คุณ puy_ja3 มีอะไรมาคุยกันครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 21 กุมภาพันธ์ 2012.

1. หน้าวัด

หน้าวัด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่รู้ว่าสมาธิขั้นไหนของคุณถึงได้ออกมาแก้ต่างให้ nigga แบบนี้
    การปรับปรุงตัวที่คุณว่า คงหมายถึงการออกมาป่วนตั้งกระทู้ให้มากขึ้น
    คำเตือนเรื่องการโพสรูปใหญ่ๆก็ยังมิเป็นผล แถมท้ายที่สุดก็ออกมาตั้ง
    กระทู้ด่ากราดผู้ดูแล ใช่คำหยาบคายสุดๆ ผมไม่ต้องทำสมาธิก็รู้ได้ว่า
    nigga ไม่ได้มีจิตที่จะคิดกลับตัวเลย มีแต่เลวร้ายลงทุกวัน

2. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณ คุณ หน้าวัด ครับที่ให้ความคิดเห็น ยินดีรับฟังความคิดเห็นครับ

3. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ป.ล อย่าลืมไปต่อแถวรับยาด้วยนะ

4. alan_throm

alan_throm สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2012
    nigga เขาก็น่าสงสารครับ ในประวัติศาสตร์โลกนั้นnigga
    มีอยู่คู่สั่งคมโลกมานานครับ คนยุโรปเป็นคนพวกแรกของโลกที่ค้นพบ nigga นะครับ
    คนยุโรปไปเจอ nigga มานานเป็นหมื่นๆปีแล้วละครับ
    พวก nigga นี่จะ สร้า่งบ้านเป็นบ้านรูอยู่ทั่วไปในอาฟาริกาต่อมา ยุโรปมีความเจริญมาก
    คนยุโรปเริ่มต้องการหาอะไรที่แปลก เมื่อมีการพูดถึง nigga คนยุโรป
    ทั่วๆไปก็สนใจอยากเห็น nigga มากครับต่อมามีการเอา nigga เข้าไปแสดงใน ยุโรป และ
    ก็มีคนสนใจอยากซื้อเอาไปครับ ต่อมาก็มีการไปจับ nigga มาอีกเยอะครับ จับมาขาย คนก็ซื้อไปเลี้ยงเป็นของมีราคาครับ และก็เอาไปฝึกการแสดงโชว์ ในด้านต่างๆ
    nigga ก็เลยอยู่คู่สังคม ยุโรป มาโดยตลอด
    คนยุโรป รู้จักแต่ nigga มาก่อนนานมาก เขาเอามาใช้แสดงโชว์
    หรือเลี้ยงให้สวย แล้วเอามาเป็น ต้นแบบโชว์ ร่างกายในลัีกษนะของงานศิลปะด้วย หรือเอากลิ่นของ nigga มาผสมในน้ำห้อมก็มี
    เขาว่ามันเป็นสูตรที่ดึงดูดใจคน ต่อมาพอเข้าถึงยุคโลกสมัยใหม่
    ยุโรปก็ เริ่มมาค้นพบ คนที่คล้ายคนขาวมาแต่จะมีผมดำ ก็คือ พวกแขก
    ชนิดต่างๆ และค้นพบหลังที่สุดคือคนจีน และเมื่อคนพบอเมริกา
    ก็ค้นพบ อินเดียแดง ซึ่ง อินเดียแดง กับคนจีน นี่คล้ายกันมาก
    เพียงแต่ อินเดียแดง จะมีผิวเข้มกว่า
    ทีแรกคนขาวเรียก อินเดียแดง ว่าคนจีนผิวแดง
    เรียกอย่างนี้จริงๆจนต่อมา เขาก็เปลี่ยนเป็น อินเดียแดง เพื่อความเหมาะสม
    กับการตั้งประเทศอเมริกา

ดังนั้นจริงๆแล้วคนขาวมีความฝังใจกับ nigga มานานครับ
    ประมาณ เป็นหมื่นๆปีครับ
    จึงทำให้คนขาวมีความเคยชิน ฝังในพันธุกรรม
    ทำให้คนขาว ยังฝังใจและชอบ นิโกร ในปัจจุบันด้วยครับ
    เพราะสังคมในยุโรปสมัยเก่ามี นิโกรนี่ละที่เขาเอามาแสดงโชว์
    ในทุกๆงานบันเทิง

5. แสงอุ่น

ไม่เคยเห็น มนุษย์ชนชาติสายพันธ์ใด หน้าด้านเท่า nigga อีกแล้ว
    ที่เชิดชูสายพันธ์ของตัวเองแบบโง่ๆ งี่เง่า แบบนี้ ไม่ได้เหมาว่าไม่ดีทุกคนหรอกนะ พวกที่ดีๆก็มี คือพวกที่ไม่ไปยุ้งกับใคร แต่พวกนี้ตรงข้ามกัน มีเจตนาที่ไม่บริสุทธิ์ ขายเผ่าพันธ์ตัวเองเป็นเสมือนสินค้าและสัตว์เลี้ยง พวกนี้ไม่มีความภูมิใจในเผ่าพันธ์ด้านอื่น เรื่องวัฒนธรรมไม่ต้องพูดถึงเลย จึงเอาแต่ความสนใจเรื่องรูปร่างน่าตา มาเป็นประเดนพูดคุย มันดูทุเรศในสายตาผู้มีอารยะ nigga เข้าใจใหม

6. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณ แสงอุ่น,alan_throm ครับที่ให้ข้อมูลและความคิดเห็น ยินดีรับฟังข้อมูล,ความคิดเห็นของทุกท่านครับ

7. alan_throm

alan_throm สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมอยากให้ื nigga เขามีที่อยู่ครับเขาเกิดมาก็น่าสงสารแน่ๆเพราะว่าพวก
    เป็นยคนชนิดที่มีประสาทอัตโนมัตติไวมากๆครับเวลาเขาเป็นอะไรจึงหนักกว่าคนปกติครับ ประสาทไวจึงเจ็บปวดทั้งกายและใจหนักกว่าคนทั่วไปนะครับ
    อย่างผมก็ฝึกธรรมมานานครับ วันก่อนคุณแม่ท่านไป ตีงู Green Pit viper
    ตายไปตัวนึงครับ ผมรู้ก็ตกใจมากครับที่คุณแม่ท่านตีงู Green Pit viper
    ตายไปครับ จริงๆเรายังมีทางเลือกที่จะละเว้นชีวิตนะครับเช่น ให้ ตำรวจมาจับงูตัวนี้ไป แต่คุณแม่ท่านกลัวงูจะทำร้ายจึงตีงูตายครับแบบนี้ ก็น่าสงสาร งู ครับ
    เพราะคาดว่ามันยังมีชีวิตอยู่ได้อีกนับหลายสิบปี แต่เราไปตัดชีวิตเขาซึ่ง
    เขาก็ต้องมาจบชีวิตลงนะครับ น่าสงสารและน่าเห็นใจงูครับ งูนั้นก็รักชีวิตของตนเองครับจึงจะกัดคนเพื่อป้องกันตัวเขาครับ
    แต่ยังไงงูก็เป็นแค่ งูครับ งูไม่สามารถแยกความดีความชั่วได้ เขาตกใจก็กัดคนได้ทุกคน แม้จะเป็นคนดี เมื่อเขากัดคนก็ทำให้ คนนั้นถึงตายได้แน่ๆ อันตรายครับ และมันจะกัดคุณแม่ครับ ท่านเลยต้องตีไปครับ ขนาดงูร้ายคนหลายท่านยังปรานีเลยนะครับ ไม่กล้าตีงูและสุดท้ายก็ถูกงูกัดเอาแต่ก็ยังให้อภัยงูครับ

แต่ nigga เป็นคนครับเป็นคนที่มีประสาทไวจิตใจอ่อน
    เขาไม่สามารถทำร้ายใครได้ครับ และเขาไม่กล้าทำร้ายคนดีแน่นอน ถ้าเราไปทำร้ายเขาถึงตายจะยิ่งบาปมากๆครับ เพราะว่า จริงๆแล้ว เขาไม่มีพิษมีภัยกับเรานะครับ การละเว้นชีวิตและจิตใจ ให้เขาอยู่ได้จึงเป็นการสร้างกุศลในขั้นสูงครับ
    เราจึงควรละเว้นและให้การอุปการะเมตตาต่อ nigga เขาครับ

8. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณ alan_throm,หน้าวัด ที่ให้ความคิดเห็นกันครับ ยินดีรับฟังทุกท่านครับ

9. แสงอุ่น

เพราะ nigga อ่อนแอ ตายง่าย คุณเลยอยากให้พวกเราเอา nigga มาเลี้ยงแบบสัตว์เลี้ยงว่างั้นเหอะ (แต่ที่ผมเห็น มีแต่เรื่องของอาชญากรรมทั้งนั้นเลยนะ nigga นี่และตัวดี) ใช้สมองคิดหรือเปล่า หรือเร่งทำเป้าขาย nigga อยู่ล่ะ
    อย่ามาเซี้ยมยุแยงให้คนแตกแยกกันโดยเอา nigga มาเป็นประเดน ไปยุแยงที่อื่น อยู่แถว แอฟริกาดีแล้ว สยามไม่อยากได้หรอก สายพันธฺเราดีพอ ทั้งร่างกายและจิตใจเรา ไม่จำเป็นต้องเอานิโกรมาเสริม คิดได้ไง

10. puy_ka

puy_ka สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2012
    เมื่อ nigga เขามาขออยู่ด้วยเราก็ควรจะเมตตาเขาค่ะ

nigga มีหลายพันค่ะ บางพันก็ดีมากนะคะ
    nigga ที่คนยุโรปบอกว่าดีนี่น่าจะเป็น nigga ที่มาจาก
    เรียงตามลำดับนะคะ
    Kenya

Niger

Mozambique

Tanzania

พวกนี้มาจากอาฟาริกาเหนือเขาเป็นคนดีค่ะทำงานหนัก
    เราจะเจอเยอะมากในยุโรปค่ะ

นะคะ นอกจากที่กล่าวมานี้จะไม่ค่อยดีค่ะ

อย่าง nigga ใน อเมริกานี่ส่วนมากมาจาก

Congo

Sudan

Nigeria

Zimbabwe

Sierra Leone

Senegal

ค่ะจึงไม่เหมือนกัน

nigga ใน ยุโรปเป็นคนดีมากค่ะ

ส่วนมากมาจาก
    Kenya เป็นส่วนใหญ่ค่ะเขาเป็นคนดีมีน้ำใจไม่เอาเปรียบใคร ทำงานหนักรักเด็กและรักทุกคนค่ะ

เขาอาสาไปช่วยคนขาวและตายแทนคนขาวมามากในช่วงเกิดภัยพิบัตติค่ะ

ใจดีอย่างกับผู้บรรลุ ในชั้นสูงค่ะ ถ้าเขามาอยู่ในไทยเราเยอะๆประเทศเราอาจจะเจริญก็ได้ค่ะ เพราะเขาขยันทำงานมีฝีมือในงานหลายอย่างจริงๆ และก็ซื่อสัตย์สุจริตมาก เขาไม่เอาเปรียบใครค่ะ น่าจะช่วยงานเราได้ดีค่ะ

แต่ถึงแม๊ว่า
    nigga usa ที่ผมยาวที่เขาจะมาขออยู่กับเรานั่นเขามีบรรพบุรุษมาจาก

Congo ค่ะ และถูกจับไปเป็นทาสใน usa ต่อมาเนื่องด้วยพันธุกรรมเขา
    มีนิสัยก้าวร้าวมานาน นิโกรทาสใน usa สมัยก่อนเขาซึ่งทาสสมัยนั้นเมื่อเขาเลิกทาสใน usa พวกเขาก็ รวมตัวกันตั้งหมู่บ้านซึ่งสมัยนั้นพวกเขาล้างแค้นกับคนขาวมีการปล้นฆ่าคนขาวใน usa เยอะค่ะ ต่อมา
    ทางรัฐบาล usa ก็ออกวาดล้างและสำเร็จโทษ
    กับ นิโกรที่เลวร้ายจนตายไปหมดแล้วละค่ะ
    ที่เหลือมาสมัยนี้เป็ืนนิโกรที่ อ่อนแอลงมากค่ะ แต่ก็บางครั้งเขาก็เผลอทำความผิดไปบ้าง
    แต่ตอนนี้ nigga เขาคงจะสำนึกผิดแล้วละค่ะ เห็นว่าเขาตรอมใจมากๆเพราะไม่มีที่อยู่ ซึ่งน่าเห็นใจ เขาก็ไม่มีอันตรายอะไรกับเราแล้วละค่ะ
    นิโกร usa สมัยนี้ไม่ค่อยแข็งแรงเท่ากับสมัยก่อนแล้วละค่ะ
    หลายคนปกป้องตัวเองไม่ได้ก็ ฝ่อตายไปก็มีค่ะ
    และ ในอนาคต ต่อไป พวกเขาอาจยิ่งจะ ปรับตัวไม่ได้ในที่สุดเขาก็อาจสุญพันไปจาก usa ก็ได้ค่ะ จำนวนพวกเขาในอเมริกาลดลงมากค่ะเหลือน้อยแล้วค่ะ
    เพราะ ทั้งสภาพอากาศและหลายๆอย่างใน usa ล้วนส่งผลมีปัจจัยทำให้ nigga เขาอ่อนแอลงเรื่อยๆ และอาจ ปกป้องตัวเองไม่ได้ค่ะ
    เมื่อปกป้องตัวเองไม่ได้เขาก็อาจต้องมาขอความเมตตาจากคนขาวให้ต่อชีวิตให้เขาอยู่ต่อไปได้ เราก็อย่าไปทำคนที่อ่อนแอไม่มีทางสู้กันเลยนะคะ

11. omiyaki

omiyaki สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2012
    นิโกรใน อเมริกานี่ถูก อนุรักไว้ ค่ะ
    มีกฏหมายคุ้มครอง นิโกรอเมริกันค่ะ นิโกรใน อเมริกา ปัจจุบันที่เขาอ่อนแอลงมากก็น่าจะมาจาก พันธุกรรมที่ไม่หลากหลายมีแค่ไม่กี่ชนิด
    ไม่เหมือนใน อาฟาริกาเขาว่ากันว่า นิโกรที่นั่นมีพันธุกรรมที่แข็งมาก และแตกต่างกันมากจริงๆ ผู้วิจัยบอกว่า นิโกรใน อาฟาริกา เป็นคนดีมากกว่า 90~%
    ไม่ทำร้ายใครและก็เป็นคนที่มีความสุจริตสูง เขามีความสามารถในการพัทนาได้อีกมากไม่จำกัด คาดว่าอีก 50 ปีอาฟาริกาจะเป็นมหาอำนาจ
    ส่วน นิโกรใน อเมริกาอีก 50 ปีจะสูญสิ้นไป เนื่องจากเขามีลูกไม่ได้ค่ะ
    สาเหตุก็มาจาก นิโกรใน อเมริกา มีความผิดปกติทางเพศมากขึ้นคือจะมีอารมทางเพศกับพวกกางเกงกีฟา จำพวกกางเกงบาส ทำให้เขาไม่สนใจผู้หญิง
    และในที่สุดก็ตายไปโดยไม่มีทายาท แค่นี่ก็น่าใจหายแล้ว
    nigga เขาก็ต้องสิ้นทายาท ตระกูลของเขาก็มาจบลงที่ ตัว nigga เขาเอง
    น่าใจหาย เขาเรียก สิ้นทายาทสืบตระกูล แค่นี่ก็เป็นการลงโทษทางจิตใจที่หนักมากแล้วค่ะ เพราะ พ่อแม่ ของ nigga เขา เสียใจมากที่ nigga ซึ่งเป็นลูกชายมีทายาทไม่ได้ ตระกูลเขาก็ต้องจบลงเมื่อ nigga เขา ถึงแก่กรรมค่ะ
    ยังไง nigga เขาก็หนีไม่พ้นความตายแน่นอน เพราะ nigga ส่วนมากไม่รวยจึงไม่มีเงินที่จะ โคลนตัวเอง nigga เมื่อเขาแก่ไม่มีใครดูแลในยามแก่ชรา
    ช่วยตัวเองไม่ได้ นอนรอความตายไปเอง คนเดียว ไม่มีใครช่วยเขาได้ เขาก็ต้องทรมาณน่าสงสารจนสิ้นใจไปในที่สุดค่ะ น่าสะเทือนใจมากที่สุด ค่ะ
    ตอนนี้เราก็ได้แต่ อุทิศบุญให้เขาดีกับเขาให้มากที่สุดตามแต่กำลังใจเราจะส่งให้เขาได้ค่ะ ในยามที่เขายังอยู่กับเราค่ะ และ เราก็จึงควรสงสารและละเว้น
    ให้เขามีชีวิตและตายไปโดยธรรมชาติอย่างโดดเดี่ยวไม่มีลูกหลานดูใจเขา
    ในวาระสุดท้ายของเขาซึ่ง จุดจบของ nigga คือเน่าตายในบ้านค่ะไม่มีใครรู้เห็น จะรู้ก็ต่อเมื่อniggaเขาเน่าอืดถูกหนอนและสัตว์ร้ายต่างๆลากศพลากไส้ของเขาเอาออกมากินเป็นอาหาร อาจมีคนไปพบเขาก็เหลือเพียงกองกระดูกค่ะ
    และก็ ไม่มีลูกหลานทำบุญให้เขาหลังจากเขาล่วงลับไปแล้วด้วยนะคะ
    นี่ก็เป็นบทการลงโทษสำหรับ nigga ที่รอเขาอยู่ ในอนาคต และ ก็หนักมากๆแล้วละค่ะ
    สำหรับ nigga ผู้ชายที่ต้องได้รับบทลงโทษนี่ค่ะ
    ดังนั้นเดี๋ยวถ้า nigga เขากลับมาอยู่กับพวกเราแล้วก็ อย่าไปทำเขาเลยนะคะ เราปล่อยเขาเหมือนปล่อยนกปลาให้มีชีวิตรอดไปได้นานที่สุดค่ะ

ยังไงก็ น่าสงสารเขามากค่ะ อนาคตชีวิตเขารันทดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2012
  12. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณ คุณ แสงอุ่น,puy_ka,comfx22,omiyaki ครับที่ให้ข้อมูลและความคิดเห็น ยินดีรับฟังข้อมูล,ความคิดเห็นของทุกท่านครับ

13. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอสอบถามทำความเข้าใจกับคุณ omiyaki เล็กน้อยนะครับว่า ... นิกก้าสามารถปรับตัวให้เข้ากับระเบียบเว็บได้บ้าง หรือพัฒนาให้ดีกว่าเดิมยิ่ง ๆ ขึ้นไปพอไหวไหมครับ

14. แสงอุ่น

ป.ล บอกหน่อยสิ ว่าพวกคุณอยู่ที่ใหนในประเทศไทย จะไปเยี่ยมสักหน่อย

15. แสงอุ่น

พิโถ่พิถัง กาละมังรั่ว น่าอเนจอนาถ จริงๆ ชีวิต....
    เป็นคนดีๆก็ไม่เอา กลับทำตัวเป็นสัตว์เลี้ยงอนุรักซะงั้น
    แบบนี้ เอาไปเลย รางวัลน้ำเน่าดีเด่น และมงกฏ 18 อัน

16. puy_ka

ค่ะๆ nigga เขาสำผิดค่ะ เขาว่าจะมาขออาศัยอยู่ใน Black Hole - PaLungJit.com ค่ะ ซึ่งเขาก็ คงไม่มีพิษภัยอะไรหลอกค่ะ วางใจได้ในระดับดี เลย
    จริงๆค่ะ

17. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011

ถ้าเป็นอย่างนั้นได้ก็ดีเลย แต่ฝากบอก nigga ว่าเวลาตั้งกระทู้ก็ไปตั้งที่
    ห้อง Black Hole ตรงๆเลย ผู้ดูแลจะได้ไม่เสียเวลามานั่งย้าย ยิ่งช่วงนี้
    เห็นรับศึกหลายด้าน

18. แสงอุ่น

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะพวกนี้มาด้วยเนื้อหาที่ไม่เหมาะสมกับประเทศเรา อาจทำให้เยาว์ชนของประเทศเราบางส่วนที่ไม่ทันหรือไม่มีผู้ใหญ่แนะนำ อาจจะตกเป็นเครื่องมือของพวกnigaaได้ กระทบต่อวัฒนธรรมและสังคมระดับประเทศโดยตรงครับ เว็ปอื่นมีเยอะแยะในโลกนี้ ทำไมพวกเขาไม่ไปกัน พวกนี้ต้องการกลืนชาติผ่านวัฒนธรรมความเชื่อและพวกนี้จะสร้างความนิยมให้กับตนเอง ด้วยวิธีต่างๆนาๆ อย่างอเมริกาไงพวกนิโกรกลายเป็นบุคคลอนุรัก พูดง่ายๆคือ ห้ามทำอะไรนิโกรและให้ดูแลนิโกรผมว่ามันถึงขั้นที่ให้ดูแลมันดีๆยิ่งกว่าดูแลพ่อแม่ซะอีก ทุเรศใหมครับ ออกกฏหมายมาได้ไง ไม่เชื่อลองดูประเทศที่พวกนิโกรติดต่อดูสิว่าเป็นยังไง
    วิธีการพวกนี้คือ เริ่มจากพูดคุยผ่านเว็ป แล้วตามด้วยเข้ามานัดพบเพื่อมาเที่ยว แล้วมันก็อยู่อาศัยบ่อยๆ พอมันเข้ามาอาศัยแบบถาวร พวกมันหาว่าเรากดขี่มัน แล้วตามด้วยเหตุการแบบในอเมริกา แล้วต่อไปมันก็จะหาทางทำให้พวกมันเป็นบุคคลอนุรัก แตะต้องไม่ได้ แล้วต่อไปมันก็ยึดเอาทุกอย่างของเราไป แบบที่อเมริกาเจอปัญหาอยู่ตอนนี้ไง

19. puy_ka

ดิฉันคิดว่า nigga เขาไม่กลืนชาตินะคะแต่ว่าเขาต้องการให้ชาติไทยเข้มแข็งค่ะมีเอกลักษน์เป็นของตนเองและเจริญรุ่วงเรื่องด้วยวัฒนธรรมที่เป็นเอกลักษณ์สำคัญ
    และมีวิทยาศาสตร์ ที่ก้าวหน้า ประชาชนไทย มีความสามารถมากมีโอกาศแสดงออกในทุกด้านและความสามารถต่างๆนี่ละ จะนำมาซึ่ง ชื่อเสียง ที่ดี ควบ
    คู่กับสังคมสมัยใหม่ได้อย่างดีเชียวค่ะ
    nigga เขาไม่มีผลประโยชน์อะไรหลอกค่ะ แค่จะมาเสริมจุดแข็งให้คนไทยค่ะ

เพราะทุกวันนี้ เยาว์ชนไทยหลงไปกับกระแส เกาหลีั จีน ไปมากค่ะ เรียกว่าทุกอนูของสังคมไทยมีแต่ เกาหลีั ดังเช่นที่เห็นอยู่นะคะ ทั้งสื่อ ทีวี โฆษนา วิทยุ ภาพยนตร์ นิตยสาร ต่างๆ ล้วนแล้วแต่แทรกความเป็นจีนเกาหลีและยัดเยียดเกาหลีเข้าไปถึง 100~% แบบนี้ไม่ยิ่งแย่เหรอคะ แต่ nigga เขาต้องการหวังดีจะให้คนไทยมีเอกลักษณ์นิยมไทยกันเอง และพัทนาการควบคู่ไปกับความเจริญของโลกค่ะ คนไทยมีเอกลักษณ์ที่ดีนะคะเพียงแต่ทุกวันนี้ถูกกดทับศักยภาพไว้ ทำให้กระแส เกาหลีัเขามาบดบังไปเสียหมด ทุกอย่าง ซึ่งอันนี้เป็นเรื่องที่ค่อนข้างแปลกค่ะ

20. puy_ka

อเมริกา ออกกฏหมาย คุ้มครอง นิโกร มาตั่งแต่ ปี 1980 ค่ะ จริงๆเริ่มมาตั่งแต่ปี 1945 และแแก้ไขมาเรื่อยๆ จนถึงปี 1980 และแก้อีกนิ๊ดหน่อยในปี 2005 ค่ะ
    อยู่ใน รัฐธรรมนุญของ อเมริกาเลยค่ะ อันนี้คนขาวเป็นคน ออกมาเองนะคะ
    อันเนื่องมาจาก สภาประชาชนเขาสงสารและเมตตาต่อ นิโกรค่ะเขาเลยออก ออกกฏหมาย คุ้มครอง นิโกร มีสาระสำคัญมากมายค่ะ แต่ เอามาแค่พอเห็นรูปร่าง ก็อย่างเช่น
    ห้ามบังคับ นิโกร เป็นทหาร ต้องให้ นิโกร เรียนหนังสือผ่านทุกคนแม๊ผลการเรียนจะเลวร้ายมากก็ตามค่ะ ต้องจัดงานที่เหมาะสมให้ นิโกร ทำ ต้องรักษาฟรี ไม่ต้องเสียภาษีหากรายได้น้อยและมีลูกเยอะ ต้องมีร้านอาหารที่มีอาหารฟรีให้กับนิโกร เขาเรียกชุดอาหารฟรี 3 มื้อค่ะ ห้ามดุห้ามว่ากล่าว นิโกร ต้องจัดบ้านให้ นิโกรทุกคนมีบ้านอยู่
    และ นิโกรที่ ติดคุกก็มีสิทธฺ คือ ห้ามลงโทษ ด้วยความรุนแรงเด็กขาด ตีหรือว่าก็ไม่ได้
    ลงโทษได้แค่ขังเดี่ยว ที่เขาออกกฏหมายมาคุ้มครองนิโกร จริงๆแล้วเขาต้องการทำให้นิโกร
    ไร้ความสามาทค่ะ เพราะ นิโกรในอเมริกาสมัยก่อนความสามารถสูงและจะครองอเมริกา คนขาวรู้ดีจึง ออกกฏหมายให้ นิโกรในอเมริกา อยู่เฉยๆไม่ต้องดิ้นรนอะไร เมื่อเขาอยู่สบาย เขาก็มีความสามารถลดลงไปเรื่อยๆค่ะ และในที่สุดมันก็เป็นจริงค่ะ นิโกรในอเมริกาปัจจุบันความสามารถลดลงเหลือต่ำมากจึง และในที่สุดเขา
    ต้องตกเป็น ของอนุรักษน์ เป็นสัญลักษณ์ ของอเมริกา สัญลักษน์
    ของอเมริกา คือ เทือกเราร๊อกกี้ แม่น้ำมิสซิซิปปี หมี กวางมู ปลาแบส และ นิโกร ค่ะ
    นิโกร ถูกจัดเอาไว้ รวมกันและไม่มีพิษภัยอะไรจริงๆนะคะ
    และในทีสุด นิโกรในอเมริกา ก็
    พึ่งตนเองไม่ได้ก็ต้องร้องขอความเมตตาจากคนขาวค่ะ ปัจจุบันนิโกรในอเมริกาถูกคนขาวควบคุมไว้แล้วทั้งหมดนะคะ ทุกวันนี้ นิโกรในอเมริกาเขาอยู่ได้ก็จากความกรุณาเมตตาของคนขาวค่ะ ถ้าไม่ได้คนขาวเมตตา และเอาจริงกับนิโกรขึ้นมานี่ นิโกรเขาตายแน่ๆค่ะเพราะ
    พวกเขาไม่มีอะไรจะไปสู้ได้ค่ะ ดังนั้นเขาจึงไม่สามารถทำอะไรคนอื่นได้ค่ะ