ชวนร้องเพลงปีใหม่ ♥ ๒๕๕๙

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 23 ธันวาคม 2015.

1. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    :boo::boo::boo:

2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ใบบุญนะห่างหายไมค์ไปนาน
    แม้นจะร้องแปะบอร์ดบ้าง ก็ตามประสาคนอยากร้องน่ะจ้า อิอิ

ตอนแรกก็อย่างเหตุผลที่ว่าละนะ ปฏิเสธไปแล้วล่ะ
    แต่เปลี่ยนใจเพราะเหตุใด จะเฉลยเมื่อเพลงวางแผงจ้า อิอิ

เมื่อคืนก็ซ้อมจนดึกจ้า อิอิ
    แค่ประโยคเดียวทำไมนะ ถึงยากนักยากหนา
    ร้องไปก็ไม่เข้าท่าเลยจ้า อิอิ 55555

"พี่น้อง ร่วมชาติเดียว"

:VO:VO:VO

อีกนิดหนึ่งจ้า ...เวลาที่ร้องเพลงไป ฟังเพลงไป
    คิดถึงพี่กบ&พี่คิมจ้า เพราะเพลงกลุ่มที่ได้ร้องที่่ผ่านมา
    พี่กบจะเป็นจุดประกายจ้า

ปล. คิดถึงจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2015
  3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ไม่ขยันก้อไม่ใช่ใบบุญอ่ะดิ
    เห็นทุกทีใบบุญจะตั้งใจร้องมาก โอ๋นับถือน้ำใจใบบุญที่สุดจ้า ^___^
    สู้ๆๆจ้า เป็นกำลังใจให้น๊า
    คิดว่าตัวเองเสียงเพี้ยนคนเดียวซะอีกตื่นมา ฟังเสียงพี่มี๊ดเพลงสามโทน
    เพี้ยนพอกันเลยจ้า
    อิอิอิ

:cool::cool::cool:

4. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349
    kikinlala <<< คนนี้ไม่ร้องเหรอคะ 555
    ไม่ได้แจ้งไป เพราะเป็นโปรเจคเร่งด่วน เวลาน้อยมากเลยอ่ะ
    และ ลาล่า ไม่ค่อยได้เข้ามา แต่คิดถึงและอยากให้ร่วมร้องด้วยจังเลยค่ะ

ยังแบ่งกันร้องได้นะคะ ลาล่า :VO

5. NoOTa

349
    ตายังไม่ได้ร้องเลยค่ะพี่ใบบุญ
    สู้ๆนะคะ ^_^

วันนี้ปวดหลัง+ ง่วงนอน หุหุ
    นั่งรอฟังเพลงพี่ปอ ขนาดแอบหลับไปก่อนนะเนี๊ยะ
    นักร้อง ร้องและมิกซ์ยันเช้า ซู๊ดยอด!

กำลังนวดหลังด้วยสมุนไพรวังพรม
    เฮ้อ! สังขารหนอ ชราภาพแล้ว เงื้อมลงเรื่อยๆ ฮ่าๆ

ป.ล. พี่แมวโหลดเพลงได้ยังคะพี่ใบบุญ

6. tangOAH

แฮ่ม มะลิปอร้องเพลงไรง่า รอฟังด้วยคนจิ
    ส่วนลาล่า นู๋ตาเอาท่อนพี่โอ๋ไปเลยจ้า แบ่งกันๆเนอะ
    รักษาสุขภาพจ้า อายุอานามพวกเราก้อเลยวันรุ่นกันมาประมาณนึงล่ะ(อิอิอิ)
    ขอละคำว่าชราไว้นิดนึง กิกิกิ

7. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    จะซิ่งเรอะรู้ทันนะไอ้น้อง..555+ เอาท่อนพี่เจนไปเลยดีกั่วลาล่าพี่เจนจะตั้งใจมิกซ์อย่างเดียว อิอิอิ

8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    จะชิ่งเหรอ รู้ทันนะคุณพี่ ฮ่าๆๆ
    ท่อนตาน่ะดีแล้ว ตามี 2 ท่อน แบ่งคนละท่อน ลงตัวแล้วค่ะ
    มาเหอะๆ แบ่งได้ เชื่อตาดี๊

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    เพลง พ่ายรัก ค่ะพี่โอ๋ เข้าร่วมโครงการอ่ะ
    พี่ปอไม่ค่อยมีเวลา เพลงนี้ก็ตั้งใจไว้นานแล้ว เพิ่งจะพยายามร้องค่ะ
    เดี๋ยวก็ได้ฟังแล้วค่ะ วางแผงพร้อมกัน ^^

10. tangOAH

เย้ยยยย น้องมะได้ชิ่งน๊อะพี่เจ๊นนนนน
    น้องหมายถึงเก็บท่อนร้องหมู่น้องไว้ เอาท่อนเดี่ยวให้ลาล่าตะหากจร้า อิอิอิ
    พี่เจนแหละจะชิ่ง รู้ทันนะ
    อย่าลืมเงารักเค้านะพี่เจ๊นนนนนน ทวงๆๆๆ
    พี่สัญญาจะร้องตั้งกะ เพลงใจรักพี่บีแล้วนี่นา
    พี่มิกซ์เก่งอ่ะ เพราะแน่เลย อย่าลืมนะพี่
    ไม่ร้องจะแช่งให้ผอมเลย 5555

11. ษิตา

1,230

'พี่น้องร่วมชาติเดียวกัน'
    กินแล้วร้องฉลุยเลยพี่ใบบุญ จัดมาให้ค่ะ

12. ดอกใบบุญ

วันนี้ที่ทำงานเลี้ยงปีใหม่จ้า
    มีจับรางวัลเยอะเลย แต่ไม่ได้สักรางวัลเลยจ้า อิอิ

ส่มตำกับผัดหมี่นี่ ของมักเลยจ้า ขอบคุณจ้าหนูตา อิอิ

กิน กินได้ กินดี กิน แซบ อีหลี มีกิน ไว้ก่อน

สองสามวันมานี้เหนื่อยจุงเบยจ้า
    ยังไม่ได้ซ้อมเพลงต่อเลยนะ
    ไว้พรุ่งนี้ร้องจริงเลยน้อ 555555

13. NoOTa

349
  14. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    โย่วๆๆๆ มาเชียร์ค่ะ เพิ่งส่งการบ้านเมื่อคืน ก่อนเดี้ยงค่ะ
    ตอนนี้ไข้หวัดมาเยือนเรียบร้อยจ้า ถ้ามีแก้ไขคงได้สวัสดีปีใหม่แบบแหบๆ แน่
    สู้ๆ จ้า ใครกำลังจะส่งนะคะ ^_^

15. ดอกใบบุญ

หายไวๆนะคะกาไก่

ส่วนใบบุญเพิ่งส่งเสียงร้องปีใหม่เมื่อกี้นี้จ้า อิอิ
    ขอบอกว่าร้องยากมาก จ้า
    มีแก้ไขอะไรก็แจ้งมานะคะ
    วันนี้หยุดอยู่บ้านจ้า
    และเตรียมพร้อมแก้ไข้จ้า อิอิ

16. NoOTa

349
    วันนี้แสตนบาย..รอเลยอ่ะ ฮ่าๆ
    เมล์ เปิดไว้ pm เปิดไว้.....................มาเมื่อไหร่ จัดเก็บทันที
    เมื่อคืน ป้าง้วนดิน ลุกขึ้นมาร้อง ตี ๒ อ่ะ
    บอกว่าเป็นไข้หวัด นอนมาทั้งวัน กินฟ้าทะลายโจรไป ดีขึ้นเยอะแล้ว
    นั่งลุ้นไปกับป้า เพราะเห็นบ่นๆไม่ได้ใช้โปรแกรมอัดมานานละ
    ตั้งแต่เรียนพระอภิธรรม ก็ห่างไมค์ไปเลย (ร้องเพลง)
    ถึงท่อน >> ช่า รื่นเริงเถลิงศกใหม่ ป้าบอก 'ป้า ช่า ไม่เป็น'
    ก็เลยตัด ช่า ของ พี่พู่ พี่มี๊ด พี่บี ไปให้เป็นไกด์
    ป้าก็ช่าส่งมาได้ แล้วถามมาเลย ช่า นี่เสียงใครอ่ะ (ที่เขียนสำรองไว้)
    เสียงเพราะจัง...เหมือนนักร้องอาชีพเลย
    หวาย! ปลื้มแทนพี่บี พี่ชายหนูๆ พี่ชายเก๊าเอง อิอิ
    ป้าร้องเสร็จ ส่งการบ้าน ตี ๔ หนูตาจะร่วงคาคอมพ์หลายรอบเลยอ่ะ ฮ่าๆ
    และป้ายังได้เพลงมาโพสต์อีกเพลง ตอน ๖ โมงเช้า โอ๊วว! เจ๋งจริงๆ
    ปลื้มค่ะ
    และขออนุโมทนาด้วยนะคะ ในการจะอ่านธรรมะเป็นธรรมทาน _/\_

<IFRAME height=188 src="https://www.youtube.com/embed/JY78QuVjVxo" frameBorder=0 width=250 allowfullscreen></IFRAME>

17. NoOTa

349
    เห็นเมล์แล้ววววววววค่าาาา
    กำลังโหลดๆ โดยพลัน

18. ดอกใบบุญ

ขอบคุณจ้าหนูตา

หากฟังแล้วไม่ผ่าน ก็แจ้งมานะคะ
    รอซ้อมจ้า อิอิ 55555

ปล. เพลงของป้าง้วนดิน เพราะมากจ้า

ตอนซ้อมร้องเพลง ยังคิดอยู่ว่า ...ง้วนดินใครกันนะ ยินดีที่ได้ร่วมร้องเพลงด้วยกันนะคะ
    และก็ดีใจที่ได้ร้องเพลงใกล้ๆ ป้าง้วนดินจ้า อิอิ

และใบบุญก็ส่งเสียงร้องเป็นคนที่ 12 ต่อป้าง้วนดินด้วยนะ อิอิ

ได้รับไฟล์แล้ว

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

1.KeLBeRoS
    2.popy#love
    3.panombe2013
    4.pporjai
    5.tangOAH 1
    6.mead
    7.jasminine
    8.ชมพู่หวาน
    9.cat13
    10.กาไก่
    11.ง้วนดิน
    12.ดอกใบบุญ

;43

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2015
  19. NoOTa

349
    5555+
    ป้าง้วนดิน จะชื่อ พี่เจี๊ยบ แทนตัวเองว่า ป้า มาตลอด ตาก็ติดเรียกป้าไปแล้วอ่ะค่ะ
    เป็นนักร้องพลังจิตรุ่นแรกๆ แล้วก็ห่างๆไป ไปอยู่ห้องวิทย์ทางจิตบ้าง อื่นๆบ้าง
    หลังๆนี่หายไปเลย พลังจิตก็ไม่ค่อยได้เข้า แต่ยังไม่ห่างกันนัก ยังมองๆกันอยู่ที่เฟสบุค

ว่างๆเลยสะกิดๆ ชวนอ่ะ ป้าไม่เคยร้องเพลงกลุ่มค่ะ เพลงนี้เป็นเพลงแรก ^_^

http://palungjit.org/threads/ฉันรักเธอ-ถึงป้าง้วนดิน-สะเลเต-จากหลานๆ-จ้า-อิอิ.58700/

http://palungjit.org/threads/คิดถึง...นดิน-ร้องให้น้องได๋-angus-และคนไกลบ้าน.53168/

http://palungjit.org/threads/ทุ่งอ้อ-เหงาเหงา-จาก-ง้วนดิน.55067/

http://palungjit.org/threads/นิดนึงพอ-บอยดีดี-vs-ป้าง้วนดิน.58062/

http://palungjit.org/threads/อัลบั้...งจิต-ดอทคอม-พักผ่อนกันสนุกๆจ้า-22-เพลง.56597/

20. NoOTa

349
    ตอนนี้น่าจะกำลังอัพโหลดไฟล์รึฟังเพลงไม่ได้นะคะ
    เนื่องจาก

หนูตา
    ส่วนเสียงธรรมเข้าไม่ได้ค่ะ พยายามเข้ามาซักพักแล้วอ่ะ (10นาทีที่แล้ว)

WebMaster
    ยังไม่ได้
    พี่จะไป IDC
    พรุ่งนี้กลับ
    ทำทั้งคืน
    ไปย้ายข้อมูลมาอีก server

WebMaster
    Server ดับบ่อย
    พี่ต้องเข้าไปดูละ