ชี้ทางจากวันเกิดวันที่และอายุปัจจุบันชี้ทางตอบปัญหาเรื่ององค์เทพ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรั-108window, 28 พฤศจิกายน 2012.

1. beerbonk7

beerbonk7 Active Member

ช ชื่อ รัตนชัย วรรณสวัสดิ์ เกิดวันอังคาร ที่5 ตุลาคม 2536 ปี ระกาครับ เวลา
    11.50(โดยประมาณ) อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขทีา 139/2 ครับ
    ผมอยากจะให้ตรวจดูว่าผมมีองค์เทพคุ้มครองไหมครับ ถ้ามีแล้วผมควร
    จะปฎิบัติตนอย่างไรต่อไปครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
    หรือปัญหาด้านอื่นถ้า อาจารย์เห็นอะไรในดวงผมก็บอกด้วยนะคร้บ

2. วรั-108window

วรั-108window เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    บวชมา 9วัน ครั้งนี้ไม่เสียปล่า ได้อะไรมาเยอะเลย บวชแก้บนครับ ผมไปบนให้ผู้หญิงคนนึ่งเขาโดนของเขมร ตอนที่มาหาผมครั้งแรก อาบน้ำมนต์ไปดีขึ้นมาได้4วัน แล้วกลับทรุดหนักกว่าเก่า เนื่องด้วยของทำกลับมาหนักกว่าเดิม เพราะหมอเขมรพวกนี้เขาจะรู้ได้ทันที่ที่มีคนพยายามแก้ของ มันจะส่งกลับมาหนักกว่าเก่าเพื่อลองวิชากับเรานั้นแหละว่าจะแน่สักแค่ไหน เล่าอาการของผู้หญิงคนนี้ก่อนช่วงกำลังจะแจ้ง เขาจะปวดท้อง ท้องจะขยายขึ้นเป็นเหมือนลูกโป่งเลย พอสายก็หาย พอตอนจะมืดไม่มืดก็เป็นอีกได้รับความทรมานมาก พอเลยเวลาก็หาย เล่าต่อครั้งที่2 มาหา ผมก็ให้อาบน้ำมนต์ แล้วก็กินน้ำมนต์ แกอวกออกมาเป็นกะแป๋งเลย ตัวแกก็เก็งไปหมดแล้วก็หายกลับบ้านได้ หายไป 1 เดือนกว่าญาติโทรมาหาว่าตอนนี้กำลังอยู่ที่โรงพยาบาล ตอนไปก็ไปดีๆแต่ไม่สามารถกลับบ้านได้เนื่องจากตัวบวมไปทั้งตัว หมอบอกว่าเป็นน้ำหนอง เน่าเข้ากระแสเลือดแล้ว แล้วแกก็ไม่รู้สึกตัวอีกเลย หมอบอกให้ทำใจนะ พ่อของขาจะให้หมอเอาสายอ๊อกซีเจนออก เพราะสงสารลูก หมอบอกว่าอยู่ได้ด้วยอ๊อกซิเจนเท่านั้นเอง ผมบอกกับญาติเขาไปบอกพ่อเขาว่าอย่าพึ่งเอาออกรอผมก่อนแล้วผมก็รีบไปที่โรงพยาบาลบอกให้ก็ได้โรงพยายาลสวรรค์ประชารักษ์ครับเพราะเป็นเรื่องจริง ผมไปกับลูกศิษย์อีก 2คน บอกให้ญาติช้วยปิดผ้าม่านด้วยมีน้ำมนต์ พระขรรค์ แล้วก็เชิญองค์ของข้าพมารักษาเขาพอท่านสวดภาษาเทพแล้วเอาพระขรรค์ จี้ตามร่างกาย สักพัก มือนิ้วเริ่มกระดิ๊ก ตาเริ่มลืม แล้วแกก็หายใจดังเฮือกน้ำตาก็ไหล ปากขยับแต่พูดไม่รู้เรื่อง เพราะสายอ๊อกซิเจนกับสายอาหารแต่รู้ได้ว่าแก่ให้ช่วยชีวิตแกด้วย ลูกศิษย์ 2คน ยังบอกว่าตัวพี่แกเหม็นเน่ามาก เห็นแล้วก็สงสารพ่อแกก็ร้องให้ดีใจลูกรู้สึกตัวแล้ว ผมเห็นช้าต่ฮไปคงไม่ได้การไม่รู้จะทำอย่างไรดี จึงยกมือขึ้นพนมมืออธิฐานว่าขอพุทธานุธรรม ธรรมมานุภาพ สังฆาุนุภาพ ครูบาอาจารย์เทพเทวาทั้งหลาย ทั้ง 16ชั้นฟ้า 15ชั้นดิน ขอพระองค์ท่านทั้งหลายโปรดช่วยเหลือผู้หญิงคนนี้ด้วยเถิด ขอให้เขาหาย ถ้าหายจากการโดนกระทำคุณไส ให้มีชีวิตรอด ข้าพเจ้าขอบวชพระใ้ห้ 9วันขอพระองค์ท่านทั้งหลายโปรดช่วยเขาด้วยเถิด ก่อนกลับเอาน้ำมนต์ไว้ และพระขรรค์อันเล็ก แล้วผมก็กลับ พ่อแกและคนแก่ยกมือไหว้กันใหญ่เลย ผมบอกไม่เป็นไรครับ ระหว่างทางเดินกลับผมและลูกศิษย์ตัวหนักมากเดินก้าวเท้าแถบไม่ออก ผมรู้แล้วแหละต้องมีอะไรตามมาแน่ๆพอกลับมาถึงบ้านกลางคืนเหนื่อยมากเลยสวดมนต์บนที่นอน แล้วก็นั่งสมาธิแฟนผมหลับอยู่ ก็ดันตื่นลืมตามามองผมแป๊ปนึ่ง แฟนเล่าให้ฟังว่าเห็นผมหน้าเละเน่าข้างหนึ่งเลยครับ ผมก็เลยเข้าห้องพระจุด ธูปเทียน บอกกล่าวครูบาอาจารย์และท่านเจ้าที่ให้ผีตัวนั้นออกไปด้วยเถิด รับรองไม่ผิดสัจจะแน่ๆ ถ้าเขาหายบวชให้แน่ๆ ที่เขาเข้ามาได้ด้วยองค์เทพท่านอยากให้เรารู้ด้วยจะได้อุทิศบุญให้วิญญานตนนี้ด้วยเนื่องจากผีตัวนี้เป็นผีที่หมอผีเขมรเลี้ยงไว้เพื่อทำร้ายคน ผีตัวนี้มีลักษณะที่เน่าเละทั้งตัว จึงทำให้ผู้หญิงคนนั้นเน่าไปทั้งตัว ถ้าคนไม่รู้ก็จะตายไปเฉยๆ โดยที่จับมือให้ผิดไม่ได้เลย แต่เคทนี้ดันรู้่ว่าใครทำคือคนข้างบ้านทำเองครับไม่ไกลเลยครับ จะให้ผู้หญิงคนนี้ตายเพื่อจะแย่งผัวเขาเนื่องจากผัวเขามีเงินเยอะที่นาก็เยอะ ตัวเองก็มีผัวอยู่แล้ว ยังเคยปืนเข้ามาโขมยทองหายไปตั้ง5บาท เพราะมีคนเห็นคนนี้เข้าไปในบ้าน เพราะเวลานั้นไม่มีใครอยู่ คนข้างบ้านใจร้ายมันขโมยเสื้อของผู้หญิงที่ถูกทำของไปให้หมอเขมรทำ เพราะมีพยานไปกับผู้หญิงข้างบ้านใจร้ายนั้นแหละ คงมีเรื่องขัดคอกันเลยเอามาแฉ แล้วยังพาไปหาบ้านหมอเขมรอีก ดีที่ไอ้หมอเขมรมันรู้ตัวก่อนมันหนีไปเมื่อเช้านั้นเองข้างบ้านบอกมันเป็นคนสุรินทร์ ย้อนกลับมาถึงผู้หญิงที่โดนของกันต่อตั้งแต่นั้นมาเขาก็อาการดีขึ้นมาเรื่อยๆ แต่เขาต้องเสียขาไป1ข้าง หมอตัดไปข้างนึ่ง แต่ก็มีชีวิตรอดมาได้จนถึงทุกวันนี้ เมื่อผ่านมา 1เดือนได้ ผมฝันเห็นจรเข้เต็มไปหมดตัวใหญ่มากๆ จะกัดผม ตื่นมาจำได้แม่นยำ ผ่านมาอีก 1อาทิตย์ได้อยู่ดีๆ ตัวผมร้อนเป็นไข้ขึ้นมากระทันหันไข้ไม่ยอมลง เข้าร.พ.หมอเอาเลือดและขี้มูกไปตรวจ ว่าเป็นไข้หวัดใหญ่หรือเปล่า เป็นไข้เลือดออกมั้ย แต่ผลออกมามันไม่เป็น นอนอยู่2 วันไข้ก็ไม่ลด 39-40 องศาอยู่อย่างนี้ ผมกำลังกินยา หูได้ยินเสียงแว่วๆแต่ใกล้มาก พูดว่าไปบวชสิลูก ผมตาโตขึ้นมาทันที โอ้โห้ ลืมไปเลยว่าบนไว้ ก็เลยโทรเช็คดูว่าพี่เขาหายสนิทดีหรือยัง เขาบอกว่าหายดีแล้วจ๊ะ เบาหวานพี่ก็ไม่มีอะไรพี่ก็ไม่ได้เป็น ขาพี่ก็หายไปแล้วจ๊ะ1ข้าง ยังจะตลกอีก ไอ้เราเกือบตาย พี่แกก็เลยเล่าให้ฟังว่าตอนแกอยู่โรงพยาบาลมียมบาลมาหาแกมีเขาด้วย นุ่งโจงกระเบนสีแดงมาชวนแกให้ไป แกบอกแกไม่ไป ยมบาลก็ชวนให้ไปอยู่นั้นแหละ พี่แกบอกว่าไม่ไป ยมบาลนั่งเฝ้าพี่แก อยู่ 2วันแกก็โวยวาย พยาบาลถามแกว่าเป็นอะไร แกบอกว่าเห็นยมบาลพยาบาลเห็นมั้ย พยาบาลบอกว่าเงียบๆอย่าเสียงดัง เหลวไหล ยมบาลบอกไปดีกว่าเบื่อรอแล้ว เลยให้หวยแกไว้ ทั้งบน ทั้ง2ตัวล่างด้วย พี่แกก็บอกพ่อบอกญาติ บอกพยาบาล มีแต่คนหัวเรอะ พอหวยออก อึ่งกันหมดเลยอ้าปากค้างเลย เสียดายกันเป็นแถวไม่มีใครซื้้อเลยสักคนเดียว ที่ยมบาลเอาไม่ได้เพราะบนบวชไว้ ลูกชายของพี่แกก็บนบวชให้อีก เท่ากับบวชพระ 2องค์เลย ท่านก็เลยมาชวนไปถ้าพี่เขายอมไปเองก็ตายแน่ อาการก็จะนอนหลับตายไปเฉยๆ แต่พี่แกไม่ยอมไปก็พญายมเลยนั่งเฝ้ารอ เห็นว่าไม่ไปแน่แล้วก็เลยกลับ ผมก็เลยบอกว่าต่อไปนี้พี่ก็ทำบุญปฎิบัติธรรมนะทำแต่ความดี หลังจากนั้นผมก็เลยตัดสินใจบวช วันที่9 เมษา สึกเมื่อเช้าวันที่18 เมษานี้แหละครับ วันนี้กลิ่นไอผ้าเหลืองยังอยู่ที่ตัวผมอยู่เลย ผมไปบวชอยู่ในถ้ำมา ถ้ำนี้ สิ่งลี้ลับเยอะเหลือเกิน วันหน้าต้องชวน รายการคนอวดผี ไปล่าท้าผีท่าจะดีแฮะ เอาแหละ ทุกท่านทั้งหลายนี้ตัวผมเป็นตัวอย่าง ของคนบนบานศาลกล่าวแล้วลืมแก้ ขอให้ท่านทั้งหลายโปรดนึกดีๆ ว่าบนแล้วลืมตรงไหนหรือเปล่า เล่าให้ฟังกันสนุกๆครับ (ป.ล. อย่าลืมแก้บนนะ ข้างล่างไม่ต้องแ่ก้เดี๋ยวโป๊ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  3. วรั-108window

วรั-108window เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไปนอนก่อนนะครับ ง่วงแล้วครับ บายๆ

4. big4411

big4411 สมาชิก

ชื่อ กฤษณ์ เกิด 23 ธ.ค.2514 บ้านเลขที่ 131/240 ครับ

5. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

วันอังคาร ที่ 1 ก.พ. 2520 อยากปฏิบัิตกับท่านให้ถูกต้องครับ

6. taokae

taokae สมาชิกใหม่

ขอรบกวนด้วยนะครับ วันพุธ (กลางคืน) ที่ ๑ มิถุนายน ๒๕๓๗ สุดท้ายขอ อนุโมทนาบุญ ด้วยนะครับ

7. harrypotter2011

harrypotter2011 สมาชิกใหม่

25 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณมากนะคะคุณวรั-108window. และขออนุญาติส่งข้อความถามเพิ่มเติมใน PM คะ

8. ธรรมพิศดาร

ธรรมพิศดาร สมาชิก

เกิด 28 พฤษภาคม 2535 เกิดประมาณ 6.30 น. ตอนใกล้รุ่ง บ้านเลขที่ตามบัตร 28/2
    ถ้าที่พักอาศัยตอนนี้ก็ ห้อง 2402 ครับ อยากรู้ด้วยคนครับ ^^

9. บุญ+ทา

บุญ+ทา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวน

ดิฉันลืมไป ขอรบกวนอีก 1 เรื่อง คือ ดิฉันมีบุตรชาย 1 คน เกิด 1 ธันวาคม 2535 เวลา 07.21 น. อยู่บ้านเดียวกัน เลขทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์ 138 เนื่องจากเมื่อตอนประมาณอายุ 3 ขวบ นอนด้วยกันตอนกลางคืน เปิดหน้าต่างนอน เค้าก็ร้องโวยวายว่าผีหลอก มันลอยมาตรงหน้าต่างห้องนอน เค้าบอกว่าเดี๋ยวนี้เค้ายังเห็นอยู่โดยสภาพของตาเนื้อ อยู่ตามถนน ตามสายไฟฟ้า มีคนแก่มายืนว่าเค้า ไม่ให้เค้านอนในตอนกลางคืน มีอีกมากมาย ฯลฯ ดิฉันควรจะทำอย่างไรดี ชวนสวดมนต์ก็ไม่ยอมสวด และในดวงเค้าจะเรียนจบหรือไม่ กรุณาช่วยตอบด่วนค่ะ เพราะกลุ้มใจมาก

10. ฤดูวางศีล

ฤดูวางศีล Active Member

ชื่อ อัฑฒ์ เกิด อาทิตย์ 13 /12/2513
    บ้านเลขที่ 95/11
    ทะเบียนรถ ฐข 2195
    อยากทราบดวงการงาน / อยากเปลี่ยนงาน ช่วงเวลาที่เหมาะสม

ขอบพระคุณในความกรุณาเป็นอย่างสูง

11. goodarz

goodarz เป็นที่รู้จักกันดี

้เกิดวันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน อายุ 49 ปีเต็ม ย่างอายุเข้า 50 ปี บ้านเลขที่ 29/235-6 และ 7/177-8 ขอถามเกี่ยวกับตัวเองและครอบครัว ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2013
  12. สายบู้

สายบู้ Active Member

16 ธันวาคม 2012
    ข้ามคิวผมเลย -.- รบกวนด้วยครับ

13. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์ มาเป็นกำลังใจให้อาจารย์เช่นเคยจ้า ;20

14. วรั-108window

Annie99 เย้แอนมาแล้วดีใจจังเลย

15. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ อาจารย์ๆ ไปอุปสมบทมา แอนขอกราบอนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุๆๆ :cool::cool::cool:

16. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ข้ามผมด้วยครับ หน้า 14 ขอขอบพระคุณครับ

17. jamessniper

jamessniper Active Member

ผม เจษฎา เกิด วันพฤหัส 9 ธันวา 2536 เวลา14.13 อยากทราบว่าต้องทำบุญแบบไหนถึงจะดีหรือเจริญรุ่งเรืองครับเลขที่บ้าน8782 ปัจุบันอยู่ที่อยู่อเมริกาถ้าของไทยก็799/11 ช่วนดูให้ทีนะครับขอบคุณครับ

18. monthapatip

monthapatip สมาชิก

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทธนาบุญกับอาจารย์ที่ไปบวชมาด้วยนะคะ รบกวนอาจารย์ช่วยด้วยค่ะ
    เกิด วันจันทร์ 20 มิถุนายน 2509 บ้านเลขที่ 314/1
    จองรถไว้ค่ะวันออกรถ 20 พฤษภาคม 2556 ส่วนทะเบียน กน 2929
    ขอขอบพระคุณนะคะ

19. วรั-108window

บุญ+ทา ผมว่าไม่แปลกเลยที่คุณห่วงลูกคนนี้มาก อย่าให้ขี่รถที่แต่งหรือมีท่อไอเสียเสียงดัง เพราะ ผมมองเห็น ภาพอุบัติเหตุจากรถแต่งหรือท่อไอเสียเสียงดัง เขาเป็นคนไม่กลัวใคร ฆ่าได้ แต่หยามไม่ได้ รักเกีรยติ์ รักศักดิ์ศรี ชีวิตเขามักมีศัตรูเยอะ ทำอะไรจะได้มาง่ายๆไม่มี ไม่ว่าทำการอะไรต้องต่อสู้ และ แข่งขัน เหมือนนักมวย ถามเรื่องเรียน มีโอกาส ไม่จบสูง ตามดวงนั้นบอกว่าห้ามประมาทเด็ดขาด ไม่อย่างนั้นไม่จบแน่ๆ ไม่รู้อยู่ชั้นอะไรแล้ว แต่ต่อไปให้ตั้งใจเรียน ไม่มีคำว่าสายเกินไปนะครับ สู้ๆนะไอ้น้องชาย การเห็นผีของเขานั้น บุญและบาป ทั้งคู่ครับ เมื่อเห็นแล้วต้องใส่บาตร แล้วกรวดน้ำให้ผีเหล่านั้นด้วยครับ ไม่อย่างนั้น แผ่เมตาอุทิศบุญให้ทันทีครับ ให้เขาทำใจชินกับมันเถอะครับ เพราะเกิดมาคิดซะว่ามีหน้าช่วยพวกผีเถอะครับ ได้บุญนะ ทำให้ผู้อื่นพ้นทุกข์ด้วย เลี่ยงไม่ได้แน่ เหมือนผม ผมก็เลี่ยงไม่ได้เช่นกันที่ต้องมาเป็นแบบนี้ ให้เขาหมั่้นไหว้ พระนเรศวร พระเจ้าตากสิน เสด็จพ่อ ร.5 เพราะเขามีกรรมเกี่ยวกับภพชาติอย่างชัดเจน แล้วให้ขอ อโหสิกรรม เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติ เพราะผมเห็นเขาใส่ชุดทหารไทย ถือดาบ แต่ชุดที่เขาใส่ ไม่ใช่ ทหารปลายแถวแน่ๆ ประมาณมียศ มีตำแหน่ง ให้เขาทำบุญแล้วอุทิศผลบุญให้เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติเยอะๆนะครับ ไม่อย่างนั้นชีวิตลำบาก ทำอะไรก็ไม่ราบรื่น ถึงพ่อแม่จะวางรากฐานให้เขาไว้แล้วก็ตามครับ แค่นี้ก่อนนะครับ ผมต้องไปทำงานแล้ว

20. บุญ+ทา

บุญ+ทา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอพระคุณอย่างสูง

ขออนุโมทนาบุญ ถ้ามีอะไรให้ดิฉันได้ตอบแทนบุญคุณครั้งนี้ ดิฉันจะทำให้สุดกำลังนะค่ะ สาธุค่ะ