คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ
    1. เอามือวางไว้ใกล้ๆ บริเวณที่ต้องการ หรือจุดศูนย์กลางก็ได้ครับ แล้วเวลาส่งพลัง
    ก็ตั้งจิตว่าขอให้พลังครอบคลุมบริเวณที่เราต้องการให้ผมขึ้นครับ
    2. ขึ้นอยู่กับระดับที่เรียนครับ แต่เวลาที่ใช้รวมๆ แล้วห้ามเกิน 5 นาทีครับ
    ถ้าพลังเต็มเร็วก็พอแค่นั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2009
  2. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    ตอนนี้ได้มีเวปของ ชมรมศิษย์พลังจักรวาล แล้วครับ
    เข้าไปเยี่ยมชมได้นะครับ

Universal Energy Student Club

3. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

พอทราบจากท่านha801 ก็เลยแว๊บไปตามลูกศรที่ท่านชี้ และได้สมัครสมาธิ..เอ๊ยย สมาชิกไปแล้ว แต่ก็ยังมิบังอาจเข้าไปทำรุ่มร่ามอะไร เพราะเห็นรายชื่อแต่ละท่านแล้วทำให้เสียวสันหลังไม่น้อย ฮี่ๆ

4. ha801

อะไร ก็พูดไปน่ะ แหม อะไรกันเสียวอะไรขนาดนั้น เป็นใครยังไม่รู้เลย จะกลัวอะไร แค่เวปเอง เอาไว้แลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารและประชาสัมพันธ์ ใครๆที่เรียนสามารถเข้ามาแชร์ความรู้กันได้ ไม่ต้องเกรงใจน่ะ

5. apholpra

(sing) มั้นเป่นงึกๆงักๆ มั้นเป่นคึกๆคักๆ...,, จังซี่มันต้องถอน จังซี่มันต้องถอน (sing)

ฮี่ๆ เห็นคนมีน้อย และวันนี้เป็นวันเกิดจึงอารมณ์ดีเป็นพิเศษ ก็เลยมาร้องเพลงให้ท่านha801 ฟังแก้เหงาน่ะครับ

6. ha801

อ่าวหรอ เกิดแล้วหรอ อืม งั้นก็
    ขอสาบแช่งให้มีความสุขตลอดปี โรคภัยไม่มี มีแฟนเยอะๆ รวยๆด้วยน่ะ(deejai)
    ;aa57

7. apholpra

โอววว ช่างเป็นคำสาปแช่งที่น่าฟังเสียนี่กระไร จึงต้องขอบพระคุณและน้อมรับไว้ด้วยความยินดีที่กรุณาสาปแช่งครับ ฮี่ๆ

แต่แฟนเยอะนี่ อาจมีปัญหาบ้างเล็กน้อยถึงปานกลางนะครับ
    (แต่ก็น่าลองเหมือนกันเนอะ..อุอุ)dannce_

8. ha801

มีถ่ายทอดสดครับ ที่เวปนี้เลยครับ

UNIVERSAL ENERGY TV

12th of August 09
    07:00 (10.00 am.Melbourne time) Worshiping Master Luong Minh Dang's Altar your local time
    08:00 (11.00 am.Melbourne time) Inauguration ceremony of Master Luong Minh Dang's Monument
    09:00 (12.00 pm.Melbourne time) Depart to Anabella Reception for lunch and speeches

มีงานถ่ายทอดสด "วันรำลึกถึงอาจารย์ด๋าง" วันพุธที่ 12 สิงหาคม 2552

โดยมีกำหนดการดังนี้

7.00 น. รำลึกถึงอาจารย์ด๋าง

8.00 น. เปิดงาน "วันรำลึกถึงอาจารย์ด๋าง"

9.00 น. ออกไปรับประทานอาหารกลางวันและพูดคุย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  9. ha801

แหม เสียดายที่ใครไม่ได้ดู มีคนไทยออกอากาศด้วย

10. ชิตา

ชิตา สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2009
    ใช้พลังจักรวาลลดหน้ามันได้มั๊ยเอ่ย

มีคำถามอีกแล้วค่ะว่าเราสามารถ ลดอาการหน้ามันได้มั๊ยคะ ต้องทำอย่างไรเหรอคะ

11. ha801

เท่าที่ทราบยังไม่เคยมีใคร เคยทดลองเลยว่า ลดหน้ามันไหม เพราะส่วนใหญ่มีทางออกกันง่ายๆ เช่นล้างหน้า เป็นต้น

แต่ถ้าเป็นถึงขั้นผิดปกติ คือ มีปัญหา ผิดปกติ แบบนี้ รักษาได้ครับ

ถ้าแค่หน้ามันธรรมดา ยังไม่มีรายงาน หรือการทดสอบนี้้มาเลยrabbit_eating

12. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 คงจะไม่ได้ครับ พลังจะไปขจัดของไม่ดีออกจากร่างกายเรา ความมันบนใบหน้า ก้เป็นส่วนเกินของร่างกายเราและเป็นเพราะฮอรโมนส่วนเกินของเราที่แสดงออกมา เมื่อเราสามารถปรับสมดุลย์ของร่างกายเราได้ดีขึ้น ความมันบนใบหน้าก็จะเริ่มลดน้อยลงไปเองครับ

13. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถาม พี่สามเหลี่ยม หรือพี่ท่าน อื่นๆ ครับว่า

(1) ก่อนนั่งสมาธิ (เพื่อหมุนจักระ) ต้อง(สูดหายใจเข้า ยาวๆ แล้วพ้น ยาวๆ 3 ครั้ง)
    (2) แล้วทำไม ก่อน รักษา อาการป่วย จึง(ใช้วิธี สูดสั้น พ่นยาว 3 ครั้ง)ล่ะครับ มันต่างกันตรงไหนในส่วนของ(สูดสั้นๆ หรือสูดยาวๆ)
    (3) ถ้าผมนั่งสมาธิ(เพื่อหมุนจักระ)และสูดยาว พ้นยาว ครบ 3 ครั้งแล้ว เสร็จแล้ว (ผมจะฟอกเลือด)ผมต้อง สูดยาว พ้นยาว อีกไหมครับ หรือทำต่อได้เลย

ขอบคุณครับ

14. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถาม พี่สามเหลี่ยม หรือพี่ท่าน อื่นๆ ครับว่า

(1) ก่อนนั่งสมาธิ (เพื่อหมุนจักระ) ต้อง(สูดหายใจเข้า ยาวๆ แล้วพ้น ยาวๆ 3 ครั้ง)
    (2) แล้วทำไม ก่อน รักษา อาการป่วย จึง(ใช้วิธี สูดสั้น พ่นยาว 3 ครั้ง)ล่ะครับ มันต่างกันตรงไหนในส่วนของ(สูดสั้นๆ หรือสูดยาวๆ)
    (3) ถ้าผมนั่งสมาธิ(เพื่อหมุนจักระ)และสูดยาว พ้นยาว ครบ 3 ครั้งแล้ว เสร็จแล้ว (ผมจะฟอกเลือด)ผมต้อง สูดยาว พ้นยาว อีกไหมครับ หรือทำต่อได้เลย

ขอบคุณครับ

15. ha801

ฟังๆดูแล้วคงสับสนนะครับ เรื่อง วิธีการกรักษา ถ้าการรักษาใดมีการฟอกเลือดรวมอยู่ด้วยจะให้สูดพ่น สามครั้ง แต่ถ้าไม่มีฟอกเลือดไม่ต้องสูดพ่นสามครั้ง นะครับ
    ส่วนเรื่องการฟอกเลือดนั้น ถ้าฟอกเลือดอย่างเดียว ไม่มีการรักษาตามจักระร่วมด้วยแล้ว ไม่ต้องสูดพ่น นะครับ-cool day-

16. Inner_voice

Inner_voice สมาชิกใหม่

16 พฤษภาคม 2008
    ช่วยดันครับ...กระทู้มีประโยชน์ได้ความรู้

17. apholpra

เอ้า เห็นด้วย ช่วยอีกแรงจ้า

18. ha801

19. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

การสูดยาวพ่นยาวเป็นการเริ่มต้นของการทำสมาธิของพลังจักรวาลครับ
    ส่วนการสูดสั้นพ่นยาวก่อนการรักษาเป้นการเพิ่มพลังในการรักษาให้ได้พลังมากขึ้นครับ
    การฟอกเลือดเป็นขั้นตอนสุดท้ายของการรักษาครับ ไม่จำเป็นต้องสุดสั้นพ่นยาวอีกครับ

20. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาอัพเดท ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยดันกระทู้นะครับ
    เดี๋ยวผมจะรวบรวมเนื้อหาที่สำคัญๆ เอาไว้ให้อ่านได้ง่ายๆ และทำลิ๊งค์เอาไว้ เพื่อความสะดวกในการค้นหา
    แล้วจะทะยอยนำมาลงครับ

:cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009