนเขาก็บ่นหลายกระบุ้งโกย ก็เลยบอกว่าอย่ามายุ่งกับฉัน เดี๋ยวฉันก็ดีเอง

15. ดอกใบบุญ

ช่วงเวลาที่ดีที่สุดในวันนี้ คือเครื่องสำอาค์ที่ซื้อไปเมื่อวาน ก็แต่งหน้ามาเช้าต้องเข้าใจคนไม่เคยแต่งหน้า อิอิ พอแต่งมาถึงที่ทำงานน้องเขาถามว่าพี่แต่งแล้วเหรอ บอกว่าแต่งแล้วไม่เห็นมีแป้งเลยจ้า หุหุ พอพักเที่ยงคนขายเครื่องสำอางค์แวะมาดูลูกค้า ปรากฏว่า ลูกค้าไม่แต่งหน้าก็เลยจัดแต่งให้ซะเลยและนำวิธีใช้เพิ่มเติมจ้า ได้ความรู้มาเยอะเลยจ้า พอจะไปลองแต่งพรุ่งนี้จ้า หุหุ รู้ไหมแต่งแล้วสวยจังเลยจ้า ชอบๆ แต่จะแต่งเองได้ไหมน้อ พรุ่งดูกันจ้า นี้คือช่วงเวลาที่ดีที่สุดสำหรับใต้เกิ้ง แต่งหน้าได้สวยจ้า จะเกี่ยวไว้ในใจจ้า ก็ไม่อะไรให้เกี่ยวไง ก็เกี่ยวจากสิ่งเหล่านี้ละน้อ อิอิ

10 ต.ค.255
    18.00 น.

16. ดอกใบบุญ

ช่วงเวลาที่ดีที่สุดวันนี้ยังนึกไม่ออกเลยว่า มีช่วงบ้างน้อ
    อ้อนึกออกแล้ว ก็คือช่วงเวลาที่ได้คิดถึงเธอไง หุหุ อิอิ ฮ่าๆๆ

17. ดอกใบบุญ

ฟังเพลงที่เพราะที่สุดในโลกของคุณแอร์&พี่เบิ้มจ้า

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1900157/[/MUSIC]