งวด 16-11-53 เน้นๆ บน-ล่าง ชัวร์.....

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ruayja, 9 พฤศจิกายน 2010.

1. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เทวดายังมาใบ้หวยให้เลยพี่น้อง ไอ้บาปก็คงบาปแน่ไม่เถียง แต่ของมันชอบนี่นา แต่มันคงจะใช่ไม่บาปอย่างเดียวมั๊ง ถ้านำเรานำเงินไปทำบุญ เพราะบางสถานที่บางแห่งนั้นมีความจำเป็นต้องใข้ปัจจัย ในการบำรุงรักษา รอช้าไม่ได้
    ผมขอยกตัวอย่างเรื่องจริงของแม่ค้าแถวบ้านเก่า จนมาก อยากจะมีเงินมาจุนเจือชีวิตความเป็นอยู่ของครอบครัวให้ดีขึ้น ก็เลยไปบนบานสานกล่าว กับ พระประธานในวัดแถวบ้านที่แกอยู่ต่างจังหวัด

เชื่อหรือไม่ ป้าเขาบนว่า ถ้าลูกมีโชคใหญ์ จะนำเงินมาบำรุง วัด เพราะวัดนั้นทรุดโทรมเต็มทน จะพังมิพังแหล่ กลับมา ซื้อสลากิกแบ่งรัฐบาล ถูกราววัลที่ 1 ได้เงินกว่า 10 ล้านบาท... อันนี้เรื่องจริงครับ

ใครที่เข้ามาอ่านเรื่องที่ผมเขียนนี้อย่ามาหาว่าผม มุสาเป็นอันขาด มิฉะนั้น คุณก็จะเป็นคนที่มุสาเองนะครับ จะบอกให้...เด้อ เดี๋ยวมาต่อตอนจบวันหลัง ตอนนี้ผมขอลากลับบ้านก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  2. aiiiim

aiiiim เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    การพนันอย่างนึงงงงงง

3. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ใครชอบเสี่ยงโชค ก็ตามอัธยาศัย แต่อย่าให้ถึงกับพาจนกระเป๋าแบนนะคะ
    เดี๋ยวแฟนทิ้ง และก็ไม่ต้องไปดิ้นรนเสียตังค์กัน กับสิ่งที่เรียกว่าธุรกิจ หวย...
    เพราะถ้าแม่นจริง คนทำ เขาก็คงรวยเละไปแล้ว ไม่มาเหนื่อยนั่งทำหวยซองมาขายหรอกค่ะ จริงไหมคะ:VO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  4. ชาชุเกะ

ชาชุเกะ Active Member

27 กันยายน 2009
    เรื่องหวยชองผมไม่เกี่ยวครับ ผมมาใช้กระทู้ของคุณruayja เพราะเห็นว่ามีเนื้อหาเกี่ยวกับหวย...ทั้งนี้ผมไม่ได้หวังประโยชน์ทางใดทางนึงกับตัวเองและต้องขออภัยคุณ ruayja ด้วยครับที่มาใช้กระทู้ของท่าน

5. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ค่ะ ทราบแต่ ต้นแล้วล่ะค่ะ
    คุณมาบอกฟรี ๆดีค่ะ เผื่อท่านใดสนใจ
    อันนี้ไม่ได้ว่ากันค่ะ เพราะบางครั้งตัวเองก็ยังซื้อเลยค่ะ ฮุฮุฮุ
    ที่ซื้อบ่อยก็เป็นล็อตเตอรี่ค่ะ

6. ชาชุเกะ

เป็นจริงอย่างที่ คุณmakigochan พูดครับและอย่าหลงเชื่อคำโฆษณาใดๆทั้งสินเกี่ยวกับหวย เพราะมันเป็นธุรกิจ และหวยดังก็เป็นหนึ่ีงในแผนการทำเงินของเจ้ามือ (อุบายชี้ให้ดูนก) เบี่ยนเบนความสนใจให้สนจัยในหวยตัวใดตัวหนึ่ง
    จำไว้ว่า เจ้ามือไม่มีทางขาดทุน มีแต่ได้กำไรมาก กับได้กำไรน้อย
    สิ่งที่ควรจำอย่างหนึ่งคือ หวยดังคือหวยที่จะไม่ออก
    sleeping_rb

7. poplook

poplook Active Member

งวดนี้มี 2 กุมารบอกมา

8. showmuustgo

showmuustgo สมาชิก

93 ขอบ คุณ ครับ ครึ่งหนึ่งจะทำบุญนะครับ

9. kotak50

kotak50 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ นานาจิตตัง ใครชอบ ก้ดูไป นำไป
    ใครไม่ชอบก้ผ่านไป ไม่ต้องว่ากันละครับ
    คนที่เข้ามาในเวปนี้ ก็มีใจ ใฝ่ใจเรื่องบุญละนะ
    แต่......คนจะตัดได้มากน้อย ไม่เท่ากันละ

10. ชาชุเกะ

ขอบคุณครับสำหรับความหวังดี (f)
    กลัวตกนรกที่สุดเลยครับ....

11. ชาชุเกะ

การทำบุญมีตั้งหลายวิธีไม่จำเป็นต้องทำด้วยปัจจัยเสมอไปครับ:cool:
    และการพนันก็เป็นอบายมุกด้วยสุดท้ายสิ่งที่จะเจอก็คือความเดือดเนื้อร้อนใจในภายหลัง....
    และผมก็ไม่สนับสนุนให้มีการใบ้หวยในเวปแห่งนี้ด้วยครับ...

12. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    งวดวันที่1 ธันวา มาด่วนด้วยครับ

13. ชาชุเกะ

โชคดี มีไม่มาก มาไม่บ่อย :(