** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

เปิดโลก2 ไม่มีจอง ผมเลยไม่ได้หามาให้เพื่อนสมาชิกในราคาวัดได้ครับ

ส่วนเหรียญเศรษฐี2 ผมลงให้บูชาเวปอื่นในราคาตามท้องตลาดทั่วไปครับ ส่วนในเวปพลังจิตให้ราคาวัดครับ(รวมพี่โจ,น้องนิวส์ครับ)

2. PaPaEarthEarth

PaPaEarthEarth Active Member

10 กันยายน 2010
    รุ่นเปิดโลก 2 นี่ มาแบบเงียบๆ อย่างไรไม่รู้ ตามเวปไม่เห็นมีข่าวเลย
    อยู่ดีๆ ออกมาเพียบตามเวปประมูล ราคาก็แบบ เช่าพระทันหลวงปู่ดีกว่า ( ความเห็นส่วนตัวนะครับ )

3. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ผมศรัทธาท่านอ่านตามมาจากเวบวัดถ้ำเมืองนะ องค์แรกที่ผมได้รับก็ได้ความกรุณาจากศิษย์พี่เป็นเรื่องอัศจรรย์ใจจริงๆครับ ยิ่งนานวันลูกศิษย์หลวงปู่มีแต่เพิ่มจำนวนมากขึ้นครับ นำไปใช้ฝึกสมาธิสวดมนต์บทจักรพรรดิ์ด้วย แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีๆเข้ามาครับผม

4. ปราถนาบุญ

ปราถนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะกลับบ้าน ฝนตกซะแล้ว

5. choke

พี่หมอรวยอย่างพึ่งไปไหนนะครับ รายการที่ 744 ผมขอสละสิทธิให้พี่ในลำดับการจองรองมาแล้วกันนะครับได้ไปสวดมนต์ครับ ขออนุญาติพี่ตุ้ยด้วยนะครับ

6. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตุ้ยเค้ามารยาทดีกว่าผมครับ.

7. หมอรวย

หมอรวย เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาในความเสียสละนี้ด้วยครับท่าน choke

ขอบคุณมากครับ

8. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเปิดโลกมีคนมาถามทางวัดมากมายจะมาขอจอง ขอชี้แจงว่าเป็นคณะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่เป็นคนสร้าง ออกมาเป็นรุ่นที่ 2 รุ่น 3 แล้ว ซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับทางวัดและคณะกรรมการวัด และทางวัดมิได้มีให้เช่า จึงเรียนมาเพื่อทราบ

อ้างอิง วัดสะแก ตำบลธนู อำเภออุทัย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา : รวมคำสอนของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

9. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเศรษฐี 2 นี้ผมไม่รู้เรื่องเลยครับเลยมาไม่ทันซักรอบ :':)'(

10. choke

ไม่เป็นไรครับพี่เราเคารพหลวงพ่อองค์เดียวกัน ที่ผมเช่าไปไปให้คนที่ผมรักแขวนคุ้มครองครับ ผมขอได้แขวนพระพรหมของท่าน ซึ่งไม่เคยมีสักองค์ก็ดีใจแล้วครับ สวดมนต์บ่อยๆกับพระของท่านดีจริงๆครับหลวงปู่ท่านชอบคนสวดมนต์ครับ ถึงแม้ผมไม่มีโอกาสพบท่าน แต่พี่เชื่อไหมครับว่าผมพบเจอและได้สนทนากับท่านในฝันด้วยครับ ปิติที่สุดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2011
  11. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

อยากฝันแบบนี้เหมือนกันครับ

12. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

อดเหมือนกัน 55555................

13. choke

เล่าไม่ละเอียด ขยายความสักนิดครับ ผมฝันว่าไปวัดท่านแล้วท่านอยู่บนกุฏิครับ ท่านเรียกผมให้ขึ้นไปบนกุฏิท่านในฝันเห็นหุ่นปั้นหลวงปู่ทวดเต็มไปหมดครับ ท่านบอกประมาณว่าชอบใจองค์ไหนใ้เลือกเอาไปบูชา แล้วก็ตกใจตื่นเช้าพอดีเลยครับ ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยฝันเห็นท่านอีกเลยครับ... ช่วงนั้นสวดมนต์แทบทุกวันสงสัยท่านมาให้กำลังใจในการปฏิบัติครับ

14. หมอรวย

หมอรวย เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2010

เห็นข้อความของท่านแล้วอยากกลับไปบนหนทางที่เคยบำเพ็ญเมื่อตอนสมัยยังหนุ่ม สมัยนั้นผมถือศีลบริสุทธิ์จริงๆ อยู่ชมรมพุทธด้วย มีโอกาสได้เข้าวัดกราบหลวงพ่อดีๆ ได้ปฏิบัติธรรม ทำสมาธิกรรมฐาน จำได้ว่าวัยนั้นหน้าตาผิวพรรณเปล่งปลั่ง อีกทั้งมีสัมผัสพิเศษแทบนับครั้งไม่ถ้วน มาบัดนี้ทำร่างกายนี้หยาบกระด้าง ห่างวัดห่างวาออกมา อย่าว่าแต่ให้มีสัมผัสพิเศษเลยครับ นั่งให้สงบก็ยังอยากยิ่งนัก

15. surachai2519

surachai2519 Active Member

30 มิถุนายน 2011
    ขอเป็นอีกคนที่คุยกับหลวงปู่ในฝัน ครับ ต่อไปนี้จะสวดมนต์เป็นประจำ นำคำสั่งสอนของท่านมาปฏิบัติให้มากที่สุดครับ ขอบคุณพี่choke.ให้ข้อเตือนใจ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

16. surachai2519

surachai2519 Active Member

30 มิถุนายน 2011
    ถึงแม้จะไม่เคยฝันแบบนี้ก็ตามผมก็ยังเชื่อว่าหลวงปู่อยู่กับเราตลอด
    เล่าให้ฟัง...แม่ของผมเอง..แกได้รับอาการบาดเจ็บจากขวดน้ำหล่นใส่หลังเท้าด้านขวาและหลังเท้าก็บวม ๆยุบๆ รักษาที่ไหนก้ไม่หายขาดสักทีเวลาบวมจะปวดมากจนเดินไม่ได้ต้องนวดเป็นประจำ เป็นแบบนี้ มา 2ปี
    มีวันหนึ่งพาแม่มาเที่ยวกราบพระที่วัด สะแก แล้วแม่ก็อธิฐานขอให้หายจากอาการเจ็บดังกล่าว
    น่าแปลกใจว่าต่อมา ยาก็ไม่ได้ใช้ แต่เท้าก็หายบวมหายเจ็บอย่างอัศจรรย์มากๆ
    บัดนี้ก็เวลา 1 ปีแล้วเท้าแม่หายเป็นปกติจริงๆ
    เรียกได้ว่าหลวงปู่ทำให้คนที่เรารักได้มีความสุขกับการเดินอีกครั้ง เดี๋ยวนี้พาไปเที่ยวที่ไหนก็ ได้ไปได้หมด.....ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2011
  17. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สาธุ....อนุโมทนาด้วยครับ ผมคงต้องหมั่นสวดมนต์แล้วครับ จะได้เจอหลวงปู่เหมือนคุณChokeบ้างครับ:cool:

18. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เคยสงสัยว่ามีแต่ศิษย์ชายที่ฝันว่าได้พบหลวงปู่บ้าง ในสมาธิบ้าง มีศิษย์ที่เป็นหญิงเคยได้ประสบการณ์แบบนี้บ้างไหมคะ อยากฝันแบบนี้บ้างน่ะค่ะ

19. Thiti k

Thiti k สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาด้วยครับ ผมคงต้องกลับมาสวดมนต์ภาวนาอีกมากๆเลยละครับ

20. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามนี่...เข้าท่า...แฮะ..น่ารักดี !!

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้