** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sbsub

sbsub Active Member

ขอจองบูชา 1 เหรียญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ:cool:

2. nuttaa

nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ขอชื่นชมจากใจจริงเลยครับสำหรับคุณตุ้ย คุณ โจ คุณ นิวส์ ในน้ำใจที่ทั้ง 3 ท่านมีมาแบ่งบันให้พี่ๆน้องๆที่เคารพรักหลวงปู่ครับ :cool::cool::cool: ใครยังไม่ได้จองรีบเลยรับ

3. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอจองเหรียญเศรษฐี รอบ 3
    1 เหรียญครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  4. **big fish**

**big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ:cool:

5. PaPaEarthEarth

PaPaEarthEarth Active Member

10 กันยายน 2010
    สมาชิกที่จองเหรียญเศรษฐี 2 ( ครั้งที่ 3 จัดให้โดยพี่โจ )

1. big fish
    2. zaf
    3. Ton_PB
    4. เยาว์วัย
    5. atita2547
    6. พราวพุทธ
    7. jockyhappy
    8. rang551
    9. va_run_yu
    10. sakkk523
    11. hs0apx
    12. อินทรียสงวร
    13. หมูใจดี
    14. mint&may
    15. noomjung
    16. chokaku
    17. sbsub
    18. techapunyo
    19.
    20.

อีก 2 เหรียญครับ

6. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    ขอจองเหรียญเศรษฐี รอบ 3 ด้วย 1 เหรียญ ขอบคุณครับ

7. mumumoon

mumumoon เป็นที่รู้จักกันดี

จองสัก 1 เหรียญ ทันไหมคะ

8. **big fish**

**big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    หมดแล้วค่ะ ครบ 20 เหรียญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2011
  9. PaPaEarthEarth

PaPaEarthEarth Active Member

10 กันยายน 2010
    สมาชิกที่จองเหรียญเศรษฐี 2 ( ครั้งที่ 3 จัดให้โดยพี่โจ )

1. big fish
    2. zaf
    3. Ton_PB
    4. เยาว์วัย
    5. atita2547
    6. พราวพุทธ
    7. jockyhappy
    8. rang551
    9. va_run_yu
    10. sakkk523
    11. hs0apx
    12. อินทรียสงวร
    13. หมูใจดี
    14. mint&may
    15. noomjung
    16. chokaku
    17. sbsub
    18. techapunyo
    19. Puthapower
    20. mumumoon

ครบแล้วครับ ยินดีกับทุกท่านด้วยครับ :VO

10. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

มาไม่ทันอีกแล้ว :':)':)':)'(

11. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะ อ่านแล้วขนลุกเลยค่ะ คุณโจจะไปทำบุญวันไหนก็โพสต์บอกได้ค่ะ เผื่อพวกเราฝากร่วมบุญด้วยค่ะ วันที่ 21 สิงหาคมนี้มีงานซิโก้ที่วัดหน้าพระเมรุ (ว่าจะไปช่วยงานวัดค่ะ) และจะแวะไปกราบหลวงปู่ดู่ที่วัดเหมือนกันค่ะ โมทนาสาธุในน้ำใจของทุกๆ ท่านค่ะ

12. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ไปทำงานแป๊บเดี๊ยว กลับมารอบ 3 จบไปซะแล้ว ....

ดีใจกับท่านที่ได้ครับ และขอบคุณ พี่ ๆ ที่ใจดีนำมาแจกครับ

:cool::cool::cool:

13. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสิกำลังเรียนคอมอยู่ เปิดมาไม่ทันแล้ว

14. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอจอง 1 เหรียบครับ...........

15. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    โหใช้เน็ตที่บริษัท เน็ตเต่ามากจองไม่ทันอีก 55555

จองเร็วมากๆ สุดยอดศรัทธาครับ บารมีหลวงปู่สุดๆ

ขออนุโมทนากับพี่ๆด้วยครับ

16. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

O.K ครับ..จบรอบ 3 กันไป.เป็นที่เรียบร้อย

ยินดีกับเพื่อนๆ ที่จองได้ทัน ทุกคนเลยน่ะครับ

ผู้ที่พลาดไป จองไม่ทัน..ไม่เป็นไรครับ

จำได้หรือเปล่า.ยังมีชุดพระสมเด็จที่อาจารย์แป๊ะ กายสิทธิ์ ฝากมาร่วมสนุกอีกจำนวนหนึ่งน่ะ

ชุดนี้..เอาเป็นสักใกล้ๆวันที่ 16 นี้..เรามาลุ้นกันดีมั๊ยครับ ?

17. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

แบ่งเป็นภาคกลางวัน กับภาคดึก ก็จะดีนะครับ เผื่อจะได้มีลุ้นกับเค้าบ้าง

ขอบคุณครับ กับสิ่งดี ๆ ที่มีมาให้เรื่อย ๆ

18. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ผมละงงมาก..เมื่อวานตอนเที่ยงเปิดดุยังไม่มีการจอง..พอไปกินข้าวกลางวันกลับมาหมดรอบแรกซะแล้ว.. บ่ายสองยังไม่มีการจองเลยสำรองตามเค้า.. แล้วไปงานพระราชทานเพลิงศพ.. กลับมาเล่นเน็ตวันนี้โอ้โฮหมดการจองไปสามรอบแล้ว..แสดงความยินดีกับผู้ที่จองได้ด้วยครับ..คงต้องถอดใจไม่ตามจองแล้ว..

19. Jopaa

รับทราบ..ครับผม..

เราทั้ง 3 ยังมีที่เตรียมๆไว้ให้อีกเยอะครับ..ตามนโยบาย " นำวัตถุมงคลของหลวงปู่ฯท่าน กระจายสู่ผู้ศรัทธาและเคารพรักในองค์ท่าน ออกให้มากที่สุดครับ "

อย่าลืมน่ะครับ..เพื่อนสมาชิกเรา ท่านใดที่มีพระหลวงปู่ฯท่านมากๆแล้ว ก็แจกจ่ายออกสู่พี่น้อง หรือเพื่อนฝูง และญาติมิตร ที่เห็นว่าเขามีความต้องการอยากได้และศรัทธาจริง กันบ้างน่ะครับ

หรือท่านใด หากมีมากจริงๆ..อยากจะร่วมสนุก ร่วมทำบุญกับเราบ้าง.หรืออยากแบ่งปันสิ่งใดให้กับเพื่อนสมาชิกในหน้ากระทู้เรานี้ ก็เชิญได้ทุกท่านน่ะครับ เรายินดีเป็นสื่อกลาง นำของของท่านมาแจกจ่ายให้แก่ กลุ่มเพื่อนสมาชิกเรา ที่เชื่อว่า เป็นกลุ่มหนึ่ง ที่มีพื้นฐานจิตธัมมะ ธัมโม และมีความเลื่อมใส เคราพศรัทธาในข้อธรรม คำสอน ขององค์หลวงปู่ดู่ท่าน เป็นอย่างดีอยู่แล้ว ( ไม่งั้นคงไม่เข้าเวบพลังจิตหรอกเนอะ : คนเข้าเวบนี้ไม่ค่อยจะเหมือนชาวบ้านเค้าอยู่แล้ว..ฮิ..ฮิ )

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

20. Jopaa

เรียน : คุณตุ้ย

ตามที่เราคุยกันเมื่อคืน เนื่องจากคราวนี้มีจำนวนพระมากพอสมควรถึง 60 องค์ ปัญหาการแพ็คของ การส่งของ โดยเฉพาะเวลาจ่าหน้าซองผมจะมีปัญหา และเสียเวลาค่อนข้างมากที่เดียว และคราวนี้ก็มีจำนวนมากที่เดียวถึง 60 คน เนื่องจากเวลาเปิด Pm ดูที่ละคนๆ กว่าจะเปิดได้แต่ละราย จะเข้าได้ยากมาก บางที่อุตส่าห์สู่รอคอยตั้งนาน เข้าได้แล้ว ยังมาเด้งออกอีก เหนื่อยทีเดียวกว่าจะจ่าหน้าซองได้ที่ละคน และไหนจะปัญหาการเช็คดูยอดชำระของคุณอีก เอาอย่างนี้มั๊ยครับ..พี่ได้ ไอ เดีย ดังนี้

1. ยอดชำระ เนื่องจากทั้งคุณลูกเสือ รอ. และคุณ ปา ป้า ทำสรุปไว้ให้ดีแล้ว เราก็เรียงตามลำดับเลย เริ่มจากเปิดจองชุดแรก 1-20 , ชุดสองก็ 21-40, ชุดสามก็ 41-60 เราก็ให้แต่ละท่านโอนตามจำนวน 350.01, 350.02, 350.03...ไปเรื่อยๆ..จนถึง 350.60 ของแต่ละท่าน อย่างนี้จะดีมั๊ยครับ

2. เมื่อเพื่อนสมาชิกเราโอนให้แล้ว ก็ขอให้ท่านช่วยเข้ามากระทู้เก่า ที่ท่านจองได้ แล้วก็เข้ามา "แก้ไขข้อความ" ในกระทู้ของท่าน โดยระบุว่าโอนแล้วจำนวน 350 จุดเท่าไรก็ว่ากันไปตามแต่ละท่าน และเราก็ขอร้องเพื่อนๆเรา ให้กรุณาใส่ที่อยู่จัดส่งลงที่หน้ากระทู้เก่าที่ท่านจองได้เลย ไม่ต้อง Pm / ไม่ต้องพิมพ์ใหม่ ( ต้ง 60 คน กว่าจะพิมพ์ใหม่คงยาว หลายหน้าที่เดียว )

3. บัญชีให้โอนเข้าบัญชีคุณตุ้ยคนเดียวจะยุ่งยากมั๊ย 60 รายการ หรือจะแบ่งเป็น 3 คน คนละ 20 รายการ

ลองๆดูมั๊ยะครับ..คราวนี้ใช้วิธีนี้ดีมั๊ย ถ้าคราวนี้ Work ต่อไป แจกครั้งใหญ่ๆเพื่อนสมาชิกเรารู้วิธีคุ้นเคย คงจะง่ายขึ้นอีกเยอะที่เดียว

พี่โจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้