คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

:cool::cool::cool::cool::cool:

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ลุ้นกันเสร็จเรียบร้อยไปแล้วสำหรับวันนี้ ท่านใดมีโชคกันบ้างขอแสดงความยินดีด้วยครับ ผมเองหลังจากมีโชคติดต่อกันมา 5 งวด งวดนี้ก็งดไป 1 งวดครับรอลุ้นกันโอกาสหน้า ซื้อไว้พอได้ลุ้นสนุกๆครับไม่ได้จริงจังจนทำให้ตัวเองเดือดร้อน เงินจากงานเท่านั้นครับที่ยั่งยืนและมั่นคง และเรื่องการงานคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพศรัทธายิ่งของศิษย์ทุกคนย่อมจะเมตตาอนุเคราะห์ให้เงินทองหลั่งไหลมาไม่ขาดสายแน่นอน

3. st-antique

แจ้งให้ทราบ
    เรื่อง การให้คำปรึกษาเพื่อจะเช่าบูชาวัตถุมงคลคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

นับตั้งแต่เปิดกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน มาจนถึงวันนี้ผ่านระยะเวลามาสามปีกว่า นอกเหนือจากคำถามเกี่ยวกับคุณแม่ฯแล้ว ที่พบเจอบ่อยๆก็คือเรื่องการพิจารณาพระพุทโธน้อยและของอธิษฐานว่าแท้หรือไม่ ส่วนของพระพุทโธน้อยนั้นผมสามารถบอกได้เลยครับว่าแท้หรือไม่แท้ เพราะพิมพ์พระ เนื้อหาของพระนั้นมีหลักเกณฑ์การพิจารณาตายตัว แต่สำหรับของอธิษฐานผมต้องขออภัยกับบางท่านด้วยครับที่บางครั้งไม่สามารถจะยืนยันให้ท่านได้เพราะของอธิษฐานมีมากมายหลายอย่าง แต่ละอย่างก็ไม่ได้เหมือนกันเสียทีเดียวเพราะเป็นการทำขึ้นหลายวาระโอกาส ของหลายอย่างก็เป็นงานฝีมือคือทำเองแล้วนำไปให้คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐาน ของหลายอย่างก็เป็นของใช้ในครัวเรือนที่พบเจอได้โดยทั่วไปยากแก่การพิจารณาด้วยสายตาปรกติแล้วยืนยันได้ว่าของสิ่งนั้นแท้หรือไม่ ที่มาจึงเป็นสิ่งสำคัญที่สุดที่ท่านเองจะใช้พิจารณาว่าจะเช่าบูชาหรือไม่ อีกสิ่งนอกเหนือจากที่มาแล้วก็คือผู้ที่ถือครองหรือแบ่งของอธิษฐานเหล่านั้นให้ท่านบูชาว่ามีความน่าเชื่อถือ มั่นใจได้หรือไม่หากท่านพิจารณาแล้วมั่นใจก็สามารถเช่าบูชาได้ครับ ส่วนเรื่องราคาต้องขออภัยเช่นกันที่หลายท่านจะมาถามบ่อยเช่นกันว่าของอธิษฐานชิ้นนั้น ชิ้นนี้ราคากลางเท่าไหร่ หรือราคาประมาณนี้ถูกหรือไม่ ส่วนตรงนี้ผมขออนุญาตไม่แสดงความคิดเห็นนะครับเพราะของอธิษฐานหรือแม้แต่พระนั้นค่าเช่าบูชาไม่มีตายตัว ขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้งสองฝ่ายคือฝ่ายผู้ให้เช่าและผู้เช่าบูชา ของอย่างเดียวกันแต่อาจจะเช่าบูชาราคาต่างกันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย ขอให้ท่านพิจารณาด้วยตัวเองตามเหมาะสมหากท่านพอใจในราคาที่ให้บูชาดังกล่าวก็เช่าบูชาตามที่ท่านตัดสินใจได้เลย หากถามผมแล้วผมไม่ให้คำตอบยืนยันต้องขออภัยด้วยนะครับ มาชี้แจงให้ได้รับทราบไว้เพื่อจะได้เข้าใจตรงกันครับ เพราะหลายท่านเมื่อผมไม่ให้ความเห็นอาจจะไปคิดว่าไม่เช่าของกระทู้จึงไม่ให้ความเห็นนั้นไม่ใช้ครับเพราะของเหล่านี้จะแสดงความคิดเห็นมั่วๆไม่ได้ ขอให้ทุกท่านได้โปรดเข้าใจและเห็นใจด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2016
  4. st-antique

อีกเรื่องที่จะได้ยินมาเรื่อยๆเช่นกันคือการถูกพูดจาโจมตีในส่วนกระทู้แบ่งให้เช่าบูชา ส่วนนี้ผมไม่มีอะไรจะไปตอบโต้หรือจะไปต่อว่าคนที่พูดแต่อย่างใดครับเพราะเป็นสิทธิ์ของเขาที่จะพูด แค่อยากให้ท่านฟังแล้วพิจารณาก่อนด้วยว่าคนที่คิดดีนั้นเขาจะโจมตีคนอื่นหรือไม่ ของเหล่านี้อยู่ที่ความเชื่อใจไว้ใจที่จะเลือกบูชากับใครผมเคารพความคิดของทุกท่านเสมอครับ

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***สู้ๆๆๆๆๆๆ***

6. st-antique

ขอบคุณครับพี่อยู่ ^^

7. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เดินทางมาถึงกลางสัปดาห์กันแล้ว ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานนะครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ทุกท่านมีความสุขในการดำเนินชีวิต ประกอบกิจการใดสัมฤทธิ์ผล ให้มั่งคั่งมั่งมีทั่วทุกคน ไร้กังวลมีแต่สุขทุกวันเทอญ

8. st-antique

บอกเล่าเก้าสิบ

วันพุธ ที่ 9 มีนาคม 2559 ที่จะถึงนี้จะเกิด "สุริยุปราคา" ขึ้นท่านที่มีพระราหูหรือพระราหูทรงครุฑ นำติดตัวออกไปด้วยนะครับ ส่วนท่านที่ไม่มีแต่ให้สวมใส่เครื่องประดับที่ทำด้วยทองคำ หรือทองเหลืองติดตัวไว้ครับเป็นการป้องกันคราสตามตำราโบราณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2016
  9. st-antique

ท่านที่พระราหูเข้าสถิตย์ในราศี หรือท่านอื่นๆที่อยากจะไหว้รับพระราหู สามารถตั้งโต๊ะไว้รับพระราหูได้ครับ โดยใช้ ของดำ 12 อย่าง(อย่าไหว้ไก่ดำกับเหล้าดำ) ธูปดำ 12 ดอก เทียนดำ 12 เล่ม ไหว้รับหลังเวลาเกิดสุริยุปราคาไปแล้วนะครับ ขอพรให้พระราหูคุ้มครองรักษาให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง นำพาทรัพย์สินเงินทองให้ไหลมาไม่ขาดสาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2016
  10. st-antique

วันนี้คงต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีพระธรรม และบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งหลายทั้งปวง ให้หมดซึ่งปัญหาต่างๆที่เป็นห่วง มีชีวิตรุ่งโรจน์โชติช่วงนับแต่ตื่นเช้าพรุ่งนี้เป็นต้นไปด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

11. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งว่างเข้ามาดู ก็เข้าใจคะ การเช่าบูชาใดก็ตามถ้าเป็นของเก่ายากแก่การตรวจสอบ อันนี้อยู่ทีใจคนเช่าแล้วคะ ว่าเลือกอะไร เข้าใจมายังไง ไม่แน่ใจก็ไม่ต้องเช่า สบายใจดีคะ ยิ่งของคุณแม่บุญเรือนแล้ว มีเยอะหลายรุ่นแบบที่คุณเชษฐ์พูดจริงๆ เลือกไม่ถูก ยิ่งไปดูมาหลายเวป หลายเพส ก็เกิดความสับสนแน่นอน แต่เชื่อใจว่าที่คุณเชษฐ์ของทันคุณแม่เสก มั่มใจคะ เป็นกำลังใจให้คุณเชษฐ์นะคะ อย่าท้อนะคะ

12. st-antique

ขอบคุณมากครับ ^^

13. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมเหนือเศียรเกล้า

กราบ กราบ กราบ

14. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

ผ่านมาถึงวันศุกร์กันแล้ว ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อำนวยอวยพรให้ลูกหลานทุกท่านได้ประสบความสำเร็จในการทำงานทั้งปวง ให้เจริญรุ่งเรืองโชติช่วงยิ่งขึ้นไป จะเดินทางไปที่ใดก็แคล้วคลาดปลอดภัยทุกประการ ให้มั่งมีมั่งคั่งด้วยทรัพย์ศฤงคารทั่วทุกท่านเทอญ

15. st-antique

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

ศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

อย่าลืมเตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ

"ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

16. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:
    สวัสดีครับ ^^

17. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    น้อมกราบบูชาคุณแม่บุญเรือน เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของท่าน ขอพรให้ทุกคน สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองและความสุขน่ะครับ

ขออภัยครับ ดูมาจากเว๊ปอีกทีอาจจะมีข้อมูลคลาดเคลื่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2016
  18. st-antique

น่าจะจำวันผิดหรือเปล่าครับ วันเกิดคุณแม่ฯวันที่ 10 มีนาคมครับ

19. st-antique

สวัสดีครับลูกหลานและศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันเสาร์"

ศิษยานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

"ตั้งน้ำอธิษฐาน" และ

"ของอธิษฐานเป็นยา" กันนะครับ

20. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมเหนือเศียรเกล้า
    วันนี้ถวายกล้วยน้ำหว้า 2หวีครับ พร้อมตั้งน้ำอธิฐาน
    กราบ กราบ กราบ