จะย้ายเมืองหลวงไปอยู่ไหนดี...เพื่อให้ไกลจากผีน้องน้ำ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Glom, 20 พฤศจิกายน 2011.

1. jate2029

jate2029 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องห่วงครับ ภัยพิบัติ ต่อจากนี้จะเกิดขึ้นทั่วทุกมุมโลก ไม่ว่าคุณจะย้ายอะไร หนีไปไหนยังไงก็เจอครับ เพราะนี่คือการปรับสมดุลย์่ของโลกครับ มนุษย์ทำร้ายธรรมชาติมามากแล้วถึงเวลาที่ธรรมชาติจะตั้งปรับปรุงตัวเองให้อยู่ได้ บ้างหละครับ แต่อย่าลืมว่าที่น้ำท่วมนานครั้งนี้เป็นเพราะ ฝีมือมนุษย์กันเองที่คิดแต่จะเองชนะธรรมชาติ ด้วยการกั้นทางน้ำแทนที่จะปล่อยให้ไหลไปตามธรรมชาติของมัน จนต้องเดือดร้อนกันอย่างกว้างขวางขนาดนี้