** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

wow !! ไป ตจว. มา 1 วัน..กลับมาตาตุ้ยเรามี "พระเหนือพรหม (พิมพ์ใหญ่) " พิมพ์พระเอกของหลวงปู่ฯ แถมพระธาตุขึ้นเพี๋ยบๆอย่างนี้ ไปได้รังแตกจากที่ไหนมา ?.หรือขอรับ...ไม่ยักรู้ เที่ยวนี้คงได้มาราคาเบามากที่เดียวน่ะครับ จึงแบ่งให้เพื่อนๆสมาชิกเราได้ในราคาค่อนข้างถูกที่เดียว..(เมื่อเทียบราคากลางข้างนอกขณะนี้)

เยี่ยมๆ..ชอบๆ..ครับ

เพื่อนๆท่านใด หากพอมีกะตังค์หน่อย วงเล็บต้องไม่เดือดร้อนจริงๆน่ะครับ หาบูชาไว้ก่อนเถอะครับ เชื่อผม ในหน้าเวบเราบางที ดูเหมือนหากันง่ายๆน่ะ (แต่เบื้องหลังเดี๋ยวนี้หามาไม่ใช่เรื่องง่ายเลยหนา..บ้านที่เขาเคยมีเยอะๆ ก็หมดลงทุกวัน นับวันยิ่งไม่รู้จะไปหาได้จากที่ไหน ) ข้างนอกคนที่เขารักเคารพหลวงปู่มากๆ แต่กลับไม่รู้ จะไปหาไปบูชามั่นใจได้จากที่ไหน ยังมีจำนวนอีกมากมายมหาศาลเลยน่ะครับ ที่ผมได้เจอ

พระพิมพ์นี้..ปัจจุบันข้างนอกหาแท้ๆ ยากมากเข้าไปทุกที แม้แต่ในพื้นที่อยุธยาก็แห้งเข้าไปทุกวัน หาแทบไม่เห็น ผมเชื่อว่า พระเหนือพรหม พิมพ์ใหญ่ อีกหน่อยไม่ต้องนานกว่านี้นักหรอก จะเป็นของที่หาได้ยากยิ่งที่สุดอย่างหนึ่งทีเดียวครับ

ศิษย์หลวงปู่เพิ่มปริมาณมากขึ้นอย่างรวดเร็วทุกวัน พระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่ย่อมเป็นที่ต้องการของศิษย์เกือบทุกคน โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ความเป็นศิษย์หลวงปู่ ส่วนใหญ่คนที่มี ก็ไม่ได้สะสมเพื่อแนวอาคมขลังเหมือนพระอื่นๆที่เขานิยมเล่นหามีราคากัน เมื่อเบื่อก็ขายออก แต่ของเราเป็นไปเพื่อการปฏิบัติธรรม เพื่อการระลึกถึงหลวงปู่ฯให้ท่านคุ้มครองจริงๆ ดังนั้นใครมีแล้ว เรื่องขายออกเหมือนพระอื่นๆ ไม่ต้องพูดถึง เป็นเรื่องยาก แล้วพระก็มีจำนวนจำกัด (ต้องพระแท้ๆน่ะจ้ะ) ไม่มีการหมุนเวียน แล้วจะไม่หมดไปได้อย่างไรกัน จริงม่ะ..

โดยเฉพาะองค์ที่มีพระธาตุขึ้นชัดๆน่ะ ยิ่งหาได้ยาก หากขอบหลุดไปบ้าง กระเทาะไปบ้าง ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ พวกเราห้อยคอเพื่อพุทธคุณ ไม่ได้เอาไว้ซื้อขายที่ไหน เลี่ยมกรอบปิดบางทีก็มองไม่เห็น (หรือหากเห็น ก็ดีเสียอีก ธรรมชาติดี ขอบหลุดๆนี่ล่ะ ดูขลังดี แท้ดูง่าย เป็นธรรมชาติในพระหลวงปู่แท้ๆในพิมพ์นี้ ของปลอมเขาไม่ทำแบบนี้หรอก..ถูกตังค์ดีด้วย ) อยากให้เพื่อนๆโดยเฉพาะในหน้าของพวกเรา มีกันไว้ทุกคนเลยครับ อย่างน้อยคนละ 1 องค์ก็ยังดีครับ..ไม่ได้เชียร์ก็เหมือนเชียร์ แต่ไม่ได้เป็นไปเพื่อพุทธพาณิชย์น่ะครับ ก็เราอยากให้เพื่อนๆเรามีกันทุกคนนี่..ไม่รู้จะทำยังไงเนอะ )

ปล. เคยคุยกะคุณตุ้ย แกว่าไม่ต้องคอยเช่าหาจากแกคนเดียวก็ได้ นักสะสมศิษย์หลวงปู่ฯท่านอื่นๆที่นิสัยดีๆ ตรงไปตรงมาก็มีเยอะ บูชาได้ แกไม่เคยหวงเลย ขอแต่ให้เพื่อนๆได้พระหลวงปู่แท้ๆเป็นพอ และให้อยู่บนราคาที่สมเหตุสมผล ครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  2. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    กลับมาจากทำบุญ สิ่งแรกที่ทำคือเปิดหน้าเวปนี้

ก็พอดีกับพี่ตุ้ยกำลังลงพระ.....โอ้วันนี้ลงพระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่

และแล้วสายตาก็ปาดไปเห็น.......โอ้องค์นี้ละที่เราตามหามานาน ราคาก็ไม่แพงด้วย

รีบกดจองทันใด.......อิอิ

เข้าใจแล้วครับ ว่าพระที่เป็นของเรา เราจะรักตั่งแต่ได้เห็น.........

3. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011

เเท้คับผม....พระพรหมบล็อกสายฟ้า เเช่น้ำชา(น้ำมนต์)

4. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ขอบพระคุณครับ ถ้าน้องเข้ามาเห็นข้อความนี้คงจะดีใจมากเลยครับ

5. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ยินดีกับพี่เจ้าของด้วยคับ....

6. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

มามิเคยทันพี่ตุ้ยลงเลย ^^
    ถ้ามีสวยๆ แบบองค์ที่ 1051 บอกผมด้วยนะพี่

7. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รับทราบการจอง

รายการที่ 1043 พระพิมพ์ประทานพรพิมพ์เล็ก เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม พระมีขาดเล็กให้ผู้หญิงใช้และเด็กใช้ก็ได้ครับ เนื้อแท้ดูง่าย รับทราบการจองรายการที่1043 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sbsub<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1044 พระพิมพ์สมเด็จ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2527 พระชุดนี้เป็นพระในโอ่ง หลวงน้าสายหยุดและป้าสะอิ้ง ได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ดู่ให้สร้างพระชุดนี้ รับทราบการจองรายการที่1044 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sbsub<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1045 พระสามสมัย(อู่ทอง) พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518 หลวงปู่ดู่ปลุกเศก1 เดือนเต็ม องค์นี้สวยเดิมๆครับ การสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหาจตุรพิธพรชัย ไว้ที่วัดเขาใหญ่ รับทราบการจองรายการที่1045 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ชาติกุญชร<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1046 พระสามสมัย(สุโขทัย) พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518 หลวงปู่ดู่ปลุกเศก1 เดือนเต็ม องค์นี้สวยเดิมๆครับ การสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหาจตุรพิธพรชัย ไว้ที่วัดเขาใหญ่ รับทราบการจองรายการที่1046 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Pongpat86<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1047 พระพุทธเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2517 องค์นี้มีพระธรรมธาตุขึ้นทั่วทั้งองค์ครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม สวยแท้ดูง่าย อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ แท้ๆสักองค์ดีกว่าครับ รับทราบการจองรายการที่1047 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jockyhappy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5668889", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1048 พระพุทธเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2517 องค์นี้มีมีขอบบิ่นบ้างพระธรรมธาตุขึ้นามองค์พระครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม สวยแท้ดูง่าย อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ แท้ๆสักองค์ดีกว่าครับรับทราบการจองรายการที่1048 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณโพธิ์แก้ว<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5668889", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1050 พระพุทธเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2517 องค์นี้สวยสมบูรณ์มากครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม สวยแท้ดูง่าย อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ แท้ๆสักองค์ดีกว่าครับ รับทราบการจองรายการที่1050 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อินทรียสงวร<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5668889", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1051 พระพุทธเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่(ไม่มีขอบ) เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2517 พิมพ์ไม่มีขอบสร้างน้อยกว่าพิมพ์มีขอบครับ องค์นี้บิ่นนิดเดียวครับ พระธรรมธาตุเสด็จสวยงามครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม สวยแท้ดูง่าย อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ แท้ๆสักองค์ดีกว่าครับ รับทราบการจองรายการที่1051 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SKTC <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ

(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

8. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1048 พระพุทธเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2517 องค์นี้มีมีขอบบิ่นบ้างพระธรรมธาตุขึ้นามองค์พระครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม สวยแท้ดูง่าย อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ แท้ๆสักองค์ดีกว่าครับรับทราบการจองรายการที่1048 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณโพธิ์แก้ว<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5668889", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    กลับมาจากทำบุญ สิ่งแรกที่ทำคือเปิดหน้าเวปนี้

ก็พอดีกับพี่ตุ้ยกำลังลงพระ.....โอ้วันนี้ลงพระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่

และแล้วสายตาก็ปาดไปเห็น.......โอ้องค์นี้ละที่เราตามหามานาน ราคาก็ไม่แพงด้วย

รีบกดจองทันใด.......อิอิ

เข้าใจแล้วครับ ว่าพระที่เป็นของเรา เราจะรักตั่งแต่ได้เห็น.........<!-- google_ad_section_end -->
    ยินดีด้วยนะครับคุณโพธิ์แก้ว ถ้ามีโอกาสพบกัน
    ขอชมองค์จริงด้วยนะครับ ( ช่วงนี้ ม.มหิดล สอบมิดเทอม คุณโพธิ์แก้วสอบเสร็จหรือยังคับ )

9. Jopaa

ตีหนึ่งฟ่าแล้ว..บ๊ะ..!! คิดว่าเราอยู่คนเดียว..เดี๋ยวนี้ชื่อก็มองไม่เห็นซะด้วย ใครอยู่บ้างว้า..พี่เพิ่งตื่นนอน คืนนี้ล่ะยุ่งแล้ว ไม่รู้จะทำไรดี ตาใสแจ๋วเลย (one-eye)

10. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    ผมอยู่ครับแต่ว่ากำลังจะไปนอนแล้ว ราตรีสวัสดิ์ครับคุณโจ..

11. Jopaa

----------------------------------------------------------------------

ได้สักทีเนอะ..น้องโพธิ์แก้ว.. เห็นรอมานาน พี่ด้วยใจด้วยน่ะครับ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2012
  12. Jopaa

เขาว่าคนเริ่มแก่..เริ่มนอนน้อย..แต่เราดันนอนดึกเนอะ..สงสัยจะเหลือแค่ผู้เฒ่า ลุงสองคนเราเสียละมั้งครับ ท่านสมเกรียติ..

ราตรีสวัสดิ์ครับ

13. เด็กอยุธยา

เด็กอยุธยา สมาชิก

21 กรกฎาคม 2011
    โด่ง เด็กอยุธยา
    พี่ตุ้ย เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าไปโกธรเขาเลย นึกว่าสงสารเขาก็แล้วกัน

14. ก ฯลฯ ฮ

ก ฯลฯ ฮ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ยินดีกับท่านที่ได้พระหลวงปู่ไว้บูชาทุกท่านครับ

15. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้บทสวดได้บทแปลกันไปแล้ว งั้นเอาพระหลวงปู่เรามา ในชุดพาหุงมาชมกันคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      509.7 KB
      เปิดดู:
      293
  16. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีที่เรานอนไม่ดึก ไม่งั้นกลายเป็นลุงไปด้วย อิอิ(smile)

17. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    อยากทราบว่าพระเครื่องหลวงปู่ที่เป็นเนื้อผงกับเนื้อโลหะพุทธคุณเหมือนๆๆกันหรือเปล่าครับ...ส่วนตัวผมมีแต่พระเนือ้โลหะของหลวงปู่ยังไม่เคยมีพระเนือ้ผงของหลวงปู่สักชิ้นเลยอ่ะครับ...เมือ่ก่อนจำได้ว่าไปวัดสะแกช่วงแรกๆๆมีพระเหนือพรหมหลายองค์เลือกให้บูชาเอยะแยะเลยตอนั้นทำบุญราคาวัดแค่5000มั้งครับจำมะค่อยได้..พอตอนี้เหลือแค่ไม่กี่องค์ราคาทำบุญกับวัดตอนี้องค์ล่ะ20000......โยส่วนตัวผมมีแต่พรหมหล่อปี22ไม่ทราบว่าใช้แทนพระเหนือพรหมที่เป็นเนือ้ผงได้ไหมครับ..พุทธคุณจะเท่ากันไหมครับ
    ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมไหมเวลาผมนั่งสมาทิผมใช้พรหมหล่อปี22กำนั่งสมาทิ...ผมรู้สึกนิ่งและเข้าสมาทิได้ไว..แต่ถ้าผมเอาไว้แขวนผมแขวนยัต์ดวง....

18. โพธิ์แก้ว

ของผมไม่มีสอบแล้วครับ เหลือแต่เขียนเล่มวิทยานิพนธ์ครับ

เมื่อวานก็แวะไปศาลายามาครับ แต่ไปพักรถเอาแรงเลยไม่ได้แวะไปเยี่ยมครับ(ลืมนั้นเอง)

19. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

ได้บทสวดได้บทแปลกันไปแล้ว งั้นเอาพระหลวงปู่เรามา ในชุดพาหุงมาชมกันคับ

<!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    สวยมากครับคุณอิฐมอญครบทุกพิมพ์เลย
    ( ดีนะเมื่อคืนผมเข้านอนก่อนคุณพี่โจมาห้านาที ไม่งั้นโดนเหมารวมเป็นคนอาวุธโสไปด้วย 555 )

20. โพธิ์แก้ว

ยังมีอีก สามพิมพ์ในดวงใจครับพี่โจ......ออกตามหากันต่อไปอีกครับ....อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้